Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thuantrung

Xe tăng
Đợi 4 năm nay rồi, mỗi năm làm vài quả tin xấu, cụ nào yếu tim chắc giảm tuổi thọ vài năm
Ai đời mua xong đất rồi cứ đợi từ năm này sang năm khác bao giờ ko
Đại thanh đợi hơn 10 năm nay rồi
Đại Thanh là đất lò gạch chưa có quy hoach KĐT sao cụ cứ mang ra so với Thanh Hà nhỉ

Thuantrung

Xe tăng
Làm gì có vb cấm ndt chuyển nhượng vì đấy có phải đất của ông đâu, ông thích làm gì kệ ông, tôi nắm thằng có tóc là thằng DN thôi chứ
Tăng giá hay mất trắng chả ai nói được trước
Định ăn không của người ta đấy ah mà mất trắng, những ai là người đã đóng tiền vào làm cái đường BT đấy, làm ra khu đô thị đến ngày hôm nay, đó chính là các nhà đầu tư.

Justforfuntoo

Xe container
Định ăn không của người ta đấy ah mà mất trắng, những ai là người đã đóng tiền vào làm cái đường BT đấy, làm ra khu đô thị đến ngày hôm nay, đó chính là các nhà đầu tư.
Trên pháp lý là ông Th bỏ tiền chứ chả ndt nào bỏ tiền, giờ Cen5 trả cho ông Th là xong. Ông Th làm gì với ndt thì kệ ông ý

To Uyen 2605

Xe tải
10 năm trước TH mua bán trên giấy tờ còn chưa có đường xá hạ tầng. Nếu em ko nhầm khu A quanh hồ đã có lúc giao dịch tới 12 tỷ 1 lô. Sau này khi ông Thản về ko phải nghiễm nhiên nhảy vào đập hết chơi lại ván mới được, mà phải thảo luận với từng người mua phương án giải quyết, đền bù cho hợp lý. Nhiều ndt quyết định lựa chọn đất, ông ý cũng phải sx đất cho họ. Ông Thản ko phải người ký kết, người mua thì mua trên giấy ko có hợp đồng mua bán, càng ko có hợp đồng góp vốn, chưa có hạ tầng cũng ko đủ tiêu chuẩn để bán hàng ra. Thế đã cướp trắng được của người ta chưa ?

túc sơn

Xe tải
Mà thanh hà có về tay cienco5 land hay cienco 5 e cũng chắc chắn 100% là những người đầu tư đã mua chả có ai bị mất đất cả. Có về tay ai thì đều phải giải quyết cho người dân hết, cả nghìn người mua nhà cả nghìn người mua chung cư nếu mà ko xử lý cẩn thận có mà bạo loạn thành phố.
Kể cả chủ đầu tư mới thì người ta cũng ko ngu gì mà tự dưng đi tranh chấp cái này cả.

Thuantrung

Xe tăng
Trên pháp lý là ông Th bỏ tiền chứ chả ndt nào bỏ tiền, giờ Cen5 trả cho ông Th là xong. Ông Th làm gì với ndt thì kệ ông ý
Chưa cần biết Thanh hà ra làm sao, dưới góc độ xã hội học và giả sử cụ là một nhà lãnh đạo thế này là không ổn.

túc sơn

Xe tải
Chưa cần biết Thanh hà ra làm sao, dưới góc độ xã hội học và giả sử cụ là một nhà lãnh đạo thế này là không ổn.
Cụ ơi làm gì có chuyện vì quyết định giao đất của ubnd tỉnh hà tây giao cho cienco 5 land là sai nên bây giờ bắt người dân lãnh chịu hậu quả đâu cụ. Mỹ hưng thì nó chưa ảnh hưởng đến người dân thì còn làm được chứ thanh hà thì e đố ô nào dám ký :)))

Justforfuntoo

Xe container
Em là lãnh đạo em đã cho đệ là BCA ra công văn, ra thông cáo báo chí ầm ầm rồi, cụ không nghe thì em biết làm sao, giờ cụ lại bảo em lãng đạo không ổn là sao :D

tkip

Xe tải
Cụ ơi làm gì có chuyện vì quyết định giao đất của ubnd tỉnh hà tây giao cho cienco 5 land là sai nên bây giờ bắt người dân lãnh chịu hậu quả đâu cụ. Mỹ hưng thì nó chưa ảnh hưởng đến người dân thì còn làm được chứ thanh hà thì e đố ô nào dám ký :)))
Dù quyết định của ubnd tỉnh ngày xưa là sai nhưng vẫn phải có hiệu lực, ko lẽ ông Biden lên làm tổng thống mọi văn bản mà ông Trump ký trước đây với 1 nc khác ko có hiệu lực

lenhaque

Xe tăng
Văn bản quyết định nào đổi tên tiếp chủ sở hữu cả khu đô thị TH thế mợ?
Chắc chưa có quyết định đâu. Nhưng Vtv nêu thế khả năng là trích dẫn thông báo cuộc họp của UB nội dung là giao Sở Tnmt tiếp tục các thủ tục pháp lý để đưa về tên C5.
Sau khi TNmt hoàn thiện đủ các thủ tục hồ sơ trình lên thì Ubnd sẽ ra quyết định. Có lẽ là tiến trình này đã khởi động thì sẽ không thể dừng lại được.

Chỉnh sửa cuối:

Toilatoi2019

Xe tải
Mấy cái tranh chấp này ko có gì mới vẫn là thông tin cũ của mấy năm nay thôi. Ngay cả các cơ quan NN hầu hết các văn bản gần đây gửi tới Cienco5 Land đều ghi chủ đầu tư là Cienco5 land nhưng nếu nói Cienco5 mới là CĐT thì cũng ko sai vì chưa có sang tên CĐT theo đúng luật. Ví dụ em mua đất của các cụ có hợp đồng viết tay có nhân chứng, em đã giao gần như đủ tiền nhưng chưa làm thủ tục sang tên đúng luật vì lý do nào đó ví dụ như có điều khoản nhỏ nào đó trong hợp đồng đó chưa rõ ràng dẫn đến hai bên mỗi người cố ý hiểu theo cách có lợi cho mình. Giờ đất tăng giá mạnh quá và đã đến thời hạn cam kết sang tên sổ đỏ nhưng cụ ko chịu ký hồ sơ nên dẫn đến tranh chấp kiểu như thế này

xichlo18

Xe tải
Chắc chưa có quyết định đâu. Nhưng Vtv nêu thế khả năng là trích dẫn thông báo cuộc họp của UB nội dung là giao Sở Tnmt tiếp tục các thủ tục pháp lý để đưa về tên C5.
Sau khi TNmt hoàn thiện đủ các thủ tục hồ sơ trình lên thì Ubnd sẽ ra quyết định. Có lẽ là tiến trình này đã khởi động thì sẽ không thể dừng lại được.
Nghe đâu ông MIK mua CP cienco5 rồi, về lại cienco5 có khi TH lại ngon :)

Justforfuntoo

Xe container
Dù quyết định của ubnd tỉnh ngày xưa là sai nhưng vẫn phải có hiệu lực, ko lẽ ông Biden lên làm tổng thống mọi văn bản mà ông Trump ký trước đây với 1 nc khác ko có hiệu lực
Không so sánh được thế cụ ơi, thế hệ trước ký qđ sai thì thế hệ này vẫn thu hồi qđ được bình thường
Bao nhiêu sổ đỏ ở đà nẵng đang bị thu hồi để sửa đổi kìa
Bao nhiêu lđ Nha trang đi tù kìa

Justforfuntoo

Xe container

kimthanh_jsc

Xe tăng
Liên quan đến Thanh hà!

Theo như bản tin của VTV thì “...Ubnd thành phố tiếp tục giao Sở Tài nguyên môi trường đổi tên tiếp chủ sở hữu ở cả khu đô thị Thanh Hà...” -

xem clip tin VTV từ giây 45 đến giây 56

đúng hôm trước bạn em bảo đổi tên chủ dư an thanh hà là có thật

Trumpet

Xe tải
Chưa biết ngã ngũ ra sao, chỉ biết cuộc chiến ngày càng khốc liệt và cứ còn tranh chấp thì còn lâu mới xong pháp lý được.
Mà cái kiểu thành phố phủ định địa phương thế này có khác gì miệng quan trôn trẻ đâu nhỉ!!!
Doanh nghiệp làm ăn không thể không liên đới đến chính quyền, đến các quyết định pháp lý; mà nay thế này, mai thế khác; thảo nào mời mãi cũng chả được mấy ông Mẽo ông ý vào đầu tư ở Việt Nam cho :((

Trạng thái
Thớt đang đóng