[Thảo luận] Thời buổi ... LOẠN!

HollowKnight

Xe hơi
Bá cáo các cụ kinh nghiệm của em cũng bị 1 thằng xe máy ăn vạ. Em cũng chơi trò dừng xe xuống chửi luôn. Ai dè mấy thằng xe ôm gần đó chạy ra vung mũ bảo hiểm. Em phải chạy tọt vào xe rú ga chạy mất dạng ạ. Có khi đi 4B vẫn nên có mũ bảo hiểm, để có cái mà đánh nhau

vietran

Xe ba gác
Cụ chủ thớt gặp phải thằng điên rồi, có nhẽ do rịu hoặc đúng lúc thời tiết nóng ẩm nên chập mạch.
Cụ k nên bỏ chạy hay ép xe, việc nhỏ có thể dẫn đến việc to khôn lường, có người có khi chỉ vì 100 khìn xxx phạt mà bỏ chạy mất mạng.
Khi xảy ra việc quan trọng nhất là thái độ của mình, ra đường nên ăn mặc ngầu một chút, nếu phải đeo cavat thì hết giờ tháo ra, mở thêm quả cúc ngực, mặt lạnh như m.ư.t ngâm, tay đút túi quần hoặc áo,vvv
Không nên dùng tuýt tháo lốp hoặc ném gạch đá rất nguy hại đến tính mạng đối phưong, chưa đánh được nó mặt đỏ, đánh xong mặt mình lại tái. Nên dùng xịt hoặc súng điện, hiệu quả mà lành, quay đơ xong k để lại dấu tích gì và gây hậu quả gì trừ khi mình muốn.
Giá thành cũng hợp lý khoảng 1,2 t đến 1,7 t là ok:41: Cụ mà gí vào cháu cháu nảo OFER thì đừng bấm nhé(b):21::))

mr. châu

Xe đạp
đọc bài cụ chủ thread xong em chết cười. gọi điện thoại cho người thân lại gọi cho gấu :21: thế cụ không có anh, em bạn bè ở gần khu vực đấy ạ?

pipilazi

Xe tăng
Chuyện của cụ hài vãi chưởng, em đọc mà cứ buồn cười mãi, lộn cả ruột :)):)):))(b)

captured

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hết 11 trang rồi mà chả thấy cụ nào có cùng ý tưởng với em.

Theo em thì các cụ cứ thủ sẵn chừng 5 chục viên gạch vỡ sau cốp xe. Thằng nào muốn chơi các cụ cứ vỗ vai bảo nó xuống xem cái cốp mở sẵn, chắc chả phải động thủ gì đâu

margic

Xe tải
Cụ đi về nhà là hơi liều rùi. Mong cụ lần sau cắt đuôi cửn thựn:)):)):)):))

duyhiep_utc

Xe đạp
Em thấy kụ quả có hơi nhát, nhưng tình hình là thằng này nó ko ăn vạ kụ đâu, em thấy nó có khí khái đấy tuy ko bị kụ động vào nhưng nó vẫn akay vì kụ gián tiếp làm nó ngã, nó kêu kụ ra nói chuyện thì kụ ko ra nên nó nghĩ kụ nhát nó lại càng làm tới. Về sau may kụ có bình xịt nên nó mới tha kụ đấy. Sau vụ của kụ và mấy vụ bị ăn vạ chẹt chân thì em tháy PP ngồi im trên xe ko ra rồi giả vờ hay gọi DT thật đều ko ổn vì như vậy nó biết mình nhát. Em thì cũng ko máu oánh nhau đâu, Nếu em gặp bọn ăn vạ thì cứ xuống xe bình tĩnh nếu nó ăn vạ đòi xèng thì mời chú vô BV xét nghiệm hết bao nhiêu thì mình sẽ thanh toán còn bu lu bù loa đòi tiền thì đíu bao giờ em đưa, nó đông quá định chiến thì mình cứ té là thượng sách, còn 1 với 1 thì chơi luôn. Chính vì trên này nhiều bác hiền quá nên mới tạo công ăn việc làm cho bọn ăn vạ đấy
thưa ngài: khi đã xuống xe, nó đông quá thì ngài nghĩ té đi bằng cách nào ak?

tungcalo

Xe điện
Thưa các bác, đúng là ra đường bây giờ nhiều khi mình cứ phải ôm cục tức mãi. Hôm nọ em quay đầu trên đường Trần Phú, quay đầu thì đương nhiên là em phải dí một tý, lấn một tý thì mới quay được, vì chẳng có ai dừng lại nhường cho mình một giây nào cả. Đương nhiên em cũng chẳng chạm vào bác nào, nhưng có một bác cũng lớn tuổi, sau khi vọt qua đầu xe em lúc em đang quay ngang thì bác ý dừng lại, chõ vào em bác ý chửi nguyên văn thế này "mày lái xe mà sao mày ngu như con chó ấy", sau đó thì bác ấy phóng mất, em cũng chẳng đáp lại được câu nào. Sau lúc ấy cứ thấy tức mãi.

Nhiều khi em nghĩ, chẳng lẽ đi ra đường bây giờ cứ phải tỏ ra gấu một tý (tùy đối tượng) thì mới đớ bực mình chăng?
Thưa cụ đường Trần Phú đoạn nào ạ? Nếu là đoạn 1 chiều thì em thấy bác gì đó mẳng còn là nhẹ đấy:^)

Truongvk

Xe tải
Lúc đầu đọc bài của cụ chủ thớt em cũng thấy hay hay, nhưng vừa phải thôi. Nhưng đọc đến phần bình luận của các cụ về "phành phạch" với cả "lại chửi, lại đuổi, lại chạy..." em cứ phải ôm bụng cười chảy cả nước mắt:)):)):))

mr.bee

Xe đạp
em cũng thích cách xử lý của bác,bác thử vào trang duicuidien.tk xem có kiếm được cái nào ko(b)

Hummer_C83

Xe tăng
oh thế sao cụ khôg đeo kính như em vừa ngầu lại ko lo có thằng nói mình nhìn đểu nó (y)(y)(y)

pro8386

Xe tăng
đọc chuyện của bác e buồn cươi vỡ bụng:))vuốt bác cái

Thai Ha

Xe buýt
Cái tư duy xe to dụng xe bé là xe to sai, anh húc vào xe tôi (dù tôi có đi sai luật) là anh sai vì không làm chủ tốc độ. Anh giàu 4B có va chạm với anh nghèo 2B thì chắc anh giàu có gì sai đây ... ... Khi người ngay sợ kẻ gian hùng thì LOẠN (y)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thang N.

Xe tăng
Có một lần em đi xe ở đường hẹp (phố Trần Bình), nhiều xe cộ tránh nhau thế là có 2 thằng đi xe đạp người chiều và sát ngay xe em nó đập một phát rất mạnh vào chỗ kính cửa lái làm em tức quá tạt xe vào lề đường định xuống nện cho 2 thằng đấy một trận nhưng em tỉnh ngay lại, ngu gì, nó cố tình làm vậy để ăn vạ, mình có đánh được một thằng thì thằng kia nó mang gạch đá nó choảng mình hoặc choảng xe mình thì có mà :'(. Nghĩ thế em đi tiếp, còn 2 thằng kia nó cũng đi luôn, người dân 2 bên đường nhìn em tủm tỉm cười mới chết chứ:^).
Lần khác em đi đường Hồ Tùng Mậu có một thằng tạt đầu xe em theo kiểu thách thức, em cay quá hỏi nó muốn gì, nó đỗ ngay xe lại chửi bới, dọa nạt em, em tức mình đỗ xe lại, cởi áo khoác vứt vào xe, ra khỏi xe (và khóa cửa), hỏi luôn "thế mày muốn thế nào". Nó bảo nó thịt em rồi nó xông vào tóm áo em để tẩn em, em nắm lấy cánh tay của nó, cho một cước vào ngực. Hắn đau quá, hùng hổ đứng dậy chửi và lên xe đi nhưng vẫn không quên dọa em vài câu.
DCM nó chứ em là dân ở đấy mà nó định ăn vạ em thì nó ngu rồi.

Trung Khai

Xe tải
Đọc chuyện của cụ mà em cũng cứ hồi hộp vì em cũng hiền như cụ. Chắc em cũng sẽ làm như cụ thôi, cùng lắm là nó đập xe mình. Nhưng em sẽ gọi điện cho người thân và đương nhiên phải ghi biển số xe nó lại, nhỡ có chuyện thì còn xử lý nó sau. Thân cô thế cô ra ngoài không cẩn thận lại bị thằng liều nó xiên 1 phát thành ra khổ.

lemnguyen

Xe tải
tinh thần dĩ hòa vi quý nhưng vẫn máu cụ nhỉ:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Không ngờ đi được một đoạn lại thấy con giời từ đâu xuât hiện bám vè vè theo đuôi. Em nhấn ga vù đi, rẽ sang đường Phạm Hùng, con giời cũng vít ga đuổi theo, định vượt trái, em ép cho cái tí ngã. Rồi lại rồ lên định vượt phải, em lại ép tiếp, nói chung là xe máy đọ với ô tô em nghĩ là chỉ thiệt thân nhưng em thấy thế nguy hiểm quá, nhỡ nó lăn ra đấy hoặc đâm vào ai thì mệt. Thế là em nhấn ga chạy thẳng thôi. Nhưng của nợ kia cũng liều lắm, vít ga rất kinh và chỉ trực lao vào chặn đầu xe em. Thấy thế em cứ cắn đuôi một chú xe ben chạy, không ngờ chú này liều mình như chẳng có vẫn định lao vào khe. Nhưng do tốc độ cao và có lẽ nhìn anh xe ben trước mặt kinh quá nên tay lái không vững nên ngã lăn ra đường, đoạn này gần chỗ ngã ******* đường phía dưới bến xe Mỹ Đình. Em cứ thẳng tiến, rẽ vào khu The Manor, có vẻ thấy như không còn đuổi theo nữa nên cũng tằng tằng đi. Không ngờ được tí tẹo lại thấy có thằng phành phành đuổi sau lưng. Em mới rẽ vào khu tháp, dừng lại bảo chú bảo vệ là có thằng kia nó ăn vạ anh kia kìa. :69: Vừa lúc thằng của nợ kia đến nơi, nó cũng dừng xe lại và lại bù lu bù loa là em đâm nó, nó còn đưa ra dẫn chứng là chân nó bị rách kia kìa.:77: Mựa nó, nó tự ngã chứ, xe mình còn chưa chạm đến cái lông chân nó lần nào.
Chú bảo vệ bảo em cứ đi đi, em cũng yên tâm nghĩ là chú ấy ngăn được thằng mất dạy kia rồi nên từ từ đi xuống hầm. Vừa lọt xuông đến nơi lại nghe phành phành sau lưng
Đạm cà mau nhà nó, em điên quá, tính em hiền, thậm chí còn nhát là đằng khác nhưng thằng này nó làm em điên rồi. Mà mày sang địa bàn của ông rồi nhé, một mình mày chơi với ông rồi. Em xuống xe mở cốp vơ đại cái bình bọt vệ sinh xe lao ra. Quả thật, chắc mặt mũi em lúc đó cũng bặm trợn, máu dồn hết lên não rồi. Vừa cầm bình bọt vừa chửi váng (xin lỗi các cụ, hàng ngày chả mấy khi em chửi), em lao thẳng vào của nợ kia phang. Thằng con nhợn, quay xe 180 độ, vít ga lao ngược lên dốc, em đuổi theo sát đít cầm cái bình phi theo nhưng ếch trúng. Thế mà thấy em vừa dừng lại không đuổi nữa, con chóa ấy còn quay lại chửi rồi dọa dẫm, em điên lên lại vác bình đuổi. Lại chạy, lại dừng, lại chửi, lại đuổi... mệt người.
Lúc tối chở gấu và F1 về vừa đi vừa run:), chỉ sợ nó ở đâu xồ ra thì bầu đàn thê tử sao tránh được.
Các cụ có chỗ nào mua cái tạch tạch hay cái ba khúc chất lượng thì bẩu em với. Em từ nay phải lận cái này cho yên tâm, thêm nữa lưu ngay số điện thoại bác chi hội trưởng FUNZ và bác trưởng khu phòng khi bất trắc.

Hết rùi hả CỤ? (b)Cụ nhé! Chết cười vì cách kể chuyện của Cụ:)):)):)). Dù sao cũng chúc mừng cụ vì đã thoát khỏi một anh "Chí Phèo" hiện đại:41: