[Funland] Thôi miên để lừa đảo rút tiền bank

hai.tranhr

Xe container
Mấy ngày trước đứa bạn em cũng bị. Ngay khu Linh Đàm. Đang đi bộ thì nó vẫy lại hỏi đường. Không biết sau thế nào mà đưa nó điện thoại + ví mà ví hôm ấy ko có tiền nên nó lấy thêm cái chứng minh thư (em đoán là để mình ko làm lại được thẻ ngân hàng). May mà thằng bạn em mỗi app ngân hàng lại để 1 mã khác nhau nên nó ko vào được.
Làm thằng bé suy sụp mất mấy hôm vì mới thất nghiệp còn mất đồ. Xong phải mua con iphone 5 ghẻ để dùng. Confirm thật 100% chứ ko phải vợ lừa chồng nhé các cụ.
Quả này iem đoán như sau:
Bước 1: một em xinh đẹp, ăn mặc mát mẻ tiến lại gần xin đi nhờ xe.
Bước 2: Củ thằng Cân nên đồng ý đèo em nó.
Bước 3: Em nó bỗng dưng mệt trong người, choáng váng và đề nghị rẽ vào KS bên kia đường.
Bước 4: Củ thằng Cân tập 2, rẽ ngay vào KS.
Bước 5: Cõng iem nó lên phòng trong trạng thái "háo hức".
Bước 6: Sau 10', thì bỗng có tiếng gõ cửa phòng liên tục.
Bước 7: Mở cửa ra, gặp đội đầu gấu của em kia kêu lại bắt quả tang ngoại tình với vợ của thằng đầu gấu.
Sau đấy thì chúng nó bẩu gì nghe nấy... có bao tiền đưa hết.
Bước 8: Báo công an? Không dám là cái chắc.
Bước 9: Bịa ra vụ "Thôi miên".

Iem đoán vậy ạ :D

shiluo

Xe container
Cách đây 1 tuần em cũng có đứa bạn dừng đèn đỏ và có 1 thanh niên dừng bên cạnh hỏi han mấy câu, chả hiểu sao lại đưa cho nó cái điện thoại iphone 11 và đưa cho nó cái thẻ có 20tr trong tài khoản và đọc mật khẩu nó rút sạch (có 2 thẻ ngân hàng, 1 thẻ có tiền và 1 thẻ không có tiền lại đưa nó cái thẻ có tiền) đi về đến gần nhà mới phát hiện ra là không hiểu sao lại đưa điện thoại và thẻ cho nó :( em còn trêu may nó không bảo đi nhà nghỉ với nó :D
Thôi miên vào nhà nghỉ thì nó chọn có tiêu chí cụ ạ, không bị thôi miên không phải là chuyện vui đâu :D

binhsu7273

Xe cút kít
Bị Gái thôi miên thì sướng dồi, Cháu bị Ông này thôi miên mấy chục năm mà vẫn chưa hết Ngẫn đây. :(

ca-ngoi-tien-trinh-dola-hoa-tong-thong-venezuela-cam-on-chua_1.jpg

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện tương tự xảy ra nhiều, đó là tội phạm dùng thuốc này. Một người bạn của em đã bị, hoàn toàn là sự thật các cụ đừng chủ quan.

trích đoạn
Loại thuốc được bọn tội phạm thường dùng để xóa trí nhớ và làm mất ý thức tạm thời của nạn nhân, hình thức có thể là bí mật bỏ thuốc vào nước hoặc vẩy bột thuốc vào mặt của nạn nhân, hoặc được hòa với sữa, nước, thuốc lá hay qua đường hô hấp, thường được những tên trộm và bắt cóc dùng trong các quán rượu địa phương. Khi trúng phải, nạn nhân rơi vào trạng thái vô thức và trở nên ngoan ngoãn nghe lời, về nhà lấy hết của cải hay đến ngân hàngrút sạch tiền để đưa cho những tên tội phạm, họ sẽ đưa toàn bộ trang sức, tiền, chìa khóa xe, thậm chí còn rút cả tiền ngân hàng để đưa cho chúng, khi tỉnh lại họ mới nhận ra đã mất đồ và hoàn toàn không nhớ kẻ đó là ai, một số người phụ nữ bị bỏ thuốc trong nhiều ngày, bị hãm hiếp và bán vào nhà chứa.[2] Chỉ cần thổi Scopolamine vào mặt người đi đường là vài phút sau họ sẽ nằm trong sự sai khiến họ bị bảo làm gì cũng được giống như trẻ em.
Sợ thật đấy.
Nhưng "vô thức" thế đếch nào lại chừa lại phần Tài sản có giá trị + tài khoản ngân hàng, thì lại "có thức" thế hả bác??

Hay hè.

2concua

Xe hơi
Quả này iem đoán như sau:
Bước 1: một em xinh đẹp, ăn mặc mát mẻ tiến lại gần xin đi nhờ xe.
Bước 2: Củ thằng Cân nên đồng ý đèo em nó.
Bước 3: Em nó bỗng dưng mệt trong người, choáng váng và đề nghị rẽ vào KS bên kia đường.
Bước 4: Củ thằng Cân tập 2, rẽ ngay vào KS.
Bước 5: Cõng iem nó lên phòng trong trạng thái "háo hức".
Bước 6: Sau 10', thì bỗng có tiếng gõ cửa phòng liên tục.
Bước 7: Mở cửa ra, gặp đội đầu gấu của em kia kêu lại bắt quả tang ngoại tình với vợ của thằng đầu gấu.
Sau đấy thì chúng nó bẩu gì nghe nấy... có bao tiền đưa hết.
Bước 8: Báo công an? Không dám là cái chắc.
Bước 9: Bịa ra vụ "Thôi miên".

Iem đoán vậy ạ :D
Cụ nói đến độ như thế này thì chắc cụ phải bị mới tin rồi
Thằng bạn em nó như lãnh cảm ấy trước giờ chả yêu ai chứ nói gì gái. Nhà nó nghèo chỉ tập trung làmăn thôi cụ ạ
Nó là bị 1 thằng tới hỏi đường, khu Linh Đàm. Cụ rảnh đi bộ dưới sảnh lúc vắng vắng có khi gặp đấy.
Em với nó thân nhau nó mà bị như trên nó cũng chả dấu e làm gì. Chuyện kinh khủng hơn còn nói được mà

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mà thế nào mấy chuyện thôi miên này toàn do mấy chị em phụ nữ kể nhỉ?
Do nữ giới thần kinh yếu hơn, phản kháng kém hơn. Quê em năm ngoái một loạt các nhà thuốc bị thôi miên, tự động gom hết tiền đưa nó. Camera ghi lại hết mà chưa tóm được.

lekimcuong

Xe tăng
Em được tin báo nhà em có người đang đi chợ bị mấy thanh niên tiếp xúc nói họ tên, cơ quan ... đúng như thật. Sau đó ko rõ thế nào lại cunbgf nhau ra bank rút tiền trả bọn nó cho mấy cái hạt vớ vẩn gì ? Em chưa về nhà để hỏi kỹ nên hỏi các cụ trên này cụ thể hành vi lừa đó là như thế nào mà mình lại vào bank rút tiền trả cho bọn nó được ?
Cụ phải nên về nhà hỏi kỹ đi rồi hãy lập thớt.

Huthasa

Xe container
Cụ nói đến độ như thế này thì chắc cụ phải bị mới tin rồi
Thằng bạn em nó như lãnh cảm ấy trước giờ chả yêu ai chứ nói gì gái. Nhà nó nghèo chỉ tập trung làmăn thôi cụ ạ
Nó là bị 1 thằng tới hỏi đường, khu Linh Đàm. Cụ rảnh đi bộ dưới sảnh lúc vắng vắng có khi gặp đấy.
Em với nó thân nhau nó mà bị như trên nó cũng chả dấu e làm gì. Chuyện kinh khủng hơn còn nói được mà
Bảo bạn mợ em gửi 500 củ nếu tìm đc thằng thôi miên kia.

Xe nội lước

Xe container
Em được tin báo nhà em có người đang đi chợ bị mấy thanh niên tiếp xúc nói họ tên, cơ quan ... đúng như thật. Sau đó ko rõ thế nào lại cunbgf nhau ra bank rút tiền trả bọn nó cho mấy cái hạt vớ vẩn gì ? Em chưa về nhà để hỏi kỹ nên hỏi các cụ trên này cụ thể hành vi lừa đó là như thế nào mà mình lại vào bank rút tiền trả cho bọn nó được ?
Cụ tìm đọc trên goole: " mùi của quỷ"

Huthasa

Xe container

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ việc nghi ngờ, tuỳ. Em biết thuốc này vì chính công an nói khi người bạn báo án.
Và nó cũng chẳng phải là thôi miên bùa ngải gì hết, là tội phạm dùng thuốc đó.
Cụ tìm đọc trên goole: " mùi của quỷ"
Em đúng là không tin thật nhưng có tính tò mò nên tìm thêm thông tin về mấy cái Scopolamine với Hơi thở của quỷ thì thấy thế này:
Trên thế giới có thuốc tên Scopolamine bán theo đơn, dùng để ngăn nôn mửa, giá không đắt lắm.
Scopolamine hay “Hơi thở của quỷ” mà mạng đồn đại thì toàn thấy bán lậu ở các cửa hàng thuốc kích dục. Việt Nam chưa thấy ghi nhận trường hợp nào gây án bằng món này. Thế nên cụ có contact của tay xxx nói với mợ và bạn mợ thì cho em, em báo cấp trên kỷ luật nó vì tung tin đồn nhảm:

Hoài cổ

Xe tải
Chuyện tương tự xảy ra nhiều, đó là tội phạm dùng thuốc này. Một người bạn của em đã bị, hoàn toàn là sự thật các cụ đừng chủ quan.

trích đoạn
Loại thuốc được bọn tội phạm thường dùng để xóa trí nhớ và làm mất ý thức tạm thời của nạn nhân, hình thức có thể là bí mật bỏ thuốc vào nước hoặc vẩy bột thuốc vào mặt của nạn nhân, hoặc được hòa với sữa, nước, thuốc lá hay qua đường hô hấp, thường được những tên trộm và bắt cóc dùng trong các quán rượu địa phương. Khi trúng phải, nạn nhân rơi vào trạng thái vô thức và trở nên ngoan ngoãn nghe lời, về nhà lấy hết của cải hay đến ngân hàngrút sạch tiền để đưa cho những tên tội phạm, họ sẽ đưa toàn bộ trang sức, tiền, chìa khóa xe, thậm chí còn rút cả tiền ngân hàng để đưa cho chúng, khi tỉnh lại họ mới nhận ra đã mất đồ và hoàn toàn không nhớ kẻ đó là ai, một số người phụ nữ bị bỏ thuốc trong nhiều ngày, bị hãm hiếp và bán vào nhà chứa.[2] Chỉ cần thổi Scopolamine vào mặt người đi đường là vài phút sau họ sẽ nằm trong sự sai khiến họ bị bảo làm gì cũng được giống như trẻ em.
Em chả tin. Khủng thế mà tội phạm hạng bét biết dùng, tội phạm cao cấp không biết dùng. Doanh nhân dùng ký hợp đồng, cán bộ dùng khi ký biên bản, lđ dùng khi khí hiệp định...mây mây

Mocoitinh

Xe hơi

trích đoạn
He he, em cũng chả tin. Toàn chuyện lừa bịp trẻ con. Cụ tung ra cái trang wiki, trong đó có 2 cái link tham khảo, 1 dẫn đến báo công an cơ mà trống không, 1 dẫn đến bài báo khoa học cơ mà chả nói gì đến hiệu ứng thôi miên.
Cụ lần sau đọc wiki thì cũng tin vừa vừa phai phải thôi. Nếu cần kiểm chứng thì ít ra cũng phải xem nó "tham khảo" ở đâu cụ nhé. Nguồn tham khảo mà ko đúng thì nói gì cũng không tin được. Cũng giống như cụ dẫn ra link vớ vẩn thì đoạn bạn cụ bị gì gì đấy cũng ứ tin được :P

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
He he, em cũng chả tin. Toàn chuyện lừa bịp trẻ con. Cụ tung ra cái trang wiki, trong đó có 2 cái link tham khảo, 1 dẫn đến báo công an cơ mà trống không, 1 dẫn đến bài báo khoa học cơ mà chả nói gì đến hiệu ứng thôi miên.
Cụ lần sau đọc wiki thì cũng tin vừa vừa phai phải thôi. Nếu cần kiểm chứng thì ít ra cũng phải xem nó "tham khảo" ở đâu cụ nhé. Nguồn tham khảo mà ko đúng thì nói gì cũng không tin được. Cũng giống như cụ dẫn ra link vớ vẩn thì đoạn bạn cụ bị gì gì đấy cũng ứ tin được :P
Báo công an trống không chính là cái trang em đưa bên trên đấy. Trong bài báo đấy nó nói toàn là tin đồn, VN chưa ghi nhận trường hợp nào. Toàn bọn bán thuốc kích dục nói phét để bán hàng cho mấy thằng tìm cách xơi gái ấy mà.

coquay

Xe container
Hình như thôi miên kèm với thuốc mê gì đấy, chúng đi theo nhóm khoảng 4,5 người tiếp xúc với nạn nhân rồi làm đủ trò làm cho con mồi quay quay rồi lừa lấy tiền.
Em nhớ gần 8 năm trước, mẹ đang ngồi trông hàng cho em có 4,5 người vào ch hỏi rất nhiều làm cho mẹ em mất tập trung.
Hỏi chán chê các thứ rồi chúng lại gạ cầm nhờ túi sách đầy nước hoa, mẹ e chả biết tí gì về nước hoa nước hoét luôn, mà bà ngồi coi hàng thì làm gì mang nhiều tiền đâu.
E ko hiểu bọn nó làm trò gì mà mẹ em còn qua nhà bên cạnh mượn 20tr đưa cho chúng, chúng để lại cái túi có mấy chục lọ nước hoa đểu.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Bài báo này có sai sự thật?
Thế bạn mợ có kể là được nó mời uống nước hay hút thuốc phà vào mặt gì không?
Theo PGS TS Nguyễn Hữu Đức thì chất này có nhiều trong cà độc dược, VN không thiếu mà chưa từng bắt được vụ nào gây án bằng hay mua bán món này, kì ghê!
Nhà khoa học gì mà hết “có thể” đến “được cho là”, chắc cũng toàn đọc wiki.
Nếu mợ đọc được tiếng Anh thì chịu khó đọc hết bài này về “50,000 vụ gây án bằng scopolamine ở Columbia”, để xem việc hút thuốc xomg phà vào mặt nó có hiệu quả không nhé.

Mocoitinh

Xe hơi
Bài báo này có sai sự thật?
Bó tay với lều báo của chúng ta, em thấy bên dưới còn đề PGS. TS của nợ gì đó nữa chứ. Thế mà copy nguyên xi từ cái trang wiki cụ dẫn trước đó. Đạo văn trắng trợn. :D

Bản thân bài báo cũng oánh võng linh tinh, toàn phỏng đoán với kể chuyện khơi khơi, ai kiểm chứng được. Với cả thuốc mê với thuốc "thôi miên" nó khác nhau nhé cụ. Oánh thuốc mê cho mệt mỏi rồi thì moi móc cướp giật thủ thứ nạn nhân chả làm gì được. Chứ bảo em oánh thuốc thôi miên xong rồi dụ nọ dụ kia em vẫn đếch tin được he he he.

Mà cứ nhắc tới cụm "hơi thở của quỷ" là em lại liên tưởng tới mấy bác hôi miệng mới sợ chứ :P

Mocoitinh

Xe hơi
Thế bạn mợ có kể là được nó mời uống nước hay hút thuốc phà vào mặt gì không?
Theo PGS TS Nguyễn Hữu Đức thì chất này có nhiều trong cà độc dược, VN không thiếu mà chưa từng bắt được vụ nào gây án bằng hay mua bán món này, kì ghê!
Nhà khoa học gì mà hết “có thể” đến “được cho là”, chắc cũng toàn đọc wiki.
Nếu mợ đọc được tiếng Anh thì chịu khó đọc hết bài này về “50,000 vụ gây án bằng scopolamine ở Columbia”, để xem việc hút thuốc xomg phà vào mặt nó có hiệu quả không nhé.
Em viết xong mới đọc bài của cụ. Chuẩn luôn :D

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Em viết xong mới đọc bài của cụ. Chuẩn luôn :D
Pha thuốc mê cho ngủ lăn quay thì nghe còn được chứ đánh thuốc để dụ dỗ làm đủ chuyện như ra ngân hàng rút tiền thì đúng là chuyện của chị em bán hàng online. Mà hút thuốc xong phà khói thì nạn nhân chưa ngấm mình đã tự lột quần áo ra đường nhảy múa rồi :D