[Funland] Thoát vị đĩa đệm - nơi những người cùng cảnh ngộ chia sẻ...

Numancia

Xe hơi
Đau quá...đau từ tâm đến xác,đau từ mùa này qua mùa khác,ngày này qua ngày khác...sáng đau,tối đau,đi cũng đau,nằm ngồi đau hết,đến ho đau...ấy cũng đau...!
các cụ mợ nào bị ta vào giao lưu chia sẻ những thông tin hữu ích cho nhau bớt khổ...
3 năm rồi...đi từ nam ra bắc, từ xuôi lên ngược...tất cả đều vô ích.Kể cả người mổ rồi cũng vẫn vậy...

Numancia

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

neverfg

Xe điện
e cũng bị đc đúng 1 năm. đi chữa các viện rồi bây giờ vẫn hơi đau. thấy nhiều người mách đủ các loại lang, e cũng đi một vài chỗ rồi nhưng kết luận lại là toàn lang băm tiền thôi. có lẽ sống chung với lũ vậy dù thấy khó chịu lắm.

Numancia

Xe hơi
e cũng bị đc đúng 1 năm. đi chữa các viện rồi bây giờ vẫn hơi đau. thấy nhiều người mách đủ các loại lang, e cũng đi một vài chỗ rồi nhưng kết luận lại là toàn lang băm tiền thôi. có lẽ sống chung với lũ vậy dù thấy khó chịu lắm.
thế là cụ bị nhẹ hơn em rồi,nặng thì không còn khó chịu nữa mà chuyển thành " không chịu nổi ".

Numancia

Xe hơi
Em đến chỗ nào thăm khám cũng thấy ngót chục người bệnh,hay các cụ OF nhà mềnh không bị ?!

Okane

Xe container
E xưa tập thể thao quá sức, bị ước chừng hơn 25 năm nay. Có lần đang ngồi salon coi film, đứng dậy thì ngã đập mặt (may mà tay đỡ được) xuống sàn nhà. Xoay chuyển dù nhẹ nhất cũng rất đau, và k thể xoay người được trong vài tuần. Nhiều lần cột sống cong vẹo thành hình chữ S, đi chân thấp chân cao....

Khám các thể loại, châm cứu lẫn điện châm, massage các thể loại cả chục năm chả thấy chuyển biến j.

Mặc kệ thôi ạ, dù đứng, ngồi, nằm lâu đều mỏi, đau rã rời.

K làm việc nặng, kể cả xách túi tiền e cũng ngoắc a e bê hộ :D

Được cái e lười sẵn, nên k ảnh hưởng mấy :D

áo da thật

Xe máy
Nhà em có người nhà cũng bị đau em thấy khổ quá. chia sẻ cùng cụ vậy

tuvanxaydunguic

Xe buýt
4 năm trước iem cũng DÍNH... BV Việt Đức chỉ định MỔ.... loanh quanh một hồi chả đỡ, toàn NẰM, ko đứng nổi...
cuối cùng lên CHŨ-Bắc Giang lại khỏi... Kụ đã lên CÔ GIÁO đấy chưa nhỉ?
Iem ít thể thao dưng vẫn cuốc đất được Kụ ạ!
Chúc KỤ chóng khỏe để còn CHƠI nhé!

tiennam

Xe tải
3 năm trước em cũng bị, không đi lại được vì rất đau. Em chữa ở bệnh viện thể dục thể thao ở Mỹ Đình + đi bơi ở bể nước nóng. Kiên trì 1 năm thì khỏi ạ

Numancia

Xe hơi
3 năm trước em cũng bị, không đi lại được vì rất đau. Em chữa ở bệnh viện thể dục thể thao ở Mỹ Đình + đi bơi ở bể nước nóng. Kiên trì 1 năm thì khỏi ạ
cụ bơi ở bể nào thế ạ ?!

hungbeolt

Xe tăng
Chia sẻ với cụ chủ , đúng là bị bệnh này thì khổ lắm , đau kinh khủng nhất lại là cụ ông thì còn khổ thêm .

Bệnh này cụ nên kiểm tra thật kỹ và tham khảo thật nhiều thông tin những người từng bị , nếu nghe theo chuẩn đoán của BV thì luôn luôn là Mổ , nhưng xác xuất chưa dc 50% , đó là chính BS noí như vậy .

Sở dĩ em nói vậy vì Nhạc Mẫu em cũng đã từng bị , nằm Việt Xô chuẩn đoán các kiểu và yêu cầu mổ nhưng khi nói đến 50% thì chịu .

Sau may có người nằm cùng phòng mách , đến ông BS ở khu Định Công tiêm khoảng 5 mũi , 3 năm nay Nhạc Mẫu em ko còn đau nữa , tất nhiên luôn phải tập luyện hàng ngày và tránh việc nặng quá sức .

Nói thêm về tình trạng bệnh của Nhạc Mẫu em khi đó , bò còn không nổi chứ chưa nói là đi được .

Chúc cụ chủ mau tìm dc đúng Thầy đúng thuốc .

ChuyenDaQua

Xe tăng
Cố gắng treo xà Cụ ạ,nhà Cháu trc cũng dính L5-S1.Sau đc giới thiệu đên Lương y Trần Ngọc Trường. Nắn & treo xà thấy khác hẳn.

huulamqb

Xe máy
Em ghi tên cùng các cụ. Em bị gần 3 năm rồi, giờ sống chung và tự an ủi mình hàng ngày vậy.

Numancia

Xe hơi
theo chủ quan của em nếu bệnh nhẹ thì co vài phương pháp tác động,kéo giãn có cơ may là khỏi,nhưng nặng thì 100% phải mổ,mà mổ thì...Em lang thang đủ thể loại rồi, giờ biết là phải sống chung với lũ...ngán ngẩm quá vào OF khóc lóc cho nó bớt chán,và cũng mong manh hi vọng có cái duyên nào đấy để em không phải lên thớt :(
các cụ ai đã mổ mà thành công cho em vài nhời xem sao...

vengazin

Xe tải
Các Cụ ơi em cũng tò mò cái bênh này tuy chưa bị nhưng thấy nhiều người bị cũng muốn thêm thông tin.
Cái này là tự nhiên bị hay do mình làm sai động tác hay như thế nào ạ?Có nên tập môn thể thao nào thường xuyên để phòng tránh hay tránh ko tập môn nào ko ạ?

Numancia

Xe hơi
Các Cụ ơi em cũng tò mò cái bênh này tuy chưa bị nhưng thấy nhiều người bị cũng muốn thêm thông tin.
Cái này là tự nhiên bị hay do mình làm sai động tác hay như thế nào ạ?Có nên tập môn thể thao nào thường xuyên để phòng tránh hay tránh ko tập môn nào ko ạ?
Em chả hiểu tại sao lại bị,lúc đầu tự nhiên đang ngồi đứng dậy không thẳng được lưng,khoảng 1 tuần sau đau xuống chân và càng ngày càng đau. Thể thao em tập cũng đều hàng ngày mà vẫn bị...

vengazin

Xe tải
Em chả hiểu tại sao lại bị,lúc đầu tự nhiên đang ngồi đứng dậy không thẳng được lưng,khoảng 1 tuần sau đau xuống chân và càng ngày càng đau. Thể thao em tập cũng đều hàng ngày mà vẫn bị...
Nghĩa là có sắc xuất cho việc tự nhiên bị.