[Funland] Thông tin về vụ xe Land Cruiser 80A của BTL Cảnh vệ bị chặn đầu trên phố

Kiên Khùng

Xe điện
Có kết luận rồi à? Tìm ra người đúng rồi à? Giỏi nhỉ?
Xác định xe có quyền ưu tiên không chả phải việc của nhà cháu, chặn xe cũng chả phải việc của nhà cháu, kết luận đúng sai cả 40 trang cũng chưa kết luận được.
Vậy chắc mỗi cụ có tư cách nhỉ?
Nhà cháu chỉ nghĩ đơn giản. Làm việc không phải chức năng nhiệm vụ của mình là Hâm. Chả chê bai dè bỉu gì ở đây cả
Cụ dân ấy bị con xe hơi chạy ngược chiều chặn đường mà, cụ làm gì căng?

Kiên Khùng

Xe điện
Vì cả cái làn bên trái RỘNG thênh thang chỉ có mình ông xe máy đi chặn đầu chứ sao?
Hướng lưu thông bên phải, các xe máy ô tô khác vẫn đi bình thường! phải nhoi vào bên trái mới chịu?

Ông còn DỪNG HẲN xe lại để đôi co. Thậm chí còn ĐI BỘ DẮT xe theo đúng hướng đấy? Đấy gọi là "lưu thông" à?
Không, Đấy là lỗi là vi phạm luật dừng đỗ, 400-600k theo luật.
Cụ càng nói càng tỏ ra nguy hiểm😀

Doun

Xe điện
Vụ này chắc chìm rồi :D
Cụ nào có nguồn dấu tên thì nhâ tí cho em hóng với ;)
Tin cuối là mời lên làm việc. Thế thôi, sự việc kết thúc.
À mà trước khi kết thúc là mấy bài viết chiên da này nọ chém vài câu là không nên thế này, không nên thế kia....
Qui trình là như thế.

PhongFood

Xe điện
Sao lại cứ ép xe máy vào tội/lỗi dừng xe 80A mà ko phải ngược lại?
Xe máy đang bị xe 80A dừng/ cản trở hướng lưu thông đấy chứ?
Nếu lấy luật/văn bản dưới luật để làm căn cứ chém gió, xác định xe 4 bánh hay 2 bánh ông nào chặn ông nào thì thớt này không đẩy đến 43 tầng cụ.
Dưng mà sự việc đã lỡ, trong thời gian đợi vụ việc chìm đi (các cụ hay gọi m.ứt trâu hóa bùn) thì phải viện dẫn là do 2 bánh; ông 2 bánh chặn xe công vụ, 2 bánh được mời uống nước chè, chặn xe không phải việc của 2 bánh, 2 bánh gây ùn tắc GT, 2 bánh là anh hùng rơm, tiền lệ xấu chặn xe 4 bánh......cái này không biết có phải được gọi với tên mỹ miều là (an ninh không gian mạng không) :))

Sứa.

Xe điện
Em vừa trên cao tốc về, đi làn giữa.
Land bỉm xanh đi sau cứ nháy pha bắt mình nhường để đi thẳng, 2 bên rộng thế mà ko vượt.
Chán luôn!
Em còn bị như này cơ:
Trên CT em có nhiều lần đi làn phải, tốc độc thấp (~80km/h) để nghỉ ngơi, làn bên trái thì có mấy ông xe tải xe công cứ nghênh ngang có lúc là đồng tốc với em, thế là có mấy ông xe con cả biển trắng lẫn biển xanh và cứu thương còi xin đường bọn xe tải xe công không được thế là quay sang làn phải dí mít em cứ còi với nháy đèn loạn lên, em kệ cmncn vì em đi làn thấp nhất rồi còn tránh đi đâu nữa? :D Thế mà có thằng ng. cứ còi với nháy pha cả 1 đoạn dài rất kiên trì, ko hiểu chúng nó suy nghĩ kiểu gì? :))

Doun

Xe điện
Nếu lấy luật/văn bản dưới luật để làm căn cứ chém gió, xác định xe 4 bánh hay 2 bánh ông nào chặn ông nào thì thớt này không đẩy đến 43 tầng cụ.
Dưng mà sự việc đã lỡ, trong thời gian đợi vụ việc chìm đi (các cụ hay gọi m.ứt trâu hóa bùn) thì phải viện dẫn là lỗi do 2 bánh; ông 2 bánh chặn xe công vụ, 2 bánh được mời uống nước chè, chặn xe không phải việc của 2 bánh, 2 bánh gây ùn tắc GT, 2 bánh là anh hùng rơm, tiền lệ xấu chặn xe 4 bánh......cái này không biết có phải được gọi với tên mỹ miều là (an ninh không gian mạng không) :))
Thuật ngữ chuyên ngành gọi là "định hướng"

vừa đi vừa láii

Xe container
Em còn bị như này cơ:
Trên CT em có nhiều lần đi làn phải, tốc độc thấp (~80km/h) để nghỉ ngơi, làn bên trái thì có mấy ông xe tải xe công cứ nghênh ngang có lúc là đồng tốc với em, thế là có mấy ông xe con cả biển trắng lẫn biển xanh và cứu thương còi xin đường bọn xe tải xe công không được thế là quay sang làn phải dí mít em cứ còi với nháy đèn loạn lên, em kệ cmncn vì em đi làn thấp nhất rồi còn tránh đi đâu nữa? :D Thế mà có thằng ng. cứ còi với nháy pha cả 1 đoạn dài rất kiên trì, ko hiểu chúng nó suy nghĩ kiểu gì? :))
Cụ làm vậy hơi quá ;)

Em thì luôn tạo điều kiện cho AE vượt, nhiều khi em còn dẫn đoàn :D

RongPhuongBac

Xe điện
Tốt đời đẹp đạo cụ nhỉ ;))
Chỉ đội hóng là thiệt thòi :(
Giả sử xử tới tận cùng mà phạt 1 bên thì bên còn lại sẽ thấy bất công. Phe xe máy bị phạt thì phe a tô sẽ rất sung sướng. Còn phe a tô BTL bị xử lý thì phe xe máy sẽ nhiều người ngáo quyền lực. Phạt một bên thì áy náy với bên còn lại, mà phạt cả 2 thì giới ọp phơ sẽ lao vào nhau vật lộn trị liệu, hầm hè nhau nảy lửa. Chưa kể bên thớt Nga và U cà sẽ tung viện binh sang đây để giải cứu đồng minh :D. Phe đỏ úynh phe tím tím mắt, phe xanh cho phe hường ăn dấm. Rồi không ai chịu ai, các cụ thành các sứ quân, các chã lại tăng cường lực lượng trấn áp, không làm thì có lỗi với ban điều hành, mà làm thì chảy nước mắt vì áy náy với các cụ ọp phơ đang tuổi trung niên tráng kiện bẻ gãy sừng ghẹ 47 kg :D.

Sứa.

Xe điện
Cụ làm vậy hơi quá ;)

Em thì luôn tạo điều kiện cho AE vượt, nhiều khi em còn dẫn đoàn :D
Lại còn cái đoạn Cao Bồ - Diễn Châu, đường giới hạn 80km/h cho phép đi đến 84km/h mà em đặt ga tự động 84 xong đi làn trái thế mà có nhiều ông cũng còi với nháy đèn xin đường vượt? Chả nhẽ họ ko biết mình đang vượt quá tốc độ rồi nhỉ? :)) Mà đã ko đúng luật thì nhẽ ra phải tìm cách lạch luật như là rình cơ hội để vượt phải thì còn đỡ, đằng này còi/đèn với người đang đi đúng luật với tốc độ tối đa :))

thinhtd

Xe container
Luật Giao thông và Nghị định 109/2009 có quy định cụ thể về xe ưu tiên rồi mà sao cụ cứ đưa ra quy định riêng của cụ để áp dụng vậy?
Còn chuyện nhường xe nếu ko có vấn đề gì thì nhường chút cho nhanh thì đúng.
Đừng. Tránh đi cụ. Ý em là tránh còm với cụ ấy. :))

Máy bị đơ

Xe điện
Lại còn cái đoạn Cao Bồ - Diễn Châu, đường giới hạn 80km/h cho phép đi đến 84km/h mà em đặt ga tự động 84 xong đi làn trái thế mà có nhiều ông cũng còi với nháy đèn xin đường vượt? Chả nhẽ họ ko biết mình đang vượt quá tốc độ rồi nhỉ? :)) Mà đã ko đúng luật thì nhẽ ra phải tìm cách lạch luật như là rình cơ hội để vượt phải thì còn đỡ, đằng này còi/đèn với người đang đi đúng luật với tốc độ tối đa :))
Môn này cháu cũng đã từng cho là mình đúng, sau được một anh bạn nước ngoài phân tích mới thấy mình sai lè cụ nhé.
Làn trái ngoài cùng còn gọi là làn vượt, khi có xe nhu cầu vượt, nếu đủ điều kiện cụ cần cho người ta vượt (kể cả người ta quá tốc độ). Việc họ quá tốc độ do cái gì thì cụ miễn quan tâm.
Người Việt nhiều người không tìm hiểu kỹ luật cao tốc, nên giờ trên cao tốc còn phải gắn cái biển hướng dẫn nhường làn trái cho xe tốc độ cao vượt đấy

matizvan2009

Xe ba gác
sao cụ biết là xin vượt. Nó nháy để báo cụ là cụ đi 84kmh đấy. Cụ suy diễn cái đo đỏ hay thật

thinhtd

Xe container
Môn này cháu cũng đã từng cho là mình đúng, sau được một anh bạn nước ngoài phân tích mới thấy mình sai lè cụ nhé.
Làn trái ngoài cùng còn gọi là làn vượt, khi có xe nhu cầu vượt, nếu đủ điều kiện cụ cần cho người ta vượt (kể cả người ta quá tốc độ). Việc họ quá tốc độ do cái gì thì cụ miễn quan tâm.
Người Việt nhiều người không tìm hiểu kỹ luật cao tốc, nên giờ trên cao tốc còn phải gắn cái biển hướng dẫn nhường làn trái cho xe tốc độ cao vượt đấy
Em nhiều cụ bảo đường nhiều làn thì làn nào chạy làn ấy không có vượt. Thích nhanh hơn thì chuyển làn mà chạy thôi.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em còn bị như này cơ:
Cụ đi ntn nguy hiểm quá. E thật đấy.
Cụ chuẩn. Nhiều cụ học luật k kỹ ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Giả sử xử tới tận cùng mà phạt 1 bên thì bên còn lại sẽ thấy bất công. Phe xe máy bị phạt thì phe a tô sẽ rất sung sướng. Còn phe a tô BTL bị xử lý thì phe xe máy sẽ nhiều người ngáo quyền lực. Phạt một bên thì áy náy với bên còn lại, mà phạt cả 2 thì giới ọp phơ sẽ lao vào nhau vật lộn trị liệu, hầm hè nhau nảy lửa. Chưa kể bên thớt Nga và U cà sẽ tung viện binh sang đây để giải cứu đồng minh :D. Phe đỏ úynh phe tím tím mắt, phe xanh cho phe hường ăn dấm. Rồi không ai chịu ai, các cụ thành các sứ quân, các chã lại tăng cường lực lượng trấn áp, không làm thì có lỗi với ban điều hành, mà làm thì chảy nước mắt vì áy náy với các cụ ọp phơ đang tuổi trung niên tráng kiện bẻ gãy sừng ghẹ 47 kg :D.
Mọi việc cũng nên có đúng sai, rõ ràng minh bạch cụ ơi.

bmwp0wer

Xe tăng
Đang chạy, bị chặn đường, bên phải đầy xe, thì tránh voi đường nào cụ?
xe cụ TO nhỉ ? ai cho cụ cái quyền chặn xe nhỉ. Cụ chỉ được đi trên đường, và cụ KHÔNG được phép hành xử "phi giao thông" có thể gây Ùn tắc giao thông. Chặn xe là hành vi gây rối.

hung303

Xe điện
Dưng mà sự việc đã lỡ, trong thời gian đợi vụ việc chìm đi (các cụ hay gọi m.ứt trâu hóa bùn) thì phải viện dẫn là do 2 bánh; ông 2 bánh chặn xe công vụ, 2 bánh được mời uống nước chè, chặn xe không phải việc của 2 bánh, 2 bánh gây ùn tắc GT, 2 bánh là anh hùng rơm, tiền lệ xấu chặn xe 4 bánh......cái này không biết có phải được gọi với tên mỹ miều là (an ninh không gian mạng không) :))
Cũng có thể hiểu việc này cho cơ quan chức năng.
Xử đúng thì hệ lụy sẽ có vô khối vụ tương tự thế này sinh ra, mà có cả ưu tiên thật lẫn ưu tiên giả, xã hội loạn mất, khi mà dân trí chưa đủ tầm,
Ngay thớt này cũng 50/50 quan điểm trái chiều :))
Nên để chìm xuồng thôi!