Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhatscn

Xe tăng
Không mơ ván mới nhưng với Quyết định hẳn của ủy ban luôn thì đố nhà đầu tư cá nhân nào ai dám lao kọc kạch vào mua Thanh Hà. Lại đóng băng chôn vốn thêm thời gian nữa
Cụ có lô nào giá < 3 tỷ ko. Bạn em đang có nhu cầu.

cafeN

Xe máy
Em dự có rất nhiều nđt đang chờ rõ ràng về pháp lý để nhảy vào. Mà chờ bao năm rồi vẫn lập lờ.

Thuantrung

Xe tăng
Nhiều cụ bảo dân tiền đâu mua, em thấy dân mình nhiều tiền lắm. Tầm 2.5 tỷ là em quất thêm, kể cả đóng băng.
Hơi khó cụ ạ, vì ngắm nghía em thấy mua ở đây nhiều là căn nhà thứ 2, thứ 3, thứ n có vứt đấy vài năm cũng chẳng sao.

Em dự có rất nhiều nđt đang chờ rõ ràng về pháp lý để nhảy vào. Mà chờ bao năm rồi vẫn lập lờ.
Thực tế gần như toàn bộ khách mua hàng trong 2 năm gần đây và các hệ thống môi giới đều hy vọng pháp lý của Thanh Hà được gỡ theo chiều hướng thuận lợi nhất từ việc xin điều chỉnh quy hoạch cục bộ (hợp thức hóa việc tự ý phân chia xé nhỏ để huy động góp vốn) đến việc hy vọng xây thô toàn bộ để mong muốn nâng giá trị lô đất đầu tư lên. Đùng cái ủy ban ra Quyết định như việc cho cho bắn pháo hoa. Xác định câu chuyện này không đơn giản để giải quyết trong thời gian tính theo quý theo tháng nữa nên các cụ vào hàng xác định cứ chờ đợi thôi chứ mua bán gì tầm này nữa, bố dám vào hàng ký với C5 Land

Thuantrung

Xe tăng
Cụ nào muốn mua mà vốn dài hạn tốt nhất lúc còn nhập nhèm chưa rõ trắng đen thì mua đi giá còn rẻ, chứ sau lại tiếc. Năm nay không được thì sang năm sang năm nữa, dự án cũng phải khởi động lại thôi ạ. Mà yên tâm là lúc nào cũng sẽ chuyển nhượng được hết vì vị trí và khu đô thị nó đẹp quá, chỉ có lời lãi bao nhiêu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

viethung_1107

Xe hơi
đây các bác. Mỹ Hưng thôi nhé

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nào muốn mua mà vốn dài hạn tốt nhất lúc còn nhập nhèm chưa rõ trắng đen thì mua đi giá còn rẻ, chứ sau lại tiếc. Năm nay không được thì sang năm sang năm nữa, dự án cũng phải khởi động lại thôi ạ. Mà yên tâm là lúc nào cũng sẽ chuyển nhượng được hết vì vị trí và khu đô thị nó đẹp quá, chỉ có lời lãi bao nhiêu thôi.
Đợi 4 năm nay rồi, mỗi năm làm vài quả tin xấu, cụ nào yếu tim chắc giảm tuổi thọ vài năm
Ai đời mua xong đất rồi cứ đợi từ năm này sang năm khác bao giờ ko
Đại thanh đợi hơn 10 năm nay rồi

Justforfuntoo

Xe container
Tin đấy cũ rồi
Xem VTV1 cho mới

Liên quan đến Thanh hà!
Theo như bản tin của VTV thì “...Ubnd thành phố tiếp tục giao Sở Tài nguyên môi trường đổi tên tiếp chủ sở hữu ở cả khu đô thị Thanh Hà...” -

xem clip tin VTV từ giây 45 đến giây 56

Thuantrung

Xe tăng
NHư vậy là đã có văn bản thỏa thuận năm 2017 giữa Công ty mẹ và địa ốc cienco 5 giao 19km và Thanh Hà cho ông con thực hiện.

xichlo18

Xe tải
Tin đấy cũ rồi
Xem VTV1 cho mới

Liên quan đến Thanh hà!
Theo như bản tin của VTV thì “...Ubnd thành phố tiếp tục giao Sở Tài nguyên môi trường đổi tên tiếp chủ sở hữu ở cả khu đô thị Thanh Hà...” -

xem clip tin VTV từ giây 45 đến giây 56

Văn bản quyết định nào đổi tên tiếp chủ sở hữu cả khu đô thị TH thế mợ?

Thuantrung

Xe tăng
Đợi 4 năm nay rồi, mỗi năm làm vài quả tin xấu, cụ nào yếu tim chắc giảm tuổi thọ vài năm
Ai đời mua xong đất rồi cứ đợi từ năm này sang năm khác bao giờ ko
Đại thanh đợi hơn 10 năm nay rồi
Đợi nhưng vẫn bán được và vẫn tăng giá. Khi nào có văn bản cấm các nhà đầu tư chuyển nhuong mới phải lo, nhưng cấm kiểu đấy chắc cũng cấm được ngắn hạn thôi.

Justforfuntoo

Xe container
Đợi nhưng vẫn bán được và vẫn tăng giá. Khi nào có văn bản cấm các nhà đầu tư chuyển nhuong mới phải lo, nhưng cấm kiểu đấy chắc cũng cấm được ngắn hạn thôi.
Làm gì có vb cấm ndt chuyển nhượng vì đấy có phải đất của ông đâu, ông thích làm gì kệ ông, tôi nắm thằng có tóc là thằng DN thôi chứ
Tăng giá hay mất trắng chả ai nói được trước

Trạng thái
Thớt đang đóng