[Funland] Thôi miên để lừa đảo rút tiền bank

vu nhat hung

Xe buýt
Cụ nói đến độ như thế này thì chắc cụ phải bị mới tin rồi
Thằng bạn em nó như lãnh cảm ấy trước giờ chả yêu ai chứ nói gì gái. Nhà nó nghèo chỉ tập trung làmăn thôi cụ ạ
Nó là bị 1 thằng tới hỏi đường, khu Linh Đàm. Cụ rảnh đi bộ dưới sảnh lúc vắng vắng có khi gặp đấy.
Em với nó thân nhau nó mà bị như trên nó cũng chả dấu e làm gì. Chuyện kinh khủng hơn còn nói được mà
Nó có tài thôi miên giỏi ntn thì việc méo gì phải đi lừa thằng khố rách áo ôm bạn cụ?Nó tìm mấy a đi Bim,Mẹc lừa cho sướng cái thằng người.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ cho e hỏi,bọn thôi miên ở quê mợ sao k ra lừa mấy cửa hàng vàng chỗ Mợ Yến ấy,làm mấy cửa hàng là đc nghìn cây,thôi miên nhà thuốc lấy mấy đồng bạc lẻ làm gì?
Nhà thuốc ở quê vắng, người bán đơn lẻ, mỗi nhà vài chục triệu cũng không ít đâu cụ. Em thách kẹo cụ thôi miên được ở hàng vàng nhà mợ Yến đấy. Mấy anh cao to đen (không biết có hôi không:))) ở đó không dần cụ cho ra bã mới lạ :)). Chẳng có thằng ngu nào đến tiệm vàng đông người để thôi miên cả.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Cách đây mấy chục năm, em cũng thôi miên cực siêu: Làm 1 em theo về ăn ở với em từ bấy đến giờ.
Bây giừo thì chịu roài!

vu nhat hung

Xe buýt
Nhà thuốc ở quê vắng, người bán đơn lẻ, mỗi nhà vài chục triệu cũng không ít đâu cụ. Em thách kẹo cụ thôi miên được ở hàng vàng nhà mợ Yến đấy. Mấy anh cao to đen (không biết có hôi không:))) ở đó không dần cụ cho ra bã mới lạ :)). Chẳng có thằng ngu nào đến tiệm vàng đông người để thôi miên cả.
Vâng,cũng chỉ có những thằng ngu ms thôi miên để lấy mấy đồng tiền lẻ thôi mợ nhỉ?Mà đã có tài thôi miên thì sợ méo gì mấy thằng vệ sĩ đấy,thôi chết cmn miên luôn,thấy mợ cũng chịu khó đọc sách mà dễ tin vào những thứ ntn kể cũng lạ

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ cho e hỏi,bọn thôi miên ở quê mợ sao k ra lừa mấy cửa hàng vàng chỗ Mợ Yến ấy,làm mấy cửa hàng là đc nghìn cây,thôi miên nhà thuốc lấy mấy đồng bạc lẻ làm gì?
Cụ nói làm em nhớ lại chuyện cách đây 2 năm bọn em quây bắt 1 con mụ lừa tráo vàng. Mụ này béo. Tầm hơn 55 tuổi, đi lừa các tiệm vàng trong tp. Chỉ sau 3-5 hôm mặt mũi mụ tràn ngập trên các hội nhóm vàng, clip đầy đủ. Lần ấy mụ dạt lên Hàng Bạc, lừa được 2-3 nhà. Hôm đó lừa đến nhà 1 bạn hàng em, mọi người bí mật báo nhau quây, nhưng ai cũng ngờ ngợ nên đều phải phi ra xem mặt xong cửa hàng mới giữ người.
Các cụ mợ hình dung, mợ ấy lừa ở giữa chợ, bọn em đi từ đầu chợ, cuối chợ lên hỗ trợ. Mụ thấy chủ tiệm hơi bất thường, sinh nghi nên chạy ra lấy xe phóng thẳng về hướng em đang đi lên. Nói thật cả đời em chưa bao giờ bắt trộm cướp nên thấy mụ phóng mạnh về phía mình, em chỉ cố chạy ra được giữa đường vài bước thôi xong là mụ vượt qua thoát mất.
Sau đấy mấy anh em đứng lại nói chuyện, tiếc hùi hụi , vừa sợ vừa buồn cười. Mụ này sau đấy mất mặt. Nên lừa ở chỗ hẻo lánh ít người với ít va chạm thôi, lừa trên chợ ace phím nhau nhau lắm, ko bắt được thì mai là mặt sáng trưng khắp diễn đàn, fb bán vàng rồi. Đừng đùa :D

vu nhat hung

Xe buýt
Cụ nói làm em nhớ lại chuyện cách đây 2 năm bọn em quây bắt 1 con mụ lừa tráo vàng. Mụ này béo. Tầm hơn 55 tuổi, đi lừa các tiệm vàng trong tp. Chỉ sau 3-5 hôm mặt mũi mụ tràn ngập trên các hội nhóm vàng, clip đầy đủ. Lần ấy mụ dạt lên Hàng Bạc, lừa được 2-3 nhà. Hôm đó lừa đến nhà 1 bạn hàng em, mọi người bí mật báo nhau quây, nhưng ai cũng ngờ ngợ nên đều phải phi ra xem mặt xong cửa hàng mới giữ người.
Các cụ mợ hình dung, mợ ấy lừa ở giữa chợ, bọn em đi từ đầu chợ, cuối chợ lên hỗ trợ. Mụ thấy chủ tiệm hơi bất thường, sinh nghi nên chạy ra lấy xe phóng thẳng về hướng em đang đi lên. Nói thật cả đời em chưa bao giờ bắt trộm cướp nên thấy mụ phóng mạnh về phía mình, em chỉ cố chạy ra được giữa đường vài bước thôi xong là mụ vượt qua thoát mất.
Sau đấy mấy anh em đứng lại nói chuyện, tiếc hùi hụi , vừa sợ vừa buồn cười. Mụ này sau đấy mất mặt. Nên lừa ở chỗ hẻo lánh ít người với ít va chạm thôi, lừa trên chợ ace phím nhau nhau lắm, ko bắt được thì mai là mặt sáng trưng khắp diễn đàn, fb bán vàng rồi. Đừng đùa :D
Vâng,vụ tráo vàng e cũng nghe kể nhiều,nhưng đấy là lừa đảo trộm cắp,chứ giờ cứ nghe cái chuyện bị thôi miên rồi mất tiền nó cứ buồn nôn mợ ạ,Tk 21 r mà sao lắm người u mê thế

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng,cũng chỉ có những thằng ngu ms thôi miên để lấy mấy đồng tiền lẻ thôi mợ nhỉ?Mà đã có tài thôi miên thì sợ méo gì mấy thằng vệ sĩ đấy,thôi chết cmn miên luôn,thấy mợ cũng chịu khó đọc sách mà dễ tin vào những thứ ntn kể cũng lạ
Mình dừng đây cụ nhỉ. Thôi miên hay dùng chất hướng thần để đưa người khác vào trạng thái vô thức không phải là thứ gì đó cao siêu mà người VN không làm được. Tài liệu rất sẵn, đọc hay không là quyền của mỗi người, tuy nhiên nên trang bị kiến thức trước khi tranh luận. Người ta ứng dụng thôi miên trong ngành tội phạm học, y tế (điều trị sang chấn tâm lý, giảm đau cho các ca sinh nở - một số nơi trên thế giới đã làm,...) vân vân và mây mây. Loài cây để điều chế "hơi thở của quỷ" cũng đã trồng ở VN chứ chẳng cần xa xôi tận châu Mỹ.
Các cụ không thấy không có nghĩa là không có. Em dừng vấn đề này tại đây.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Ồi, thế thì ra canh Ngân hàng mà thôi miên mấy người rút tiền ấy. Em thấy các công ty đi rút tiền tỉ có nhõn một em kế toán với ông lái xe.
Hoặc là mấy hàng vàng, kim cương đơn lẻ (Trần Bình Trọng có cái to đoành) em thấy chỉ có nhân viên tha thướt với ông bảo vệ già khọm.

vu nhat hung

Xe buýt
Mình dừng đây cụ nhỉ. Thôi miên hay dùng chất hướng thần để đưa người khác vào trạng thái vô thức không phải là thứ gì đó cao siêu mà người VN không làm được. Tài liệu rất sẵn, đọc hay không là quyền của mỗi người, tuy nhiên nên trang bị kiến thức trước khi tranh luận. Người ta ứng dụng thôi miên trong ngành tội phạm học, y tế (điều trị sang chấn tâm lý, giảm đau cho các ca sinh nở - một số nơi trên thế giới đã làm,...) vân vân và mây mây. Loài cây để điều chế "hơi thở của quỷ" cũng đã trồng ở VN chứ chẳng cần xa xôi tận châu Mỹ.
Các cụ không thấy không có nghĩa là không có. Em dừng vấn đề này tại đây.
Dạ vâng,ta nên dừng lại
Ps.Mợ có biết ở đâu có bán loại thuốc hướng thần gì đó ở đâu k ag?E mua một ít để phun vào mặt Hồ Duy Hải để kết thúc vụ án đã kéo dài 12 năm

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng,vụ tráo vàng e cũng nghe kể nhiều,nhưng đấy là lừa đảo trộm cắp,chứ giờ cứ nghe cái chuyện bị thôi miên rồi mất tiền nó cứ buồn nôn mợ ạ,Tk 21 r mà sao lắm người u mê thế
Em không đọc câu chuyện tranh luận của hai cụ mợ nên không rõ thế nào. Còn những trường hợp em gặp thì bọn lừa đảo này nó cứ luôn mồm luôn tay kiểu làm người ta mất tập trung xong xao nhãng và ko đề phòng, bị cuốn theo nó.

hminh2005

Xe điện
Em bây giờ mới hầu được các cụ: Sự thể như sau, người nhà em đi chợ khu Vĩnh Phúc gần Bưởi, không ở trên đó mà chỉ là đến nhà ông bà thôi. Đang đi gặp 1 người chào hỏi săn đón hỏi tên, nơi làm đúng .... Sau đó có mời chào mua hạt gì đó. Sau đó có thêm 1-2 người hùa cùng. Từ lúc đó không hiểu sao lên xe đi cùng hội đó, đến chỗ phổ biến công dụng hạt đó rồi đi cùng ra bank rút tiền để trả. Tất cả đều rất "vô ý thức" như bị bỏ bùa mê, hay bị thôi miên. Từ trước giờ chưa bao giờ gặp tình huống đó và cũng chưa bao giờ tham gia mua bán mấy cái trò khuyến mại trá hình, nhất là thuốc thang, lá vớ vẩn ngoài đường ... Bản thân ở nhà cũng có người bị lừa như vậy (lâu rồi) nên cũng rất cảnh giác. Nhưng có hai nghi vấn:
1. Là bị theo dõi nên biết tên, CQ làm việc trường ĐH đã từng học
2. Sau khi làm quen thì mọi việc làm đều rất vô thức như là bị thôi miên

Tiền đã mất rồi, coi như của đi thay người tháng cô hồn nhưng công nhận có lúc sao con người bị điều khiển dễ như vậy ?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Dạ vâng,ta nên dừng lại
Ps.Mợ có biết ở đâu có bán loại thuốc hướng thần gì đó ở đâu k ag?E mua một ít để phun vào mặt Hồ Duy Hải để kết thúc vụ án đã kéo dài 12 năm
Có thuốc đó thì cụ Tổng chả mua gấp về cho mấy cải củi trong lò.

2concua

Xe hơi
Nó có tài thôi miên giỏi ntn thì việc méo gì phải đi lừa thằng khố rách áo ôm bạn cụ?Nó tìm mấy a đi Bim,Mẹc lừa cho sướng cái thằng người.
lừa dân đen mới không bị truy cứu ăn dần chứ như các cháu trộm cá koi của nhà mấy anh Bim Mẹc thì chạy đi đâu hả cụ?
Mà không phải thôi miên, chính xác là bị đánh thuốc cụ nhé.
Cụ là cứ phải bị hoặc người nhà bị mới tin. Mà có khi người nhà cụ bị cụ cũng chả tin đâu.
Bây giờ mình bảo có, cụ bảo ko thì nó cũng chẳng đi đến đâu cả. Cụ muốn tìm thuốc thì hỏi mấy anh trong nghề chứ chả ai trên này mang miếng ăn đến cho cụ đâu.
Cụ lại còn mang cả Hồ Duy Hải ra nữa thì mình cũng chịu.

Chỉnh sửa cuối:

lacettiGG

Xe điện
Giống kiểu mấy em chân dài cặp với đại gia xong lại quay ra tố bị lạm dụng ấy nhờ :D

vu nhat hung

Xe buýt
lừa dân đen mới không bị truy cứu ăn dần chứ như các cháu trộm cá koi của nhà mấy anh Bim Mẹc thì chạy đi đâu hả cụ?
Mà không phải thôi miên, chính xác là bị đánh thuốc cụ nhé.
Cụ là cứ phải bị hoặc người nhà bị mới tin. Mà có khi người nhà cụ bị cụ cũng chả tin đâu.
Bây giờ mình bảo có, cụ bảo ko thì nó cũng chẳng đi đến đâu cả. Cụ muốn tìm thuốc thì hỏi mấy anh trong nghề chứ chả ai trên này mang miếng ăn đến cho cụ đâu.
Cụ lại còn mang cả Hồ Duy Hải ra nữa thì mình cũng chịu.
E chỉ thắc mắc là tại sao cơ quan điều tra Kong An k dùng phương pháp này để làm rõ vụ án Hồ Duy Hải?