[Thảo luận] Thời buổi ... LOẠN!

Linh_piano

Xe điện
Vẫn biết là thủ tạch tạch và chai xịt là để ae phòng thân nhưng có sợ bị phạm luật ngược lại ko mấy bác??Em thấy thủ sẵn lọ sa tế hoặc ớt bằm trong xe có gì sáp lá cà trét vào mắt tụi nó,oánh đã tay luôn,xong nếu còn ớt trét lên vết thương tụi nó:ohmy: cảm giác đã lắm lắm:biggrin::biggrin::biggrin:.Các bác thấy sao???
Trét thì hơi mất công lại còn vấn đề cự li nữa cụ nhể. Ngu ý của em là làm lọ ớt bột, gặp chuyện chỉ việc mở nắp ...... :69:

hajinbk

Xe tăng
Không ngờ đi được một đoạn lại thấy con giời từ đâu xuât hiện bám vè vè theo đuôi. Em nhấn ga vù đi, rẽ sang đường Phạm Hùng, con giời cũng vít ga đuổi theo, định vượt trái, em ép cho cái tí ngã. Rồi lại rồ lên định vượt phải, em lại ép tiếp, nói chung là xe máy đọ với ô tô em nghĩ là chỉ thiệt thân nhưng em thấy thế nguy hiểm quá, nhỡ nó lăn ra đấy hoặc đâm vào ai thì mệt. Thế là em nhấn ga chạy thẳng thôi. Nhưng của nợ kia cũng liều lắm, vít ga rất kinh và chỉ trực lao vào chặn đầu xe em. Thấy thế em cứ cắn đuôi một chú xe ben chạy, không ngờ chú này liều mình như chẳng có vẫn định lao vào khe. Nhưng do tốc độ cao và có lẽ nhìn anh xe ben trước mặt kinh quá nên tay lái không vững nên ngã lăn ra đường, đoạn này gần chỗ ngã ******* đường phía dưới bến xe Mỹ Đình. Em cứ thẳng tiến, rẽ vào khu The Manor, có vẻ thấy như không còn đuổi theo nữa nên cũng tằng tằng đi. Không ngờ được tí tẹo lại thấy có thằng phành phành đuổi sau lưng. Em mới rẽ vào khu tháp, dừng lại bảo chú bảo vệ là có thằng kia nó ăn vạ anh kia kìa. :69: Vừa lúc thằng của nợ kia đến nơi, nó cũng dừng xe lại và lại bù lu bù loa là em đâm nó, nó còn đưa ra dẫn chứng là chân nó bị rách kia kìa.:77: Mựa nó, nó tự ngã chứ, xe mình còn chưa chạm đến cái lông chân nó lần nào.
Chú bảo vệ bảo em cứ đi đi, em cũng yên tâm nghĩ là chú ấy ngăn được thằng mất dạy kia rồi nên từ từ đi xuống hầm. Vừa lọt xuông đến nơi lại nghe phành phành sau lưng
Đạm cà mau nhà nó, em điên quá, tính em hiền, thậm chí còn nhát là đằng khác nhưng thằng này nó làm em điên rồi. Mà mày sang địa bàn của ông rồi nhé, một mình mày chơi với ông rồi. Em xuống xe mở cốp vơ đại cái bình bọt vệ sinh xe lao ra. Quả thật, chắc mặt mũi em lúc đó cũng bặm trợn, máu dồn hết lên não rồi. Vừa cầm bình bọt vừa chửi váng (xin lỗi các cụ, hàng ngày chả mấy khi em chửi), em lao thẳng vào của nợ kia phang. Thằng con nhợn, quay xe 180 độ, vít ga lao ngược lên dốc, em đuổi theo sát đít cầm cái bình phi theo nhưng ếch trúng. Thế mà thấy em vừa dừng lại không đuổi nữa, con chóa ấy còn quay lại chửi rồi dọa dẫm, em điên lên lại vác bình đuổi. Lại chạy, lại dừng, lại chửi, lại đuổi... mệt người.
Lúc tối chở gấu và F1 về vừa đi vừa run:), chỉ sợ nó ở đâu xồ ra thì bầu đàn thê tử sao tránh được.
Các cụ có chỗ nào mua cái tạch tạch hay cái ba khúc chất lượng thì bẩu em với. Em từ nay phải lận cái này cho yên tâm, thêm nữa lưu ngay số điện thoại bác chi hội trưởng FUNZ và bác trưởng khu phòng khi bất trắc.
Cụ không biết câu: Với chó: Khi ta chạy thì nó đuổi, khi ta đuổi thì nó chạy à:))
Mừng cụ đuổi được chó:41:

rx8nz

Xe buýt
Xin lỗi cụ chủ thớt. Cho em hỏi ngoài lề chút. Có cụ nào biết tại sao thớt của cụ pé thương bị xóa không ạ. Hôm nay vừa vào tìm mãi không thấy đâu. Em post ở đây vì làm thớt mới hỏi ở ngoài thì bị xóa.

Mustang8x

Xe hơi
Trét thì hơi mất công lại còn vấn đề cự li nữa cụ nhể. Ngu ý của em là làm lọ ớt bột, gặp chuyện chỉ việc mở nắp ...... :69:
Ớt bột cũng hay nhưng chỉ sợ ngược gió là mình dính chưởng luôn bác ui:21::21::21:.Về cự ly oánh nhau kiểu gì mình ko có cơ hội face to face với chúng nó bác

One_More

Xe đạp
coi chừng thằng xe ôm vào đọc nha cụ:21::21::21:

mrkibeo

Xe buýt
Cụ làm em cười vỡ bụng....:21::21:

0986633123

Xe tải
:)) chuyện như chuyện trinh thám. đời lắm kẻ mất dậy. hôm thằng cu e đi đổ xăng ở Lê Văn Lương. nó mới dánh mắt nhìn 1 thằng thấy nó để đầu trọc thấy hay nó mới nhìn. thế rùi thằng kia nó cầm mũ đập cho thằng cu 2 cái. bất ngờ không hiểu sao bị đánh . nó bảo mày nhìn đểu tao :102:
E bảo sau gặp những thàng đó mày gọi anh ra ( vì nhà gần) thàng cu nó bảo: anh ra đến nơi thì e lên viện rùi :))
e thiết nghĩ sau gặp những thằng chí phèo như thế ta nên tránh xa :)

0986633123

Xe tải
e nghĩ cụ chủ thớt nên mua ngay cái dùi cui điện, k thì làm bình xịt hơi cay. mình đi oto hay gặp những thằng ăn vạ lắm

chaybo

Xe điện
Đọc chuyện của Bác mệt quá!
Đuổi....chặy....chặy....đuổi.....Mãi cuỗi cùng chả thấy giề......????:21::21::21:

mcv30

Xe điện
làm cáigì đấy phòng thân thôi cụ nhể ? nhưng cái gì đây ?

duongtm

Xe tăng
Hài vãi :21:, kính cụ (b)

Yoyo

Xe tải
Được dịp lên mặt tinh tướng bốc phét mấy câu với vợ cả thấy lễ phép hẳn.
Đọc bài cụ này còn buồn cười hơn :21:....ngưỡng mộ quá...giá như mình bản lĩnh như anh í...........tối về chắc lại mệt với mợ roài....

Đúng là tùy từng đối tượng mới nên "nhìn đểu" các cụ ạ. Nhiều lần cũng tạt đầu thằng khác rồi bị nó quay lại nhìn đểu. Em đều giơ tay lên ra điều xin lỗi là bọn nó lại thôi. Nhưng 1 vụ cách đây 1 tháng thì bực quá không chịu nổi. Sáng đi làm đỗ đèn đỏ chỗ ngã ba Thăng long rất đàng hoàng đúng vạch, nhìn gương thấy ngay 1 thằng cao to (hơn mình) đeo kính đen đi xe wave lách lên ầm ầm. Nọ cọ vào thành xe bác inova đỗ bên cạnh rồi quẹt luôn vào gương xe em. Sai thế rồi nó còn quay lại lườm cả mình trong khi mình chưa phản ứng gì (Chắc đe dọa trước). Lúc đấy em thưc sự nóng mặt.... kéo kính xuống, đẩy gương ra, thò mặt ra chửi luôn......đạm cà mau.... nhất là bét lúc đấy tay đã định mở cốp xông ra cầm kích rồi.........chửi thêm vài phát nữa cũng không thấy chú kia quay lại gì cả. Vừa lúc đèn xanh thấy chú đấy phóng mất dạng.......

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ chịu khó cạo trọc với săm ở tất cả những chỗ có thể nhìn thấy được thì em đố thằng nào dám ăn vạ :)) em đùa thôi . Cái 3 khúc em biết có chỗ bán nhưng mà em ở hải phòng cơ , lúc nào em cũng có 1 cái ở túi quần , tiện cực kỳ :)) em mới tặng cho 1 thằng ăn vạ ở Thái Hà 1 cái đấy
úi trời Pé thương đây rồi, để AE OF truy tìm kinh quá.Pé thấy kụ này viết có hay bằng Pé không:77::77:

khoavq

Xe điện
Đọc xong chuyện này thấy cụ chủ thớt xứng đáng là anh hùng hào kiệt :21::21::21:

Tí Sửu

Xe tải
làm cáigì đấy phòng thân thôi cụ nhể ? nhưng cái gì đây ?
(b)(b)(b) Chuyện cu hay quá. Cụ cũng hiền lành sợ oánh nhau giống em.:21:
Cứ làm 1 tuýp nước thôi cụ. Nhỡ không may mà oánh nhau mình phang nó gây thuơng tích xxx có giải quyết thì cái tuýp nước không phải là vũ khí. Chứ côn vài khúc hay bình xịt thì lại rách việc.
Đây rồi, đây rồi!!!
Cám ơn cụ Hugen đã tỉnh ngộ.

http://www.vatgia.com/5766/519367/dùi-cui-cao-su-dcu-01.html

Báo cáo các cụ em đã làm 1 phát gỗ, 1 phát cao su, tổng thiệt hại có VND70K, hehe. Tự vệ chân chính nhé, không phải dùng vũ khí nhé (chắc thế vì em mua ở của hàng bảo hộ lao động đấy chứ, mà bằng gỗ với cao su thì nhẹ tội hơn rõ rồi). Quả gỗ trông hơi nông dân tí nhưng mà lành, còn quả cao su trông pro phết đấy chứ mà thậm chí còn lành hơn cả quả gỗ. :69:

KiaForteFan

Xe hơi
Đây rồi, đây rồi!!!
Cám ơn cụ Hugen đã tỉnh ngộ.

http://www.vatgia.com/5766/519367/dùi-cui-cao-su-dcu-01.html

Báo cáo các cụ em đã làm 1 phát gỗ, 1 phát cao su, tổng thiệt hại có VND70K, hehe. Tự vệ chân chính nhé, không phải dùng vũ khí nhé (chắc thế vì em mua ở của hàng bảo hộ lao động đấy chứ, mà bằng gỗ với cao su thì nhẹ tội hơn rõ rồi). Quả gỗ trông hơi nông dân tí nhưng mà lành, còn quả cao su trông pro phết đấy chứ mà thậm chí còn lành hơn cả quả gỗ. :69:
em hỏi cụ .. cái tuýp nước vụt vào đầu so với dí tạch tạch hay vụt khúc mía cái nào nặng hơn ạ .. khúc mía em chưa dám lạm bàn vì chưa test, nhưng hồi học ĐH đã co mấy chú bị em vụt bằng tuýp nước gãy đủ 10 ngón tay roài ạ ... rạn xương sọ là chuyện bt nếu nó không che .. đến giờ cứ nhìn thấy hàng lạnh là em lại sợ .. hix

khúc mía với tạch tạch hoặc pepper spray là chuẩn đới ạ .. không thì dùi cui cao su .. đừng tuýp cụ ạ

P/S : cụ nói cao su lành hơn gỗ :O .. gỗ cụ đánh nó chỉ thâm tím tay chân thôi, cao su vụt là gãy xương bên trong đấy ợ

jimbeam

Xe tải
he he đúng rùi theo em đeo kính đen,vừa trông hầm hố,vừa không ai bảo nhìn đểu được.hôm nay em cũng huých nhẹ 1 anh trông đen,to béo,vạm vỡ đi xe 2 bánh,quay đầu ngay mũi xe em,anh ý quay lại soi em,em soi lại kệ xem sao,nhưng em đeo kính đen:21::21::21:,anh ý nhìn em chìu mến cả phút rùi cũng bỏ đi.:21::21::21:

Xebungto

Xe tải
Thưa các bác, đúng là ra đường bây giờ nhiều khi mình cứ phải ôm cục tức mãi. Hôm nọ em quay đầu trên đường Trần Phú, quay đầu thì đương nhiên là em phải dí một tý, lấn một tý thì mới quay được, vì chẳng có ai dừng lại nhường cho mình một giây nào cả. Đương nhiên em cũng chẳng chạm vào bác nào, nhưng có một bác cũng lớn tuổi, sau khi vọt qua đầu xe em lúc em đang quay ngang thì bác ý dừng lại, chõ vào em bác ý chửi nguyên văn thế này "mày lái xe mà sao mày ngu như con chó ấy", sau đó thì bác ấy phóng mất, em cũng chẳng đáp lại được câu nào. Sau lúc ấy cứ thấy tức mãi.

Nhiều khi em nghĩ, chẳng lẽ đi ra đường bây giờ cứ phải tỏ ra gấu một tý (tùy đối tượng) thì mới đớ bực mình chăng?