[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp78

Xe điện
Báo cho cụ Hoàng_Trần một tin buồn, Third Circuit Court đã bác bỏ kháng cáo khẩn cấp ở Pennsylvinia của Trump rồi cụ nhá. Người ra phán quyết là Thẩm phán Bibas, do chính tay Trump bổ nhiệm nhé, hehe.

Người tiến cử cụ này là thẩm phán Midge Rendell, mà mợ này do cụ Clinton bổ nhiệm ạ=))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Tới đó là điều họ đã dự định từ trước rồi bạn. Căn cứ vào phán quyết của tòa tối cao PA trước những ngày bầu cử.
Em chịu cụ thật rồi. Làm gì có SCOTUS nào chịu thụ lí những vụ kiện kiểu trên, với chứng cứ và lập luận giống như Giuliani đã làm ở tòa án cấp dưới.

Em nói thật là anh Trump kiện cho vui thôi, mục đích chính là quyên tiền của fan để trả nợ và làm quỹ tranh cử 4 năm nữa đấy.

hp78

Xe điện
Tới đó là điều họ đã dự định từ trước rồi bạn. Căn cứ vào phán quyết của tòa tối cao PA trước những ngày bầu cử. Vụ thẩm phán chặn PA chứng nhận kết quả tách biệt với vụ kiện của chiến dịch Trump nhé bạn. Hai vụ khác nhau tại tiểu bang PA.
Cụ ấy chỉ gu gờ đến người bổ nhiệm, chứ gu gồ đến người tiến cử thì không biết cụ ạ=))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Hoàng_Trần

Xe tăng
Em chịu cụ thật rồi. Làm gì có SCOTUS nào chịu thụ lí những vụ kiện kiểu trên, với chứng cứ và lập luận giống như Giuliani đã làm ở tòa án cấp dưới.

Em nói thật là anh Trump kiện cho vui thôi, mục đích chính là quyên tiền của fan để trả nợ và làm quỹ tranh cử 4 năm nữa đấy.
Vậy bạn giải thích ra sao về lệnh của thẩm phán chặn PA chứng nhận kết quả? Không có ông nào điên đi chặn chứng nhận khi không có lý do.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Vậy bạn giải thích ra sao về lệnh của thẩm phán chặn PA chứng nhận kết quả? Không có ông nào điên đi chặn chứng nhận khi không có lý do.
Cụ ko hiểu quyền hạn và trách nhiệm cũng như cấu trúc của hệ thống các tòa án Mĩ nên em chịu, ko giải thích kiểu đơn giản, dễ hiểu được. Mà giải thích dài, lằng nhằng chả sớm thì muộn rồi cũng sẽ dẫn đến cãi nhau ko cần thiết. Em ko làm việc cầm đèn chạy trước ô tô, dự đoán kết quả. Em sẽ đợi có kết quả rồi ném lên đây cho nhanh gọn với những người như cụ và mấy fan Trump khác trên diễn đàn này.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu quyền hạn và trách nhiệm cũng như cấu trúc của hệ thống các tòa án Mĩ nên em chịu, ko giải thích kiểu đơn giản, dễ hiểu được. Mà giải thích dài, lằng nhằng chả sớm thì muộn rồi cũng sẽ dẫn đến cãi nhau ko cần thiết. Em ko làm việc cầm đèn chạy trước ô tô, dự đoán kết quả. Em sẽ đợi có kết quả rồi ném lên đây cho nhanh gọn với những người như cụ và mấy fan Trump khác trên diễn đàn này.
Nói thêm một chút là chỉ việc search xem Thẩm phán Bibas, người vừa bác đơn kiện của Giuliani, có phải là người do Trump đề cử hay ko mà có cụ hp78 nhanh nhẩu bảo em sai. Giờ cụ ấy chắc trốn biệt mất rồi, hehe.

Cãi nhau với các cụ mệt lắm, vấn đề đơn giản thôi mà cũng có thể rối beng lên rồi, nói gì đến mấy chuyện phức tạp.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Tôi không hiểu và tôi chắc chắn bạn cũng không hiểu nhưng luật sư Mỹ chắc chắn hiểu. Và tôi nói với bạn vụ thẩm phán chặn chứng nhận đó do một thượng nghị sĩ đệ trình nhé, nó tách biệt hoàn toàn với vụ kiện của chiến dịch Trump.
Tôi luôn chờ kết quả cuối cùng mới đi đến kết luận. Hiện tại chưa có gì rõ ràng.

hp78

Xe điện
Nói thêm một chút là chỉ việc search xem Thẩm phán Bibas, người vừa bác đơn kiện của Giuliani, có phải là người do Trump đề cử hay ko mà có cụ hp78 nhanh nhẩu bảo em sai. Giờ cụ ấy chắc trốn biệt mất rồi, hehe.

Cãi nhau với các cụ mệt lắm, vấn đề đơn giản thôi mà cũng có thể rối beng lên rồi, nói gì đến mấy chuyện phức tạp.
Cụ bảo em trốn ạ:))

Báo cho cụ Hoàng_Trần một tin buồn, Third Circuit Court đã bác bỏ kháng cáo khẩn cấp ở Pennsylvinia của Trump rồi cụ nhá. Người ra phán quyết là Thẩm phán Bibas, do chính tay Trump bổ nhiệm nhé, hehe.

Đã dốt còn gáy to. Nói luôn cho biết: Tất cả các phán quyết cấp dưới Toà tối cao liên bang chỉ là để đủ thủ tục. Nhóm luật sư của Trump chẳng có gì bất ngờ hay buồn về những phán quyết Circuit này cả. Đó là thủ tục phải qua trước khi tới Toà tối cao liên bang.

Biden thắng rồi đấy, cứ tập trung vào bàn giao và kêu gào chống Covid đi thôi.

Mà dân Mỹ cũng đéch thèm nghe kêu gọi dãn cách ba lăng nhăng vì họ biết nếu không có Covid thì mỗi ngày vẫn có hàng ngàn người chết vì đủ thứ bệnh, nên họ vẫn đổ ra đường đi chơi ầm ầm lễ Thanksgiving, mặc kệ ông già gian lận rúc dưới tầng hầm ở nhà lu loa Covid.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không hiểu và tôi chắc chắn bạn cũng không hiểu nhưng luật sư Mỹ chắc chắn hiểu. Và tôi nói với bạn vụ thẩm phán chặn chứng nhận đó do một thượng nghị sĩ đệ trình nhé, nó tách biệt hoàn toàn với vụ kiện của chiến dịch Trump.
Tôi luôn chờ kết quả cuối cùng mới đi đến kết luận. Hiện tại chưa có gì rõ ràng.
Hạ nghị sĩ Mike Kelly chứ ko phải Thượng nghị sĩ, cụ ạ.

1-2 ngày nữa Tòa tối cao PA sẽ có quyết định chính thức thôi.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Bạn lội cmt lại xem tôi nói có đúng không nhé. Theo dự tính của họ tuần sau họ sẽ lên tới SCOTUS và thời gian bây giờ đúng trùng khớp với những gì họ đã dự định.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không đọc còm em à, em nói về thẩm phán trước của Bibas là do cụ Clinton đưa vào, nên có lẽ do mợ ấy đề cử cụ Bibas ạ:))
Chả nhẽ em lại vang cho cụ một phát :(

stealth

Xe buýt
Thẩm phán Bibas, người vừa bác kháng cáo của Giuliani có phải do Trump đề cử ko, cụ trả lời đi, đừng trốn :))
Đề cử thì phải nghe lệnh Trump à? Bọn medishit lại gào lên là lạm dụng quyền lực. Nếu thế thì CIA với FBI nó chả dí chết thằng Hunter lâu rồi. Lão kia chỉ 50/50 với Trump thôi, nếu 50 ở TV là thuộc nhóm Rino thì đợt này không dí chết Trump mới là chuyện lạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng