Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bear_Say

Xe hơi
Đường chùa Hàng cấm ô tô hả cụ ? Em chưa hiểu lắm
Đường Chùa Hàng chỉ cấm chiều từ hồ Ông Báo về ngã tư cột đèn. Chiều ngược lại vẫn được đi cụ ạ

goldsunhn

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi đường LHP(vòng xuyến bigC) rẽ về cầu vượt Lạch Tray em thấy có đèn giao thông.
- Nếu làn giữa đèn đỏ, đèn mũi tên rẽ phải sáng ==> trường hợp này đương nhiên em được rẽ.
- Làn giữa đèn xanh (đèn mũi tên rẽ phải không sáng) ==> trường hợp này em có được rẽ theo hướng về cầu vượt Lạch tray không ạ.
Mong các cụ chỉ giáo!

Naviman

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi đường LHP(vòng xuyến bigC) rẽ về cầu vượt Lạch Tray em thấy có đèn giao thông.
- Nếu làn giữa đèn đỏ, đèn mũi tên rẽ phải sáng ==> trường hợp này đương nhiên em được rẽ.
- Làn giữa đèn xanh (đèn mũi tên rẽ phải không sáng) ==> trường hợp này em có được rẽ theo hướng về cầu vượt Lạch tray không ạ.
Mong các cụ chỉ giáo!
Luôn luôn được, chú ý tránh xe bên phải đi thẳng. Nhiều ngã 4 khác cũng thế.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Mong các cụ chỉ giáo!
Đương nhiên là cụ được rẽ rồi, chỗ đó cụ không cần quan tâm đến đèn, chỉ cần quan tâm đến những phương tiện phía bên phải đường.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hôm nay e bị xxx chốt gần nhà hàng Mai Linh( metro)quay clip e, làm em hết hồn

phuongdm

Xe tải
Mong các cụ chỉ giáo!
Nó vẫn còn cái đèn múi tên 2 hướng ở trên cao đó cụ, cái đèn mũi tên đó cho phép đi thẳng và rẽ phải mà cụ.

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay e bị xxx chốt gần nhà hàng Mai Linh( metro)quay clip e, làm em hết hồn
Chỗ này xxx hay quay c nhíp các cụ rẽ từ vòng xuyến vào đường Metro không signal và tốc độ >40km/h. Vì nó coi đoạn này là đường trong phố. He he

oojimioo

Xe tăng
hôm qua e có vượt phải 1 cụ ở đường lê lợi, sorry cụ nhé, e vội quá :))

xdthienha

Xe điện

romantic_kt1

Xe tăng
Đợt vừa rồi em cũng chạy nhiều nơi, gặp nhiều chuyện với xxx nhưng giờ mới tường thuật lại được.
Em xin được phép tường trình 2 việc trái ngược nhau, 1 ở HN, 1 ở HD.
Em xin lỗi vì lâu quá nên em không lưu lại cờ nhíp.
Vụ 1: Hôm em đi HN.
Từ 5 giờ sáng phi như nghé lên HN, đến gần cầu Chui chỗ có mấy ngã rẽ, mấy tay công chính mới kẻ lại vạch cho làn rẽ trái nhưng không có biển 411.
Em đang cố quan sát có biển không thì ... oạch, trước mặt là cái mũi tên rẽ trái, làn bên phải có xe nên không oánh lái vào được. Em đành ôi thôi lỡ rồi đi thẳng.
Em bị xxx vịn lại, làm đúng quy trình dừng, hạ kính, báo đang đeo dây và xuống xe.
Em chủ động luôn: Kẻ lại mũi tên mà óe có biển báo từ xa thì bố tây nào xử lý kịp chú nhỉ, lập anh cái biên bản không tuân thủ tín hiệu chỉ dẫn vạch kẻ đi em.
XXX: Sao anh thấy mũi tên mà không chuyển vào làn trong.
Em: Chú lại xui dại anh, anh mà chuyển gấp thế thì tiền sửa xe, đền thằng bên cạnh còn khổ hơn để chú phạt.
XXX: Anh tham gia OF à?
Em: Ừ, chú cũng biết OF à?
XXX: Cười .... thôi anh đi đi, em nhắc nhở thôi.
Em (Có tý ngạc nhiên, nhìn chú xxx): Anh cảm ơn nhé, lâu lắm mới gặp người xử lý như chú đấy. :D

Vụ thứ 2: Em đi từ HN về, qua biển báo khu đông dân cư TP 1 đoạn thì bị tuýt:
Vẫn quy trình cũ, em xuống xe:
XXX: Chào anh abc, anh vi phạm lỗi tốc độ cách biển 100m.
Em: Mang hình ảnh lại đây cho anh, chú nói anh vi phạm tốc độ trên 50km trước biển khu đông dân cư thì anh nể chú đấy.
Bà Dì (ngồi trong xe): Con ơi, giải quyết nhanh còn đi cho sớm con ạ. (Chắc là bảo em chích nhọt cho xxx)
Em: Bà cứ yên tâm. Chú thấy đấy, anh có người già trong xe, chú check nhanh lại hình ảnh cho anh cái, thanh niên nhanh nhẹn lên đi em.
XXX: Thế anh ra gặp đội trưởng em giải quyết.
Em: Thôi, em check lại cho nhanh, đội trưởng em biết gì mà giải quyết, anh nhẹ nhàng rồi đấy :)).
XXX (cầm bộ đàm): alo abc... Báo nhầm anh ạ, mời anh đi.
Em lên xe đi, thấy 2 chú xxx đứng chỉ chỏ vào mông em, nơi có dám cái logo OF.

Mấy câu chuyện nhạt, cuối năm chém gió cho đỡ lạnh. Các cụ đừng đòi hình ảnh nhé, em chẳng lưu được mà cũng chẳng ghi âm, ghi hình cả.

Naviman

Xe tăng
Mấy câu chuyện nhạt, cuối năm chém gió cho đỡ lạnh. Các cụ đừng đòi hình ảnh nhé, em chẳng lưu được mà cũng chẳng ghi âm, ghi hình cả.
Cụ mà post ở trên khu trung tâm thì em e là sẽ có ối gạch đá đại loại nào là "chém gió", "anh hùng bàn phím"..., nhưng cụ post ở góc nhà mình với lại là cụ Rồ thì em tin dồi =D>. Mà tính em thì cũng chả mấy khi đủ kiên nhẫn mà xem/nghe cờ-nhíp :D.

aq79

Xe container
mìn thít thì mìn kể, còn mấy tay ở trung tâm tin hay ko kệ mị.a ló cụ ạ.

ad1088

Xe buýt
Chỗ này xxx hay quay c nhíp các cụ rẽ từ vòng xuyến vào đường Metro không signal và tốc độ >40km/h. Vì nó coi đoạn này là đường trong phố. He he
Cho em hỏi chút...em nghĩ nếu đi từ cầu Xi măng về Metro thì đầu tiên là xinhan trái...tiếp xinhan phải..vào Metro
thường thì các cụ chỉ có cái đầu tiên thôi....
Nếu đi từ Metro theo chiều ngược lại thì phải 03 cái xinhan mới chuẩn....em thấy bạn em bảo thế...
em thấy cũng hợp lí

ad1088

Xe buýt
Em thấy đoạn Vòng xuyến Xi măng . xxx vẫy rất nhiều xe biển tỉnh...em không biết lỗi gì vì nếu đi theo hướng đường 5 cũ vào trong phố thì chỉ có xi-nhan thôi không lẽ các bác ấy lại dễ tóm thế... em đi suốt ngày chưa thấy các bác vẫy

aq79

Xe container
Em thấy đoạn Vòng xuyến Xi măng . xxx vẫy rất nhiều xe biển tỉnh...em không biết lỗi gì vì nếu đi theo hướng đường 5 cũ vào trong phố thì chỉ có xi-nhan thôi không lẽ các bác ấy lại dễ tóm thế... em đi suốt ngày chưa thấy các bác vẫy
cụ nên kéo cái bài lên mà xem, ngã tư xi măng này xxx đa số là bắt láo lỗi làn ấy mà.

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ mà post ở trên khu trung tâm thì em e là sẽ có ối gạch đá đại loại nào là "chém gió", "anh hùng bàn phím"..., nhưng cụ post ở góc nhà mình với lại là cụ Rồ thì em tin dồi =D>. Mà tính em thì cũng chả mấy khi đủ kiên nhẫn mà xem/nghe cờ-nhíp :D.
mìn thít thì mìn kể, còn mấy tay ở trung tâm tin hay ko kệ mị.a ló cụ ạ.
Cái em muốn bàn đến là thái độ của XXX với cái Logo nhà mềnh thôi các cụ ợ.

romantic_kt1

Xe tăng
Cho em hỏi chút...em nghĩ nếu đi từ cầu Xi măng về Metro thì đầu tiên là xinhan trái...tiếp xinhan phải..vào Metro
thường thì các cụ chỉ có cái đầu tiên thôi....
Nếu đi từ Metro theo chiều ngược lại thì phải 03 cái xinhan mới chuẩn....em thấy bạn em bảo thế...
em thấy cũng hợp lí
Làm gì mà phải phức tạp thế nhỉ.
Em toàn nhan 2 phát cho chiều từ Cầu Xi - măng đến Metro.

Chiều từ Metro về cầu Xi - măng khi bắt đầu chuyển hướng qua đường tàu thì đương nhiên phải bật nhan trái ==> Giữ nguyên nhan trái vào vòng xuyến (Đè cái tay vào cần cho nó đỡ bật :D) ==> Lúc ra khỏi vòng xuyến thì tốt nhất cụ nên nhan phải phát nữa, nếu không thì cũng chẳng cần. Em đi như vậy mãi mà có sao đâu. Thực ra khi qua đường tàu là mình đã đi vào khu vực vòng xuyến thì đương nhiên phải đi vòng theo hướng trái (hướng mũi tên) do vậy tốt nhất là để nhan trái để vào vòng xuyến. Lúc ra khỏi vòng xuyến mặc dù em chưa đọc được văn bản nào hướng dẫn phải bật nhan phải nhưng việc bật nhan là hoàn toàn phù hợp nên mình làm theo thôi.
Cụ nào có văn bản hướng dẫn cụ thể về cách điều khiển xe ở nơi có vòng xuyến thì khai sáng cho em cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng