[Funland] Thôi xong, Hunsen làm hại cả thế giới rồi

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Ai trả giùm em cái phi thuyền cho mợ mun này về đi e cái
Cụ có tin không Mỹ sẽ là anh hùng cứu cả TG vì Mỹ thích mình như thế như anh hùng trong phim bom tấn.

Mỹ sẽ là quốc gia tìm ra vacxin chữa Covid 19/ Em cá với Cụ đấy vì em là người trời/ Em biết trước được tương lai

Vấn đề bi kịch loài người ở đây là .

Kẻ nào tạo ra chất độc , kẻ đó chắc chắn sẽ có chất giải>

Vấn đề là thỏa thuận ngầm đã xong.

Việc của Mỹ bôi nhọ TQ và nâng cao vị thế anh hùng của mình đã kết thúc.

seed0608alo

Xe buýt
Sư bố thằng nào tư vấn cho anh Sen vụ này. Giờ thì a đì cho ko ngóc lên dc

Gagarose

Xe điện
Cụ có tin không Mỹ sẽ là anh hùng cứu cả TG vì Mỹ thích mình như thế như anh hùng trong phim bom tấn.

Mỹ sẽ là quốc gia tìm ra vacxin chữa Covid 19

Vấn đề bi kịch loài ngườ ở đây là .

Văn phong dòng gạch chân quen nhỉ
Thôi tiễn cụ về nước cho tôi nhờ, TQ tự tay bóp d, tung virus ra lại đi đổ cho Mỹ

seed0608alo

Xe buýt
Cụ cho rằng ai nhiễm Covid 19 cũng chết ạ :D

Tỷ lệ tử vong là bao nhiêu %
Tỷ lệ khỏi bệnh là bao nhiêu %

Tất cả các hành khách khi cập cảng tại Cambodia đều đã được khám sức khỏe.

Sau đó 1 Bà Cụ 83 tuổi có dấu hiệu , chưa xét nghiệm đừng vội nói là nhiễm Covid vì còn phải thử máu, phân tích máu.

Cách ly để kiểm tra không có nghĩa là đã nhiễm Covid 19 nhé.

Còn phải chụp phổi xem có viêm phổi, còn nếu chỉ sốt và ho thì :D
Cụ bà cos kết quả dương tính với virut rồi còn kt gì nữa cụ

chachipheo

Xe buýt

Mỹ sẽ là quốc gia tìm ra vacxin chữa Covid 19/ Em cá với Cụ đấy vì em là người trời/ Em biết trước được tương lai

Mợ đúng là người trời thật rồi ! Toàn nói chuyện trên trời nên chẳng ai hiểu ....hic

Tonydo

Xe buýt
Chuẩn bị đóng cửa khẩu, biên giới Việt - Cam thì mệt lắm. Phía bắc giáp anh Tập, phía Nam giáp anh Hun.
Theo e anh Hunsen ko nhất thiết phải thế.

omerta77

Xe điện

Cái này thì em tin :))

Gagarose

Xe điện
Mợ đúng là người trời thật rồi ! Toàn nói chuyện trên trời nên chẳng ai hiểu ....hic
méo phải người trời đâu, mà người nước lạ bên cạnh đấy
văn phong quen thuộc

Vova

Xe container
Mỹ - WHO đã kết hợp với Cambodia kiểm tra sức khỏe của từng đó con người trên tàu rồi Cụ ạ.
Không ai có nhiễm virus nhé.
Mỹ với WHO với Căm giỏi quá đi mất, kiểm tra được sức khỏe rồi còn biết là không có ai nhiễm virus nữa. Trong khi hội Nhật kém vật vã, cả cái du thuyền Diamond Princess từ khoảng chục chú nhiễm ban đầu giờ lên đến gần 500, lý do là mỗi ngày cũng chỉ xét nghiệm được tối đa cho 300 người.

Future 141.48

Xe buýt
Đội tư vấn của cụ Sen sao lại có thể '' ngớ ngẩn'' vậy? 。 Đã cho tầu cập cảng thì cách ly đủ 14 ngày theo hướng dẫn của WHO- vừa được tiếng, lại an toàn. Trên tàu chắc đủ lương thực thực phẩm có sẵn để cung cấp cho cả tàu chứ? hay lại sợ phải nuôi cả đội trên tàu 14 ngày nên mới cho họ đi luôn??

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu các bác sĩ , y tá, hộ lý sợ dịch ai sẽ chữa bệnh cho bệnh nhân.

Con virus covid19 này không gây tử vong nhanh và nhiều như H5N1 ( cúm gà)
Đấy là việc của họ phải làm, cũng như công an trông thấy cướp cầm dao thì phải phi vào, bộ đội có giặc thì phải cầm súng phi ra, tóm lại là k phải việc của người có chuyên môn tốt nhất ngồi im cho người khác nhờ

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Bao nhiêu bs vẫn tiếp xúc trực tiếp đó.
Đấy là việc của họ phải làm, cũng như công an trông thấy cướp cầm dao thì phải phi vào, bộ đội có giặc thì phải cầm súng phi ra, tóm lại là k phải việc của người có chuyên môn tốt nhất ngồi im cho người khác nhờ

gocart

Xe cút kít
Đội tư vấn của cụ Sen sao lại có thể '' ngớ ngẩn'' vậy? 。 Đã cho tầu cập cảng thì cách ly đủ 14 ngày theo hướng dẫn của WHO- vừa được tiếng, lại an toàn. Trên tàu chắc đủ lương thực thực phẩm có sẵn để cung cấp cho cả tàu chứ? hay lại sợ phải nuôi cả đội trên tàu 14 ngày nên mới cho họ đi luôn??
Thiếu thông tin nên dẫn đến suy đoán sai.
Vấn đề của con tàu là phải lang thang đủ 14 ngày mới đc cập bờ ai về nhà đấy. Ko phải thế giới ghét bỏ gì.
Giờ thì những người còn lại sẽ bị 14 ngày cách ly tại Cam + 14 ngày cách ly khi về quê hương.

gocart

Xe cút kít

Con rắn nó là vua tạo chất độc đấy mà chưa thấy tạo ra chất giải, chúng cắn nhau chết như thường lệ.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cụ mà sợ đến thế em nói cho Cụ nghe Tiền là thứ nhiều vị khuẩn vì trùng nhất.
TQ 1 quốc gia không tiền mặt đang đi khử trùng Tiền đấy.

VN chẳng làm nổi đâu.

Cụ nên cầu nguyện đi :D
Mợ xem mấy cái phim tàu bê đê xong ngồi rao rảng vớ vẩn. Chả ai nghe đâu

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Ai đồ tượng đài của e ngoài Lý đồng chí dứt khoát phải là cụ Hun Xen kính mến.

Dcm of, cứu 1 n hơn xây 7 tầng tháp, nhẽ nào cả thế giới 7 tỏi để cho con tàu 1000 nhân mạng lênh đênh mãi đến gục chết. Tiếp đón họ có cả who, chuyên gia Mỹ cùng thăm khám, cả 2 đều nức nở cảm ơn cụ tổng Hun chửa ngớt nhời. Lây nhiễm á, hàng vạn con đường lây nhiễm, đừng đổ tại Campuchia để xổng 1 con.

Hun Xen, cụ đồng chí mãi sáng ngời tính thiện. Corona đáng sợ, nhưng đáng sợ hơn cả là nỗi hoảng loạn về nó. Em khắc ghi danh ngôn soi sáng của cụ đồng chí.
Đcmn of lần nữa.
Mày chửi dcm of à thằng bệnh này. Cút xéo về tq mà bưng bô cho thằng bố tàu nhà mày. Lũ chúng m là bệnh dịch thì phải cách ly

Future 141.48

Xe buýt
Thiếu thông tin nên dẫn đến suy đoán sai.
Vấn đề của con tàu là phải lang thang đủ 14 ngày mới đc cập bờ ai về nhà đấy. Ko phải thế giới ghét bỏ gì.
Giờ thì những người còn lại sẽ bị 14 ngày cách ly tại Cam + 14 ngày cách ly khi về quê hương.
Nói như vậy là cả cụ Sen và đội trợ lý đều đi ngược với khuyến cáo của WHO và mấy nước đang có dịch đang thực hiện cách ly 14 ngày. Sau này mà có dịch lại kêu gọi trợ giúp của WHO và các nước ???

VCHDHN

Xe container
Ít ra em và các Cụ cũng nhận thấy lãnh đạo Cambodia Họ đang thông qua bản thân cố gắng xây dựng quảng bá hình ảnh đất nước con người rất tốt.
Em cũng biết là lãnh đạo Cambodia họ rất muốn quảng bá cho du lịch nhưng Họ không biết làm từ đâu, nhưng Họ đã đi đúng hướng rồi đấy.

Người TQ cảm thấy rằng đến với Cambodia họ như đang được nghênh đón như 1 vị khách quý.
Cambodia du lịch đã có lợi rồi.

P/S Đặc biệt du khách trên tàu toàn khách Châu Âu ( thuộc tầng lớp trung lưu và thượng trong xã hội có rất nhiều TIỀN )
Chưa chắc đâu. Giờ mà toang ra thì họ lại nhìn xứ sở này như 1 nơi thiếu thông tin, thiếu văn minh ( mới thể hiện đón tiếp bằng bắt tay, ôm ấp hun hít...) trong lúc đại dịch như thế.

gocart

Xe cút kít
Nói như vậy là cả cụ Sen và đội trợ lý đều đi ngược với khuyến cáo của WHO và mấy nước đang có dịch đang thực hiện cách ly 14 ngày. Sau này mà có dịch lại kêu gọi trợ giúp của WHO và các nước ???
Tiêu chuẩn WHO là tiêu chuẩn dạng tối thiểu mà thôi.
Cam mới đo thân nhiệt cho 20 người mà kết cả tàu an toàn thì có khi còn thua một đám cưới ở Hạ Long: