[Funland] Thôi xong, Hunsen làm hại cả thế giới rồi

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Xua đuổi một người nạp nhiều thông tin nhưng tư duy không lý trí , để tình cảm bệnh bệnh , bập bùng nó chen vào rồi lơ lửng lại bay ra :))
Ý Cụ bảo em tư duy như một người đàn ông nhưng hành động giống như một người phụ nữ sao :D
Cái hay nhất của em là em không dùng lý trí quyết định hành động em dùng phần tình cảm tốt đẹp nhất của con người để quyết định và đánh giá một hành động.
Trên đời này không có sự lựa chọn nào là Đúng là Sai.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Hành động của Hun diễn ra trong lúc cao trào Corola đã bắt đầu đi xuống, thế giới đã hiểu rõ hơn về mức đô, nguy cơ lây nhiễm, phương pháp giảm thiểu...
Cho dù các giáo sư, các tổ chức y tế cảnh báo theo đúng chức năng của họ, nhưng một thực tế rõ ràng là ở Thái và Cam và nhiều nước khác không bùng nổ dịch từ hàng chục ngày qua. Con corola ở các nước này không gây ra hoảng loạn và xáo trộn xã hội sâu sắc như tại TQ.
Vây xét một cách toàn diện thì anh Hun được nhiều hơn mất;
Cứ chờ xem !
Ít ra em và các Cụ cũng nhận thấy lãnh đạo Cambodia Họ đang thông qua bản thân cố gắng xây dựng quảng bá hình ảnh đất nước con người rất tốt.
Em cũng biết là lãnh đạo Cambodia họ rất muốn quảng bá cho du lịch nhưng Họ không biết làm từ đâu, nhưng Họ đã đi đúng hướng rồi đấy.

Người TQ cảm thấy rằng đến với Cambodia họ như đang được nghênh đón như 1 vị khách quý.
Cambodia du lịch đã có lợi rồi.

P/S Đặc biệt du khách trên tàu toàn khách Châu Âu ( thuộc tầng lớp trung lưu và thượng trong xã hội có rất nhiều TIỀN )

seamannb

Xe buýt
Nếu 1 du thuyền bị nhiễm bệnh và họ trở thành một bệnh viện bất đắc dĩ trên biển và không một quốc gia nào dám cho họ cập cảng.
Tất cả hành khách hàng nghìn nạn nhân chết vì không được cứu chữa.
Du thuyền đó trở thành 1 con tầu MA trong ám ảnh của loài người muôn đời về sau.
Lịch sử sẽ chửi bới cả thế hệ đang sống trên trái đấy này.

Cụ có tưởng tượng ra CON TÀU MA đó nó sẽ ám ảnh nhân loại như thế nào không ?
Nó là một minh chứng về bản chất không tính người của loài người.

Thế giới có 1 tổ chức là Lực lượng gìn giữ hòa bình, hàng năm các quốc gia vẫn cử binh lính, y tá, bác sĩ đến vùng chiến. Họ đi để bảo vệ hòa bình.

Vậy tại sao hành động của Hun Sen lại bị quy tội là ngu dốt bởi những lãnh đạo hèn nhát đang núp bóng hô hào kia.
Lờ Đờ xứ Quảng Ninh nhà ta bất cứ Tàu thuyền nào cũng cấm. Em cũng làm Lờ Đờ được.

Cứu tàu thuyền, cho tàu thuyền cập cảng là một hành động đáng ca ngợi, đáng để ngưỡng mộ.
Chỉ có quốc gia tiểu nhược mới sản sinh ra những công dân sợ chết đến mất nhân tính như thế.
Hiểu như em/chú thì đúng là bệnh em/chú nặng thật. Ko phải là thế giới hoặc các quốc gia để 1000 người đó lênh đênh và chớt trơn bỉn nhé, mà là ai trên tàu bị thì sẽ được đón xuống chữa và có hướng dẫn cách ly trên tàu cụ thể. Như cái tàu đang ở Nhựt ý.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Ít ra em và các Cụ cũng nhận thấy lãnh đạo Cambodia Họ đang thông qua bản thân cố gắng xây dựng quảng bá hình ảnh đất nước con người rất tốt.
Em cũng biết là lãnh đạo Cambodia họ rất muốn quảng bá cho du lịch nhưng Họ không biết làm từ đâu, nhưng Họ đã đi đúng hướng rồi đấy.

Người TQ cảm thấy rằng đến với Cambodia họ như đang được nghênh đón như 1 vị khách quý.

P/S Đặc biệt du khách trên tàu toàn khách Châu Âu ( thuộc tầng lớp trung lưu và thượng trong xã hội có rất nhiều TIỀN )
nói như cụ thì khác gì đánh bạc mạng sống
NÓ mà bùng ra thì mấy đồng du lịch có đủ bù đắp cho thiệt hại khủng khiếp mà nó sẽ có thể gây ra kh ông, lúc nó muôn đời bị chửi. Đây là lấy số ngu thôi cụ ơi, đừng có nâng cao quá

hai.tranhr

Xe container
Iem nghĩ cách làm có trí tuệ trong trường hợp này nên là:

1. Hỗ trợ nhân đạo: cho tàu neo ngoài khơi gần bờ biển.
2. Chu cấp: cung cấp lương thực, nhu yếu phẩm cho con tàu.
3. Đội ngũ y tế: tổ chức, sắp xếp và vận chuyển đội ngũ y tế "Quốc tế" lên tàu để phòng và chống dịch.
4. Quảng bá: nhồi thông tin liên tục liên quan đến hành động nhân đạo này.

Vừa lợi dân, vừa lợi nước mình, vừa lợi nước bạn, vừa nhân văn.

Không có quyết định nào là "Hoàn toàn đúng" hay "Hoàn toàn sai", vấn đề là TÂM và TẦM của người tổ chức thôi. TÂM thì đã có, còn TẦM thì dường như chưa thấy đâu trong quyết định này của anh Sen.

Heo sữa

Xe hơi

Cũng là 1 cách quảng bá du lịch. Nhưng phải cân nhắc thiệt hơn, nhỡ chẳng may bùng phát dịch thì sao. Chính đồng bào Cam chịu hậu quả, khách du lịch nước khác sẽ chỉ biết là Cam có dịch, một đất nước không an toàn (điều kiện y tế không đảm bảo), và chỉ có 1 số ít người trên du thuyền cảm kích.

seamannb

Xe buýt

WHO là 1 tổ chức chuyên môn thuộc Liên hợp quốc, trường hợp họ ko xử lý được thì Liên hợp quốc sẽ đứng ra xử lý. Đây là đại dịch bệnh, là bệnh tật chứ ko phải cơ hội làm tiền hay quảng bá hình ảnh gì gì. Mọi việc phải làm theo giới chuyên môn, theo y lệnh chứ ko phải lãnh đạo chính quyền chỉ đạo nọ kia.

gocart

Xe cút kít

Mọi chuyện như một giấc mơ cho đến khi Malay phát hiện ca nhiễm đầu tiên.
Giờ gần 1000 con người bị cách ly trên bờ và dưới tàu.
Nhưng Cambodia ko phải là Nhật.
Việc giải cứu khó hơn nhiều.

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhà mình thì chỉ có Lờ Đờ chứ làm gì có Lãnh Đạo.
Lờ Đờ nên cấm cấm hết, hô hào dịch bệnh ngồi phòng kín.
Nhìn Hun Sen không thấy xấu hổ sao ?

Dù sao đi nữa Cambodia các lãnh đạo đang rất cố gắng làm du lịch, quảng bá hình ảnh đất nước con người thân thiện bác ái.

Năm 2020 Diệu Bảo em thề sẽ sang Cambodia du lịch.
Em nghĩ cụ nên sang đó ở hẳn luôn cũng được, du lịch làm giề rồi lại phải về :))

hai.tranhr

Xe container
Liều lĩnh thật, haizzz

nhchaiduong

Xe tải
Khổ thân cái dân tộc cam bốt bị nguyền rủa, hết nạn diệt chủng giờ ăn quả kèo này vớ vẩn tuyệt cmn chủng ...

Gagarose

Xe điện
Ý Cụ bảo em tư duy như một người đàn ông nhưng hành động giống như một người phụ nữ sao :D
Cái hay nhất của em là em không dùng lý trí quyết định hành động em dùng phần tình cảm tốt đẹp nhất của con người để quyết định và đánh giá một hành động.
Trên đời này không có sự lựa chọn nào là Đúng là Sai.
Không có sự lựa chọn nào đúng sai mà cụ chửi lờ đờ như hát hay
tiêu chuẩn kép bỏ mịa
đứng trên cương vị lđ, em lo an toàn cho dân của em trước. Đó là sự lựa chọn của lđ
mà đã là sự lựa chọn thì cũng có sự lựa chọn hàng nghìn nạn nhân chết không được cứu chữa nhưng hàng triệu người khác được an toàn
sống để không chết chứ không phải đ trở thành anh hùng (Puzo)

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Cứu 😆😆
Có thằng ngu nào đi rước họa vào thân không?
Đây là đại dịch nó liên quan đến mạng sống, sự tồn vong của 1quốc gia.
Nhìn TQ là biết, dân nó còn xem nhau như là hủi, thế thì tại sao ta lại đi rước mấy thằng hủi vào nhà?
Húng Xèng giờ đang đái ra máu rồi
Đọc thêm cho bớt ngu đi
AI nói TT Hun Sen làm màu
Ai nói TT Hun Sen nịnh bợ TQ

Ông ấy Làm màu hay nịnh bợ TQ để làm gì ?

Để mang lại những điều tốt đẹp nhất cho quê hương mình, cho đất nước mình, để phát triển du lịch cho quê hương mình điều đó có gì sai ?

Trên hết tất cả em nhận thấy rằng TT Hun Sen là 1 lãnh đạo đang hết lòng vì dân vì nước ông ấy.

Em thích một lãnh đạo như thế có sao không ?

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân cái dân tộc cam bốt bị nguyền rủa, hết nạn diệt chủng giờ ăn quả kèo này vớ vẩn tuyệt cmn chủng ...
Các Cụ khẩu nghiệp thật đấy. Đến bao giờ các Cụ mới hiểu thế nào là bác ái, thế nào là mong may mắn đến cho người khác nhỉ.
Các Cụ không nhận ra rằng sơ Tâm của các Cụ còn đáng sợ hơn cả Virus Covid 19.

Gagarose

Xe điện
Các Cụ khẩu nghiệp thật đấy. Đến bao giờ các Cụ mới hiểu thế nào là bác ái, thế nào là mong may mắn đến cho người khác nhỉ.
Các Cụ không nhận ra rằng sơ Tâm của các Cụ còn đáng sợ hơn cả Virus Covid 19.
Bác ái là phải ra quyết định lựa chọn giữa sự an toàn của dân tộc mình quốc gia mình với một nhúm người chưa chắc đã chết ở trên con tàu kia
Bác ái gì một hành động hồ đồ gây họa cho cả 3 châu lục không kiểm soát được

thanks69

Xe buýt

Có lẽ cũng không đơn giản như vậy bởi vì anh Hun là lãnh đạo già dặn kinh nghiệm, hành động của anh ấy bao trùm và tương tác ở mức độ cao.
Rất có thể do ĐSQ Mỹ nhờ cậy chính phủ anh Hun cho tàu cập bến để bốc khách mà hầu hết là dân các nước phát triển về nước. Họ cũng đã phối hợp làm xét nghiệm và họ cũng thừa đủ hiểu biết có người trong giai đoạn ủ bệnh sẽ âm tính. Như vậy ưu tiên là giải tỏa người, còn con corola không phải là ghê gớm lắm nếu nhìn ra phía ngoài TQ.
Một loạt hành động của anh Hun trong đợt cúm này cho thấy CPC đang trong thời cơ phát triển và ham muốn sự trỗi dậy của đế quốc Ăngkor !

Kiabuoisang

Xe container
AI nói TT Hun Sen làm màu
Ai nói TT Hun Sen nịnh bợ TQ

Ông ấy Làm màu hay nịnh bợ TQ để làm gì ?

Để mang lại những điều tốt đẹp nhất cho quê hương mình, cho đất nước mình, để phát triển du lịch cho quê hương mình điều đó có gì sai ?

Trên hết tất cả em nhận thấy rằng TT Hun Sen là 1 lãnh đạo đang hết lòng vì dân vì nước ông ấy.

Em thích một lãnh đạo như thế có sao không ?
Trên này cũng ko muốn nc về 9 trị; cơ mà cụ nên đọc nhiều hơn nữa thì sẽ hiểu hì.

chachipheo

Xe buýt

Phanthiai

Xe hơi
Quảng cáo du lịch kiểu Cam thì khác gì tung clip sếc cho nổi đâu