[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Loxe12a

Xe buýt
Các cụ ai giỏi Mẽo Ngữ thì dịch lại phụ đề em mới nha. Không học ngại ngữ xem phin Mẽo nó phần nào đó nó bị hạn chế các cụ ạ. Ngày hôm nay đc 2 cuốc xe ôm các cụ ạ. Vào tiếp tục hóng phim..

Vị Biển

Xe buýt
[BẦU CỬ HOA KỲ][WINSCONSIN] Số lượng cử tri "khuyết tật" ở Wisconsin tăng vọt, đội Trump sẽ kiện vì gian lận kiểm phiếu.
Cuộc kiểm phiếu lại của hai quận ở Wisconsin, Hoa Kỳ, đã kết thúc vào Chủ nhật (29/11). Kết quả tính toán lại được Weizhou chính thức công bố là số phiếu của Biden đã tăng lên 87. Tuy nhiên, có những tranh cãi lớn trong bang, chẳng hạn như sự gia tăng đột ngột số lượng cử tri được đánh dấu là “cử tri bị hạn chế vô thời hạn.” Đảng Cộng hòa đã quyết định tiếp tục kháng cáo vụ việc. Một ngày trước đó, một quan sát viên kiểm phiếu của Đảng Cộng hòa báo cáo rằng vào thứ Sáu, họ đã tìm thấy hơn 2.000 lá phiếu đáng ngờ trong quá trình kiểm phiếu lại ở Hạt Dane.
Những lá phiếu này sử dụng chữ ký viết tắt của "MLW", vì vậy Họ nghi ngờ rằng đây là một lá phiếu giả không hợp lệ. Tuy nhiên, các quan chức địa phương trả lời rằng lá phiếu có chữ ký MLW được gọi là lá phiếu "hạn chế cử tri vô thời hạn" dành cho người khuyết tật.
Tuy nhiên, theo trang web bảo thủ của Hoa Kỳ Gateway Pundit, số lượng "cử tri bị hạn chế vô thời hạn" ở Wisconsin chỉ là 20.000 vào năm 2016 và tăng lên 72.000 vào năm 2019, và năm nay con số này đã lên tới 243.900. Nói cách khác, trong 3 năm từ 2016 đến 2019, nhóm nhà nước đặc biệt này chỉ tăng khoảng 52.000 người, tuy nhiên chỉ trong một năm từ năm ngoái đến năm nay đã tăng thêm 171.900 người. Mức tăng cao tới 238%.
Vào ngày 28 tháng 11, Tổng thống Trump đã tweet rằng "việc kiểm phiếu lại ở Wisconsin không phải để tìm ra sai sót trong việc kiểm phiếu, mà để tìm ra những người đã bỏ phiếu bất hợp pháp." Trump tiếp tục nói trong một tweet rằng sau cuộc kiểm phiếu lại ở Wisconsin, nhóm vận động tranh cử của ông sẽ nộp hồ sơ lại vào thứ Hai hoặc thứ Ba.
Dòng tweet có nội dung: "Chúng tôi đã tìm thấy nhiều phiếu bầu bất hợp pháp. Hãy theo dõi!" Trump tuyên bố rằng nhóm vận động của ông sẽ tiếp tục kháng cáo lên Tòa án Tối cao Hoa Kỳ trong những trường hợp này.
Sao mà em khoái đọc post của cụ quá đi.

Ngắm cảnh này của tụi khựa khiến e luôn mong mỏi Trump sẽ tái đắc cử.

qddt

Xe tăng
Đoạn này thì thế, nhưng còn nhiều đoạn khác đều thể hiện kế hoạch của Biden là stop fracking. Sao cụ ko biện hộ cả đi? Cherry picking à?
Cherry picking là sao? Đoạn này cụ kia trích chứ em có trích đâu mà bảo em cherry picking? Cụ không hiểu cherry picking là gì à?

Tại sao em phải biện hộ cả? Em có được gì không? Cụ kia lấy đoạn nào ra hỏi thì em trả lời đoạn đấy mà. Cụ thích đoạn nào khác thì cụ lấy ra đây để mọi người bình. Đồng thời confirm là đã xem full video chứ không trích dẫn cắt cúp ngữ cảnh nhé.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn. Cụ Trump ko phải ko biết báo cáo về hệ thống gian lận về Domi này. Cụ quá chủ quan và hớ hênh, phát ngôn thì chả giống ai, bên cạnh bọn đệ nó âm thầm phản mà ko biết, cho đến trước bầu cữ gần 7 tháng mới đánh giá lại.
Được 1 cái nhìn mặt cụ Trump vẫn còn vài nét phúc hậu so với cụ Biden nên em thít.
:D :D :D
Hay bài giả chết bắt quạ???
Thật em rất thích tin cụ đúng, vì giật gân :))
Nhỡ sai hụt hãng như xem Game of Thrones thôi ;))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vụ kiện của Hạ nghị sĩ Mike Kelly hôm nay chính thức lên tới SCOTUS. Nguyên đơn thỉnh cầu TATC ngăn tiểu bang PA chứng nhận kết quả bầu cử năm 2020.

ms0910

Xe tăng

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Vụ kiện của Hạ nghị sĩ Mike Kelly hôm nay chính thức lên tới SCOTUS. Nguyên đơn thỉnh cầu TATC ngăn tiểu bang PA chứng nhận kết quả bầu cử năm 2020.
Bao giờ SCOTUS nhận xử vụ kiện này thì cụ báo anh em nhé :D

Chembao

Xe container
Không biết còn bang nào chưa xác nhận kết quả bầu cử các cụ. Bên thắng bên thua đã rõ ràng rồi, không chúc mừng lúc này thì sẽ vào lúc nào nhỉ ? Cụ 99 kiện rất nhiều nhưng đến nay chưa thu được thành quả nào cả :D

Hoàng_Trần

Xe tăng
Không biết còn bang nào chưa xác nhận kết quả bầu cử các cụ. Bên thắng bên thua đã rõ ràng rồi, không chúc mừng lúc này thì sẽ vào lúc nào nhỉ ? Cụ 99 kiện rất nhiều nhưng đến nay chưa thu được thành quả nào cả :D
Xác nhận là một chuyện và phải chờ các tranh chấp tại tòa án. GSA chưa xác nhận ai là tổng thống nhé bạn.

Chembao

Xe container
Xác nhận là một chuyện và phải chờ các tranh chấp tại tòa án. GSA chưa xác nhận ai là tổng thống nhé bạn.
Về luật thì như vậy, nhưng mấy trăm năm bên xứ cờ hoa đến như thế này là quá an bài rồi. Phức tạp là do cụ 99 ngang như cua (có tính toán) khác hẳn các cựu TT trước đó :D

AntiTrump2024

Xe tăng
VN là muốn rõ ràng rồi mới chúc, chúc hớ thì dở hơi ra vì là nước yếu, cần bang giao :))
Một khi đã chúc Biden tức là tình báo/ngoại giao đã có cơ sở tương đối chắc chắn đến 99,9999% rằng Biden đắc cử, mới tư vấn cho Lãnh đạo gửi lời chúc mừng. Có thế thôi.
Đây ko phải là chuyện 2 thằng trẻ con với nhau để mà lỡ chúc Biden rồi thì xin lỗi chúc lại Trump như ko có gì xảy ra; dù có ko tự thấy ê mặt thì cũng phải lo Trump để bụng trả thù chứ =))
VN chúc thời điểm này là cực kỳ khó hiểu nhưng em không dám phân tích thêm:D. Em nghĩ tình hình khu vực và thế giới theo dự báo đang rất phức tạp! \m/

Chembao

Xe container
VN chúc thời điểm này là cực kỳ khó hiểu nhưng em không dám phân tích thêm:D. Em nghĩ tình hình khu vực và thế giới theo dự báo đang rất phức tạp! \m/
Không chờ được nữa đâu cụ, giờ này cụ 100 đã xuống thang, để lâu thêm cụ Bai đờ tự ái là toi :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Chuẩn. Cụ Trump ko phải ko biết báo cáo về hệ thống gian lận về Domi này. Cụ quá chủ quan và hớ hênh, phát ngôn thì chả giống ai, bên cạnh bọn đệ nó âm thầm phản mà ko biết, cho đến trước bầu cữ gần 7 tháng mới đánh giá lại.
Được 1 cái nhìn mặt cụ Trump vẫn còn vài nét phúc hậu so với cụ Biden nên em thít.
:D :D :D
Em thống nhất với đánh giá của cụ ở dòng gạch dưới. Nhưng cũng nhờ phát hiện ra kịp chứ không thì xong :D

Trạng thái
Thớt đang đóng