[Funland] Thông tin về vụ xe Land Cruiser 80A của BTL Cảnh vệ bị chặn đầu trên phố

Máy bị đơ

Xe điện
Nhà cháu ủng hộ cái ông biển xanh, cứ ngược chiều mà phi, chắc về đích nhanh hơn.
Nhà cháu cũng ủng hộ cái ông xe máy cứ thấy nó đi ngược chiều là chặn lại. Còn nếu là cháu thì cháu chả làm cả hai việc đó. Hâm

giang.nguyen

Xe điện
Nhà cháu ủng hộ cái ông biển xanh, cứ ngược chiều mà phi, chắc về đích nhanh hơn.
Nhà cháu cũng ủng hộ cái ông xe máy cứ thấy nó đi ngược chiều là chặn lại. Còn nếu là cháu thì cháu chả làm cả hai việc đó. Hâm
Ko có gan đứng ra bảo vệ cái điều đúng đắn là một chuyện.
Châm biếm dè bỉu người có gan bảo vệ cái điều đúng đắn ấy lại là một chuyện nữa.

Em thì cho là đã ko dám đứng ra vì sợ mang thiệt về mình, thì hẳn là chẳng có cái tư cách để mà ngồi chê bai dè bỉu cái người đang làm điều đúng đó.

Máy bị đơ

Xe điện
Có kết luận rồi à? Tìm ra người đúng rồi à? Giỏi nhỉ?
Xác định xe có quyền ưu tiên không chả phải việc của nhà cháu, chặn xe cũng chả phải việc của nhà cháu, kết luận đúng sai cả 40 trang cũng chưa kết luận được.
Vậy chắc mỗi cụ có tư cách nhỉ?
Nhà cháu chỉ nghĩ đơn giản. Làm việc không phải chức năng nhiệm vụ của mình là Hâm. Chả chê bai dè bỉu gì ở đây cả

5491

Xe tải
Nói thật tranh luận với các cụ chán bỏ m*.
Các cụ vin vào 1 cái cờ để khẳng định luôn không phải xe ưu tiên, xổ toẹt tất cả lỗi của xe máy. Trong khi báo đã khẳng định là xe đang đi công vụ, đủ thủ tục, đèn, còi...

Mà em tin là thằng xe máy chắc còn không biết xe ưu tiên phải cắm cờ :))

Các cụ chẳng đưa ra được bất kỳ giấy tờ, chứng cứ nào.

Hỏi xe chở ai? CHẮC LÀ... Cụ biết xe chở ai à?
Hỏi xe làm gì? EM ĐOÁN... Cụ biết xe đang làm gì không mà bảo không phải công vụ?

Các cụ có thông tin thì đưa ra đây rồi tranh luận. Còn cứ chắc là, đoán, với có lẽ thì tranh luận m* gì? =))
Bậy nhiều rồi nên Dân mới ko tin, chuẩn chỉ tí, ít bố đời thôi xem bố bảo cũng ko dám chặn.

bmwp0wer

Xe tăng
Đúng sai có pháp luật, việc xe máy tự ý cản trở oto có đèn nháy gây các nguy cơ trực tiếp như ùn tắc, có thể dẫn tới gây rối trật tự công cộng... (các thành phần trong xh đua đỏi học theo như trong vụ của NT). Nên răn đe nặng xem xét yếu tố hình sự trong sự vụ này.

giang.nguyen

Xe điện
Có kết luận rồi à? Tìm ra người đúng rồi à? Giỏi nhỉ?
Xác định xe có quyền ưu tiên không chả phải việc của nhà cháu, chặn xe cũng chả phải việc của nhà cháu, kết luận đúng sai cả 40 trang cũng chưa kết luận được.
Vậy chắc mỗi cụ có tư cách nhỉ?
Nhà cháu chỉ nghĩ đơn giản. Làm việc không phải chức năng nhiệm vụ của mình là Hâm. Chả chê bai dè bỉu gì ở đây cả
Đây là vụ án hình sự hay gì mà cụ chờ có phán xử hay là khởi tố với điều tra kết luận đúng sai?

Xác định xe có quyền ưu tiên hay ko là việc của tất cả những ai cầm lái lưu thông trên đường, để rồi từ đó mới có thể tuân thủ theo luật định.

Chả phải ta né ra thì mặc nhiên nó ko phải việc của ta như cụ đang nói đến. Cụ né ra vì cụ sợ phiền, sợ đụng chạm, sợ mang thiệt về thân chứ chẳng phải vì cụ ko có quyền hạn hay ko liên quan gì đến nó.

Máy bị đơ

Xe điện
Đây là vụ án hình sự hay gì mà cụ chờ có phán xử hay là khởi tố với điều tra kết luận đúng sai?

Xác định xe có quyền ưu tiên hay ko là việc của tất cả những ai cầm lái lưu thông trên đường, để rồi từ đó mới có thể tuân thủ theo luật định.

Chả phải ta né ra thì mặc nhiên nó ko phải việc của ta như cụ đang nói đến. Cụ né ra vì cụ sợ phiền, sợ đụng chạm, sợ mang thiệt về thân chứ chẳng phải vì cụ ko có quyền hạn hay ko liên quan gì đến nó.
Ý cụ là muốn khẳng định ông xe máy đúng, dũng cảm, đáng tuyên dương, cấm chê bai.
Xin lỗi cụ, cụ thấy cụ liên quan, có quyền hạn, thì cụ cứ tuyên dương và học theo mà làm. Nhà cháu không thấy có liên quan, và cũng không thấy có quyền hạn nên xin phép né, còn cháu chả chê bai dè bỉu ông xe máy, cháu chỉ nói là nếu cháu làm giống ổng thì cháu Hâm.
Mọi tranh luận cháu chấm dứt trước khi sang năm mới. Hết!

giang.nguyen

Xe điện
Ý cụ là muốn khẳng định ông xe máy đúng, dũng cảm, đáng tuyên dương, cấm chê bai.
Xin lỗi cụ, cụ thấy cụ liên quan, có quyền hạn, thì cụ cứ tuyên dương và học theo mà làm. Nhà cháu không thấy có liên quan, và cũng không thấy có quyền hạn nên xin phép né, còn cháu chả chê bai dè bỉu ông xe máy, cháu chỉ nói là nếu cháu làm giống ổng thì cháu Hâm. Hết!
Thấy cái sai trước mắt thì dù cho họ có là cửa quyền hay mình có thiệt thân vẫn ko nhượng bộ thì đó là dũng cảm. Rõ tất nhiên có gì đâu mà phải bàn cãi.

Nhút nhát thì đứng ngoài chửi hâm, chẳng lạ gì.

Máy bị đơ

Xe điện
Thấy cái sai trước mắt thì dù cho họ có là cửa quyền hay mình có thiệt thân vẫn ko nhượng bộ thì đó là dũng cảm. Rõ tất nhiên có gì đâu mà phải bàn cãi.

Nhút nhát thì đứng ngoài chửi hâm, chẳng lạ gì.
Vâng! Cụ dũng cảm! Kính cụ!
Chúc cụ năm mới mạnh khỏe và vẫn luôn dũng cảm như cụ nói! Nhà cháu nhút nhát được nhờ!

giang.nguyen

Xe điện
Vâng! Cụ dũng cảm! Kính cụ!
Chúc cụ năm mới mạnh khỏe và vẫn luôn dũng cảm như cụ nói! Nhà cháu nhút nhát được nhờ!
Vâng cụ. Nhà cháu dạy con thì là rằng mặc dù cuộc đời có lúc bắt con luồn cúi thì con vẫn phải biết kính trọng những người như thế cụ ạ.

Kính cụ năm mới!

Hự.

Xe điện
Vâng cụ. Nhà cháu dạy con thì là rằng mặc dù cuộc đời có lúc bắt con luồn cúi thì con vẫn phải biết kính trọng những người như thế cụ ạ.

Kính cụ năm mới!
Kính cụ 1 ly. Dù cuộc đời khiến mình đôi khi phải nhẫn nhịn, không được làm theo những gì mình thấy đúng, vì mưu sinh, vì đủ mọi thứ, thì mình vẫn phải giáo dục con lẽ phải để nó đứng thẳng làm người. Thế hệ mình vì nhiều thứ đành phải chấp nhận vậy. Nhưng đến giáo dục con cũng không dám nữa thì ....

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện

Kính cụ năm mới!
Kính cụ 1 ly. Dù cuộc đời khiến mình đôi khi phải nhẫn nhịn, không được làm theo những gì mình thấy đúng, vì mưu sinh, vì đủ mọi thứ, thì mình vẫn phải giáo dục con lẽ phải để nó đứng thẳng làm người. Thế hệ mình vì nhiều thứ đành phải chấp nhận vậy. Nhưng đến giáo dục con cũng không dám nữa thì ....
Cái e bôi đậm có phải cách nói khác của luồn cúi ko cụ, e fun tí :)

Bme vượt đèn đỏ, nhưng bảo con là do abcxyz nên bố làm vậy, nhưng con ko dc làm thế khi lớn con nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Cái e bôi đậm có phải cách nói khác của luồn cúi ko cụ, e fun tí :)

Bme vượt đèn đỏ, nhưng bảo con là do abcxyz nên bố làm vậy, nhưng con ko dc làm thế khi lớn con nhé :)
Ko phải luồn cúi. Đời em dù lúc thăng lúc trầm, thành tựu ko bằng ai, nhưng có thế nói ko thẹn với lòng là chưa bao giờ luồn cúi để có lợi ích cho bản thân. Nghèo cũng được, nhưng sống đúng với những gì mình thấy đúng. Còn câu bôi đậm ý em là có những lúc mình ko đủ dũng khí để đứng ra bảo vệ cho những gì mình thấy đúng cụ à. Dù ko phải em thuộc loại người ra ngoài Xh thấy gì bất bình là né đi ngay cho nhàn thân, nhiều lần em can thiệp dù phiền hà cho bản thân, nhưng cũng ko phải mọi việc chướng tai ngứa mắt là xông vào can thiệp ngay. Vẫn còn sự tính toán thiệt hơn. Nên em thấy em vẫn hèn cụ à.

PS. Vượt đèn đỏ thì chưa bao giờ em vượt. Nhưng có lần vì đi cùng con gái mà em nhẫn nhịn vì ko muốn con gái thấy 1 góc tối bạo lực của người bố mà nó thần tượng.

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Ko phải luồn cúi. Đời em dù lúc thăng lúc trầm, thành tựu ko bằng ai, nhưng có thế nói ko thẹn với lòng là chưa bao giờ luồn cúi để có lợi ích cho bản thân. Nghèo cũng được, nhưng sống đúng với những gì mình thấy đúng. Còn câu bôi đậm ý em là có những lúc mình ko đủ dũng khí để đứng ra bảo vệ cho những gì mình thấy đúng cụ à. Dù ko phải em thuộc loại người ra ngoài Xh thấy gì bất bình là né đi ngay cho nhàn thân, nhiều lần em can thiệp dù phiền hà cho bản thân, nhưng cũng ko phải mọi việc chướng tai ngứa mắt là xông vào can thiệp ngay. Vẫn còn sự tính toán thiệt hơn. Nên em thấy em vẫn hèn cụ à.

PS. Vượt đèn đỏ thì chưa bao giờ em vượt. Nhưng có lần vì đi cùng con gái mà em nhẫn nhịn vì ko muốn con gái thấy 1 góc tối bạo lực của người bố mà nó thần tượng.
Như cụ nói thì đôi khi e cũng hèn hi hi, mặc dù thấy cái sai mà ko bảo vệ dc

Quay lại cái vụ a xmay, dù nhiều ý kiến, nhưng có lẽ a ta nghĩ là 4b sai, nên a ta chặn lại thôi. Từ đó cccm mới có cái để bàn ở thớt này, cũng ra nhiều cái hay ho :)

odaiba

Xe tăng
Sao lại cứ ép xe máy vào tội/lỗi dừng xe 80A mà ko phải ngược lại?
Xe máy đang bị xe 80A dừng/ cản trở hướng lưu thông đấy chứ?

Bimmer

Xe điện
Đời nhiều khi nó nhạt quá thì phải !!!

Ông xe máy thừa hơi vãi. Xe biển xanh, đèn xanh đỏ chứ có phải xe cá nhân dịch vụ đâu mà ông chặn làm đếch gì cho rách ruột. Người ta lách qua tí thôi chứ có phải đè làn chạy từ cả phố đâu mà ông đi chặn. Không ngang thì cũng ngáo, ủng hộ nhưng dơ nửa tay.

Ông bảo vệ chả biết có tham gia chữa cháy hay cứu người gì không mà phải long trọng thế, phải lấn đường, chắn hết cmn đường của người ta thì không biết nhanh thêm đươc mấy phút. Con Land này chủ yếu chở sếp đi công chuyện chứ chắc không phải lực lượng phản ứng nhanh như trong phin. Đến nơi có khi lại ngồi hút thuốc vặt.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Sao lại cứ ép xe máy vào tội/lỗi dừng xe 80A mà ko phải ngược lại?
Xe máy đang bị xe 80A dừng/ cản trở hướng lưu thông đấy chứ?
Vì cả cái làn bên trái RỘNG thênh thang chỉ có mình ông xe máy đi chặn đầu chứ sao?
Hướng lưu thông bên phải, các xe máy ô tô khác vẫn đi bình thường! phải nhoi vào bên trái mới chịu?

Ông còn DỪNG HẲN xe lại để đôi co. Thậm chí còn ĐI BỘ DẮT xe theo đúng hướng đấy? Đấy gọi là "lưu thông" à?
Không, Đấy là lỗi là vi phạm luật dừng đỗ, 400-600k theo luật.

thinhtd

Xe container
Đúng sai có pháp luật, việc xe máy tự ý cản trở oto có đèn nháy gây các nguy cơ trực tiếp như ùn tắc, có thể dẫn tới gây rối trật tự công cộng... (các thành phần trong xh đua đỏi học theo như trong vụ của NT). Nên răn đe nặng xem xét yếu tố hình sự trong sự vụ này.
Em hóng chứ hơn 2 tuần rồi. Không biết có bị chìm không.

hung303

Xe điện
Xin lỗi chứ Cứ còi + đèn nó là ưu tiên hết, cờ với chả quạt . Ưu tiên nó có nhiều loại :))

Văn hoá tham gia giao thông khi thấy xe 80A nó có còi, có đèn thì nhường đường cho nó. Còn cảm thấy nó vi phạm thì quay clip, gửi các bộ, các báo, face.

Chứ dừng xe giữa đường cũng là SAI TOÉT, (trong khi đường còn đi thoải mái, ai cũng đi được). Oto chặn? Xe máy không có đường để đi hay sao mà kêu chặn? Nó có việc khẩn cấp thì ông cũng phải chặn lại à?
Luật Giao thông và Nghị định 109/2009 có quy định cụ thể về xe ưu tiên rồi mà sao cụ cứ đưa ra quy định riêng của cụ để áp dụng vậy?
Còn chuyện nhường xe nếu ko có vấn đề gì thì nhường chút cho nhanh thì đúng.

Kiên Khùng

Xe điện
Xin lỗi chứ Cứ còi + đèn nó là ưu tiên hết, cờ với chả quạt . Ưu tiên nó có nhiều loại :))

Văn hoá tham gia giao thông khi thấy xe 80A nó có còi, có đèn thì nhường đường cho nó. Còn cảm thấy nó vi phạm thì quay clip, gửi các bộ, các báo, face.

Chứ dừng xe giữa đường cũng là SAI TOÉT, (trong khi đường còn đi thoải mái, ai cũng đi được). Oto chặn? Xe máy không có đường để đi hay sao mà kêu chặn? Nó có việc khẩn cấp thì ông cũng phải chặn lại à?
Đang chạy, bị chặn đường, bên phải đầy xe, thì tránh voi đường nào cụ?