[Funland] Thông tin về vụ g.iết người phân xác phát hiện ngày 13/10/2023

letrungdungcz

Xe tăng
Đưa nhau đi ăn uống rồi đưa về nhà riêng làm gì cụ nhỉ? Chả lẽ ...đòi tiền??? Xong rồi con bé Thách rồi thằng kia điên lên giết nó. Xin nói là thằng này đã chuẩn bị sẵn thùng xốp rồi nhé.
Vậy là nó đã có tính toán việc rủ con bé tới nhà để giết và phân xác, phi tang nhằm thoát tội. Em đang muốn phân tích sâu hơn để tìm động cơ giết người của tên này.
Một lời cảnh báo về hậu quả của những mối quan hệ không đúng đắn vẫn đang tồn tại trong xã hội hiện nay.

isak

Xe tăng
Cụ đấy có nói chi tiết ngay trước khi bị bắt thì nghi phạm nói với chú ruột là nạn nhân nợ tiền.
Đến bây giờ là khớp với thông tin ban đầu của CQĐT.
Ngoài ra cụ ấy cũng có nói nghi phạm có nợ bạn bè khá nhiều tiền, có thể đây cũng là 1 phần lý do (vì bị áp lực bạn bè đòi tiền, phải đi thu nợ các chỗ cho vay để trả) mà nảy sinh cãi vã và phạm tội.
Cái này không nói lên được điều gì, vì khi giết người xong hung thủ đã chuẩn bị sẵn các lý do rồi, và sẽ tạo ra các chứng cứ nguỵ biện như việc nói với ông chú.

--Lamborghini--

Xe cút kít
HD em cảm nhận khá nhiều vụ xảy ra rất khủng khiếp cụ nhỉ?
E nghĩ không nhiều bằng thủ đô với SG, vì hai nơi này mật độ dân số cao cộng với dân tứ xứ đến sinh sống nên phức tạp hơn nh.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nghĩ đến việc hung thủ giết người xong lôi vào wc lấy dao cắt đầu, mổ bụng moi nội tạng, tháo khớp háng... Kinh dị thật
trong mắt tụi nó thì như mổ con gà thôi cụ :(

TN1805

Xe điện
Thực tế thì em gái bị giết hại 17 tuổi hay 19 tuổi vậy các cụ ? Một số nguồn tin đưa tin em này sinh 2004, một số báo lại đăng em này 17 tuổi....Chả biết thông tin nào chính xác ???
Nếu em gái 17 tuổi, thằng nghi phạm thêm tội danh quan hệ xxx với trẻ vị thành niên ( nếu CQ điều tra xác minh có chuyện tình dục trong mối quan hệ này ).

Su Đình

Xe tăng
Lý do này có nhưng chưa tới mức Giết con bé một cách có tính toán.
Nếu theo logic này thì em theo Thuyết âm mưu nhé : Cô bé này có quen 1 đại gia và vợ ông ta ghen nên đã thuê tên này Giết người trả một số tiền lớn (khoảng 1 vài tỷ). Thằng này nhận vụ này vì thoả mãn việc nó nợ nần nhiều nên nó đã Tính toán kỹ lưỡng tới việc Xoá dấu vết.
Nhưng em vẫn cảm thấy vô lý vì cách nó xoá dấu vết vẫn chưa đủ chuyên nghiệp (Việc nó thuê Taxi chở xác rồi đem vứt không khác nào Lạy ông tôi ở bụi này vì Thân thể vẫn chưa phân hủy được và Công an sẽ lần ra nó, nhưng có thể Tư duy của thằng này chỉ đến thế). Em xin lỗi vì đã xem nhiều film về Tội phạm.😁. Túm lại là em vẫn rối, các cụ thử phân tích xem có động cơ nào thuyết phục k?
Nếu vẫn rối thì tốt nhất cụ ngồi im ạ.

Apache01

Xe tải
Thực tế thì em gái bị giết hại 17 tuổi hay 19 tuổi vậy các cụ ? Một số nguồn tin đưa tin em này sinh 2004, một số báo lại đăng em này 17 tuổi....Chả biết thông tin nào chính xác ???
Nếu em gái 17 tuổi, thằng nghi phạm thêm tội danh quan hệ xxx với trẻ vị thành niên ( nếu CQ điều tra xác minh có chuyện tình dục trong mối quan hệ này ).
Trên 16 tuổi là đc phép QHTD rồi... Mà chuyện ấy cũng ko quan trọng nữa vì giết người rồi phanh thây, chặt xác thế này là đủ để lĩnh án tử hình rồi ...

beomap2

Xe container
Vâng. cứ thích nghe mồm bọn tội phạm cơ.
iq cất vào tủ, lan truyền tin giả vô căn cứ mới là sành điệu.
Không phải là thích nghe mồm bọn tội phạm, mà là công việc điều tra, xét hỏi nghi phạm. Việc lấy cung không phải một lần, mà phải nhiều lần để nghi phạm nhớ dần lại sự việc, để điều tra viên sàng lọc, tìm ra sự thật. Kể cả nghi phạm đã tự tử thì cũng là lời tự thú tội có liên quan.

Chỉnh sửa cuối:

2congai

Xe buýt
Em chỉ muốn mấy đứa phao tin nhảm là ép chơi xăm và giá 15 củ phải lên phường uống nước chè và nộp phạt hoặc ngồi tù ít nhất 1 năm cho chừa. Toàn bọn rảnh hánh, chụp màn hình, nhắn tin bịa chuyện như đúng rồi, xong còn share khắp nơi

beSuSu

Xe điện
Đưa nhau đi ăn uống rồi đưa về nhà riêng làm gì cụ nhỉ? Chả lẽ ...đòi tiền??? Xong rồi con bé Thách rồi thằng kia điên lên giết nó. Xin nói là thằng này đã chuẩn bị sẵn thùng xốp rồi nhé.
Vậy là nó đã có tính toán việc rủ con bé tới nhà để giết và phân xác, phi tang nhằm thoát tội. Em đang muốn phân tích sâu hơn để tìm động cơ giết người của tên này.
Nếu tính như cụ nói thì Nhiều khi thách nhau từ trước, ko phải mỗi lúc gây án.
Doạ tung cái nọ nói cái kia làm cho ng kia bị thiệt hại. Rồi thách mày dám giết tao để bịt miệng. Đến mà giết này, đố mày dám.
Các vụ đâm chém giết nhau mà ko có 1 lời thách nào thì em đi đầu xuống đất.

Gặp phải thằng liều...:(

muachieukyniem

Xe điện
- Cảnh cáo: đưa tin không kiểm chứng khi chưa có kết quả của cơ quan điều tra
Tái phạm sẽ bị xử lý ở mức tăng nặng

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dodge Ram

Xe điện
Em thấy có báo còn đăng sau khi vứt đt xuống sông từ cầu Thanh Trì, hung thủ còn về cất quần áo và dép của nạn nhân ở nhà trọ tại Bát Tràng.

avn

Xe điện
Em chỉ muốn mấy đứa phao tin nhảm là ép chơi xăm và giá 15 củ phải lên phường uống nước chè và nộp phạt hoặc ngồi tù ít nhất 1 năm cho chừa. Toàn bọn rảnh hánh, chụp màn hình, nhắn tin bịa chuyện như đúng rồi, xong còn share khắp nơi
Cái loại đấy trong đầu chúng nó bẩn thỉu quá cụ nhỉ, kiểu ăn không nói có, bịa đặt là cực kỳ tởm lợm.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Để giết được người thì thù hằn nó phải cao ngồn ngộn cỡ như Hamas thù Ít xà chứ vì vài chục triệu bạc mà giết người nó lãng xẹt quá.
E vẫn nghĩ là có dấu hiệu của ma tóe
Hoặc trong cơn ngáo chó của hôm trước, hoặc tích tụ lâu năm (hỏng cmn não)
Chứ người bt sao ra tay tàn độc, man rợ thế đc, kể cả có ở lò mổ hay trường y... ra tay trên cơ thể sống của người nó khác :((

Chỉnh sửa cuối:

hiepchiken82

Xe tăng
sao nhiều đứa nó khốn nạn thế cụ nhỉ, e đọc cái ảnh chụp tin nhắn nào thì có 3 đứa trong phòng đòi abc này nọ mà không tưởng tượng sao chúng nó lại nói ko thành có được như thế, chúng nó dựng truyện đi câu like quá thất đức.

• Vodka
Reactions: avn

HI_CLASS

Xe điện
Có cụ gì gần nhà sát thủ ở quê (mấy tầng trước có nói) thì thông tin đưa ra chính xác còn mạng xã hội thì không nên nghe nếu chưa có thông tin báo đài chính thống. Các cụ phải ngồi nghe mấy bà chị hay tự diễn biến, tự chuyển hóa mới thấy được giang cư mận đưa thông tin thất thiệt cỡ nào. Sự thật nó khác hẳn luôn.
Cứ phải cho mấy đứa tung tin thất thiệt ăn án phạt nặng để cho bớt khẩu nghiệp, làm ảnh hưởng nạn nhân. Mà trog đây có nhiều ông đần tới mức vin vào thông tin bọn nó tung ra để bình phẩm nọ kia.