[Funland] Thông tin về vụ g.iết người phân xác phát hiện ngày 13/10/2023

Xechaybangcom

Xe điện
Nghe Giang cư mận đồn là sát hại ở toà S2 OCP. Toà này trước em ở rồi, toàn gái xinh. Nhiều lúc đi thang máy mà khó thở, thang máy thì nhỏ mà các cháu thì cứ khoe dz-ú, khoe chân dài trăng nõn. Nó tức trong cái mình lắm các cụ!
Vụ bắt ma túy hình như cũng ở S2 phải không cụ?

7years

Xe điện
Tôi thấy ông dạo này viết buồn cười cực luôn, comment nào cũng thấy ngô nghê cả, phải chăng gồng mình quá nên thế???
"Lời khai của tội phạm vô giá trị", ủa, thế các điều tra viên tự khai với nhau cho xong hồ sơ à?
Lời khai của tội phạm là một phần của vụ án, đối chiếu lời khai với hiện trường, với hồ sơ thu thập điều tra được thì mới ra kết quả.
Lời khai rất quan trọng, tất nhiên với điều kiện không ép cung nhục hình.
Cụ ấy viết thiếu

Lời khai của tội phạm trong trường hợp là căn cứ duy nhất thì vô giá trị đúng rồi. Ngoài ép cung, còn có trường hợp nhận tội thay, che dấu cho người khác, bị ép nhận (kiểu đe dọa người nhà vv)... bằng chứng vật chất vẫn là quan trọng nhất, rồi lời khai người làm chứng, những vụ án nghiêm trọng còn có thực nghiệm hiện trường nữa

Then Cửa

Xe máy
Thực tế thì em gái bị giết hại 17 tuổi hay 19 tuổi vậy các cụ ? Một số nguồn tin đưa tin em này sinh 2004, một số báo lại đăng em này 17 tuổi....Chả biết thông tin nào chính xác ???
Nếu em gái 17 tuổi, thằng nghi phạm thêm tội danh quan hệ xxx với trẻ vị thành niên ( nếu CQ điều tra xác minh có chuyện tình dục trong mối quan hệ này ).
16 tuổi là xxx thoải mái miễn không dùng vũ lực để thoả mãn cụ nhé.

sakai_yo

Xe lăn
Vụ bắt ma túy hình như cũng ở S2 phải không cụ?
Cụm tòa S2:10-11-12 CĐT không bán mà chỉ dành cho thuê, thế nên cũng phức tạp hơn các tòa khác cụ ạ. S2 là cụm gần 20 tòa, vụ án xảy ra ở S2-12.

Xechaybangcom

Xe điện
Cụm tòa S2:10-11-12 CĐT không bán mà chỉ dành cho thuê, thế nên cũng phức tạp hơn các tòa khác cụ ạ. S2 là cụm gần 20 tòa.
Em không biết lại tưởng chỉ có 1 tòa S2 mà thấy lên báo thường xuyên cũng khiếp. Hóa ra có cả chục tòa S2 :)

Marble Trans

Xe tăng
Vụ này báo mỗi nơi viết 1 kiểu, còn thông tin nhiễu loạn về nguyên nhân đọc cho vui thôi ạ.

onlinefisher

Xe điện
Nói thẳng là tâm lý "chủ nợ không bao giờ muốn giết con nợ" vì giết là ... hết nợ mà cũng chết luôn.
Với lại 50 tr đòi cũng dễ mà, con nợ còn có gì thì cưỡng chế cái đó, không trả bằng tiền thì trả bằng tình, nhất là đã chịu về nhà nhau rồi, ba ngày hết nợ!
50tr thì có được vài lần cấn nợ ko?! Nợ lần chắc chỉ là "lý do" thôi.

Opel Astra

Xe điện
Cụ ấy viết thiếu

Lời khai của tội phạm trong trường hợp là căn cứ duy nhất thì vô giá trị đúng rồi. Ngoài ép cung, còn có trường hợp nhận tội thay, che dấu cho người khác, bị ép nhận (kiểu đe dọa người nhà vv)... bằng chứng vật chất vẫn là quan trọng nhất, rồi lời khai người làm chứng, những vụ án nghiêm trọng còn có thực nghiệm hiện trường nữa
Bác sai hoàn toàn.
Bản chất vụ án mới là quan trọng nhất, bác ạ.
"bằng chứng vật chất vẫn là quan trọng": Ờ, cũng có quan trọng thật, nên thiếu thì ra chợ mua bù vô, không quan trọng lắm đâu bác.

TN1805

Xe điện
Ai bảo lời khai không quan trọng ?
Lời khai của nghi phạm rất quan trọng.
Ở Âu, Mỹ....khi nghi phạm bị CQ điều tra bắt giữ đều được nhân viên bắt giữ nhắc 1 câu : " Bạn có quyền giữ im lặng, vì kể từ giờ phút này, mọi lời nói của bạn có thể dùng làm căn cứ để buộc tộin bạn..."

Dĩ nhiên, tất dĩ ngẫu, lời khai phải phù hợp diễn biến vụ án. Chứ lời khai nhận tội bừa của 1 ai đó nhận tội thay kẻ thủ ác, sau khi các nhân viên điều tra thẩm định sẽ lòi ra các tình tiết, chi tiết không khớp với diễn tiến vụ án thì cũng vô giá trị.

nq19832005

Xe tăng
Trước Khanh có tiền thi tiếp cận được hoa khôi như cụ nói, sau nhiều cụ mợ khác và báo chí có viết là làm ăn thua lỗ, thất bại liên tục, bị bạn bè, người thân, đối tác đòi nợ liên tục. Tức là đang về 0, tay trắng rồi mà cụ ?
chắc bối cảnh cuộc sống như vậy nên cũng nóng giận, mất khôn.

Dan du an

Xe ba gác
Cái loại đấy trong đầu chúng nó bẩn thỉu quá cụ nhỉ, kiểu ăn không nói có, bịa đặt là cực kỳ tởm lợm.
Em nghĩ nên khép vào tội nguỵ tạo chứng cứ trong khi người ta còn đang điều tra và xử nặng một vài người là sau này sợ hết, không ai dám bịa đặt linh tinh.

datdo

Xe máy
nó phân xác ra kiểu gì nhỉ ? dao nhỏ làm sao mà băm , chặt được ?
rồi tiếng động, máu phun ra... abc.. lấy gì mà lau , rửa ? mất bao lâu mới có thể phân xác ra được ??
thùng xốp có từ đâu ? bê vác ??
tóm là là còn rất nhiều ẩn số

7years

Xe điện
Bác sai hoàn toàn.
Bản chất vụ án mới là quan trọng nhất, bác ạ.
"bằng chứng vật chất vẫn là quan trọng": Ờ, cũng có quan trọng thật, nên thiếu thì ra chợ mua bù vô, không quan trọng lắm đâu bác.
Vâng em biết trên OF này nhiều cụ gì cũng thông

em chỉ đọc luật thôi ạ

Điều 98. Lời khai của bị can, bị cáo

1. Bị can, bị cáo trình bày những tình tiết của vụ án.

2. Lời nhận tội của bị can, bị cáo chỉ có thể được coi là chứng cứ nếu phù hợp với những chứng cứ khác của vụ án.

Không được dùng lời nhận tội của bị can, bị cáo làm chứng cứ duy nhất để buộc tội, kết tội
.

Thiên Tà

Xe hơi
nó phân xác ra kiểu gì nhỉ ? dao nhỏ làm sao mà băm , chặt được ?
rồi tiếng động, máu phun ra... abc.. lấy gì mà lau , rửa ? mất bao lâu mới có thể phân xác ra được ??
thùng xốp có từ đâu ? bê vác ??
tóm là là còn rất nhiều ẩn số
Ông nghĩ nó mang dao ra chặt như chặt con gà à??? Động não tí đi.

Opel Astra

Xe điện
Vâng em biết trên OF này nhiều cụ gì cũng thông

em chỉ đọc luật thôi ạ

Điều 98. Lời khai của bị can, bị cáo

1. Bị can, bị cáo trình bày những tình tiết của vụ án.

2. Lời nhận tội của bị can, bị cáo chỉ có thể được coi là chứng cứ nếu phù hợp với những chứng cứ khác của vụ án.

Không được dùng lời nhận tội của bị can, bị cáo làm chứng cứ duy nhất để buộc tội, kết tội
.
Ví dụ về Bản chất vụ án:

Link: Vụ án Hồ Duy Hải: Có sai sót nhưng không làm thay đổi bản chất vụ án (congly.vn)

Chỉnh sửa cuối:

lads1205

Xì hơi lốp
Em chỉ muốn mấy đứa phao tin nhảm là ép chơi xăm và giá 15 củ phải lên phường uống nước chè và nộp phạt hoặc ngồi tù ít nhất 1 năm cho chừa. Toàn bọn rảnh hánh, chụp màn hình, nhắn tin bịa chuyện như đúng rồi, xong còn share khắp nơi
Công an không truy tìm và xử lý kẻ phát tán tin này thì bất công cho nạn nhân và không răn đe những kẻ dựng chuyện, nói điêu được

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Sao em nhìn mặt cái thằng Khanh này nó sến sến giống thằng Dương trong vụ thảm sát ở Bình Phước thế. Hay là các cụ có con gái lớn phải cố gắng tránh những thằng có khuôn mặt kiểu này ra nhỉ 🥹

kendwood

Xe buýt
Thoing tin chính thức từ cqdt các cụ, mà thấy đưa cụ thể cả sô căn hộ thế này sau ai mua lại cũng ớn nhỉ?

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em chỉ muốn mấy đứa phao tin nhảm là ép chơi xăm và giá 15 củ phải lên phường uống nước chè và nộp phạt hoặc ngồi tù ít nhất 1 năm cho chừa. Toàn bọn rảnh hánh, chụp màn hình, nhắn tin bịa chuyện như đúng rồi, xong còn share khắp nơi
Có những thành phần chỉ chờ có dịp để đẩy content bẩn thôi mà cụ. Tư cách chũng nó cũng bẩn thỉu y như vậy