Thông báo khẩn về đồng chí CSDK

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhcobra

Xe container
Thế giả sử tình huống thế này. tên A mượn xe của cụ B để đưa mợ C về, tên này có quan hệ làm ăn, họ hàng, bạn bè với các bạn làm cầm đồ (một nghề kiếm sống đàng hoàng được nhà nước cho phép). Trong lúc chở mợ C về có gọi điện buôn linh tinh, hỏi thăm tình hình sức khỏe... với các số điện thoại trên, tên A buôn nhiều quá hết sạch pin điện thoại. Sau khi chở mợ C về xong thì xe hết xăng, tên A đi đổ xăng nhưng không may đổ phải cây xăng đều hoặc vì lý do gì đó xe bị kẹt xăng, không đi tiếp được. Tên này lo lắng vì đây là xe đi mượn, cho xe vào đâu đó để sửa, cơ mà thợ ở đấy lởm không làm đc, phải đưa sang chỗ khác, chỗ khác thợ cũng lởm nốt, đi mấy tiếng mới sửa đc. Lúc này tên này mới nhớ ra là phải gọi điện cho chủ xe để thông báo tình hình. Gọi được rồi thì..... như ai cũng biết.
Nếu tình huống như thế thì có phải là lừa không ạ???
Em rỗi hơi ngồi tưởng tượng thôi nhá, chả quen biết chóa gì thằng CSDK cả, em cũng ghét mấy thằng chó chết lừa đảo lắm

bes

Xe lăn
Thế giả sử tình huống thế này. tên A mượn xe của cụ B để đưa mợ C về, tên này có quan hệ làm ăn, họ hàng, bạn bè với các bạn làm cầm đồ (một nghề kiếm sống đàng hoàng được nhà nước cho phép). Trong lúc chở mợ C về có gọi điện buôn linh tinh, hỏi thăm tình hình sức khỏe... với các số điện thoại trên, tên A buôn nhiều quá hết sạch pin điện thoại. Sau khi chở mợ C về xong thì xe hết xăng, tên A đi đổ xăng nhưng không may đổ phải cây xăng đều hoặc vì lý do gì đó xe bị kẹt xăng, không đi tiếp được. Tên này lo lắng vì đây là xe đi mượn, cho xe vào đâu đó để sửa, cơ mà thợ ở đấy lởm không làm đc, phải đưa sang chỗ khác, chỗ khác thợ cũng lởm nốt, đi mấy tiếng mới sửa đc. Lúc này tên này mới nhớ ra là phải gọi điện cho chủ xe để thông báo tình hình. Gọi được rồi thì..... như ai cũng biết.
Em rỗi hơi ngồi tưởng tượng thôi nhá, chả quen biết chóa gì thằng CSDK cả, em cũng ghét mấy thằng chó chết lừa đảo lắm
Nếu có thể xảy ra : Tình ngay lí gian
Buộc dây giày trong ruộng dưa thì phải chấp nhận oan (nếu có)

anhcobra

Xe container
Còn 1 việc nữa, em là em hay lưu số điện thoại trong danh bạ điện thoại, thế nên lúc không có điện thoại trên tay chả may có việc phải gọi cho ai đó thì chịu chết, vì nhớ sao nổi số điện thoại

chuotthudo

Xe tải
nghe cụ phưn tích mà cháu áy náy quá, biết mượn dễ thế cháu mượn trước đỡ phải đi taxi vìa:bz
1 - AE HTX nhà mình hiếu khách nhỉ?;))
2 - May cho cháu là nó ko chọn xe của cháu (lúc nó ôm cái can hết riệu đi trong quán ra, cháu mở cửa sau xe và bảo nó bỏ can vào đấy thì nó tưởng là cháu bảo nó đi xe cháu - nó ngúng nga ngúng nguẩy nói là đi xe Cam này ồn lắm, ko đi, ko đi - và chọn xe nhà RQL, RQL mở cửa sau, hai tay chìa ra và mời các cụ, mợ đi lối này và......,).
3 - TH lần sau tổ chức off cho mọi người cụ cần biết rõ hơn nữa những người tham gia vào hội nhé (thế mà khoe với mọi người là thằng này nó nhiệt tình:P).
4 - RQL có bị gấu túm bi không đới?:)):)):))
5 - Mất cả bữa riệu vui.#-o#-o#-o

Batkhuat bị cướp nick!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Em chỉ sửa vào cái kịch bản giả sử của cụ là "tên A mượn xe của cụ B để đưa mợ C về , nhưng mợ C không về còn tên A đi lúc nào thì chỉ nó biêt" !

Queen_hp

Xe buýt
Hứt...đọc một hồi....search OF tìm ngay 1 thớt "ku cậu" có hẳn 1 thớt "Chúc mừng ngày phụ nữ Việt Nam 20/10" nữa chớ...chắc "chúc" quá tải nên phải tìm "vận giải"....hứt [-O<

bau67

Xe container
Cháu theo dõi thớt này từ lúc bắt đầu mở thớt đến giờ nhưng chưa dám có bất kỳ ý kiến nào ạ, vì không liên quan nên vẫn giữ được sự khách quan trong suy xét. Mặc dù trong cảm nhận chuyện này thì Cháu cũng không thể chấp nhận CSĐK được.
Cụ RQL là "bị hại" trực tiếp thì chưa có sự trình bày sự việc rõ ràng, cụ thể.
CSDK thì đương nhiên là phải thanh minh rồi.
Ngay Min, Mod chắc cũng chưa nắm rõ mọi thông tin chính xác đến đâu nên cũng chưa đưa ra quyết định cụ thể. Vậy cần thiết phải có sự đối chứng của Cụ RQL và CSĐK. Tất nhiên OF không phải là Tòa Án, nhưng đang cần sự khách quan, chính xác, trung thực trong vụ này.
Ngay trong hành xử mà quá sơ hở để người khác không tham cũng nổi lòng tham thì mình cũng nên nhận là mình có lỗi. Vậy đây Cháu thiết nghĩ đây là bài học chung cho tất cả chúng ta. Trong hơn 70k thành viên thì chắc chắn sẽ có người nọ người kia, điều đó không thể tránh khỏi. Vậy không thể loại trừ được sẽ còn thành viên như CSĐK và những chuyện như này sẽ tái diễn - tương tự thì đã có mấy vụ rồi (bên BVC). Tứ hải giai huynh đệ, Cuộc sống không thể thiếu niềm tin nhưng mình cư xử đúng mức thì vừa giữ được cho mình và cho mọi người mà không để mất khoảng cách, sự e dè với newbie.
Ai cũng chỉ muốn OF là vui vẻ và chia sẻ thôi các Cu, Mợ nhỉ.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Trời, em vừa đọc hết 37 trang... mệt quá ạ.
Đúng là: Một mất mười ngờ !
99% là lừa đảo không thành, 1% là ngẫu nhiên trùng hợp.

Tuy nhiên, dù chỉ là 1% thì cũng nên làm sáng rõ vấn đề, phẩm giá con người là quan trọng. Nếu là lưu manh thì em nghĩ phải tẩn cho "tan xương nát thịt" mới được. Còn nếu vô tội thì em nghĩ đó là mong ước của tất cả chúng ta.

Đây là một bài học lớn cho cả người có 4B và những người chưa có 4B.

vudinhquang

Xe container
Thế bây giờ đi OFF phải cảnh giác hả các cụ. Không biết có khi nào nó bỏ thuốc mê vào rượu không nhỉ?????

namlieu102vnn

Xe điện
Còn 1 việc nữa, em là em hay lưu số điện thoại trong danh bạ điện thoại, thế nên lúc không có điện thoại trên tay chả may có việc phải gọi cho ai đó thì chịu chết, vì nhớ sao nổi số điện thoại
cứ bỏ qua chuyện điện thoại , giả sử có người như cậu này (mới quen biết) mà cậu ta mượn xe như thế này thì cụ đánh giá như thế nào và xử lý ra sao ?

tranvespa

Xe tải
Phải làm cho ra nhẽ các cụ ợ. Không khéo nghi oan lại làm em nó ..." TỔN THƯƠNG" :-?

giangvhung

Xe hơi
Cụ này đúng là kiếm truyện tưởng tượng! có như thê thì CSDK nó đã nói rồi cần cụ phải trình bày :-?? Vào Gara thì xác minh phát là ok ngay chứ lại để cụ ngồi đấy mà hoang tưởng :-"

LuckyCar

Xe container
Em đọc một mạch hết 38 trang, từ đầu đến cuối. Phải nói rằng đây đúng là câu chuyện thời sự và bài học kinh nghiệm quý báu cho nhiều người.

Đương sự sinh năm 90 thì còn ít tuổi quá mà đã có vẻ đú (xin lỗi em không biết dùng từ gì) theo các cụ hơi quá, đọc cả thớt em thấy tần suất nhậu của chú SV này hơi bị nhiều; hoặc là em nhà quê không biết gì chứ hồi em bằng tuổi nó chỉ biết xe đạp và lâu lắm mới tụ tập uống vài chén với vài đứa bạn nhân dịp sinh nhật gì đó.

Về chuyện điện thoại hết pin em cho là vô lý, ai dùng điện thoại mà chả biết không thể một phát hết ngay được, sắp hết nó chả báo ầm ầm, cái điện thoại của em nó báo hết pin thì em phải gọi được cả chục cuộc gọi ngắn hoặc để chờ cả ngày nó mới hết hẳn, mà cứ cho là nó hết hẳn thì để một lúc pin nó hồi lại chí ít cũng có thể bật lên lấy được số để mượn điện thoại ai đó gọi lại.

Kết luận của em là thằng cu này chắc chắn có ý định xấu, thôi thì để thận trọng chúng ta cứ gọi là "có dấu hiệu lừa đảo". Em đề nghị các cụ cứ pót hết thông tin nó ra cho những người lương thiện khác biết mà tránh. Em gái mà nó nói là Gấu trong cũng dễ thương đấy chứ, mong sao em ấy biết trước khi quá muộn.

minh0075

Xe điện
Ơ,đúng là thằng này 1 cuộc nhậu mà chơi 2 áo trắng ,đen thật,có cụ nhắc em mới để ý---Hóa ra nó họ nhà tắc kè rồi.

anhcobra

Xe container
Cụ này đúng là kiếm truyện tưởng tượng! có như thê thì CSDK nó đã nói rồi cần cụ phải trình bày :-?? Vào Gara thì xác minh phát là ok ngay chứ lại để cụ ngồi đấy mà hoang tưởng :-"
Hố hố, không biết đọc à? thế nào là giả sử, ở cái thớt này ngoài chuyện chửi bới ra thì còn cái gì hay hơn nữa đâu?

anhcobra

Xe container
cứ bỏ qua chuyện điện thoại , giả sử có người như cậu này (mới quen biết) mà cậu ta mượn xe như thế này thì cụ đánh giá như thế nào và xử lý ra sao ?
Xử lý là không cho mượn chứ còn sao nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng