[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

KoThich

Xe buýt
Cách đây 10 năm cũng nhờ OF mà cháu bán nhanh đc cái ô tô, cái hay ở Of là tương tác cao, dù là chê nhiều, tương tác tạo cảm giác thật và tin tưởng hơn

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Tsb cái bọn buôn mai thúy ko tìm mà học tập cô bạn cụ, vừa kiếm lời 600% trong dịch covit mà an toàn ko phạm pháp :D
Học dễ thế đã ko phải buôn mai thúy cụ ak.
Em nói ở 1 thớt nào đó rồi, các bạn trẻ giờ rất rất giỏi, tiệm cận với thế giới. Đừng há hốc mồm khi thấy đột nhiên tài khoản các bạn ấy có cả chục tỷ.

DonaldTrump79

Xe tăng
Dạ vâng, năm ngoái trong 1 thớt về đất cát hay chia sẻ chuyện lên voi xuống chó trong làm ăn của 1 cụ nào đó. Em có chia sẻ chuyện mình vô HCM từ đầu 2017, từ 1 viên chức quèn mới nghỉ việc nn, vay mượn gđ tìm kiếm cơ hội đất đai ở Đ.Nai ra sao. Cho đến khi may mắn kiếm đc tiền từ đó đến giữa 2019 thế nào (hình như em cũng có nhắc đến con bé sn92 kia luôn).
Và cái kết vẫn là 1 số cụ vào kêu chém gió giống như còm bên trên của cụ:))
Nên có thể đi đến kết luận, ko phải cứ tự bản thân mình hay là người thân, anh em, bạn bè, ông chú, bà bác, ông anh, bà chị, con bạn, đứa em... Mà chỉ cần chia sẻ về 1 câu chuyện kiếm tiền nào đó mà nhanh và nhiều hơn b/thường 1 chút (ngưỡng b/thường này thì tùy khả năng mỗi người) là gần như đc định vị 2 từ "chém gió" ngay và luôn trên OF:))
Nói chung cái này em cũng thấy hơi khó hiểu, có lẽ vì ranh giới giữa kể và khoe nó vốn mong manh mỗi khi l.quan đến tiền hay là khả năng/cơ hội kiếm tiền. Nên từ tư tưởng của người kể cho đến nhận thức của người đọc nó đã bị biến đổi ở cái ranh giới này. Nên cái quy kết "chém gió" nó mới hay x/hiện là vì vậy.
Cụ lại có đọc mà không hiểu rồi, có câu nào em nói là cụ chém gió không nhỉ :D
Em chỉ nói là 99% những trường hợp giàu có, kiếm tiền giỏi giang đều không rơi vào các cụ mợ trên off này mà, vậy nên em tạm thời kết luận là bớt lướt off đi thì cơ hội giàu có sẽ đền gần với chúng ta thôi :D
Khả năng cụ thuộc 1% còn lại ah???

Lambatda

Xe điện
Dạ

1. Đầu tiên là ghi địa chỉ chính xác (khách tìm đến dễ dàng, là một cách khẳng định chính chủ, môi giới không bao giờ ghi địa chỉ rõ ràng).
2. Diện tích nhà trên sổ.
3. Diện tích sử dụng thực tế.
4. Chiều rộng mặt tiền.
5. Số tầng nhà.
6. Hướng nhà.
7. Chiều rộng đường, ngõ, ngách, trước nhà.
8. Ảnh chụp chi tiết ngoại thất, nội thất, đường-ngõ-ngách trước nhà.
9. Thông tin chi tiết các dịch vụ trong bán kính 500m.
10. Thông tin chi tiết các khách hàng tiềm năng trong bán kính 01km.
11. Lợi thế sử dụng của mặt bằng.
12. Hạn chế sử dụng của mặt bằng.
13. Số điện thoại liên lạc, nhấn mạnh là chính chủ.
14. Ghi rõ thiện chí miễn/giảm tiền thuê khi dịch bệnh Covid phức tạp.
15. Giá cả cho thuê mong muốn.
16.... Những đặc điểm khác.
17. Ưu tiên đăng lên Chợ Bất Động Sản Otofun.
18. Giảm giá thêm nếu là Ofer.
19. Cho phép thuê lại.
20. Giá cố đinh trong xx năm.
Mợ có thể ib cho em xin mẫu hợp đồng thuê nhà để tham khảo đc ko ah. Tks mợ!

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, năm ngoái trong 1 thớt về đất cát hay chia sẻ chuyện lên voi xuống chó trong làm ăn của 1 cụ nào đó. Em có chia sẻ chuyện mình vô HCM từ đầu 2017, từ 1 viên chức quèn mới nghỉ việc nn, vay mượn gđ tìm kiếm cơ hội đất đai ở Đ.Nai ra sao. Cho đến khi may mắn kiếm đc tiền từ đó đến giữa 2019 thế nào (hình như em cũng có nhắc đến con bé sn92 kia luôn).
Và cái kết vẫn là 1 số cụ vào kêu chém gió giống như còm bên trên của cụ:))
Nên có thể đi đến kết luận, ko phải cứ tự bản thân mình hay là người thân, anh em, bạn bè, ông chú, bà bác, ông anh, bà chị, con bạn, đứa em... Mà chỉ cần chia sẻ về 1 câu chuyện kiếm tiền nào đó mà nhanh và nhiều hơn b/thường 1 chút (ngưỡng b/thường này thì tùy khả năng mỗi người) là gần như đc định vị 2 từ "chém gió" ngay và luôn trên OF:))
Nói chung cái này em cũng thấy hơi khó hiểu, có lẽ vì ranh giới giữa kể và khoe nó vốn mong manh mỗi khi l.quan đến tiền hay là khả năng/cơ hội kiếm tiền. Nên từ tư tưởng của người kể cho đến nhận thức của người đọc nó đã bị biến đổi ở cái ranh giới này. Nên cái quy kết "chém gió" nó mới hay x/hiện là vì vậy.
Hình như cụ có nick là hoangduc.sbr thì phải.
Em cũng hay đọc còm của cụ.
Trên này cứ fun thì ko sao cụ ak. Thật 1 tý nếu thấp sẽ là dốt hoặc kém, cao sẽ là chém gió.

Lambatda

Xe điện

cheean

Xe đạp
Chúc mừng cháu nhé! Cháu cho thuê được giá tốt quá. Cô cũng cho thuê được rồi nhưng qua môi giới, cháu cho cô xin bản mẫu hợp đồng cho thuê để tham khảo với nhé.

barca6996

Xe container
Hehe!
Em chia sẻ thật là phần đa khách hàng của em tới từ Of :D
Cũng nhiều đối tác là Ofers :D
Thật sự Of là diễn đàn lành mạnh, thành viên rất là chất.
Các Chã thì khá nghiêm túc :))
Em nâng bi tí, có gì các cụ bỏ quá cho :))
Nâng bi thì thoải mái, đừng nâng tí thôi 😀

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chúc mừng cháu nhé! Cháu cho thuê được giá tốt quá. Cô cũng cho thuê được rồi nhưng qua môi giới, cháu cho cô xin bản mẫu hợp đồng cho thuê để tham khảo với nhé.
Nhà cháu khách Ofer tự đến nên 1/2 tháng tiền môi giới, nhà cháu chuyển luôn cho khách ạ (từ 45 ngày sửa chữa miễn phí lên 60 ngày ạ). Hợp đồng công chứng lúc nào cháu có sẽ gửi tới bác ạ.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Thế cháu cũng fai lập thớt cho thuê nhà kiếm cháo

Trần Đoành.

Xe container
Học dễ thế đã ko phải buôn mai thúy cụ ak.
Em nói ở 1 thớt nào đó rồi, các bạn trẻ giờ rất rất giỏi, tiệm cận với thế giới. Đừng há hốc mồm khi thấy đột nhiên tài khoản các bạn ấy có cả chục tỷ.
Thấy đc tk của các bạn ấy thì đã là người nhà, người thân và rất thân ,thì đã biết nguồn gốc và phương thức kiếm tiền thì sao phải há hốc mồm, còn người lạ chỉ rúc trộm háng thì mới thấy đc tài khoản của họ... Cụ đã đc thấy tài khoản của người lạ rồi ạ... Phục cụ thật :))

dongphuong031

Xe tăng
Em sợ bị xì lốp nên chỉ nghĩ: 1 là cháu này ngáo, 2 là em ngáo, mai em đi khám xem chứ em thấy khả năng em ngáo cao. =))