Thông báo khẩn về đồng chí CSDK

Trạng thái
Thớt đang đóng

KiaCD5numberone

Xe tăng
Đến lúc này sau khi nghe ý kiến hết của các cụ/mợ, em nói rõ hơn về nhân thân CSDK để các cụ tự nhân định nhé.

Cách đây hơn 1 tháng, CSDK đến với GCC trong một trường hợp không giống ai. Khi thấy GCC hẹn hò tổ chứ Of rúc trên thớt GCC thì CSDK có nhẩy vào chém gió xin tham gia vì địa điểm of rúc gần nới CSDK ở.( Y như với Chi hội HTX). Lúc đấy mọi người chưa hề biết CSDK là ai nên cũng vui mồm OK. Khi thành viên GCC đang of rúc thì CSDK xuất hiện thì mọi người hơi ngỡ ngàng vì quá trẻ. Và càng ngỡ ngàng hơn nữa khi giới thiệu là Sinh viên, không có oto chỉ có xe máy, SN 85. Vì diễn đàn là Fun nên GCC cũng cứ giao lưu để tìm hiểu thêm. Sau đó CSDK có xin ra mắt như điều lệ GCC và chém gió như thần. Vụ việc nên đến đỉnh điểm khi mọi người can thiệp CSDK cần biết giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt. Gần đây nhất thành viên GCC cũng bắt đầu cách ly dần CSDK ra khỏi các cuộc of rúc vì thấy thành viên này không bình thường, không trung thực ( không tiện nói ra đây) và hơn nữa là nhân thân không rõ ràng.
Sự việc mới chỉ dừng ở đây thì đột ngột xảy ra chuyện bên HTX. Xâu chuổi lại toàn bộ sự việc thì thấy CSDK đã la liếm rất nhiều hội và việc CSDK vào tham gia diễn đàn Otofun không đơn thuần là FUN mà đã có kế hoạch cụ thể, chi tiết cho hành vi của mình. Hành vi đó sẽ được thực hiện khi thời cơ đã chín muồi.

Chính vì thế, GCC post lên đây để toàn OF hãy cảnh giác với các trường hợp như thế này. Vì nếu không post thì chắc chắn sẽ có nạn nhân tiếp theo., gây nên hiệu ứng không tin tưởng lẫn nhau giữa các thành viên Otofun, cái mà Otofun đã mất rất nhiều thời gian để gây dựng được.

Vài dòng chia sẻ với các Cụ/mợ

Chỉnh sửa cuối:
Cháu đọc 1 mạch hết 40 trang và thật không thể ngờ được. Cháu cũng là thành viên của nhà GCC đây ạ và cũng 1 lần đi OFF được diện kiến với CSDK nhưng chưa nói chuyện được câu nào và có nghe nói là sau vụ đó thì cu cậu sẽ gia nhập GCC. Không may sau buổi OFF đó cháu bị tai nạn thành ra nằm nhà và cũng không lên diễn đàn được. Đến hôm nay vào mới giật mình vì chuyện lại xảy ra như này. Tự dưng lại nghĩ đến mấy tiêu chí của người Đức đề ra cháu đưa lên đây để các cụ/mợ tham khảo.
Người Đức đã có 3 kết luận:
Thứ nhất: Không cho người khác mượn bàn chải đánh răng.
Thứ hai: Không cho người khác mượn vợ (hoặc chồng)
Thứ ba: Không cho người khác mượn ô tô
Hì...hì... thế mà nhà cháu cũng đã từng vi phạm 1 trong 3 điều này rồi đấy ạ. Rút kinh nghiệm vậy.
Đấy là quan điểm của người Đức các cụ nhé.
Có gì không phải các cụ/mợ đừng ném đá cháu.

Còn với nhà GCC từ trước đến nay sinh hoạt trên tiêu chí anh em một nhà. Mọi chuyện vui buồn đều cùng nhau chia sẻ. Không ngờ CSDK lại để ảnh hưởng lớn đến uy tín của GCC như vậy. Vì là mem mới và từ trước đến nay chưa có điều này xảy ra trên OF như vậy nên cháu cũng ủng hộ quan điểm nên làm đến cùng để đưa ra OF làm bài học cho tất cả mọi người cùng rút kinh nghiệm.
Em cũng không định xpam trong này nữa nhưng vì thấy cụ đưa ra cái tiêu chuẩn của người Đức vào em thấy nó bị sai ở mục 2 nên em sửa lại chút "cái này cụ nào đã sống ở châu âu thì rất rõ ạ"
Thứ 2 : Vợ thì có thể cho mượn được chứ ô tô thì nhất khoát là không ! " Gấu nhà em ai mượn em cũng cho mượn , vì cũng hết khấu hao rồi m
à"
Em có ý kiến thế này :

Khi bác CD5 đưa bài này lên đây là để cảnh báo một hiện tượng có thực trên OF. Hoàn toàn không có ý kết tội hay không kết tội. Lý do : Các bác HTX đã tha cho CSDK, không truy cứu tiếp (Mặc dù lúc đấy hoàn toàn có thể làm được)

Vậy chúng ta tự rút bài học cho bản thân và cũng không cần tranh luận về có tội hay không có tội , xử lý kiểu gì..v.v...

Em nghĩ thớt này có thể dừng lại ở đây là đủ rồi!
Cái này em thấy cụ Sơn rách nói chuẩn đấy ạ !
Hầu như tất cả những người chứng kiến sự việc từ đầu đến bây giờ đều không phát biểu gì hoặc phát biểu ít , không phải người ta không dám nói hay có một sự khuất tất gì trong vụ việc này mà nhiều cụ trên này có những comment nghi ngờ lập luận này nọ !!!!
Hôm nay em sẽ thay mặt mọi người trả lời các cụ các mợ " em không biết các cụ ý có đồng ý không ?"
1 - Nhiều cụ vào hỏi sao không đưa chi tiết sự việc lên ?
Em xin trả lời là sự việc diễn biến như đúng như những gì Em và Cụ Slating đã trình bày , còn về chi tiết hơn các cụ có cần em phải kể trong thời gian từ lúc 17h30 đến 22h30 chúng em làm gì đại loại gọi điên cho trung tâm Vina xem có định vị được vị trí điên thoại không , rồi gọi điện hỏi thăm cụ A cụ B cụ C để lấy thông tin , bàn tính xem liệu có tai nạn hay xẩy ra chuyện gì ??? Nếu các cụ thực sự cần những chi tiết đấy Em sẽ tường trinh cho các cụ nhé !
2 - Nhiều cụ vào hỏi sao không làm cho ra Ngô ra Khoai làm rõ xem hành vi trên có phải lừa đảo hay không ?
Em xin thưa với các cụ rằng để làm gì ạ ? Em thấy nhiều cụ vào đọc mấy chục trang xong và phán cứ như đúng rồi , có cụ còn muốn phải đưa ra được bằng chứng cụ thể để chứng minh CSDK lừa đảo thì mọi người mới tin !? Vậy cho em hỏi lại cụ định chứng minh cái gì ạ hay cụ muốn chắc phải có lời ghi âm nhận tội ? Nếu cụ nào muốn tìm hiểu kỹ việc này thì mời lúc nào rỗi rãi qua HTX đi ọp cùng chúng em để biết chi tiết nhé !
3 - Các cụ hỏi sao không tẩn cho chừa ?
Em xin thưa cụ Lủi cũng không phải là người không dám sử tay chân nhưng khi biết nó mới mới sinh năm 1990 thì quay sang nói nhỏ với em " Mịe em mà bị bắt đền sớm thì F1 cũng gần bằng nó" chỉ cần nói thế các cụ chắc cũng hiểu tại sao mà cụ Lủi lại bỏ qua và còn nhắc nhở giáo dục đối tương ân cần !
4 - Thật sự cụ CD5 đưa bài này cũng muốn đưa ra một lời cảnh báo và rút kinh nghiệm cho toàn OF , chứ không phải đưa lên đây để mổ sẻ hay luận tội CSDK vì cũng như cụ
Đúng là "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân".

Mà em thấy, có một số ông cũng thối bỏ mựa đi ấy. OF có phải là tòa án để đi phân xử đúng sai hết mọi thứ trong xã hội được đâu. Nhiều thứ, nó ở vùng mờ, làm sao phân định rạch ròi, trắng đen, phải trái được.

Với việc cụ thể của hội HTX như trên, em thấy, chỉ cần report lại tình tiết, hiện tượng như vậy, để mọi người cùng biết và nâng cao cảnh giác là đủ. Còn cụ thể, những việc khác, thì tùy theo nạn nhân xử lý với đối tượng thôi.
nói em thấy rất có lý có tình !
5- Vụ việc xẩy ra cũng đã vẽ lên cộng đồng OF một vết mờ rồi vì vậy xin các cụ đừng vào tô cho nó đậm hơn nữa !
Em cũng xin đề nghi Min Mốt đóng thớt này lại vì sự việc em thấy coi như kết thúc rồi !

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Theo em nên thớt này nên dừng tại đây,quá đủ để kết luận về phẩm cách của một member,đóng thớt là để mọi người suy ngẫm còn hơn cứ bàn ra tán vào 5 người 10 ý.

Về vụ việc trên,quan điểm của em là các kụ nên xét theo động cơ,chứ không nên đi vào kết quả !
Lý do biện minh cho hành động thì có nhiều,nhưng cái mà ta nhìn nhận ra được là đồng chí "cuộc sống dễ kiếm" là có ý đồ xấu !

E43000

Xe tăng
Em thấy mọi ý kiến, góp ý chỉ là tham khảo, quan trọng là cụ "bị hại" thấy OK là được.

Còn muốn định tội thì phải nhờ tới PL ợ.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo dõi topic đến giờ bắt đầu chán rồi. Một là nếu k xử lý tiếp thì min mod khóa lại, 2 là nếu xử lý thì đưa ra phương án và update tình hình

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thông tin cũng đã đủ, em đóng thớt này tại đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng