Thông tin Khu đô thị Mỹ Hưng Cienco 5 - Thanh Oai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Cụ giải thích hộ em phát. 2016 bác Thản mới mua lại Thanh hà, nếu cấm huy động vốn sao ko cấm xây dựng từ thời đó. Mà kể cũng lạ, khi TH còn hoang tàn, dự án BT ko ai làm thì ko thấy nói gì. Giờ thấy người ta làm ngon rồi các bố nhẩy vào cắn. Bố làm éo đc giao cho con làm, con làm ngon rồi thì bố nhẩy vô. Mà nói cho cùng TH đc như bây giờ là do ai, dự án BT như giờ chắc tự mọc lên.
Vẫn cấm xây dựng btlk nhé cụ, mấy nhà xây rồi là xây chui
Còn cc thì có trong quy hoạch rồi, ông bố giao cho ông con xây đúng quy hoạch thì cứ xây thôi
Dự án Bt thì vẫn được giao làm, còn cdt xưa nay vẫn là ông bố
Không phải không ai nói gì nhé, vẫn kiện tụng nhau từ 2016 đến giờ, BCA vào cuộc có cv cảnh báo, ông Th cứ cố đấm ăn xôi, các cụ cứ cố đâm đầu vào, thì giờ kêu gì

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Thu hồi kiểu gì cụ?
Có gì mà không thu hồi được cụ? Đất đã là của cụ chưa? Sổ đỏ cụ đã nắm trong tay chưa? Đất của cụ là lô nào? Đã được nhà nước phê duyệt 1/500 chưa, 1/500 mà cụ mua do ai phê duyệt? => ko phải thu hồi đất của cụ nhé
Đơn giản là cái người ký hđ bán đất cho cụ không phải là cdt, nên hđ đấy có giá trị pháp lý không?
Nên thu hồi ở đây là đổi tên cdt (cũng chả phải đổi tên mà chỉnh lại cho đúng)

túc sơn

Xe tải
Đất bác ở đó mà bác bình tĩnh ghê cơ ý :P
Ui bác sợ gì mấy ô thoát hàng giá thấp xong cay cú bơm đểu. Mỹ hưng thì e ko biết chứ thanh hà thì chắc chắn ko sờ được vào đâu.
Các ô kia dẫn chiếu văn bản nọ kia nhưng cái hợp đồng BT giữa UBND TP Hà Nội với ô mẹ và ô con thì ko thấy ai nhắc đến. Ô cienco 5 land đã bỏ tiền giải phóng mặt bằng, làm đường BT, nộp thuế thay cho ô mẹ theo đúng hợp đồng và bù lại đã được nhận dự án Thanh Hà A và B. Còn cái lăn tăn bây giờ là phần còn lại thôi, cienco 5 land chưa làm tý gì nên ô tổng công ty cienco 5 mẹ đang đòi lại đất chỗ Mỹ hưng (ý là để tự t triển khai).

túc sơn

Xe tải
Có gì mà không thu hồi được cụ? Đất đã là của cụ chưa? Sổ đỏ cụ đã nắm trong tay chưa? Đất của cụ là lô nào? Đã được nhà nước phê duyệt 1/500 chưa, 1/500 mà cụ mua do ai phê duyệt? => ko phải thu hồi đất của cụ nhé
Đơn giản là cái người ký hđ bán đất cho cụ không phải là cdt, nên hđ đấy có giá trị pháp lý không?
Nên thu hồi ở đây là đổi tên cdt (cũng chả phải đổi tên mà chỉnh lại cho đúng)
Thế theo cụ cái hợp đồng BT 3 bên giữa UBND Thành phố vs 2 ô mẹ và ô con là trò đùa à.
Thanh hà thì tất cả các lô mà có hợp đồng mua bán thì đều là chuẩn 1/500 hết cụ nhé.
Còn cái ý cụ hỏi: " đất đã là của cụ chưa?" thì mời cụ xem lại cách thức xác lập quyền sở hữu tài sản là dựa vào cái gì nhé.

vitdhtl

Xe buýt
Nếu điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất - quy hoạch xây dựng với dự án BT thì sẽ xác định lại giá trị quỹ đất thanh toán BT đảm bảo nguyên tắc ngang giá (căn cứ theo Nghị định số 69/2019/NĐ-CP ngày 15/8/2019 của Chính phủ đã hướng dẫn cụ thể về xác định giá trị quỹ đất thanh toán dự án BT).

Nên ở Thanh Hà thì coi kỹ trong HĐ cọc hay HĐMB ký với Cienco5Land thì giá trị (đất + xây) chỉ ghi là TẠM TÍNH

Mà hiện giờ ở Thanh Hà bên Cienco5Land lại đang xin điều chỉnh quy hoạch thì có nghĩa Thanh Hà sẽ xác định lại giá trị quỹ đất thanh toán BT - loằng ngoằng mỳ tôm phết các cụ ơi
Em là em rất sợ cái từ TẠM TÍNH ấy trong hợp đồng!

nhatscn

Xe tăng
Ui bác sợ gì mấy ô thoát hàng giá thấp xong cay cú bơm đểu. Mỹ hưng thì e ko biết chứ thanh hà thì chắc chắn ko sờ được vào đâu.
Các ô kia dẫn chiếu văn bản nọ kia nhưng cái hợp đồng BT giữa UBND TP Hà Nội với ô mẹ và ô con thì ko thấy ai nhắc đến. Ô cienco 5 land đã bỏ tiền giải phóng mặt bằng, làm đường BT, nộp thuế thay cho ô mẹ theo đúng hợp đồng và bù lại đã được nhận dự án Thanh Hà A và B. Còn cái lăn tăn bây giờ là phần còn lại thôi, cienco 5 land chưa làm tý gì nên ô tổng công ty cienco 5 mẹ đang đòi lại đất chỗ Mỹ hưng (ý là để tự t triển khai).
Vậy em mua bên Thanh hà vẫn ok phải ko cụ?

Toilatoi2019

Xe tải
Em là em rất sợ cái từ TẠM TÍNH ấy trong hợp đồng!
Tạm tính là tổng số tiền tạm tính thôi cụ vì diện tích thực tế đo có thể khác trong hđmb. Còn đơn giá đâu có ghi tạm tính. Trong hđmb của em nó ghi vậy đó. Túm lại là Thanh Hà sắp ngon rồi các cụ ạ. Tranh chấp giữa hai bên bao năm qua sắp đi đến hồi kết rồi :) nhưng chắc nhiều cụ cứ thích nó lập lờ thế này để lướt sóng nhờ tin nội bộ lắm đây :)

Toilatoi2019

Xe tải
Mà vụ công viên nước HN sai rất nhiều sao ko thấy bồi thường thiệt hại nhỉ các cụ :)

cafeN

Xe máy
Các cụ có ai có BBTT giữa Cienco5 và Cienco 5 Land không?

Koka2015

Xe tăng
Mà vụ công viên nước HN sai rất nhiều sao ko thấy bồi thường thiệt hại nhỉ các cụ :)
Sai gì cụ, họ đập là đúng mà, phó chủ tịch quận Hà Đông bị kỷ luật vì để xây dựng trái phép chứ đập thì đúng, Mường Thanh làm um nên rồi cũng ngậm ngùi thu dọn đống phế liệu.

CĐT sai phạm trước còn đòi bồi thường gì nữa, cb thì kỷ luật rồi, muốn bới thêm với ra khéo lại bị thêm quả đưa lốp bi nữa đấy :D Tự mà đi dọn phế thải để cho yên lại còn đòi bới thêm nữa

tkip

Xe tải
Nếu đúng như này thì cienco 5 land vẫn là chủ của Thanh Hà mà

Trong đó, hai đơn vị thống nhất, đối với phân đoạn 1 của dự án BT (từ Km00 đến Km 19+900) và dự án Khu đô thị Thanh Hà A-B- Cienco 5, doanh nghiệp dự án sẽ tiếp tục triển khai như quy định tại hợp đồng BT… Đối với phân đoạn 2 của dự án BT (từ Km19+900 đến Km 41+500) và dự án Khu đô thị Mỹ Hưng-Cienco 5, nhà đầu tư là chủ thể trực tiếp thực hiện và quản lý Dự án BT- phân đoạn 2 và dự án Khu đô Thị Mỹ Hưng-Cienco5.

mà cái chính mình chỉ thấy báo chí nói, ko tìm dc cái quyết định, thỏa thuận giữa mấy ông để đọc

Chỉnh sửa cuối:

túc sơn

Xe tải
View attachment 5702238
Cảm ơn cụ vì bài báo tương đối rõ ràng này. Như vậy thì bản chất là các ô đang xâu xé nhau miếng bánh mỹ hưng và ô cienco 5 land (hay là cụ Thản) hiện đã bị mất miếng bánh này vào tay ô khác.
Ko biết sau khi dự án mỹ hưng đã về lại ô mẹ rồi thì sắp tới dự án này sẽ được giao tiếp cho ô nào nhỉ hay là vin :)))

Thuantrung

Xe tăng
Cứ kiện nhau cho ra ngô ra khoai đi cũng có cái hay ạ, như vậy các vướng mắc mới sớm được giải quyết, đất Thanh Hà mới lại tăng giá không cưỡng lại được. Các nhà đầu tư dài hạn cứ gọi là yên tâm. Ông Thản đổ ra bao nhiêu tiền của sống dậy khu đô thị chết, cướp của ông ấy mà dễ ah, cũng như cướp của các nhà đầu tư đã bỏ tiền của công sức bao nhiêu năm nay không dễ đâu nhé. Còn đây là dự án đã có 1/500 nếu những lô nào mua đúng quy hoạch các cụ không phải lo, đâu còn có đó.

manhthang830424

Đi bộ
View attachment 5702238
Đọc xong phần này thì em thấy là quá rõ ràng từ QĐ của UBND TP Hà Nội.

To Uyen 2605

Xe tải
Theo văn bản này thì ông Thản đã xong nghĩa vụ BT, là 19.9 km cho giai đoạn 1 Thanh Hà. Còn 22km là cho Mỹ Hưng.

Justforfuntoo

Xe container
Nếu đúng như này thì Thanh Hà vẫn do Địa ốc Cienco 5 làm chủ mà
Trong đó, đã xác định cụ thể chủ đầu tư là Tổng Công ty xây dựng công trình giao thông 5; doanh nghiệp dự án là Công ty Cienco5 Land. Năm 2008, UBND tỉnh Hà Tây đã quyết định giao đất cho Công ty Cienco5 Land (là doanh nghiệp dự án) để thực hiện dự án BT và các dự án đối ứng Thanh Hà A-B; Mỹ Hưng.
Cụ đọc thế nào mà ra Cen5 land làm chủ?
chủ đầu tư xưa nay vẫn là cen5
Còn cen5 land là đv thực hiện da, không giao đất để ông thực hiện da thì ông làm bằng cách nào. Vd ông thuê nhà thầu thi công, ông không đưa đất để nhà thầu làm thì nhà thầu làm bằng cách nào? Mà giờ nhà thầu làm xong thì bán nhà của ông cho người khác cũng được à?
Cái làm rõ ở đây là
Cdt có quyền gì?
Đv thực hiện da có quyền gì?
Hợp đồng 3 bên ghi gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng