[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

cheean

Xe đạp
Nhà cháu khách Ofer tự đến nên 1/2 tháng tiền môi giới, nhà cháu chuyển luôn cho khách ạ (từ 45 ngày sửa chữa miễn phí lên 60 ngày ạ). Hợp đồng công chứng lúc nào cháu có sẽ gửi tới bác ạ.
Hợp đồng trong bao lâu vậy cháu, có cố định giá thuê hay không vậy

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ, để cháu nói ở nhà chụp bản hợp đồng công chứng, rồi cháu gửi tới bác ạ.
cháu cho bản mềm, để cụ ấy dễ bề giảm công sức, chứ cái ảnh chụp nó ko có hữu ích gì cả.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Thấy đc tk của các bạn ấy thì đã là người nhà, người thân và rất thân ,thì đã biết nguồn gốc và phương thức kiếm tiền thì sao phải há hốc mồm, còn người lạ chỉ rúc trộm háng thì mới thấy đc tài khoản của họ... Cụ đã đc thấy tài khoản của người lạ rồi ạ... Phục cụ thật :))
Bạn ấy là bạn nào hả cụ? Bạn bè lâu năm, đối tác cùng nhau thì thấy là bình thường.

Còn cụm từ "rúc trộm háng" của cụ em chưa dùng bao giờ nên ko hiểu. Có lẽ là mây tầng nào gió tầng đó.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hồi đầu cháu vào chơi ở Chợ Bất Động Sản, nhiều người nghĩ cháu bị "ngáo".
Nhiều người ở chợ, có cảm giác là cháu thích quậy phá. Nhưng dần mọi người cũng hiểu quan điểm của cháu:

1. Cháu chỉ chỉnh sửa các thông tin sai, ảnh ảo, mạo danh chính chủ.
2. Còn thông tin đúng, ảnh đúng, nói rõ là môi giới, cháu không có ý kiến gì cả.
3. Cháu có rất nhiều thông tin, nhưng có ai hỏi, cháu đều đề nghị thông qua các môi giới ở Chợ Bất Động Sản.

Mai sẽ có bài báo: Sinh viên du học Nhật làm thêm ở VN, 1 tấm gương sáng mới:D
Em cũng thấy kinh khiếp thật. Một du học sinh nay mới 23 tuổi đã có ít nhất 3 căn nhà phố bỏ không để cho thuê. Tính ra 3 cái nhà ở đất nền chắc cũng phải vài chục tỷ. Thằng cháu em đang bên Osaka mà giờ này bà chị vẫn đang phải chi viện tiền sang cho nó vì dịch Covid không đi làm thêm được

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đầu cháu vào chơi ở Chợ Bất Động Sản, nhiều người nghĩ cháu bị "ngáo".
Nhiều người ở chợ, có cảm giác là cháu thích quậy phá. Nhưng dần mọi người cũng hiểu quan điểm của cháu:

1. Cháu chỉ chỉnh sửa các thông tin sai, ảnh ảo, mạo danh chính chủ.
2. Còn thông tin đúng, ảnh đúng, nói rõ là môi giới, cháu không có ý kiến gì cả.
3. Cháu có rất nhiều thông tin, nhưng có ai hỏi, cháu đều đề nghị thông qua các môi giới ở Chợ Bất Động Sản.
Cháu khéo đặt title quá.
Ở VN muốn nhiều view câu đầu tiên cứ đặt là "kiếm tiền tỷ nhờ...." đảm bảo các con giời chen nhau vào lót dép hóng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Em cũng thấy kinh khiếp thật. Một du học sinh nay mới 23 tuổi đã có ít nhất 3 căn nhà phố bỏ không để cho thuê. Tính ra 3 cái nhà ở đất nền chắc cũng phải vài chục tỷ. Thằng cháu em đang bên Osaka mà giờ này bà chị vẫn đang phải chi viện tiền sang cho nó vì dịch Covid không đi làm thêm được
Cháu có 03 căn nhà là bác suy diễn ra. Cháu chỉ nói về việc cháu cho thuê 03 căn nhà đó thông qua Chợ Bất Động Sản và lập thớt này để cảm ơn ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu khéo đặt title quá.
Ở VN muốn nhiều view câu đầu tiên cứ đặt là "kiếm tiền tỷ nhờ...." đảm bảo các con giời chen nhau vào lót dép hóng.
Lúc lập thớt, cháu đang xúc động nên viết chưa rõ ràng ạ.

bimbim71

Xe điện
Ây dà,chúc mừng gờ rúp của cụ(mợ) nhé!

Trần Đoành.

Xe container
Bạn ấy là bạn nào hả cụ? Bạn bè lâu năm, đối tác cùng nhau thì thấy là bình thường.

Còn cụm từ "rúc trộm háng" của cụ em chưa dùng bao giờ nên ko hiểu. Có lẽ là mây tầng nào gió tầng đó.
Cụ xem lại còm của cụ thì sẽ hiểu, nếu ko hiểu thì đấy là việc của cụ, còn đọc lại mà vẫn ko hiểu thì tốt nhất đừng còm dạo ,nên dùng từ bớt khiếm nhã trước khi nói và đừng coi thường người khác
Em nghĩ lên chấm dứt ở đây. Thời gian rảnh rỗi để đi wc thải độc cơ thể có lợi hơn cụ nhỉ ,thống nhất thế nhé :))

lolotica

Xe điện
cháu nó mới cho thuê nhà được nhờ Chợ BĐS thôi

chứ mình thì nhờ Chợ trên OF này mà bán được ô tô, xe máy, thanh lý đồ…, hữu dụng phết :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Không nên tránh né những câu hỏi chính của mọi người. Và câu hỏi này không có gì vi phạm hay xúc phạm. Vậy nhé
Tư duy của cháu rất đơn giản: cháu cảm ơn Chợ Bất Động Sản vì giúp cháu cho thuê được nhà. Ai làm ơn thì cháu cảm ơn, đơn giản thế thôi. Giống như cháu đi vận động Mr.A để từ thiện cho Mr.B, cháu hoàn toàn có thể cảm ơn Mr.A mặc dù việc của Mr.B không liên quan đến cháu ạ.

24AnTrạch

Xe buýt
H.đồng của mợ ấy cụ đọc ở đâu vậy, chỉ em đọc tham khảo với. Em cũng đương q.tâm món này ah, tks cụ!
E xem mấy điều khoản thôi những cái lăn tăn nhất với người đi thuê thì mợ ý cũng hỗ trợ nhiều rồi
- giá ko tăng trong 5 năm quá ổn
- cho phép người thuê cho thuê lại
Bây h giá 48 thì khoảng 2 năm sau chắc tăng nhẹ cũng 5,7% năm sau nữa chắc cũng tăng thêm chút nữa.

Đây e copy 1 đoan quan trọng cho cụ xem

Những ưu đãi với khách thuê thiện chí, dài hạn:
- Khách được chủ động cho thuê lại.
- Miễn phí tiền nhà 02 tháng đầu tiên (để khách có thời gian cải tạo mặt bằng).
- Trả tiền nhà một cục 12 tháng, giảm thêm 7% (~ lãi suất gửi tiết kiệm).
- Cam kết 05 năm đầu, tiền thuê nhà là ổn định (không tăng giá).