Thông báo khẩn về đồng chí CSDK

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuột 74

Xe điện
Bố khỉ, anh đang định bàn với chú mày vài hôm nữa gọi điện mượn xe mợ Tân lần nữa, mềnh có uy tín rồi giờ hành động đã đến, thế mà cái thằng ngu mất dạy này nó làm vỡ kế hoạch của mềnh:D:D:D
bí quá thì lão qua em nhá:-t

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Bố khỉ, anh đang định bàn với chú mày vài hôm nữa gọi điện mượn xe mợ Tân lần nữa, mềnh có uy tín rồi giờ hành động đã đến, thế mà cái thằng ngu mất dạy này nó làm vỡ kế hoạch của mềnh:D:D:D

À........thì ra hum trước nhà Đơ với thèng CSDK ngồi bàn bạc với nhau........mới đi công tác về thế mà ló đã ăn lẻn........ặc ặc

Tuanphim

Xe điện
Người Đức đã có 3 kết luận:
Thứ nhất: Không cho người khác mượn bàn chải đánh răng.
Thứ hai: Không cho người khác mượn vợ (hoặc chồng)
Thứ ba: Không cho người khác mượn ô tô
Hì...hì... thế mà nhà cháu cũng đã từng vi phạm 1 trong 3 điều này rồi đấy ạ. Rút kinh nghiệm vậy.
Mợ dính phát lào, thứ hai ợ? ;))

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Đọc xong 41 trang mà thấy mệt mỏi!!! Ông RQL & ng trong cuộc cứ úp mở làm anh em thấy mệt vì ... hồi hộp chờ xem chi tiết cụ tỉ cuộc đối thoại ASEAM nó dư lào mà các bác giải quyết theo đường lỗi dĩ hoà vi quý thế. Nhưng dù sao cũng nên nói rõ để mọi rút kinh nghiệm tấm gương tày liếp của bác RQL !

hajinbk

Xe tăng
Phù, đọc hết gần 2 tiếng, theo em có 2 hướng kết luận với nhóc này:
- 90% có ý định lừa đảo, cắm cốp (lừa tiền)
- 10% mượn xe đi lấy le với gái (lừa tình)
=> Phải tùng xẻo, xẻo cái rì thì tùy:D

Riêng cụ thì nhà cháu không sợ nhá ... nhá. Cụ có bỏ đi khỏi Lâm Gia Trang được không mà cụ cứ đùa:)) :)) :))

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Thế giả sử tình huống thế này. tên A mượn xe của cụ B để đưa mợ C về, tên này có quan hệ làm ăn, họ hàng, bạn bè với các bạn làm cầm đồ (một nghề kiếm sống đàng hoàng được nhà nước cho phép). Trong lúc chở mợ C về có gọi điện buôn linh tinh, hỏi thăm tình hình sức khỏe... với các số điện thoại trên, tên A buôn nhiều quá hết sạch pin điện thoại. Sau khi chở mợ C về xong thì xe hết xăng, tên A đi đổ xăng nhưng không may đổ phải cây xăng đều hoặc vì lý do gì đó xe bị kẹt xăng, không đi tiếp được. Tên này lo lắng vì đây là xe đi mượn, cho xe vào đâu đó để sửa, cơ mà thợ ở đấy lởm không làm đc, phải đưa sang chỗ khác, chỗ khác thợ cũng lởm nốt, đi mấy tiếng mới sửa đc. Lúc này tên này mới nhớ ra là phải gọi điện cho chủ xe để thông báo tình hình. Gọi được rồi thì..... như ai cũng biết.
Nếu tình huống như thế thì có phải là lừa không ạ???
Em rỗi hơi ngồi tưởng tượng thôi nhá, chả quen biết chóa gì thằng CSDK cả, em cũng ghét mấy thằng chó chết lừa đảo lắm
Đồng ý với cụ rắn giun này về lý luận để đảm bảo đúng người đúng tội (nếu có)
Nhưng về cơ bản, mấy cái giả sửycủa cụ là không hợp lý. Đã kẹt xăng (mà cái bệnh đấy là gì nhỉ) thì chịu, làm sao mà chạy hết chỗ này đến chỗ khác để sửa được? Nếu em mượn xe của ai đó, nếu xe gặp trục trặc thì việc đầu tiên là gọi điện cho chủ xe. Mà sao chạy được xe ra quán uống nước thì sao không đem xe đi trả đi?

Nhưng mà, công bằng mà nói, khổ chủ cung cấp thông tin nó cứ thiêu thiếu gì đấy..

Nếu được, đề nghị trong nội quy diễn đàn, nên có thêm điều khoản: cấm mượn xe của thành viên khác, nếu đồng ý mới cho làm member, không đồng ý thì thôi :D

Mợ dính phát lào, thứ hai ợ? ;))
Thế Cụ nghĩ là cháu dính phát nào ạ? Nhưng cứ để cụ tự suy diễn có khi lại ra một bộ phim hót đấy cụ nhề... Cháu chờ được xem phim mới của cụ à nha.

quangtayho

Xe container
Thế giả sử tình huống thế này. tên A mượn xe của cụ B để đưa mợ C về, tên này có quan hệ làm ăn, họ hàng, bạn bè với các bạn làm cầm đồ (một nghề kiếm sống đàng hoàng được nhà nước cho phép). Trong lúc chở mợ C về có gọi điện buôn linh tinh, hỏi thăm tình hình sức khỏe... với các số điện thoại trên, tên A buôn nhiều quá hết sạch pin điện thoại. Sau khi chở mợ C về xong thì xe hết xăng, tên A đi đổ xăng nhưng không may đổ phải cây xăng đều hoặc vì lý do gì đó xe bị kẹt xăng, không đi tiếp được. Tên này lo lắng vì đây là xe đi mượn, cho xe vào đâu đó để sửa, cơ mà thợ ở đấy lởm không làm đc, phải đưa sang chỗ khác, chỗ khác thợ cũng lởm nốt, đi mấy tiếng mới sửa đc. Lúc này tên này mới nhớ ra là phải gọi điện cho chủ xe để thông báo tình hình. Gọi được rồi thì..... như ai cũng biết.
Em rỗi hơi ngồi tưởng tượng thôi nhá, chả quen biết chóa gì thằng CSDK cả, em cũng ghét mấy thằng chó chết lừa đảo lắm
Về cơ bản nhà cháu cũng nhất trí với những tình huống mà cụ Anhcobra nêu trên. Nhà cháu cũng không võ đoán, nhà cháu chỉ có suy nghĩ dư này:
Nếu cụ RQL muốn làm cho ra ngô ra khoai sự việc trên thì cũng không khó lắm, chỉ cần yêu cầu đương sự CSDK làm 1 bản tường trình cụ thể rồi căn cứ vào đó ta tổ chức xác minh (với OF nhà mình thì chuyện này không hề khó chút nào) theo trình tự sự việc và thời gian. Khi đó sẽ làm rõ được:
- Mục đích việc mượn xe.
- Nguyên nhân việc chậm trễ.
Sau khi có kết quả BDH diễn đàn có thể đưa ra 1 kết luận cuối cùng. Nếu mục đích mượn xe dể chiếm đoạt thì hành vi đã đủ cấu thành tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản.

Máy bị đơ

Xe điện
Riêng cụ thì nhà cháu không sợ nhá ... nhá. Cụ có bỏ đi khỏi Lâm Gia Trang được không mà cụ cứ đùa:)) :)) :))
Bủ mệ, thôi cháu trót dại, cháu xin mợ đừng làm ầm ỹ, kẻo Gấu nhà cháu nó xẻo8-x8-x8-}

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em có ý kiến thế này :

Khi bác CD5 đưa bài này lên đây là để cảnh báo một hiện tượng có thực trên OF. Hoàn toàn không có ý kết tội hay không kết tội. Lý do : Các bác HTX đã tha cho CSDK, không truy cứu tiếp (Mặc dù lúc đấy hoàn toàn có thể làm được)

Vậy chúng ta tự rút bài học cho bản thân và cũng không cần tranh luận về có tội hay không có tội , xử lý kiểu gì..v.v...

Em nghĩ thớt này có thể dừng lại ở đây là đủ rồi!

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thế là thôi ạ, hai hôm nay có hai cái thớt hót quá làm chả spam chém gió gì được

Mustang8x

Xe hơi
Cũng may là cụ gụ quốc lủi còn lấy lại đc cái xe,chỉ thiệt hại về mặt tinh thần.Chắc trong 5h đó cụ ấy cũng đấm ngực nhiều lắm cho đến khi tìm đc cái xe có lẽ vì quá vui hay do gấu của cụ ấy đang tru tréo ở nhà nên cụ ấy phải về gấp để trình cái xe cho gấu nhà yên tâm nên ko kịp xử lí ku con kia.Vụ này làm em nhớ đến vụ bên otofc ko đc may mắn như cụ cũng off sau làm ăn rồi cuối cùng để lại mối hận cho thành viên cũng như ác-min những người có liên quan vụ việc haizzzzz đúng là GIANG HỒ HIỂM ÁC [-O<
nguồn đây các bác coi chơi http://otofc.com/forum/showthread.php/11052-Canh-giac-voi-nick-World-Decor-/page5
link đây em cop cho các cụ coi và cảnh giác nếu ko phù hợp cụ Mod xóa link kia dùm em nhá,Tks mod

ChinhUy

Xe buýt
Độc xong 42 page mà chả hiểu líu gì?? trường hợp xấu nhứt là cắm xe và trốn thì 99% là tìm ra, kụ cứ mời iem 1 bữa RTC mới quốc lủi là okie, đi đến chân chời góc bể nầu ở Việt xờ Nam iem cũng tìm được, he he he, còn 1% ko thể tìm ra vì ló chốn sang *** Tung-cửa, Lao-xờ hay Căm-pốt thì tìm vầu xong. May cho kụ chủ là lấy được xe, dưng kụ cũng phải có 2 lời cho anh iem đang lót dép hóng ở đây hiểu sự tình, chứ đoán già đoán non chán bỏ bu.

sepbu

Xe điện
Còn 1 việc nữa, em là em hay lưu số điện thoại trong danh bạ điện thoại, thế nên lúc không có điện thoại trên tay chả may có việc phải gọi cho ai đó thì chịu chết, vì nhớ sao nổi số điện thoại
Em là 1 thành viên của HTX và ... em không quen hay biết với nhà CSDK
Em đã đọc hết tất cả các comment từ đầu đến giờ, thì em có cũng chung quan điểm phân tích giống Cụ anhcobra

Mặc dù đến giờ này biết chắc chắn là CSDK là có hành vi lừa đảo ... nhưng nếu dựa trên những phân tích của Cụ anhcobra , thi việc lật ngược hồ sơ trên là điều có thể . Vì không ai có thể kiểm chứng những chuyện đó là không có
Cho nên , qua chuyện này ... các Cụ 1 khi đã vào cuộc thì nên làm triệt để đến tận gốc
Không thì cứ "đánh" bỏ mẹ nó đi thì đỡ khỏi giải thích lằng nhằng , dù sao thì cũng lỡ rồi.

Djokovic

Xe điện
Em là 1 thành viên của HTX và ... em không quen hay biết với nhà CSDK
Em đã đọc hết tất cả các comment từ đầu đến giờ, thì em có cũng chung quan điểm phân tích giống Cụ anhcobra

Mặc dù đến giờ này biết chắc chắn là CSDK là có hành vi lừa đảo ... nhưng nếu dựa trên những phân tích của Cụ anhcobra , thi việc lật ngược hồ sơ trên là điều có thể . Vì không ai có thể kiểm chứng những chuyện đó là không có
Cho nên , qua chuyện này ... các Cụ 1 khi đã vào cuộc thì nên làm triệt để đến tận gốc
Không thì cứ "đánh" bỏ mẹ nó đi thì đỡ khỏi giải thích lằng nhằng , dù sao thì cũng lỡ rồi.
Cụ này cũng hóng kinh nhỉ. Về LPC rót rượu trả em đê. :P

xe lôi

Xe tăng
sống ở cái xã hội cũng hơi nát thì đâu đâu cũng dính tí nát cả thôi,nhớ lần trước có vụ bán i phon cũng rìng rang mà cuối cùng cũng chìm xuồng,chỉ người trong cuộc chắc mới hiểu được kết cục.Nếu xét thành tội thì những người tham gia hôm đấy phạm tội coi thường khán giả,cho xem đoạn đầu rồi không cho xem đoạn kết.Thêm tội nữa là xử lý êm thấm làm cho người xấu nghĩ rằng dễ được bao dung dẫn đến việc ngày hôm nay.
Chẳng biết thế nào nhưng nếu Vụ này chìm xuồng,trắng đen lẫn lộn nữa thì cũng hơi vớ vẩn.em đánh dấu cái cho tiện theo dõi.

lucent

Xe buýt
Sang ngày mới rồi mà vẫn chưa có kết quả cuối cùng ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng