[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

stealth

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhà văn ấy có liên quan gì đến chính quyền Biden đâu? Chả qua thấy trái tai gai mắt quá nên mới lên tiếng thôi.

Chứ còn cụ Biden thì gần tháng nay chỉ nhắc đến Trump có 1 lần, nhà bao việc, hơi đâu quan tâm đến cái ông loser đi kiện bằng tiền người khác.
Cho cụ fundraiser xem nè, mợ Karris còn phì cười, ko thèm đả động một lời đến Trump khi phóng viên hỏi Biden và Karris có kế hoạch gì đối với chiến dịch tranh cử của Trump năm 2024. Nhà chị đang bao việc :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chắc hình này nó có thể minh họa dễ hiểu hơn là lý luận
election-ballot-signature-02-ap-llr-201028_1603908089891_hpMain_16x9_992 (1).jpg

Nhân tiện em cũng nhờ bác xem lại mấy thông tin là:
- đã có thông tin luật về việc phải lưu bì thư có chữ ký như thế nào và trong bao lâu chưa?
- em nhớ không nhầm thì có đoạn video quay xe chở rác vứt hết bì thư đi thì phải, bác kiểm chứng lại hộ ?
- Tòa đồng ý cho kiểm lại nhưng không thay đổi quy trình kiểm phiếu (đối chiếu với chữ ký trên bì thư) đúng không bác?
Sr em chém nhiều lại nhầm 2 cụ vs nhau rồi :)
Screenshot_20201129-222407_Samsung Internet.jpg

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Thật lạ là phe thắng, và thắng to lại hành xử có vẻ bạc nhược quá. Dè bỉu xỉa xói cứ như bị cướp mất chức. Đã tự tin thắng rồi thì quan tâm lol gì tới thằng thua nó làm ntn. Giờ tập trung cương lĩnh làm việc và lên kế hoạch 100 ngày đầu đi. Cái này e nghĩ phe cụ Biden nên bàn với nhau thì hay hơn.
100 ngày đầu của Đen là tìm cách cho 11 triệu đồng bào nhập cư bất hợp pháp không giấy tờ thành công dân nhanh nhất để mua phiếu. Quả này FL đổi màu. Một chú Ấn Độ, TQ làm cho FAANG mửa mật đóng thuế phải mất cả 10 năm mới có cuốc tịch. Giờ thì cứ vào bất hợp pháp rồi đăng kí làm fan Dâm chủ là xong.

Lão Trump lão ấy cũng nghĩ ra cách đối phó với đội này bằng cách xây tường biên giới và thay đổi luật nhập cư ưu tiên bằng cấp trình độ mức lương cao. Nếu bên CH tiếp cận theo hướng này, CA cũng có thể đổi màu.

Chỉnh sửa cuối:

NGC

Xe tăng
Ngày 28 tháng 11 năm 2020 Một hội đồng quận ở phía bắc Michigan đã thông qua một cuộc bỏ phiếu để luận tội thống đốc đương nhiệm Gretchen Whitmer với tỷ số 4-2. Nghị quyết sẽ được đưa ra trước Cơ quan lập pháp bang Michigan
Ở một diễn biến khác :
Whitmer a candidate for 2020 Time Person of the Year

Bọn Media ngày càng lộ bản chất rác rưởi he he.

Good_Bad_Ugly

Xe hơi
Cụ nhà văn ấy có liên quan gì đến chính quyền Biden đâu? Chả qua thấy trái tai gai mắt quá nên mới lên tiếng thôi.

Chứ còn cụ Biden thì gần tháng nay chỉ nhắc đến Trump có 1 lần, nhà bao việc, hơi đâu quan tâm đến cái ông loser đi kiện bằng tiền người khác.
Cụ cũng nên có thông tin hay thì đưa chứ mấy cái trò tha ảnh chế mới chửi về rác thớt ra.

groupon

[Tịch thu bằng lái]

phản ứng của ông Bidden khá thú vị: chỉ nhũng người cực tả mới sống được với những người cực hữu.
đó là quy luật cân bằng của tự nhiên, nó cũng cho thấy mối quan hệ gắn kết rất khoa học giữ 2 cực chính trị của 2 phe.

hp78

Xe điện
Kiểm tra chữ kí ở bì thư, phiếu bầu ở trong bì thư ko có chữ kí, sau khi kiểm tra bì thư hợp lệ thì nó sẽ đc xé ra và cho bì thư vào thùng rác, chỉ giữ lại phiếu bầu
=)) =)) =))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng nên có thông tin hay thì đưa chứ mấy cái trò tha ảnh chế mới chửi về rác thớt ra.
Em post toàn thông tin hay, có lựa chọn đấy ạ. Cụ ko thích xem, chê là rác thì xê ra cho người khác xem.

hp78

Xe điện

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Hoa Kì có 50 bang, mỗi bang có một quy định bầu cử khác nhau, được phê duyệt bởi Quốc hội bang. Nói chung là rất lằng nhằng, phức tạp, rắc rối với ngay chính người dân Mĩ chứ đừng nói tới người Việt. Các cụ có thể tìm hiểu cụ thể thông tin bầu cử của từng bang ở đây.

NGC

Xe tăng
Lại quả nè các cụ , Phản thùng cũng có giá ghê he he.

Hóa ra những gì Trump chửi gia đình Mccain cũng không sai.

Phần còn lại , Phe cộng hòa muốn tồn tại thì phải nhìn lại chính bản thân của mình.

" Former Vice President Joe Biden is reportedly planning to pick Cindy McCain, the wife of the late Sen. John McCain (R-AZ), to be the U.S. Ambassador to the U.K "

hp78

Xe điện

Phần còn lại , Phe cộng hòa muốn tồn tại thì phải nhìn lại chính bản thân của mình.

" Former Vice President Joe Biden is reportedly planning to pick Cindy McCain, the wife of the late Sen. John McCain (R-AZ), to be the U.S. Ambassador to the U.K "
:D:D:D

stealth

Xe buýt

Không em vẫn thấy Trump chửi McCain là sai nhất là lại dùng chuyện McCain bị bắt để cạnh khoé. Nếu Trump chửi chuyện McCain là loser khi cạnh tranh với Obama thì lại bình thường. Sau chuyện này nhà McCain coi như nhảy qua xuồng khác đỡ phải chân đi 2 hàng. Nhảy lúc này là có giá nhất rồi, Đảng CH ở AZ phải có chiến thuật khác, nếu thành công coi như tiễn nhà McCain vào quá khứ, kết thúc một gia tộc có ảnh hưởng ở phía CH.

Chỉnh sửa cuối:

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Vậy là giờ e theo dõi vụ việc qua cả tay nhà văn củ kẹc hay tay PV kia à. Nó có giá trị gì mà cụ kêu hay.
Em có phải là thày giáo của cụ đâu để mà giảng dạy thế nào là hay, thế nào là không hay, thế nào là cần thiết, thế nào là ko cần thiết. Cụ nhìn xem cả cái thớt 170 trang này có ít điều ngớ ngẩn, vô nghĩa lí lắm hay sao mà cụ cứ nhất quyết bắt em phải chỉ ra cho cụ cái hay ho trong lời nói của một ông nhà văn?

Cụ ko thấy hay nhưng người khác sẽ thấy hay. Cụ ko thích thì đừng có xem. Còn nếu em làm cụ khó chịu quá thì có blacklist đấy, ai cấm cụ dùng đâu :))

Escave

Xe buýt
Khủng khiếp quá đáng lắm luông :))
Vị tổng thống to mồm nhất lịch sử nước Mỹ: Từ tháng 4, lúc chưa có cái phiếu nào dc bỏ vào hòm đã lu loa bóng gió về nguy cơ gian lận thì đếch thể nói dc ông khinh địch, ko triển khai các biện pháp phòng chống.
Mà ông là ai ? Đương nhiệm tổng thống thứ 45 của nước Mỹ, chống lưng cho ông là Đảng Cộng Hòa đang kiểm soát thượng viện và cái hệ thống bầu cử nước Mỹ đó mới cách 4 năm trước danh chính ngôn thuận đưa ông lên.
Làm thế cờ hó nào 1 đảng Dân Chủ đang ở vị trí kém hơn, qua mặt dc ông, gian lận, dành lấy chiến thắng áp đảo trong điều kiện như thế ? Hoang đường hết sức :))
Lots of laughs :))
Ông thua, ông quê thì ông thuê người lu loa lên cho đỡ quê chứ làm méo thay đổi dc gì :))
Nhưng mà đọc cũng vui :)) team Trump thả khói dở hơi đến kỳ khôi, còn fans thì hít hà gật gật nghiêm túc 1 cách bất bình thường.
Thật sự thì Trump cover còn thấy real hơn =)) Bad guy :)) Trước khi bị mạnh mẽ kéo xuống đài còn phải thả rắm chia rẻ nội bộ, trời ban cho TQ có 1 đồng minh tự nhiên tốt :))
DEM có vấn đề là chắc chắn r, quá lùm xùm từ bầu cử 2016,
đến bầu cử này, đất nước Mẽo không phẫu thuật được u nhọt này thì Tập nghệt càng dễ bề lên vị trí số 1 thôi và đồng hành Phương tây với văn minh nhân loại xuống bùn lầy...

Trạng thái
Thớt đang đóng