[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mới nhớ ra hình như các nghị sĩ PA cũng chỉ cáo buộc chung chung trong bản đề nghị chính thức, còn vụ 1tr8 vs 2tr5 kia ông Senator Doug chỉ tweet thôi chứ không đưa vào hả? Vậy là vẫn chơi chiến thuật của Giuliani, lên twitter thì nói văng mạng sai bét bèn bẹt, nhưng văn bản pháp luật thì không dám lấy ra nói 😂. Tóm lại các bác quên vụ 1tr8 vs 2tr5 mail in ballot đi nha. Fact checked.
Có thể như vậy, để tg trả lời.
Nhưng tất cả các vấn đề khác ko ai phủ nhận và đc ghi nhận.

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
@ All: điểm đặc biệt thú vị hôm nay em mới biết là ba vị thẩm phán TCPV John Roberts Jr., Justice Brett Kavanaugh, và Amy Barrett có ít nhiều tham gia vào vụ kiện Bush vs Gore năm 2000. Ai cũng chê Trump phổi bò nhưng qua vụ này em không nghĩ thế!
Anh Đen thì có tiền án về việc đấu tố các thẩm phán bên CH rồi. Èo mịe bổ nhiệm thẩm phán các anh ấy không đấu về luật, hiến pháp toàn đấu về feeling, hấp diêm tin đồn các kiểu. Một trong những điểm sáng nhất của Đen là đấu tốt thành công Robert H. Bork người nổi tiếng với câu trả lời làm thẩm phán tối cao là “intellectual feast” sau khi trải qua 4/5 ngày tấn công cá nhân của bên DC do Đen cầm đầu. Trong từ điển có từ “bork” để chỉ phương pháp tấn công cá nhân dùng media để dèm pha dẫn đến công chúng hiểu sai. Khi đó lão Mitt mới chỉ là một TNS chim non được tham dự. Sau này bên các thẩm phán CH đề ra một chiến thuật rất hiệu quả cho các tấn công cá nhân kiểu này là từ chối bộc lộ ý kiến cho các câu hỏi có tính tấn công, uncertain, khiêu khích. 3 thẩm phán gần đây của bên CH đều theo phương pháp này, Amy rất thành công bên D.C. chả làm được gì Brett có khó khăn hơn một chút đến nỗi trong bài phát biểu ông ấy chửi thẳng “it’s borking”. Cái cách bọn Dâm chủ và media tấn công Trump trong suốt 4 năm cũng chỉ là “borking him”.

bearbie

Xe điện
Có thể như vậy, để tg trả lời.
Nhưng tất cả các vấn đề khác ko ai phủ nhận và đc ghi nhận.
Bác gì ở mấy trang trước nói đúng đó. Yêu cầu của các hạ nghị sĩ (k0 phải TNS, sorry) không cho Biden thắng sẽ hết hiệu lực ngày 30/11 (theo luật), do đám HNS đó bị giải tán hết, chắc vì vậy mà không ai quan tâm họ đó 😂. Mà như vậy thì các bác trông mong gì vào vụ lật đổ ở PA vậy, lại còn domino nữa chứ? Tóm lại là ở PA Trump thua kiện 3 lần. Giờ còn mỗi vụ bà thẩm phán gì ra q.d treo kết quả chưa ai hiểu rõ, ngoài ra Trump đâu còn bài gì khác ở PA hả?

taplai2012

Xe trâu
Bác gì ở mấy trang trước nói đúng đó. Yêu cầu của các hạ nghị sĩ (k0 phải TNS, sorry) không cho Biden thắng sẽ hết hiệu lực ngày 30/11 (theo luật), do đám HNS đó bị giải tán hết, chắc vì vậy mà không ai quan tâm họ đó 😂. Mà như vậy thì các bác trông mong gì vào vụ lật đổ ở PA vậy, lại còn domino nữa chứ? Tóm lại là ở PA Trump thua kiện 3 lần. Giờ còn mỗi vụ bà thẩm phán gì ra q.d treo kết quả chưa ai hiểu rõ, ngoài ra Trump đâu còn bài gì khác ở PA hả?
Bọn em hóng kịch hay. Như đánh cờ vậy cụ à.
Bên nào cũng có nước cờ dự phòng nước cờ đối thủ. Bên nào tính xa được hơn sẽ nắm dc lợi thế.
Chúng ta là khán giả, càng hay càng ồ!!! à !!! :))

taplai2012

Xe trâu
Bóng của Trump trùm lên mối quan hệ Mỹ - Iran thời Biden (nếu có)...

bearbie

Xe điện
Bọn em hóng kịch hay. Như đánh cờ vậy cụ à.
Bên nào cũng có nước cờ dự phòng nước cờ đối thủ. Bên nào tính xa được hơn sẽ nắm dc lợi thế.
Chúng ta là khán giả, càng hay càng ồ!!! à !!! :))
À là sáng giờ các bác xôn xao Trump lên 80% mà hoàn toàn không có bài gì mới hả :D. Tui tưởng bên Trump mới lộ bài gì khủng lắm chứ. Vô thấy có con số bị sai với 1 cái nghị quyết còn 2 ngày nữa hết hạn thôi :D. Thôi các bác hóng tiếp đi.

taplai2012

Xe trâu
À là sáng giờ các bác xôn xao Trump lên 80% mà hoàn toàn không có bài gì mới hả :D. Tui tưởng bên Trump mới lộ bài gì khủng lắm chứ. Vô thấy có con số bị sai với 1 cái nghị quyết còn 2 ngày nữa hết hạn thôi :D. Thôi các bác hóng tiếp đi.
80% là nhìn nhận của cụ ấy. Cụ ấy có quyền nhìn nhận riêng giống như nhìn nhận của cụ thôi.
Vấn đề ở đây chúng ta có thể thấy rõ đã có hàng loạt sai phạm, nhầm lẫn, quên nhớ....và tất cả đều theo 1 định hướng chung. Nó giúp khán giả chúng ta hình dung 1 bức tranh tổng thể.
Qua nói chuyện với cụ, em thấy góc nhìn của cụ còn hổng nhiều điểm, thế nên cụ cứ vui với nhận định của cụ.
Chúc cụ có CN vui vẻ :)

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
80% là nhìn nhận của cụ ấy. Cụ ấy có quyền nhìn nhận riêng giống như nhìn nhận của cụ thôi.
Vấn đề ở đây chúng ta có thể thấy rõ đã có hàng loạt sai phạm, nhầm lẫn, quên nhớ....và tất cả đều theo 1 định hướng chung. Nó giúp khán giả chúng ta hình dung 1 bức tranh tổng thể.
Qua nói chuyện với cụ, em thấy góc nhìn của cụ còn hổng nhiều điểm, thế nên cụ cứ vui vớ nhận định của cụ.
Chúc cụ có CN vui vẻ :)
Hehe tui cố gắng hạn chế hết sức việc đưa ra nhận định trong thớt này, vì nó thật vô ích và vô nghĩa. Tui chỉ nói về fact thôi bác. Khi tui đặt các câu hỏi cho các bác là để tui hiểu các bác nghĩ gì thôi. Nhưng mà là con người nên thỉnh thoảng vẫn ngứa tay đưa ra nhận định, là lỗi của tui, các bác cứ coi như là vớ vẩn hết đi là xong. Chúng ta chỉ bàn về dữ liệu và sự thật thì tốt hơn.

td lines

Xe điện
Bóng của Trump trùm lên mối quan hệ Mỹ - Iran thời Biden (nếu có)...
Iran cùng phe với tung của mà nhà Biden cũng bang giao hữu hảo với tung của cho nên Biden có dám bật không

taplai2012

Xe trâu
Iran cùng phe với tung của mà nhà Biden cũng bang giao hữu hảo với tung của cho nên Biden có dám bật không
1-2 hôm nữa mà lại có vụ giết chóc thì em tin Biden bất lực theo đúng nghĩa đen.

taplai2012

Xe trâu
Hehe tui cố gắng hạn chế hết sức việc đưa ra nhận định trong thớt này, vì nó thật vô ích và vô nghĩa. Tui chỉ nói về fact thôi bác. Khi tui đặt các câu hỏi cho các bác là để tui hiểu các bác nghĩ gì thôi. Nhưng mà là con người nên thỉnh thoảng vẫn ngứa tay đưa ra nhận định, là lỗi của tui, các bác cứ coi như là vớ vẩn hết đi là xong. Chúng ta chỉ bàn về dữ liệu và sự thật thì tốt hơn.
Em, cụ và tất cả mọi người đều có những "lỗ hổng " kiến thức - suy luận riêng. Chẳng ai có thể là Mr Biết tuốt được :))
Nói chuyện trên tinh thần xây dựng ai cũng đáng quý :)

Em nghĩ Chum có thua đi nữa thì cũng đã khua trống cảnh tỉnh để cải tổ hệ thống bầu cử , chắc chắn những cuộc bầu cử về sau này dân Mỹ sẽ cảnh giác cao độ hơn không để phe nào tháo túng phiếu bầu của mình . Bản thân đấu lần này đã thua cho Trump phải giở các chiêu trò mà khui ra gian lận nữa thì có tồn tại cũng chỉ là Đảng thiểu số . Éo đời nhà ai Biden tự nhận có hơn 70 tr phiếu bầu mà Livestream phát biểu có 1 k người xem , còn thua cả con bé bán hàng nhái trong FB
Trên Youtube vẫn còn nhiều clip quay Biden đi vận động cử tri mỗi cuộc chỉ có mươi người. Có cuộc 8 cử tri, chưa bằng số lượng phóng viên tới đưa tin trong các cuộc vận động của Trump.

Với các cuộc lèo tèo như vậy thì hầu như không tốn tiền. Phần lớn tiền gây quỹ của Biden chắc là chi cho hối lộ, bồi dưỡng đám quan chức tha hoá của các tiểu bang tranh chấp và đám truyền thông, đám nhân viên kiểm phiếu.

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Trên Youtube vẫn còn nhiều clip quay Biden đi vận động cử tri mỗi cuộc chỉ có mươi người. Có cuộc 8 cử tri, chưa bằng số lượng phóng viên tới đưa tin trong các cuộc vận động của Trump.

Với các cuộc lèo tèo như vậy thì hầu như không tốn tiền. Phần lớn tiền gây quỹ của Biden chắc là chi cho hối lộ, bồi dưỡng đám quan chức tha hoá của các tiểu bang tranh chấp và đám truyền thông, đám nhân viên kiểm phiếu.
Hờ hờ hôm trước các Bidet bảo là tiền đóng Trump mang đi trả nợ. Thế thì Biden donate nhiều hơn Trump, chi thì quá ít vậy số còn lại chắc cho thằng Thợ săn mang đi chơi gái hút cần mấy đời ấy nhỉ?

Cuộc bầu cử này nếu Trump không kiện thì cũng có nhiều người khác kiện. Vì cách thực hiện kiểm đếm phiếu có quá nhiều trò ngang ngược trái pháp luật, hiến pháp Mỹ và nhiều người chứng kiến tại hiện trường. Lão Biden mà được 80 triệu phiếu thì phải huy động tất cả người chết ở Mỹ trong 10 năm qua đi bầu mới đủ phiếu.

Với những gì Biden thể hiện qua các cuộc vận động tranh cử, có thể thấy cử tri Mỹ không thèm quan tâm đến việc Biden nói gì. Người ta đã chứng kiến Biden nói và làm ra sao trong 47 năm qua rồi chứ lạ lẫm gì đâu.

Nhìn tướng mạo cặp đôi Biden Harris chỉ thấy sự lù đù, co ro, rúm ró, quanh co, nhâng nháo.

td lines

Xe điện
Cuộc bầu cử này nếu Trump không kiện thì cũng có nhiều người khác kiện. Vì cách thực hiện kiểm đếm phiếu có quá nhiều trò ngang ngược trái pháp luật, hiến pháp Mỹ và nhiều người chứng kiến tại hiện trường. Lão Biden mà được 80 triệu phiếu thì phải huy động tất cả người chết ở Mỹ trong 10 năm qua đi bầu mới đủ phiếu.

Với những gì Biden thể hiện qua các cuộc vận động tranh cử, có thể thấy cử tri Mỹ không thèm quan tâm đến việc Biden nói gì. Người ta đã chứng kiến Biden nói và làm ra sao trong 47 năm qua rồi chứ lạ lẫm gì đâu.

Nhìn tướng mạo cặp đôi Biden Harris chỉ thấy sự lù đù, co ro, rúm ró, quanh co, nhâng nháo.
Thím nhọ láo ra phết đấy cụ , đúng chất dân da đen hợm hĩnh khi nổi tiếng . Ngưu tầm ngưu

Loxe12a

Xe buýt
Em đang ngồi khép chân, tắt điện thoại để hóng đây cụ. Hôm nay chủ nhật ở nhà các cụ ạ. Vắng khách quá. Các cụ ngồi trên, ngồi dưới m, bên phải, bên trái tập trung xem phim đi ạ.

rach

Xe tải
Thím nhọ láo ra phết đấy cụ , đúng chất dân da đen hợm hĩnh khi nổi tiếng . Ngưu tầm ngưu
Mấy bà bên DC toàn mị dân, nhân văn kiểu vác tiền chùa ra mua sự ủng hộ của hội không làm mà vẫn muốn ăn, mà mấy việc đó mấy bà đấy nói một cách hùng hồn trơn tru làm em sởn gai ốc vì ghê.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Đảng phái hay không thì cuc cần có 1 kịch bản cụ thể là làm cách nào? Bác có khi nào buộc tội 1 kẻ giết người mà không cần vạch rõ ra hắn đã làm điều đó bằng cách nào? Tui nói 1 vd đơn giản thôi, cả ngàn người đó liên lạc bằng gì mà không bin FBI, CIA nghe lén? Phải chỉ rõ ra họ làm sao mới thấy được việc đó có khả thi không chứ nhỉ?
Cụ cứ hỏi kiểu này, nếu cụ ở VN đề nghị cụ mua vé bay qua Mỹ ngay, qua đó cụ cứ gọi xếp CIA và FBI ra bắt họ trả lời cụ. Chúng nó không trả lời được cụ cứ ra lệnh bắt giam hết cho bọn Mỹ sợ. Cứ vậy nhé cụ.

bearbie

Xe điện
Cụ cứ hỏi kiểu này, nếu cụ ở VN đề nghị cụ mua vé bay qua Mỹ ngay, qua đó cụ cứ gọi xếp CIA và FBI ra bắt họ trả lời cụ. Chúng nó không trả lời được cụ cứ ra lệnh bắt giam hết cho bọn Mỹ sợ. Cứ vậy nhé cụ.
Không cần đâu bác. Tòa Mỹ cũng nghĩ như tui nên cũng vứt đơn kiện của Trump vào sọt rác hết rồi, rõ ràng thế còn gì.

AntiTrump2024

Xe tăng
1-2 hôm nữa mà lại có vụ giết chóc thì em tin Biden bất lực theo đúng nghĩa đen.
Nếu nói về ngoại giao, Biden chỉ giỏi vác tiền của Mỹ để đi mua sự ủng hộ của các nước. Cách làm này là ngu xuẩn!

Nói thật, trong lòng các nguyên thủ các quốc gia khác, Biden chì là một con rối không hơn không kém! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng