Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Theo như cụ nói thì bên Land lừa cụ Thản đơn giản quá nhỉ.
Bên Land không lừa ông Th mà ông Th mua cổ phần chi phối của Land và định ăn trọn đất của Cen5
Lừa ở đây là ông Th lừa ndt quá đơn giản, không phải đất của mình mà đi bán cho người khác

Justforfuntoo

Xe container
Vấn đề là nội dung các văn bản cụ ạ. Theo em nghĩ cienco 5 land không phải chỉ là nhà thầu thi công. Sau khi cienco 5 được giao dự án BT và các dự án đối ứng, thì cienco 5 thành lập đơn vị thực hiện dự án là cienco 5 land để thực hiện các quyền và nghĩa vụ của hợp đồng BT đó là xây dựng đường và thực hiện các dự án đối ứng là Thanh Hà để lấy tiền đối ứng cho vốn đầu tư đã bỏ ra xây dựng đường BT.
Cụ nghĩ đúng rồi đó, Land chỉ là đv thực hiện, còn bản chất đất và hđ BT là của Cen5

Ai treo bánh vẽ dự án - Ai lừa gạt khách hàng nhà đầu tư cá nhân - Dự án TH đã đủ điều kiện huy động vốn từ nhà đầu tư cá nhân hay chưa ???

nhatscn

Xe tăng
Bên Land không lừa ông Th mà ông Th mua cổ phần chi phối của Land và định ăn trọn đất của Cen5
Lừa ở đây là ông Th lừa ndt quá đơn giản, không phải đất của mình mà đi bán cho người khác
Vậy cụ Thản mua 95% để làm gì cụ? Cụ Thản bỏ ra cả nghìn tỷ để cho vui ạ. Cụ đừng nói là cụ Thản ko biết pháp lý của Land nhé.

Thuantrung

Xe tăng
:))
Chỉ có dân ta là thế, kiện người ta thì lôi pháp lý đủ kiểu
Đến khi mình đuối lý lại giở tình ra
:))
=))
Nhưng Thanh Hà về lý thì là của Ông Thản cụ ạ. Thửa ruộng hoang nhà nghèo lười lao động thì cứ vứt bố đấy , đến khi lúa tốt trĩu bông thì vác liềm ra tranh công, gặt lúa!

cafeN

Xe máy
Cụ nghĩ đúng rồi đó, Land chỉ là đv thực hiện, còn bản chất đất và hđ BT là của Cen5
Rõ hơn là Cienco 5 Land là đơn vị được Cienco 5 lập ra để thực hiện quyền và nghĩa vụ của hợp đồng BT. Còn các quyền và nghĩa vụ kia thì phải xem trong hợp đồng BT là gồm những gì, có bao gồm việc thực hiện các dự án đối ứng (Xây dựng, kinh doanh, mua bán...) để lấy tiền đối ứng cho vốn đã bỏ ra để xây dựng đường BT không?

tkip

Xe tải
Vấn đề là nội dung các văn bản cụ ạ. Theo em nghĩ cienco 5 land không phải chỉ là nhà thầu thi công. Sau khi cienco 5 được giao dự án BT và các dự án đối ứng, thì cienco 5 thành lập đơn vị thực hiện dự án là cienco 5 land để thực hiện các quyền và nghĩa vụ của hợp đồng BT đó là xây dựng đường và thực hiện các dự án đối ứng là Thanh Hà để lấy tiền đối ứng cho vốn đầu tư đã bỏ ra xây dựng đường BT.
em cũng nghĩ như cụ, chắc phải có bb thỏa thuận hoặc qđ cho phép cienco5 land chứ không bán đất Thanh Hà thì lấy tiền đâu mà làm đường BT

Justforfuntoo

Xe container
Nhưng Thanh Hà về lý thì là của Ông Thản cụ ạ. Thửa ruộng hoang nhà nghèo lười lao động thì cứ vứt bố đấy , đến khi lúa tốt trĩu bông thì vác liềm ra tranh công, gặt lúa!
Về lý mà là của ông ý thì đã chả có kiện cáo bao nhiêu năm nay, không được xây bao nhiêu năm nay, BCA đã không phải ra cv ngừng huy động vốn
Thuê nhà thầu thi công xây nhà, xây xong thì nhà thầu nhận luôn nhà là của mình rồi bán cho người khác, thế có hài không cơ chứ :))

tkip

Xe tải
Về lý mà là của ông ý thì đã chả có kiện cáo bao nhiêu năm nay, không được xây bao nhiêu năm nay, BCA đã không phải ra cv ngừng huy động vốn
Thuê nhà thầu thi công xây nhà, xây xong thì nhà thầu nhận luôn nhà là của mình rồi bán cho người khác, thế có hài không cơ chứ :))
ông bố cũng khôn thật, tiền thì ko rót xuống cứ im lặng để thằng con cặm cụi làm

Hóa ra các tin đồn về cơ to hay bảo kê của lão điếu cũng thế thôi, trước cò vạc cứ đồn bảo thanh hà bị dừng là do mâu thuẫn với trung kon rồi bị đì đọt nên có dăm ba cái thông báo này nọ tạo bất lợi, giờ thì anh ấy đi rồi - lúc đó hiệp hội cò thanh hà mừng như pháo rang - rồi lúc hội làng xong post hết tin tức mang tầm ảnh hưởng tạo ra đợt sóng cơn mưa tháng 11.

Đang trong không khí tung hô tạo sóng hồ hởi kiếm cặp bánh trưng và con lợn để ăn tết thì đùng cái ủy ban phang hẳn quyết định mừng tuổi sẵn luôn cho nó mát đỡ lằng nhằng. Quyết định có hiệu lực luôn nhá. Giờ ngồi mà ôm hàng đến hết rằm tháng giêng

Liên quan đến Thanh hà!

Theo như bản tin của VTV thì “...Ubnd thành phố tiếp tục giao Sở Tài nguyên môi trường đổi tên tiếp chủ sở hữu ở cả khu đô thị Thanh Hà...” -

xem clip tin VTV từ giây 45 đến giây 56

Chỉnh sửa cuối:

cafeN

Xe máy
em cũng nghĩ như cụ, chắc phải có bb thỏa thuận hoặc qđ cho phép cienco5 land chứ không bán đất Thanh Hà thì lấy tiền đâu mà làm đường BT
Các này liên quan đến Luật nói ra dài lắm. Nhưng quyết định giao đất đối ứng dự án BT cho đơn vị nào thì đv đấy đc sử dụng, kinh doanh theo hợp đồng BT, và theo luật định để lấy tiền hoàn vốn đã bỏ ra đầu tư dự án BT. Nó khác với việc giao đất cho đơn vị chỉ thi công thì chỉ có hợp đồng xây dựng, biên bản bàn giao mặt bằng xây dựng,... chứ không có qđ giao đất

xichlo18

Xe tải
Hóa ra các tin đồn về cơ to hay bảo kê của lão điếu cũng thế thôi, trước cò vạc cứ đồn bảo thanh hà bị dừng là do mâu thuẫn với trung kon rồi bị đì đọt nên có dăm ba cái thông báo này nọ tạo bất lợi, giờ thì anh ấy đi rồi mà cả ủy ban phang hẳn quyết định luôn cho nó mát đỡ lằng nhằng. Quyết định có hiệu lực luôn nhá
Chuẩn cụ ơi, quyết định Mỹ Hưng sớm sớm, ae còn vào MH :D

Justforfuntoo

Xe container
ông bố cũng khôn thật, tiền thì ko rót xuống cứ im lặng để thằng con cặm cụi làm
Im lặng gì đâu, có cả văn bản cầu cứu CP, cầu cứu BCA, nên BCA mới ra vb đấy
Nhưng ông con quen thói coi trời bằng vung rồi, ông cứ thực hiện, cứ bán cho ndt đấy, có gì cắt ngọn sau thì ông đã 80 tuổi
Chỉ các ndt biết nhưng cố tình không hiểu thôi

Thuantrung

Xe tăng
Đất nó vẫn cứ nằm đấy chứ có bị biến mất đâu mà lo, các nhà đầu tư vẫn còn phần, đừng có mơ mà ván mới nhé!

Đất nó vẫn cứ nằm đấy chứ có bị biến mất đâu mà lo, các nhà đầu tư vẫn còn phần, đừng có mơ mà ván mới nhé!
Không mơ ván mới nhưng với Quyết định hẳn của ủy ban luôn thì đố nhà đầu tư cá nhân nào ai dám lao kọc kạch vào mua Thanh Hà. Lại đóng băng chôn vốn thêm thời gian nữa

xichlo18

Xe tải
Không mơ ván mới nhưng với Quyết định hẳn của ủy ban luôn thì đố nhà đầu tư cá nhân nào ai dám lao kọc kạch vào mua Thanh Hà. Lại đóng băng chôn vốn thêm thời gian nữa
Chuẩn cụ ơi, e với nhiều cụ trên này mong đóng băng giảm giá còn mua thêm vào :D

To Uyen 2605

Xe tải
Thanh Hà rẻ bằng 1/2 đất xung quanh, bây giờ đóng băng ko tăng thì nghe được chứ giảm thì quá khó. Đợt vừa rồi rất nhiều người mới nhảy vào mua nên giá đã ở 1 mức mới rồi các bác ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng