[Funland] Thôi miên để lừa đảo rút tiền bank

Khongbiaruou

Xe máy
Em cũng bị, cứ có tiền về đến cửa nhà là tự động đưa cho đứa khác...

tranvanlong

Xe điện
Em được tin báo nhà em có người đang đi chợ bị mấy thanh niên tiếp xúc nói họ tên, cơ quan ... đúng như thật. Sau đó ko rõ thế nào lại cunbgf nhau ra bank rút tiền trả bọn nó cho mấy cái hạt vớ vẩn gì ? Em chưa về nhà để hỏi kỹ nên hỏi các cụ trên này cụ thể hành vi lừa đó là như thế nào mà mình lại vào bank rút tiền trả cho bọn nó được ?
Em nghe nó không hợp lý. Người nhà cụ luôn mang sổ TK theo người à. Mà về nhà lấy sổ TK thì nó bẩu trong nhà có tiền, vàng đưa luôn cho tiện.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E cũng cố học mấy bài, gặp e nào xinh tươi là triển thôi :))

supersanhdieu

Xe buýt
E cũng bị một vụ ntn: khoảng năm 2010, lúc đó có phong trào đi LS mua đồ. E đang đứng tại t2 Trung tâm thế giới phụ Phụ nữ ở Tân Thanh trong lúc chờ ăn bút phê và xem hồng lâu mộng thì có một gỉrl khoảng 30 tuổi ra nói nhờ thử hộ đôi giày định mua cho chồng vì girl nói em có hình dáng giống với người chồng của girl em tưởng thật nên cũng thử giúp sau đó không hiểu thế nào tự nhiên biến mất chiếc điện thoại Nokia e 72 (Thời đó e mua hơn 10tr) và cả ví luôn.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
E cũng bị một vụ ntn: khoảng năm 2010, lúc đó có phong trào đi LS mua đồ. E đang đứng tại t2 Trung tâm thế giới phụ Phụ nữ ở Tân Thanh trong lúc chờ ăn bút phê và xem hồng lâu mộng thì có một gỉrl khoảng 30 tuổi ra nói nhờ thử hộ đôi giày định mua cho chồng vì girl nói em có hình dáng giống với người chồng của girl em tưởng thật nên cũng thử giúp sau đó không hiểu thế nào tự nhiên biến mất chiếc điện thoại Nokia e 72 (Thời đó e mua hơn 10tr) và cả ví luôn.
Trong lúc cụ thử giày thì đồng bọn nó móc chứ sao.
Mà E72 của cụ có mạ vàng không, hồi đấy em cũng mua E72 có gần 8 củ :-?

Chỉnh sửa cuối:

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng mợ nào 18+ thôi miên rồi đưa em lên giường thôi.

meomun346

Xe container
Cách đây 1 tuần em cũng có đứa bạn dừng đèn đỏ và có 1 thanh niên dừng bên cạnh hỏi han mấy câu, chả hiểu sao lại đưa cho nó cái điện thoại iphone 11 và đưa cho nó cái thẻ có 20tr trong tài khoản và đọc mật khẩu nó rút sạch (có 2 thẻ ngân hàng, 1 thẻ có tiền và 1 thẻ không có tiền lại đưa nó cái thẻ có tiền) đi về đến gần nhà mới phát hiện ra là không hiểu sao lại đưa điện thoại và thẻ cho nó :( em còn trêu may nó không bảo đi nhà nghỉ với nó :D
Bà hàng xóm nhà em cũng vậy cụ ạ. Chắc nó theo dõi từ chỗ rút tiền. Bà cầm 16 triệu trong người, qua chỗ dừng đèn đỏ có 2 đứa con gái đi 1 xe máy, hỏi nhờ bà đổi cho chút tiền lẻ lấy may (nó khen bà đẹp lão). Rồi chẳng biết thế nào bà đưa hết tiền cho 2 đứa, lúc về chỉ thấy còn cái túi.

meomun346

Xe container
Em viết xong mới đọc bài của cụ. Chuẩn luôn :D
Bà cụ hàng xóm nhà em ko bị uống nước gì cả cụ ơi, chỉ là bà đi bộ trên vỉa hè, ngang qua chỗ 2 đứa nó dừng chờ đèn đỏ. Chúng hỏi bà cụ để đổi tiền lẻ thôi, vậy là bị luôn, đưa hết tiền cho nó. Đèn đỏ chỗ ấy thường vắng người.

meomun346

Xe container
He he, em cũng chả tin. Toàn chuyện lừa bịp trẻ con. Cụ tung ra cái trang wiki, trong đó có 2 cái link tham khảo, 1 dẫn đến báo công an cơ mà trống không, 1 dẫn đến bài báo khoa học cơ mà chả nói gì đến hiệu ứng thôi miên.
Cụ lần sau đọc wiki thì cũng tin vừa vừa phai phải thôi. Nếu cần kiểm chứng thì ít ra cũng phải xem nó "tham khảo" ở đâu cụ nhé. Nguồn tham khảo mà ko đúng thì nói gì cũng không tin được. Cũng giống như cụ dẫn ra link vớ vẩn thì đoạn bạn cụ bị gì gì đấy cũng ứ tin được :P
Cái wiki đó cũng đáng tin phần nào thôi cụ ơi. Tự em cũng sửa được 1 đoạn trong wiki tiếng Việt đấy ạ; nhưng là phần nói về cây hoa giấy thôi :)):)):))

kdchuyennghiep

Xe tăng
Em được tin báo nhà em có người đang đi chợ bị mấy thanh niên tiếp xúc nói họ tên, cơ quan ... đúng như thật. Sau đó ko rõ thế nào lại cunbgf nhau ra bank rút tiền trả bọn nó cho mấy cái hạt vớ vẩn gì ? Em chưa về nhà để hỏi kỹ nên hỏi các cụ trên này cụ thể hành vi lừa đó là như thế nào mà mình lại vào bank rút tiền trả cho bọn nó được ?
Em võ đoán là n nhà cụ có khi lô đề, nợ nần gì đó rùi làm trò, chứ mặt ngu như e bao nhiêu lần chả thấy thằng đel nào thôi miên cả!

congngo

Xe điện
Thôi miên cái gì, bị chúng nó dàn cảnh lừa bán hạt chữa bách bệnh thôi, mất tiền vừa sợ vừa xấu hổ thì bịa ra thôi miên. Bà cô em cùn bị lừa mất hơn chục củ cuối năm ngoái.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Do nữ giới thần kinh yếu hơn, phản kháng kém hơn. Quê em năm ngoái một loạt các nhà thuốc bị thôi miên, tự động gom hết tiền đưa nó. Camera ghi lại hết mà chưa tóm được.
Em có thuốc thôi miên đấy, hôm nào cafe iem mời Trang thử nhá ;))

mrspooky

Xe tăng
Thôi miên mà lại còn sai khiến bao việc thế em chả dại gì đi thôi miên mấy bà già. Lừa đảo thì em mới chọn đối tượng là già cả dễ tin người, có bị phát hiện cũng dễ thoát.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em hóng cụ nào báo em bị chứ không phải bạn em, người nhà, người quen, nghe nói.. vì nếu có loại thuốc đấy chả phải đi lừa mà đăng ký số Visa đang hoàng chỉ cần bán cho cq điều tra tội phạm cũng ối tiền.

muoibaconcho

Xe điện
Em chỉ cần thôi miên được mấy em xinh tươi thôi ;))
Cái đấy thì dễ. Cụ cầm xấp ảnh tổng thống mẽo phất qua phất lại trước mặt các em ý là thôi miên đc ngay. Càng nhiều ảnh thôi miên càng nhanh nhé.

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo iem thì Bị cho ăn thịt lừa thôi chứ Thôi miên giề.
Như iem á, chỉ bị thôi miên bởi đội chân dài xinh xắn thôi, chứ bùa ngài méo nào mà dính vào iem được :D
ko dg đó cụ, em có đứa bạn vào nhà lấy tiền đưa hết , sg nại ra cây rút đưa sạch cho nó

HN_2012

Xe tăng
Theo iem thì Bị cho ăn thịt lừa thôi chứ Thôi miên giề.
Như iem á, chỉ bị thôi miên bởi đội chân dài xinh xắn thôi, chứ bùa ngài méo nào mà dính vào iem được :D
Cái này nhiều người bị rồi cụ, nhưng em cũng nghĩ không phải thôi miên mà là bị dính thuốc mê mất ý thức tự kiểm soát và hành động theo sự chỉ đạo của người nói chuyện nhưng cũng chỏ trong 5-10 phút thôi, em đã biết 1 trường hợp bàn thẻ điện thoại vừa mua thẻ về mấy triệu nó vào hỏi mua đưa hết thẻ cho nó rồi đổi cầm con iPhone 4 tầu đểu lúc sau bừng tỉnh chạy ra tìm thì nó đi mất rồi.