[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1. Shiva Ayyadurai là ai? Là người tự xưng là cha đẻ của email, và đi tuyên truyền phương pháp chữa covid-19 bằng kẽm và vitamin D. Google Shiva Ayyadurai scandal thì sẽ thấy ông ta tố cáo bao nhiêu cuộc bầu cử gian lận rồi đó.

2. Kennedy thua cả Ohio và Florida 1960. Bác ghi lúc thì 60 năm, lúc thì 1 thế kỷ là thế nào?

3. GOP giành thêm được có khoảng 12 ghế HNS và mất 1 ghế TNS. Tui đã đưa link đâu đó cho thấy cũng có vài tổng thống khác bị mất ghế đảng như vậy trong kỳ bầu cử. Có ông còn mất hẳn 22 ghế HNS.
Cụ quên chuyện chúng mình à??? :))

bearbie

Xe điện
Vụ lồng nhốt trẻ em và chối vì tớ chỉ phó thôi í ;))
À tui vẫn thấy bác sai mà, bác đọc transcript buổi debate mà không hiểu họ nói về việc gì, không hiểu cái flow của nó. Cái câu mà bác nói Biden đổ lỗi cho Obama đó là ổng đang trả lời chất vấn về chính sách nhập cư nói chung, chứ có phải kids in cages đâu. Vụ kids in cages 2 5 rõ 10 là do Trump đi đầu, chính sách không khoan nhượng được sáng tác dưới thời ông ta. Chính bác cũng nói ông ta đã phải sửa sai và rút lại. Thế nhưng tới buổi debate thì khi bị dí ông ta nhất mực đổ lỗi cho Obama xây lồng, hoàn toàn không nhận 1 tí sai sót nào, trái hẳn với Biden là đã nhận sai cùng Obama. Trong khi bác chưa trả lời tui là Mike Pence đã làm được gì trên cương vị phó TT? Ông ta có tự lập làm được gì không hay cũng theo Trump hoàn toàn? Ông ta có sửa sai giùm cho Trump được lúc nào không, mà bác yêu cầu Biden phải sửa giùm Obama?

Hình ảnh thì bác đưa link sơ sài, tui cũng không thể biết nó có ý nghĩa gì, tốt nhất vẫn là bác đưa thẳng link của chính phủ năm 2014 về việc obama xây lồng ấy :D, còn không thì cho xin link gốc tiếng Anh của mấy cái hình đó tui thẩm thử.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Họ đánh bằng pháp lý chứ có đánh bằng truyền thông đâu cụ.
Truyền thông lý thuyết là quyền lực thứ 4, như bản chất vẫn chưa bao giờ quyết định.
Điều trần là thủ pháp chính trị để lan truyền thông tin của Team Trump tới đông đảo cử tri/công luận. Phe Trump (có lẽ) đang theo hướng chính trị hóa vấn đề gian lận bầu cử để có thể áp dụng tu chính án thứ 2= lập pháp giành lại quyền bầu cử/định đoạt cử tri đoàn của tiểu bang...:-?
Còn đấu tranh pháp lý trên pháp đình/công đường thì lại bị hạn chế đưa tin.....và các thẩm phán/tư pháp thường có thiên kiến ngại/hạn chế can thiệp/tác động tới chuyện tranh chấp bên lập pháp+ hành pháp...;)

taplai2012

Xe trâu
À tui vẫn thấy bác sai mà, bác đọc transcript buổi debate mà không hiểu họ nói về việc gì, không hiểu cái flow của nó. Cái câu mà bác nói Biden đổ lỗi cho Obama đó là ổng đang trả lời chất vấn về chính sách nhập cư nói chung, chứ có phải kids in cages đâu. Vụ kids in cages 2 5 rõ 10 là do Trump đi đầu, chính sách không khoan nhượng được sáng tác dưới thời ông ta. Chính bác cũng nói ông ta đã phải sửa sai và rút lại. Thế nhưng tới buổi debate thì khi bị dí ông ta nhất mực đổ lỗi cho Obama xây lồng, hoàn toàn không nhận 1 tí sai sót nào, trái hẳn với Biden là đã nhận sai cùng Obama. Trong khi bác chưa trả lời tui là Mike Pence đã làm được gì trên cương vị phó TT? Ông ta có tự lập làm được gì không hay cũng theo Trump hoàn toàn? Ông ta có sửa sai giùm cho Trump được lúc nào không, mà bác yêu cầu Biden phải sửa giùm Obama?

Hình ảnh thì bác đưa link sơ sài, tui cũng không thể biết nó có ý nghĩa gì, tốt nhất vẫn là bác đưa thẳng link của chính phủ năm 2014 về việc obama xây lồng ấy :D, còn không thì cho xin link gốc tiếng Anh của mấy cái hình đó tui thẩm thử.
Hỏi cụ:
- lồng đấy có nhốt trẻ em không? Từ bao giờ?
- Biden nhận lỗi không và có hàm ý nói tớ chỉ là phó không? (Cụ nên đọc full cả đoạn nhé )
- Nếu Trump nhốt trẻ con tại sao phải lấy ảnh từ 2014???

taplai2012

Xe trâu
Điều trần là thủ pháp chính trị để lan truyền thông tin của Team Trump tới đông đảo cử tri/công luận. Phe Trump (có lẽ) đang theo hướng chính trị hóa vấn đề gian lận bầu cử để có thể áp dụng tu chính án thứ 2= lập pháp giành lại quyền bầu cử/định đoạt cử tri đoàn của tiểu bang...:-?
Còn đấu tranh pháp lý trên pháp đình/công đường thì lại bị hạn chế đưa tin.....và các thẩm phán/tư pháp thường có thiên kiến ngại/hạn chế can thiệp/tác động tới chuyện tranh chấp bên lập pháp+ hành pháp...;)
Đến giờ họ có sai không cụ? Nó có trái luật không?

bearbie

Xe điện
Hỏi cụ:
1. lồng đấy có nhốt trẻ em không? Từ bao giờ?
2. Biden nhận lỗi không và có hàm ý nói tớ chỉ là phó không? (Cụ nên đọc full cả đoạn nhé )
3. Nếu Trump nhốt trẻ con tại sao phải lấy ảnh từ 2014???
1. Bác có link gốc mấy cái ảnh cho xin để đọc. Giờ lười kiếm link lắm, fact check bên topic này riết đuối luôn, nhiều cái sai quá :D.

2. Biden nhận lỗi vụ chính sách nhập cư, và không nhắc gì tới việc cage the kids, bởi vì có ai hỏi ổng về cage the kids thời O đâu mà nhận.

3. Như 1, lười kiếm link. Nhưng vụ này thì bản thân bác đưa link là Trump phải bỏ chính sách không khoan nhượng. Nếu không sai mắc gì phải bỏ 😂. Chính Melania còn bất đồng với Trump vụ tách trẻ em khỏi cha mẹ đó. Nói chung lúc đó báo chí rùm trời, ai có theo dõi đều biết, bác tự google đi.

bearbie

Xe điện
Đến giờ họ có sai không cụ? Nó có trái luật không?
Không sai luật nên mới muốn nói gì nói trong các phiên điều trần đó, mà có dám nói vậy trước tòa đâu :D, ví dụ vụ 1tr8 mail in ballot requested mà nhận về tới 2tr5 là sai bét đó, đố ai dám đưa nó vào đơn kiện. Các bác ở đây thì bảo không nói vậy trước tòa cấp thấp vì để dành cho TCPV, nhưng mà lại ra điều trần nói rùm beng, rốt cuộc tui không biết để dành để làm gì, thôi thì cùng chờ cái bánh vẽ TCPV vậy.

À mà tui nói vậy cũng không đúng, Powell đúng là dám đưa bằng chứng nhảm vào đơn thật :D. Chế ra nguyên cái hạt Edison rồi ngồi phân tích số liệu của nó như đúng rồi, không biết lấy từ đâu nữa.

taplai2012

Xe trâu
1. Bác có link gốc mấy cái ảnh cho xin để đọc. Giờ lười kiếm link lắm, fact check bên topic này riết đuối luôn, nhiều cái sai quá :D.

2. Biden nhận lỗi vụ chính sách nhập cư, và không nhắc gì tới việc cage the kids, bởi vì có ai hỏi ổng về cage the kids thời O đâu mà nhận.

3. Như 1, lười kiếm link. Nhưng vụ này thì bản thân bác đưa link là Trump phải bỏ chính sách không khoan nhượng. Nếu không sai mắc gì phải bỏ 😂. Chính Melania còn bất đồng với Trump vụ tách trẻ em khỏi cha mẹ đó. Nói chung lúc đó báo chí rùm trời, ai có theo dõi đều biết, bác tự google đi.
E hiểu, cụ như Biden thôi, nhận ko dc, chối ko xong. Đành cù nhây đòi link English :))
E trêu đùa cụ tí cho vui thôi, đến Biden còn phải nhận lỗi thì cụ tuổi gì. Nếu tách người lớn cho thoáng làm gì có lỗi để xin.
E thách cụ tìm dc nguồn phản bác đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

Alohaha123

Đi bộ
cụ Biden mà lên Tt chắc là vị Tt nhàn nhất từ trước tới giờ, hầu như ko làm ji mà người khác cứ đẩy mình vào ghế ngồi. Đúng là số hưởng 😁

taplai2012

Xe trâu
Không sai luật nên mới muốn nói gì nói trong các phiên điều trần đó, mà có dám nói vậy trước tòa đâu :D, ví dụ vụ 1tr8 mail in ballot requested mà nhận về tới 2tr5 là sai bét đó, đố ai dám đưa nó vào đơn kiện. Các bác ở đây thì bảo không nói vậy trước tòa cấp thấp vì để dành cho TCPV, nhưng mà lại ra điều trần nói rùm beng, rốt cuộc tui không biết để dành để làm gì, thôi thì cùng chờ cái bánh vẽ TCPV vậy.

À mà tui nói vậy cũng không đúng, Powell đúng là dám đưa bằng chứng nhảm vào đơn thật :D. Chế ra nguyên cái hạt Edison rồi ngồi phân tích số liệu của nó như đúng rồi, không biết lấy từ đâu nữa.
Thế có sai luật không? Ứng dụng luật ntn thì lại việc khác :))

bearbie

Xe điện
Thế có sai luật không? Ứng dụng luật ntn thì lại việc khác :))
Ai nói họ sai luật vậy bác?

Vụ Biden, bác xác nhận giúp lần cuối: trong phần tranh luận đó có phải chỉ có mình Biden nhận sai, còn Trump thì không hề? Vậy bác có chê Trump dám làm không dám nhận không?

bearbie

Xe điện
Thế có gì để thắc mắc hay cạnh khóe =))
Để yên cho họ làm việc cần làm.
Ủa người ta thấy họ làm trò hề trong các phiên điều trần thì lên tiếng như vậy, cũng bị gọi là cạnh khóe sao? Hay fact check họ chính là cạnh khóe họ rồi? Các bác ủng hộ việc tấu hài trong điều trần, tui thì không. Khác biệt về tư tưởng thôi mà.

taplai2012

Xe trâu
Ủa người ta thấy họ làm trò hề trong các phiên điều trần thì lên tiếng như vậy, cũng bị gọi là cạnh khóe sao? Hay fact check họ chính là cạnh khóe họ rồi? Các bác ủng hộ việc tấu hài trong điều trần, tui thì không. Khác biệt về tư tưởng thôi mà.
Đừng đánh trống lảng. Trả lời mấy câu hỏi của em đê :))
Còn luật pháp không cấm, họ thích làm gì việc của họ nhé! nhé!
Hỏi cụ:
- Biden nhận lỗi không và có hàm ý nói tớ chỉ là phó không? (Cụ nên đọc full cả đoạn nhé )

taplai2012

Xe trâu

bearbie

Xe điện
Hỏi cụ:
1, 3. Có nhốt trẻ em, cả 2014 lẫn 2018
2. Đã trả lời bên trên.

Nói thêm là tui đã nhầm lẫn giữa kids in cages và zero tolerance. Cái đầu tiên thì cả 2 tổng thống đều làm. Cái thứ 2 thì chỉ có Trump làm và đã phải từ bỏ.

Giờ thì nhờ bác trả lời tui, riêng về cái transcript buổi tranh luận thôi:

1. Trump có nhận lỗi vụ tách trẻ em ra khỏi ba mẹ không hay đổ thẳng qua Obama?
2. Biden có đổ lỗi cho Obama khi bị hỏi về thất bại trong chính sách nhập cư không hay nhận lỗi cùng Obama?
3. Từ 1 và 2 suy ra ai lươn lẹo hơn ai?

Mà tui không nghĩ là sẽ đi sâu vô vụ này đâu, lạc đề và mất thời gian. Buổi tranh luận đó đã có bao nhiêu người phân tích và fact check rồi, nói ra chi nữa. Lúc đầu tui chỉ muốn phản bác cái ý của bác là Biden đổ riệt cho người khác, trong khi Trump mới nổi tiếng về điều đó, hehe. Vụ kids in cages và zero tolerance tui xin phép không bàn nữa.

taplai2012

Xe trâu
Sự thật:
1. Obama xây lồng và tách các nhóm người lớn ra với nhau ==> Biden nhận sai (We made mistakes, không phải him - Obama). Obama-Biden chưa hề tách trẻ con mất nhân tính, tại sao phải nhận? Bác kiếm được link nào nói họ làm thì xin mời.
2. Trump dùng các cái lồng đó và tách con nít ra khỏi ba mẹ, để tới giờ hơn 500 đứa con nít đang thất lạc ==> không nhận trách nhiệm, và đổ lỗi cho Obama xây lồng.

Bác còn thích bóp méo gì được nữa không?
Giờ thì hết cãi còm này nhé! Oke chưa?
1, 3. Có nhốt trẻ em, cả 2014 lẫn 2018
2. Đã trả lời bên trên.

Nói thêm là tui đã nhầm lẫn giữa kids in cages và zero tolerance. Cái đầu tiên thì cả 2 tổng thống đều làm. Cái thứ 2 thì chỉ có Trump làm và đã phải từ bỏ.

Giờ thì nhờ bác trả lời tui, riêng về cái transcript buổi tranh luận thôi:

1. Trump có nhận lỗi vụ tách trẻ em ra khỏi ba mẹ không hay đổ thẳng qua Obama?
2. Biden có đổ lỗi cho Obama khi bị hỏi về thất bại trong chính sách nhập cư không hay nhận lỗi cùng Obama?
3. Từ 1 và 2 suy ra ai lươn lẹo hơn ai?

Mà tui không nghĩ là sẽ đi sâu vô vụ này đâu, lạc đề và mất thời gian. Buổi tranh luận đó đã có bao nhiêu người phân tích và fact check rồi, nói ra chi nữa. Lúc đầu tui chỉ muốn phản bác cái ý của bác là Biden đổ riệt cho người khác, trong khi Trump mới nổi tiếng về điều đó, hehe. Vụ kids in cages và zero tolerance tui xin phép không bàn nữa.
2. Mời cụ hiểu nguyên văn đoạn này, tại sao có cáu in đậm, ý gì ? Chả rõ là tôi sẽ là tổng thống, không phải phó (~ trước tôi chỉ là phó). Tôi có abc... Hiểu kiểu gì cho khác đấy?
Joe Biden: (35:23)
Because we made a mistake made. It took too long to get it right. Took too long to get it right. I’ll be President of the United States, not Vice President of the United States. And the fact is I’ve made it very clear. Within a 100 days, I’m going to send to the United States Congress a pathway to citizenship for over 11 million undocumented people.

3. Trump là đối tượng truyền thông săm soi, tại sao 2018 ko có ảnh mà phải dùng ảnh 2014??? Bài báo láo trên time đã bị phản bác bởi chính báo mỹ đấy.
Cụ cũng chỉ như Biden, bí quá phải nhận nhưng ko ngừng đánh đồng và lảng tránh.
Tại sao e muốn làm rõ để cụ khỏi mụ mị và luyên thuyên :))

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Lão Mít được lắm, cho mịe gói cứu trợ 900 tỏi (từ 3T-> 2.2T) vào sọt rác. X mas này BLM đến nhà Đần oánh chén.

stealth

Xe buýt
Nghe theo lão Faucci thì giờ vaccine không có và toàn dân ở nhà đeo khẩu trang đóng cửa ăn trợ cấp. Nhà KH cũng mỗi bờ một chân rất tốt vì có chân thứ 3 ngoáy nước lấy thăng bằng.

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Trông vào nội các của Đen có thể thấy lão ấy không chọn nội các mà nội các được một nhóm người chọn cho lão ấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng