Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

aq79

Xe container
Khốn nạn là khi bỏ biển xong nó lập đội đứng đó luôn mới sợ. Rồi cả hôm nay ở đg tô hiệu nữa 1 điàn vô học đi ô tô khố mù mịt còn rải cả tiền âm phủ, nhưng sau đó lại đc mấy a xxx đi sau hộ tống, vãi cả xxx

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
11âm lịch khai xuân e bị xxx bắt láo ở chân cầu vượt hướng từ đường 10 rẽ ra đường 5

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E đi từ Chùa Cao Linh đến ngã 3 gần chân cầu Quán Toan thì rẽ phải theo gầm cầu vượt ra đg 5 mới,vẫn với chiếc xe taỉ em hay chạy em xin nhan đầy đủ đến đoạn cua thì thấy 2 chú chim lợn đâụ trên bờ tường nên e rất tập trung nhưng điều ko hay vẫn xẩy ra. toét.....cạp long chỉ mẹt và cuộc nói chuyện bắt đầu
E:(xin nhan, đỗ cạnh xe xxx, xuống xe)Có đúng xe em ko đấy(hướng vào 1xxx tầm hơn U40 đang đi tới)
Xxx:đúng xe này rồi, a cho xuất trình gt
E:đúng xe em thật anh
Xxx:Uh , xe chú, yêu cầu xuất trình gt
E:e vừa nhìn thấy mấy người bên a trên bờ tường kia, em xin nhan đầy đủ
Xxx:a xuất trình gt
E:e vị pham lỗi j mà a kt giấy tờ
Xxx:a đi sai làn, đi vào làn xe con, xe khách
E:giấy tờ e đầy đủ ở trong xe, a cho xem hình ảnh nếu em sai làn thì em suất trình gt
Xxx:thế tôi ko đc kt giấy tờ a à
E:thứ nhất nếu tôi vi phạm và a chứng minh đc lỗi vi phạm của tôi, tôi suất trình giấy tờ thì a lập biên bản tôi. Thứ 2 a có chuyên đề kiểm tra hành chính ko?
E:a cho tôi hỏi, tôi đi từ hướng nào mà a bảo tôi sai làn.
Xxx:a đi từ hướng ngã ba kia, mà a đi từ hướng nào a phải biết chứ
E:a nhầm rồi, tôi đi từ cầu Quán Toan xuống(cái này e chém he he) vậy người của a báo sai rồi.
Xxx:yêu cầu a cho kt giấy tờ ko tôi kéo xe a đi đấy
E:tôi muốn xem hình ảnh(vừa nói vừa nhảy lên xe) a đi cùng với tôi để ra xem
Xxx:a quay đầu xe đi(khi e quay đầu xe xong thì xxx ra hiệu cho em và nói) thôi đi đi

Chỉnh sửa cuối:

fiestafun

Xe tải
Hay nhỉ, xxx biết luật mà cứ giả vờ như ko biết, hi vọng gặp được thanh niên mềm. Hi hi!

ad1088

Xe buýt
cụ lì phết nhỉ.................kể có hình ảnh cho anh em học hỏi .....chứ em ít đi khu vực này ......em toàn qua cầu về đường 5 cũ cho lành

danhp

Xe tải
Nếu bị vịn thì chắc mời xxx lên xe rồi mình ngồi cạnh xem xxx đi thế nào mất.Cụ yên tâm, nhiều chỗ xxx biết khó nhằn nên cũng ko đặt trạm kiếm ăn ở đấy đâu.Đơn cử như chỗ Nguyễn Bỉnh Khiêm đi qua SOS rẽ ra đường Lê Hồng Phong, em bị xxx vịn ở đấy 1 lần, sau một thời gian thấy ko bắt ở đấy nữa, 4b rẽ phải đi loạn cào cào.
Phương pháp kêu xxx lên rồi mình ngồi cạnh em thấy như vậy là ok nhất. Like cụ.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ lì phết nhỉ.................kể có hình ảnh cho anh em học hỏi .....chứ em ít đi khu vực này ......em toàn qua cầu về đường 5 cũ cho lành
Hình ảnh đoạn đấy thì e ko có nhưng đường 10 đoạn hải phòng e thấy chỉ có 1 làn thì đi sai làn kiểu j đc, chả có nhẽ lại đi ngược chiều

iphonehaiphong

Đi bộ
Em gửi các cụ 2 trường hợp em bị xxx tuýt còi hôm trước tết.
Trường hợp 1: Em đi từ cầu xi măng vòng qua bùng binh rẽ phải qua đường tàu để ra metro. xxx tuýt em lỗi khi qua bùng binh không bật xi nhan để rẽ về hướng metro.
xxx: anh không bật xi nhan khi rẽ phải vào đường đi về phía metro
E: em có bật xi nhan nhưng khi gần đến đường tàu thì có chướng ngại vật bên phải nên em phải đánh lái về bên trái để tránh nên xi nhan tự ngắt nhưng sau đó em đã bật lại.
E: anh cho em xem đoạn video quay toàn cảnh khi xe em bắt đầu vào bùng binh cho đến qua khỏi đường tàu.
xxx: (vẫn câu nói truyền thống của ngành) bọn anh đã dừng xe con là phải có lỗi...., cứ ký biên bản đi hôm sau đến giải quyết sẽ ảnh.
E: Người của anh đang ngồi quay cách đây có mấy trăm mét làm sao phải chờ đến hôm sau anh và em đến xem lại luôn mà em yêu cầu xem lại cả đoạn video nhé.
xxx: Alo, Đại bàng gọi chim cắt. xe 16M-4xxx yêu cầu hình ảnh
chim cắt trả lời. xe 16M-4xxx hình ảnh mờ (trả lời ngay nhé các cụ)
xxx: thôi lần này bọn anh nhắc nhở, lần sau đi cẩn thận nhé nhớ giữ xi nhan nhé.
E: ơ hay! đang vào cua thì làm sao mà giữ cần gạt xi nhan được cơ chứ.

Trường hợp 2: Đoạn đường 1A ngay chân cầu Thanh Trì (thường có chốt xxx làm việc ở đây). Xe em đang chạy tốc độ khoảng 50km/h trên làn đường thứ 2.
xxx: xe anh (xxx còn trẻ lắm) đi sai làn đường, anh chạy trên làn đường dành cho xe tải
E: làn đường này đâu có cấm xe con đâu em, anh từ đường 5 lên không thấy có biển cấm nào cả, biển phân làn nào cả
xxx: anh lưu thông trên đường quốc lộ thì xe con phải chạy trên làn ngoài cùng (sát giải phân cách giữa đường).
E: bậy nào, anh không thấy có quy định đấy ở đâu cả, em có thấy biển báo trên cao ngay giữa đường kia không? (một biển báo duy nhất thể hiện cho phép xe ô tô được phép lưu thông cách xxx đứng khoảng mấy chục mét), rõ ràng anh được phép đi cả 2 làn đường. Anh chạy tốc độ chậm nên anh không muốn chạy làn ngoài cùng để làm ách tắc giao thông, làm ảnh hưởng đến tốc độ lưu thông của những người chạy nhanh hơn anh.
xxx: thế anh có đầy đủ giấy tờ không? anh cho em xem nếu đầy đủ thì anh có thể đi.

Thế là em lại bon bon đi tiếp. Các cụ đi đường cẩn thấn nhé kẻo mất tiền oan lại còn rước cục tức vào người.

fiestafun

Xe tải
Cụ chiến đấu mềm mại mà hiệu quả quá, chúc cụ vững tay lái!
Riêng phần ở bùng binh Metro, theo em đánh lái mà bị bật xi nhan thì cụ phải tì tay bật lại ngay, vì là đèn nháy lên bật lại ngay cũng không phát hiện bị gián đoạn.

gunner_hp

Xe tăng
Cuối tuần này em có dự kiến đi Cửa Ông, cụ mợ nào có thể giúp em các điểm cần lưu ý trên đường đi hoặc lộ trình nào đơn giản nhất được ko ạ ?

doanhlilama691

Xe điện
Cuối tuần này em có dự kiến đi Cửa Ông, cụ mợ nào có thể giúp em các điểm cần lưu ý trên đường đi hoặc lộ trình nào đơn giản nhất được ko ạ ?
Cụ cứ lên anh gô map là có ợ, cung này chỉ khó đi bắt đầu từ Uông Bí đến Cẩm Phả thôi, có đoạn mới làm có đoạn còn đang làm nên cũng ko đi đc nhanh ợ, cụ có thế đi qua Tuần Châu rùi rẽ vào Hoàng Bồ và chạy xuống Cẩm Phả cũng đc.

gunner_hp

Xe tăng
Cụ cứ lên anh gô map là có ợ, cung này chỉ khó đi bắt đầu từ Uông Bí đến Cẩm Phả thôi, có đoạn mới làm có đoạn còn đang làm nên cũng ko đi đc nhanh ợ, cụ có thế đi qua Tuần Châu rùi rẽ vào Hoàng Bồ và chạy xuống Cẩm Phả cũng đc.
Vậy chắc ra đấy đi phải mất 3h cụ nhỉ ? Còn chốt của xxx, bẫy các loại thì sao hả cụ.Em rót rượu mời cụ ạ.

doanhlilama691

Xe điện
Vậy chắc ra đấy đi phải mất 3h cụ nhỉ ? Còn chốt của xxx, bẫy các loại thì sao hả cụ.Em rót rượu mời cụ ạ.
Iem cứ đi bềnh thường và tuân thủ nên cũng chẳng mấy để ý cụ ợ, cụ có thể đi qua Cầu Bính rùi đi tiếp Phà Rừng cũng đc, vì đi đg này ko qua Uông Bí nhg chờ Phà lại sốt ruột thoai.

Altis_2010

Xe buýt
Cứ đúng luật mà đi cụ ạ, xxx QN ko bẫy như xxx HP đâu.

gunner_hp

Xe tăng
Iem cứ đi bềnh thường và tuân thủ nên cũng chẳng mấy để ý cụ ợ, cụ có thể đi qua Cầu Bính rùi đi tiếp Phà Rừng cũng đc, vì đi đg này ko qua Uông Bí nhg chờ Phà lại sốt ruột thoai.
Cứ đúng luật mà đi cụ ạ, xxx QN ko bẫy như xxx HP đâu.
Vodka cụ Altis.
Em đang Gúc gồ Map mà thấy nó vẫn chửa ra, nên có khi em phải chơi cái Navi ở xe thôi.Đi đường nào ko qua phà là em ưng nhất.

ad1088

Xe buýt
em đang ở Hạ Long đây ...Cửa Ông thì em không biết nhưng đến Hạ Long có Km 11 hay 14 em không nhớ và Đoạn Tuần Châu bắn tốc độ cụ nhé

ad1088

Xe buýt
cụ cứ theo xe Lạc Long Móng Cái mà đi nhưng đừng đua tốc độ với xe đấy là được , riêng nội thành Hạ Long đi thoải mái không dã man như quê mình

Bear_Say

Xe hơi
Em mới đi tuần trước. Có mấy đoạn cắm biển hạn chế tốc độ 40 nhưng ko có biển kết thúc nên cụ chịu khó hỏi xe khách chạy ngược chiều mà chạy chứ cứ theo biển đó thì 4 tiếng cũng chẳng đến nơi. Chúc cụ thượng lộ bình an

Trạng thái
Thớt đang đóng