[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TeslaBee

Xe buýt
Người Việt thì rõ là thiểu số ở q.Cam , cần gì phải lấy kết quả bầu cử ra dọa? Trong cái Asian kia thì ng Việt cũng chỉ chiếm từ 6-10%.

Mà chơi đó thì đố luôn: Đố cụ biết trong số 53.48% đấy (và số hơn 80% ++ bầu qua thư) - bao nhiêu phiếu bầu là Legal?
* Chơi Đố thế đi cho có IQ tý. Cụ trả lời được em phục sát đất và sẽ vod cụ vô tư cả tuần ;)

Em đố các cụ biết đây là kết quả bầu cử ở địa phương nào :))

View attachment 5679633

Cụ nào đoán đúng em phục là giỏi :D

Escave

Xe buýt
em vừa lướt sơ 100 trang bom tấn

1. ngôn ngữ thù hằn, ko chuyên nghiệp
  2. đưa vô nhiều thứ chẳng liên wan, đâu đâu 2005
  3. khẳng định đủ thứ mà ko đưa ra bằng chứng gì
  4. sai chính tả hơi nhiều
Ít nhất sau dấu (.) cụ viết chữ Hoa, ngày xưa học TV cô giáo vẫn bẩu vậy.

Escave

Xe buýt
Vụ Bengazi lão Trump xỉ nhục cả Ô lẫn Kilarry mà éo dám cãi thậm chí còn bao cả rạp cho fan vào coi cái phim làm về vụ này. Trước ngày bầu cử còn cho Seal6 đi cứu con tin, chất chơi nó phải thể éo ai lại ngồi trơ mắt ếch nhìn phiến quân nó đốt chết đại sứ. Bảo sao các anh Dâm chủ dửng dưng để black loot matter đốt phá thậm chí kéo đổ cả tượng của A. Lincohn.
Bọn mất dậy thì nó mới hành động với tượng cụ A. Lincohn như vậy.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Không biết CT TCBình có đồng gửi lời chúc mừng tới "thái thượng hoàng" Obama vì sắp có được nhiệm kỳ thứ 3 (với đại diện/"con rối "già lú Biden)?! ;)
Mừng quá. Lại nhà ko cần trải thảm. Cho tắm mò luôn.

kvboto

Xe container
Em đợi mãi mà bom chưa nổ ,...... có lẽ nào xịt mà thời gian chót để tuyên thệ ngắn dần. Rỉ mấy tin lèo tèo chán òm.
Đây cụ, 26/11 châm ngòi rồi nhá

kvboto

Xe container
Tư tưởng, phong cách,... chủ nghĩa Trump, đậm chất Trump nó phải thế, bậu sậu, mới ngầu,...

Hoàng A Mã

Xe điện

Dẫn chứng thì đầy mà cụ. Chỉ là làm biếng thôi. Từ từ nó hiện ra dần qua cuộc chiến pháp lý. Down về nặng máy điện thoại. :D :D :D

NQHU

Xe điện
mỉa mai gì kinh vậy!
Trump nói về phiên điều trần tại thượng viện Pennsylvania rạng sáng nay giờ Việt (đêm qua giờ Mỹ) thôi mà!
phát ra 1.8 triệu thư thu về 2.5 triệu thư =)) =)) =)) không gáy hơi phí! thực tế bang này đang bị lock chứng nhận kết quả bầu cử rồi!
Chưa kể các vụ kiện vi hiến vì đổi luật bầu cử tại bang này nữa!

TeslaBee

Xe buýt
À là các bạn ghét Trump không quan tâm đến tòa hay đơn gì đâu - Mấy thứ pháp lý đó nhức đầu lắm, họ chờ tin từ CNN, NYT cơ, xong fact check ở .org của nợ gì đó, kiểu như mẹ fact check xem có hát hay không ý mà ;)

bearbie

Xe điện
À là các bạn ghét Trump không quan tâm đến tòa hay đơn gì đâu - Mấy thứ pháp lý đó nhức đầu lắm, họ chờ tin từ CNN, NYT cơ, xong fact check ở .org của nợ gì đó, kiểu như mẹ fact check xem có hát hay không ý mà ;)
Bác khẳng định đọc hiểu tài liệu tòa án nhiều hơn tui? Và bác đọc hết 104 trang đó rồi, đọc luôn 1 vài exhibit rồi? Tui khẳng định luôn là không nắm chắc luật Mỹ, nhất là luật bầu cử, nên có dám check khỉ gì đâu

Nhạc

Xe container
E băn khoăn là tại sao tới giờ Việt nam vẫn chưa chính thức chúc mừng Biden nhỉ. Việt nam giờ là một trong các số ít nước chưa chúc cho Biden, cùng với Nga. Đáng chú ý trong tố cáo của mợ Powell Sidney, thì nhóm nước cộng sản bị tố lại gồm China, Venezuela, Cuba. Thiếu mỗi chúng ta và Bắc Hàn. Nếu mà kiểu chắc cú như mấy báo Việt hay đăng thì Việt nam có lẽ chúc mừng Biden-Harris lâu rồi.
Chưa đến ngày tuyên thệ chưa chúc

Quỳnh hp

Xe tăng
Cũng có thể cụ ạ. Tuy nhiên gián đoạn nhất thời ko làm khó dc TQ. TQ đợt trước đã tích lũy rất nhiều dầu mỏ.
Ko có mỏ mà chỉ tích lũy thì dùng trong bao lâu sẽ hết hả cụ,nguồn cung chỉ còn từ anh hói chứ anh vê thì bị cấm bán rồi. Mấy tay arap nó ko bán cho nữa thì bách nhục cụ nhỉ

luu3

Xe buýt
Lò phiên bản mẽo

Sidney Powell kiện các quan chức Georgia, cáo buộc âm mưu lớn để tổ chức bầu cử cho Joe Biden

uật sư bào chữa nổi tiếng Sidney Powell đã kiện các quan chức hàng đầu của Georgia vào cuối ngày thứ Tư, cáo buộc tại tòa án liên bang rằng chính quyền bang do GOP điều hành đã cho phép một kế hoạch gian lận cử tri lớn đã gian lận cuộc bầu cử ngày 3 tháng 11 ủng hộ đảng Dân chủ Joe Biden.

Đơn kiện đã được đệ trình lên Tòa án Quận Hoa Kỳ ở Atlanta đại diện cho một số cư dân Georgia, đại cử tri và các quan chức Đảng Cộng hòa và chỉ đích danh Thống đốc Brian Kemp, Ngoại trưởng Brad Raffensperger và các thành viên hội đồng bầu cử tiểu bang là bị đơn.

Đơn khiếu nại dài 104 trang yêu cầu tòa án ban hành lệnh "cấm Thống đốc truyền các kết quả hiện đã được chứng nhận cho Cử tri đoàn dựa trên bằng chứng tràn lan về việc giả mạo cuộc bầu cử."

"Vụ gian lận được thực hiện bằng nhiều cách, nhưng cơ bản rắc rối, quỷ quyệt và nghiêm trọng nhất là sự thích nghi có hệ thống của 'nhồi nhét lá phiếu' kiểu cũ," đơn kiện của Powell bị cáo buộc. "Nó hiện đã được khuếch đại và hiển thị hầu như không nhìn thấy bằng phần mềm máy tính do các tác nhân trong và ngoài nước tạo ra và điều hành cho chính mục đích đó. Sự bất thường về toán học và thống kê tăng đến mức bất khả thi, được thể hiện qua bản khai của nhiều nhân chứng, tài liệu và lời khai của chuyên gia khơi dậy kế hoạch này trên khắp tiểu bang Georgia.

Đơn kiện nói thêm: "Kế hoạch và trò lừa bịp này đã ảnh hưởng đến hàng chục nghìn phiếu bầu ở Georgia và 'gian lận' cuộc bầu cử ở Georgia cho Joe Biden".

Đơn kiện của Powell đã đưa ra nhiều cáo buộc khác nhau, bao gồm:

• Ít nhất 96.600 phiếu bầu vắng mặt đã được yêu cầu và kiểm đếm nhưng không bao giờ được ghi nhận là đã được cử tri trả lại cho ban bầu cử quận. “Vì vậy, tối thiểu phải bỏ qua 96.600 phiếu bầu,” đơn kiện nói.
  • Kemp và Raffensperger "vội vàng mua các máy và phần mềm bỏ phiếu Dominion vào năm 2019 cho Cuộc bầu cử Tổng thống năm 2020" mà không cần xem xét kỹ lưỡng và không quan tâm đến an toàn.

• "Có bằng chứng vật lý không thể chối cãi cho thấy các tiêu chuẩn về bảo mật vật lý của máy bỏ phiếu và phần mềm đã bị vi phạm và các máy được kết nối với internet vi phạm các tiêu chuẩn nghề nghiệp cũng như luật tiểu bang và liên bang."
  • Các nhân viên bầu cử của Quận Fulton đã sử dụng khiếu nại về rò rỉ nước để sơ tán những người theo dõi cuộc thăm dò và công nhân trong vài giờ vào đêm Bầu cử, ngay cả khi "một số nhân viên bầu cử vẫn không bị giám sát và làm việc không bị kiểm soát tại máy tính của máy lập bảng biểu quyết cho đến sau 1 giờ sáng.
  • Các quan chức tiểu bang trong một thỏa thuận với các đảng Dân chủ đã thực hiện các thay đổi đối với thủ tục bầu cử vi phạm cả luật tiểu bang và Hiến pháp Hoa Kỳ.
Đơn kiện yêu cầu hơn một chục biện pháp khắc phục, bao gồm một lệnh cấm các kết quả được chứng nhận của tiểu bang cho thấy Biden đã giành được 12.000 phiếu bầu từ việc được gửi đến Cử tri đoàn, một cuộc kiểm toán nơi các chữ ký được khớp, việc giam giữ máy bầu cử và bảo mật video băng giám sát từ cài đặt kiểm phiếu.

Đơn kiện được đệ trình cùng ngày thân chủ cấp cao của Powell, cựu cố vấn an ninh quốc gia Michael Flynn, được Tổng thống Trump ân xá hoàn toàn trong vụ Nga.

Các quan chức Georgia đã nhiều lần phủ nhận hành vi sai trái và cho biết họ tin tưởng vào kết quả cuối cùng của các lá phiếu sau cuộc kiểm toán vào tuần trước.

Đọc còm của cụ thấy ở cái mục 4. cùn nên fun tiếp, tự ái làm gì cụ.
Ví dụ sống động của double standard là đây đó cụ, lmao. Chê người khác chính tả trong khi mình thì ko làm đc vậy. Bị bắt bẻ như vậy thì personal attack. They never practice what they preach.

Đó là chưa kể trong đánh giá, phán xét thì vã lắm mới lôi chính tả vào.

cụ khó tính đúng chỗ đâu, ko viết hoa đâu phải sai chính tả.

trong 100 trang bom tấn kia mới sai chính tả tè le kìa, cục đọc thử đi, ko biết thì google translate, ko ai cưòi cụ đâu
1. “wan”
2. Không viết hoa là sai ngữ pháp lẫn chính tả =))

Patrol Y61

Xe tải
bên Mỹ các ông khác nhẩy, ở Việt Nam chúng tôi sau dấu chấm mà không viết hoa cô giáo gạch đỏ choét ngay
cụ khó tính đúng chỗ đâu, ko viết hoa đâu phải sai chính tả.

trong 100 trang bom tấn kia mới sai chính tả tè le kìa, cục đọc thử đi, ko biết thì google translate, ko ai cưòi cụ đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng