Thông tin thêm về F Fiesta.

Mazspeed

Xe container
Kụ yên tâm đi, con này có Hỗ trợ khởi hành ngang dốc nên ko cần bù ga đâu, nhà SX đã tính cả rồi. E đã mang xe ra mấy dốc đê sông Hồng bên Gia lâm thử khả năng lên dốc, hết sức mỹ mãn, Gấu nhà cười tít luôn (Gấu nhà E sợ Depa trên xe MT lắm).
À thế là cái xe này rất hợp nếu thường xuyên đi nhà nghỉ bên Lâm Gia trang :)).

OmegaO9

Xe container
Đúng là hỗ trợ khởi hành ngang dốc đi rất nhàn, ko bao giờ phải lo vụ tụt dốc.
Chính ra cái Hỗ trợ khởi hành ngang dốc sẽ có ý nghĩa rất lớn với xe MT,nhưng với xe AT thì em cho rằng nó không có tác dụng gì lớn cả.

HamLong3.0V

Xe điện
Chính ra cái Hỗ trợ khởi hành ngang dốc sẽ có ý nghĩa rất lớn với xe MT,nhưng với xe AT thì em cho rằng nó không có tác dụng gì lớn cả.
Vẫn có tác dụng bác Omega ah. VD hôm em lọ mọ xuống con dốc ở Xuân Diệu cổng vào KS Conti nhưng lại đi ngược chiều nên nó cao và khó đi. Focus AT khỏe thế, để leo thẳng thì k0 vấn đề nhưng vừa leo vừa rập rình vì đường đông thì rất ban căng. Em vừa đạp ga vừa kéo phanh tay mới thoát. Giả dụ đó là FFi thì nhàn xác hơn hắn :D
@ Mazpeed: tuần nào em chả 02 buổi rong xe sang Lâm Gia Trang hành xác =))

Chỉnh sửa cuối:

ximalop

Xe máy
em lại không thấy có hiện tượng đó xảy ra, em chỉ cần để D nhả phanh là đi thôi ngày nào em chả đi nó. em chả hiểu bác thử xe kiểu gì nữa

ximalop

Xe máy
Em thấy bác Hamlong 3.0v nói có lý, hôm trước em cũng thử xe ở đường tầu dốc cũng khá cao. em thiết nghĩ hỗ trợ khởi hành xe ngang dốc là rất có ích nhất là với chị em phụ nữ và những ai lái yếu

USACAR

Xe hơi
Cái chỗ đo đỏ này kể cũng oái oăm đây các bác nhở. Hôm nọ thử xe em không để ý, chứ quả là như bác chủ thớt nhận xét thì đi đường đông khả năng còn mỏi chân hơn cả MT.

Nhớ lại ngày xưa đi MT em cũng chỉ dùng mỗi chân côn chân phanh ở những đoạn tắc đường, chuyển sang ngồi em AT cỏ nhưng đúng là sướng hơn, dùng mỗi chân phanh thôi, bây giờ mà đổi sang em này, dù đi AT nhưng 1 chân phải dẫm lên 2 pê đan (ngày xưa mỏi đều 2 chân, giờ thì chân phải mỏi gấp đôi), oải quá.
Bác đó mới đi thử thôi nên kết luận chưa chuẩn các Cụ ah, em đi con đó từ ngày đầu tiên có phải bù ga đâu. Chắc tại lúc bác ấy đỗ chỗ đường dốc thôi.

HamLong3.0V

Xe điện
Em thấy bác Hamlong 3.0v nói có lý, hôm trước em cũng thử xe ở đường tầu dốc cũng khá cao. em thiết nghĩ hỗ trợ khởi hành xe ngang dốc là rất có ích nhất là với chị em phụ nữ và những ai lái yếu
Tau đã nói rồi, mầy cứ liên thuyên vô tư nhưng đừng bao giờ cmt gì liên quan đến tau! Tau hay nóng mắt lắm, rất dễ to chuyện, tau thì k0 muốn vì tau có cảm tình với HN Ford. Đọc mấy dòng của mầy tau thấy đau hết cả đầu. Coi như tau xiu mầy đi, mầy đồng ý cho tau nhờ nhá nhá nhá Tau cảm ơn mầy luôn cho máu !

Chỉnh sửa cuối:

ximalop

Xe máy
Tau đã nói rồi, mầy cứ liên thuyên vô tư nhưng đừng bao giờ cmt gì liên quan đến tau! Tau hay nóng mắt lắm, rất dễ to chuyện, tau thì k0 muốn vì tau có cảm tình với HN Ford. Đọc mấy dòng của mầy tau thấy đau hết cả đầu. Coi như tau xiu mầy đi, mầy đồng ý cho tau nhờ nhá nhá nhá Tau cảm ơn mầy luôn cho máu !
em có nói gì không hay đâu chác bác không có cảm tình với em, nếu vậy thì thôi từ h em không nói gì liên quan đến bác nữa.

HamLong3.0V

Xe điện
em có nói gì không hay đâu chác bác không có cảm tình với em, nếu vậy thì thôi từ h em không nói gì liên quan đến bác nữa.
Một lần nữa xin cám ơn, thú thực tau không hề có tý cảm tình với kiểu cmt linh tinh lủng củng câu vote nhạt toẹt của mầy !
PS: đề nghị mầy kiểm tra câu cú trước khi post nhé, tau cố tình tránh rồi nhưng lúc vô tình đọc phải thấy rất nhức mắt và khó chịu. Đừng bôi nhọ thêm cái ngành Giáo Dục Việt Nam nữa !

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Bác đó mới đi thử thôi nên kết luận chưa chuẩn các Cụ ah, em đi con đó từ ngày đầu tiên có phải bù ga đâu. Chắc tại lúc bác ấy đỗ chỗ đường dốc thôi.
Hì các cụ nhà mềnh ơi, cái thớt này được lập từ tháng 4
Ngày ấy gần như chưa ai nhìn thấy Fiesta mặt mũi thế nào cả chứ chưa nói đến đi thử
Ông nse đi thử nhưng không hiểu loạng quạng thế nào mà lại comment thế này thôi.
Hơn 6 tháng rồi có ai khai quật lại vấn đề này lên nữa đâu

Mà cái ông nse đó hình như là âm binh thôi, sau bài này có thấy xuất hiện nữa đâu

Chỉnh sửa cuối:

ximalop

Xe máy
vâng bác nói vậy thì em không nói bất cứ cái gì liên quan đến bác nữa, còn bác lớn rồi thì cũng chỉ nói đến thế thôi nhé, cứ không liên quan đến bác nữa là được còn với bất cứ ai thì là việc của em thank bác.

FiestaS

Xe tải
EM nghĩ cái thớt này nên nhờ mod xóa đi cho đỡ mất tài nguyên.