[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kvboto

Xe container
Người nghèo ở nước nghèo không thể hiểu được cách nghĩ của tỷ phú tổng thống Mỹ đâu. Càng nói chỉ càng bộc lộ suy nghĩ của bản thân người nói thôi. Nó cho thấy mức độ tiến hoá của người nói còn thấp lắm, loanh quanh chuyện ăn uống, kiếm mấy đồng bạc mua đất mua nhà mua xe đi du lịch shopping nhì nhằng là thoả mãn khát vọng rồi - nhu cầu bậc thấp trong tháp Maslow.
Rồi, thì sao nhỉ ? cái mồm bô bô to tát, vậy mà đọc thôi cũng không hiểu cái chỉ cần cấp độ hiểu biết mức 0 khi mà người ta đã còm nói rõ đó là cá nhân cảm nhận của người ta.

Còn ai đó, thích follow anh Trump, bốc họ tôn thờ anh tỷ phú, tổng thống, chắc sẽ sang chảnh lắm, hãnh diện lắm, cao siêu to tát lắm, đêm đêm ôm ảnh Trump ngủ, sáng ra khỏi cần ăn uống, ngày ngày đội cái mũ, cái áo in hình anh Trmup bán cho giá trăm đô,.... vậy là hạnh phúc ngập tràn, mồm lẩm bẩm cầu nguyện Trumm muôn năm,vạn tuế, vĩ đại trong lòng họ,.... đó là quyền của cá nhân đó, là niềm tin lẽ sống, đỉnh của đỉnh... của họ, kệ họ.

Tớ, là tớ đấm quan teo,... hế hế hế.

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Giờ thì hết cãi còm này nhé! Oke chưa?

2. Mời cụ hiểu nguyên văn đoạn này, tại sao có cáu in đậm, ý gì ? Chả rõ là tôi sẽ là tổng thống, không phải phó (~ trước tôi chỉ là phó). Tôi có abc... Hiểu kiểu gì cho khác đấy?
Joe Biden: (35:23)
Because we made a mistake made. It took too long to get it right. Took too long to get it right. I’ll be President of the United States, not Vice President of the United States. And the fact is I’ve made it very clear. Within a 100 days, I’m going to send to the United States Congress a pathway to citizenship for over 11 million undocumented people.

3. Trump là đối tượng truyền thông săm soi, tại sao 2018 ko có ảnh mà phải dùng ảnh 2014??? Bài báo láo trên time đã bị phản bác bởi chính báo mỹ đấy.
Cụ cũng chỉ như Biden, bí quá phải nhận nhưng ko ngừng đánh đồng và lảng tránh.
Tại sao e muốn làm rõ để cụ khỏi mụ mị và luyên thuyên :))
1. đúng, cả 2 đều kids in cages. Trump thì thêm phần tách con cái khỏi cha mẹ và gần như 500 trẻ sẽ xa lìa vĩnh viễn vì tới giờ kiếm chưa ra (cái này nhớ mang máng là vậy).
2. Câu đó tui nói là bác đọc không hiểu cái flow của cái transcript tiếng Anh đó, mà tui giải thích chục lần bác vẫn hỏi tới hỏi lui, trả lời tới sang nămchưa xong. Câu đó là để trả lời cho vụ chính sách nhập cư chưa thành công thời Obama, chứ không hề nhắc tới kids in cages. Sao đơn giản vậy mà không hiểu hén? Hơn nữa câu đó nói rõ là Biden đã nhận lỗi chung cùng Obama, và khi nào làm Tổng thống ổng sẽ làm khác, có gì sai hả? Tại sao Trump không bao giờ thở ra được từ "mistake" thì bác không trả lời tui?
3. Tui không theo vụ này nữa, bác thích thì mời google, hôm qua có thấy hình cage thời 2018 đó.

bearbie

Xe điện
P/S: Trong mấy tuần trước có nhiều luật sư (trong đội ngũ pháp lý của Trump) xin rút lui... Đội "Pro Biden" mỉa mai lý giải là vì họ nản chí (=không tin vào Trump thắng kiện) và do họ muốn bảo toàn danh tiếng...nhưng qua phiên điều trần này thì giờ đã rõ lý do thực sự: hầu hết các luật sư rút lui vì bị áp lực/đe dọa... #-o Đến luật sư của thân chủ là đương kim TT Mỹ mà còn bị áp lực 'khủng bố' tới mức phải 'bỏ của chạy lấy người' thì quả là nền dân chủ Mỹ rất phức tạp, có nhiều vấn đề tiêu cực...:-/
sự thật đó do các đại LS chuyên tung tin đồn của Trump đưa ra, lấy gì làm chắc nó là sự thật hả bạn? Luật sư là thành phần khó bị áp lực, đe dọa nhất nhé, trừ khi do Mafia đe dọa, chứ ai mà dám công khai dọa họ họ cho lá thư cái là mệt. Còn nếu bác tin Mafia ngầm đe dọa quý vị luật sư thì chịu, khỏi có bằng chứng, tui cũng có thể nói Mafia Mỹ đang qua VN đe dọa tui nè, có ai tin không?

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
để gửi mail thớt này cho 2 đồng chí Bí đen và Bí đỏ, phe nào thắng thì tuyển các ofer trên này vào làm Ban bảo vệ chính trị nội bộ... tranh luận còn hơn luật sư Mỹ nữa...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1. đúng, cả 2 đều kids in cages. Trump thì thêm phần tách con cái khỏi cha mẹ và gần như 500 trẻ sẽ xa lìa vĩnh viễn vì tới giờ kiếm chưa ra (cái này nhớ mang máng là vậy).
2. Câu đó tui nói là bác đọc không hiểu cái flow của cái transcript tiếng Anh đó, mà tui giải thích chục lần bác vẫn hỏi tới hỏi lui, trả lời tới sang nămchưa xong. Câu đó là để trả lời cho vụ chính sách nhập cư chưa thành công thời Obama, chứ không hề nhắc tới kids in cages. Sao đơn giản vậy mà không hiểu hén? Hơn nữa câu đó nói rõ là Biden đã nhận lỗi chung cùng Obama, và khi nào làm Tổng thống ổng sẽ làm khác, có gì sai hả? Tại sao Trump không bao giờ thở ra được từ "mistake" thì bác không trả lời tui?
3. Tui không theo vụ này nữa, bác thích thì mời google, hôm qua có thấy hình cage thời 2018 đó.
=)) cười ngất cách ngụy biện của cụ. Thôi em tha cho cụ vụ này nhé.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
để gửi mail thớt này cho 2 đồng chí Bí đen và Bí đỏ, phe nào thắng thì tuyển các ofer trên này vào làm Ban bảo vệ chính trị nội bộ... tranh luận còn hơn luật sư Mỹ nữa...
bên mẽo chắc bọn luật sư bên nguyên đơn nó không to còi đòi đuổi cổ luật sư bên bị đơn như trong thớt này bác ak. Nên hơn là cái chắc chắn rồi không phải bàn kaka

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
Em post lên twiter của Tổng thống Trump rồi nhé...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
BIẾN LỚN TRÊN BẦU TRỜI WASHINGTON :D :D :D
Lúc 10:37 sáng nay 01/12/2020 hiện bây giờ có hơn 800 máy quân sự đang dạo trên bầu trời ... có lẽ đang có những điều gì xảy ra rất lớn! Và bây giờ 12:24 chúng ta có hơn 1.000 máy bay Quân sự bay lượn trên bầu trời...lẽ nào Quân đội đã vào cuộc bố ráp gian lận bầu cử chăng!?
Trong một động thái mới nhất của Lin Wood, Ông đã công bố bản hợp đồng ngày 8/10/2020 có giá trị 400 triệu đô của phi vụ mua bán CTY Dominion giữa Cty Mỹ Capital Street Capital và ngân hàng Trung Quốc UBS Securities, tên người đại diện là Hootan Yaghoobzadeh, hợp đồng vẫn đang lưu lại trên web chính phủ.
Cụ kiếm được clip ko cho bọn em xem với :)

groupon

[Tịch thu bằng lái]
có cái lạ, Mẽo rõ ràng là tam quyền phân lập, có nghĩa là 3 nhánh quyền lực của Mẽo phát triển cân đối và tương xứng với nhau, nhưng vị trị của tổng thống lại được đẩy lên gây sự chú ý nhiều quá trong khi 2 nhánh quyền lực còn lại, đặc biệt là bầu cử thượng viện và hạ viện không thấy các bác nhắc tới nhỉ.

muoibaconcho

Xe điện
Cụ kiếm được clip ko cho bọn em xem với :)
Chả có đâu cụ ơi. Mí lại những thông tin theo kiểu 1 người ABC gì đó cho biết thì cũng chả có giá trị gì. Những thông tin có giá trị thì anh Chum anh ý đã gom hết lại để đi kiện rồi.

AntiTrump2024

Xe tăng
có cái lạ, Mẽo rõ ràng là tam quyền phân lập, có nghĩa là 3 nhánh quyền lực của Mẽo phát triển cân đối và tương xứng với nhau, nhưng vị trị của tổng thống lại được đẩy lên gây sự chú ý nhiều quá trong khi 2 nhánh quyền lực còn lại, đặc biệt là bầu cử thượng viện và hạ viện không thấy các bác nhắc tới nhỉ.
Hạ viện đảng CH thắng thêm 1 số ghế. Thượng viện CH giữ nguyên ghế (có thể thắng thêm ở GA) nhưng bầu TT thì Trump thua nên họ mới bàn về Trump :D

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Đòi kiểm phiếu lại thì cán bộ bầu cử họ phải đưa bộ đếm của máy về 0 để đếm lại. Chứ chả có nhẽ đếm bằng mồm rồi ghi ra giấy?

Đếm lại vẫn thua giờ lu loa là cán bộ bàu cử xoá dữ liệu, hài. Kết quả máy nó đếm ra như thế nào đã được ghi biên bản và được các bên ký xác nhận rồi thì gian lận kiểu gì khi cài đặt lại máy?

Đúng là phe Trump toàn đứa lươn lẹo, còn Trumpet thì có vấn đề trầm trọng về tư duy.
Cụ này chắc gà mờ về IT

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
BIẾN LỚN TRÊN BẦU TRỜI WASHINGTON :D :D :D
Lúc 10:37 sáng nay 01/12/2020 hiện bây giờ có hơn 800 máy quân sự đang dạo trên bầu trời ... có lẽ đang có những điều gì xảy ra rất lớn! Và bây giờ 12:24 chúng ta có hơn 1.000 máy bay Quân sự bay lượn trên bầu trời...lẽ nào Quân đội đã vào cuộc bố ráp gian lận bầu cử chăng!?
Trong một động thái mới nhất của Lin Wood, Ông đã công bố bản hợp đồng ngày 8/10/2020 có giá trị 400 triệu đô của phi vụ mua bán CTY Dominion giữa Cty Mỹ Capital Street Capital và ngân hàng Trung Quốc UBS Securities, tên người đại diện là Hootan Yaghoobzadeh, hợp đồng vẫn đang lưu lại trên web chính phủ.
Phim hay. Cám ơn cụ đã livechim

Trạng thái
Thớt đang đóng