[Funland] Thoát vị đĩa đệm - nơi những người cùng cảnh ngộ chia sẻ...

Numancia

Xe hơi
chắc phim MRI của cụ thoát vị rõ rồi, điều trị nội khoa vài đợt ko đỡ phải mổ thôi cụ ợ.
em đang muốn hỏi có cụ nào mổ thành công cho em vài nhời xem thế nào đã :(

Mr Tung

Xe máy
Người nhà e lên Bắc Giang chữa thấy đỡ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ủa, sao cụ ko chữa được ạ, mẹ vợ e mổ ở 108 h khỏi rồi ạ, ko được mang nặng thôi, đi lại bình thường rồi, thế là sao nhỉ???

28f1-0345

Xe container
Ủa, sao cụ ko chữa được ạ, mẹ vợ e mổ ở 108 h khỏi rồi ạ, ko được mang nặng thôi, đi lại bình thường rồi, thế là sao nhỉ???
Mẹ thế mà cũng nói, đã thoái hóa cột sống khỏi làm việc nặng luôn, sai tư thế còn đi đây này

acc_75

Xe điện
Đau quá...đau từ tâm đến xác,đau từ mùa này qua mùa khác,ngày này qua ngày khác...sáng đau,tối đau,đi cũng đau,nằm ngồi đau hết,đến ho đau...ấy cũng đau...!
các cụ mợ nào bị ta vào giao lưu chia sẻ những thông tin hữu ích cho nhau bớt khổ...
3 năm rồi...đi từ nam ra bắc, từ xuôi lên ngược...tất cả đều vô ích.Kể cả người mổ rồi cũng vẫn vậy...

Cách đây 3 năm rồi gấu nhà em sinh bé thứ 2 do lần trước sinh mổ đến khi có bầu bé thứ 2( nhỡ KH) vc em không giám bồi dưỡng nhiều sợ thai to ảnh hưởng vết mổ, cũng có thể như vậy nên gấu nhà em bị loãng xương & vôi hóa đốt sống. vc em cũng nghe nhiều người đi hết chỗ nọ đến chỗ kia vừa tiêm, vừa uống thuốc, rồi lại đến BV y học cổ truyền châm cứu. sau đó cảm giác đau chỉ tạm thời giảm đi lại bt nhưng cho tới cách đây 1 năm khu vực thắt lưng đau ê ẩm, cảm giác đau kéo xuống tận bàn chân không nằm ngửa được. đi lại toàn phải khom lưng như bà còng. Cạnh nhà có 1 bà thấy vậy liền kêu sang chữa giúp. Bà dùng các biện pháp nắn bóp, giác hơi..v.v. nhưng chỉ giảm đau được 1 phần. khoảng 2 tháng tiếp theo thì đau dữ dội và nằm liệt giường luôn. Sang bv Bạch mai chụp cắt lớp & được kết luận thoái hóa & chệch đĩa đệm đốt sống L4,L5. & được yêu cầu chuẩn bị mổ. Trước khi mổ sẽ nằm điều trị để theo dõi. Kết quả điều trị không mấy khả quan & được chỉ định mổ.
Khi đó em có ông anh họ làm ở BV Bưu điện ( cơ sở 2) qua chơi thấy vậy liền kêu em chuyển sang bên đó điều trị thử xem. Và kết quả thật không ngờ, sau 2 tháng điều trị bằng vật lý trị liệu mỗi ngày 1g sáng đi xe buýt đến, trưa lại đi xe buýt về bây giờ gấu nhà em đã khỏi 99% đi xe máy xe đạp phe phé rồi. Cụ thử qua đó điều trị xem sao nhé. Chi phí thì rất rẻ luôn.

ChuyenDaQua

Xe tăng

A380

Xe tăng
Tuyệt đối k đc mổ,trừ trg hợp bất khả kháng.
Hình như lời khuyên của em k đc để ý hay sao ý.Chịu khó treo xà,bơi lội,tránh vận động đột ngột,hắt hơi,hay ho cũng hết sức nhẹ nhàng.
Kinh nghiệm từ bản thân em đấy.
Chuẩn luôn , Em cũng bị khá nặng nhưng chịu kho bơi lội , đu xà bây giờ ngon lành roài .
@ Kụ Numancia đang ở HN hay ở đâu vậy nếu ở HN mời em cafe em tư vấn cho ..

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh này tránh làm việc nặng thì đỡ còn chữa trị dứt điểm em thấy nhà em chưa ai khỏi hẳn ?

Jo9926

Xe điện
em thì bị viêm vai gáy, lúc nào gáy và vùng đầu phía sau, thái dương cũng nóng bốc hoả ê ẩm, nhiều khi đau nhức

khó chịu và buồn lắm các bác ạ, em đang tìm cách chữa nhưng chưa khả thi
Em cũng từng bị và đã tự chữa khỏi. Phương pháp của em khá khác biệt nên em không thích nói ở đây (vì đã nói cho vài người nhưng chưa ai chịu thực hiện). Nếu cụ đã hết cách và xác định là chịu được gian khổ (thực ra là không khổ mấy đâu), thì PM cho em.

Numancia

Xe hơi
Cách đây 3 năm rồi gấu nhà em sinh bé thứ 2 do lần trước sinh mổ đến khi có bầu bé thứ 2( nhỡ KH) vc em không giám bồi dưỡng nhiều sợ thai to ảnh hưởng vết mổ, cũng có thể như vậy nên gấu nhà em bị loãng xương & vôi hóa đốt sống. vc em cũng nghe nhiều người đi hết chỗ nọ đến chỗ kia vừa tiêm, vừa uống thuốc, rồi lại đến BV y học cổ truyền châm cứu. sau đó cảm giác đau chỉ tạm thời giảm đi lại bt nhưng cho tới cách đây 1 năm khu vực thắt lưng đau ê ẩm, cảm giác đau kéo xuống tận bàn chân không nằm ngửa được. đi lại toàn phải khom lưng như bà còng. Cạnh nhà có 1 bà thấy vậy liền kêu sang chữa giúp. Bà dùng các biện pháp nắn bóp, giác hơi..v.v. nhưng chỉ giảm đau được 1 phần. khoảng 2 tháng tiếp theo thì đau dữ dội và nằm liệt giường luôn. Sang bv Bạch mai chụp cắt lớp & được kết luận thoái hóa & chệch đĩa đệm đốt sống L4,L5. & được yêu cầu chuẩn bị mổ. Trước khi mổ sẽ nằm điều trị để theo dõi. Kết quả điều trị không mấy khả quan & được chỉ định mổ.
Khi đó em có ông anh họ làm ở BV Bưu điện ( cơ sở 2) qua chơi thấy vậy liền kêu em chuyển sang bên đó điều trị thử xem. Và kết quả thật không ngờ, sau 2 tháng điều trị bằng vật lý trị liệu mỗi ngày 1g sáng đi xe buýt đến, trưa lại đi xe buýt về bây giờ gấu nhà em đã khỏi 99% đi xe máy xe đạp phe phé rồi. Cụ thử qua đó điều trị xem sao nhé. Chi phí thì rất rẻ luôn.
em cũng mới nghe ông bạn nói về bv bưu điện xong,em sẽ sang đấy hỏi thử vài bệnh nhân xem sao ạ !
Tuyệt đối k đc mổ,trừ trg hợp bất khả kháng.
Hình như lời khuyên của em k đc để ý hay sao ý.Chịu khó treo xà,bơi lội,tránh vận động đột ngột,hắt hơi,hay ho cũng hết sức nhẹ nhàng.
Kinh nghiệm từ bản thân em đấy.
em có làm xà và cũng tập nhưng ko nhiều,em sẽ dành thử 1 tuần kéo xà xem có tiến triển không vì xem phim chụp thoát vị của em đã khá nhiều rồi...
Chuẩn luôn , Em cũng bị khá nặng nhưng chịu kho bơi lội , đu xà bây giờ ngon lành roài .
@ Kụ Numancia đang ở HN hay ở đâu vậy nếu ở HN mời em cafe em tư vấn cho ..
Em o HN mà,cụ pm cho em cái số dây chun nhé,em mời cụ cafe cụ cho em vai nhời khuyên nhá !
Em cũng từng bị và đã tự chữa khỏi. Phương pháp của em khá khác biệt nên em không thích nói ở đây (vì đã nói cho vài người nhưng chưa ai chịu thực hiện). Nếu cụ đã hết cách và xác định là chịu được gian khổ (thực ra là không khổ mấy đâu), thì PM cho em.
em như thằng gần chết đuối rồi cụ ạ,cách nào mà em chỉ cần thấy có tác dụng thì đau mấy em cũng bám lấy mà sống. Cụ thương cụ cho em nghe thử cách của cụ nhé,thank cụ !

Jo9926

Xe điện
em như thằng gần chết đuối rồi cụ ạ,cách nào mà em chỉ cần thấy có tác dụng thì đau mấy em cũng bám lấy mà sống. Cụ thương cụ cho em nghe thử cách của cụ nhé,thank cụ !
Về nguyên lý, cách này cũng là làm cho khe xương giãn ra, nhưng với thời gian đủ lâu để đĩa đệm hồi phục.
Xương sống luôn là điểm yếu nhất của con người do quá trình tiến hóa từ 4 chân sang hai chân thẳng lưng vẫn chưa hoàn thiện.

Chỉnh sửa cuối:

Numancia

Xe hơi
Về nguyên lý, cách này cũng là làm cho khe xương giãn ra, nhưng với thời gian đủ lâu để đĩa đệm hồi phục.
Xương sống luôn là điểm yếu nhất của con người do quá trình tiến hóa từ 4 chân sang hai chân thẳng lưng vẫn chưa hoàn thiện.
Cụ Jo nói toẹt cách thức ra làm sao để em làm theo thế nào,đằng nào tầm này em cũng chẳng còn gì phải nghĩ,hỏng thì mổ cụ ạ !

KhanhPK

Xe buýt
Sợ thật! Em cũng đang nghi nghi...
Triệu chứng ban đầu khi bị bệnh như nào cụ chủ? 10 ngày trước sau trận bóng 100p về em bị đau trên dưới thắt lưng, đứng không thẳng và đi lại gượng gạo. Nhưng từ hôm qua đến giờ đỡ hẳn dù không dùng thuốc gì.

Numancia

Xe hơi
Sợ thật! Em cũng đang nghi nghi...
Triệu chứng ban đầu khi bị bệnh như nào cụ chủ? 10 ngày trước sau trận bóng 100p về em bị đau trên dưới thắt lưng, đứng không thẳng và đi lại gượng gạo. Nhưng từ hôm qua đến giờ đỡ hẳn dù không dùng thuốc gì.
chắc cụ chỉ bị giãn dây chằng thôi,nếu bị cột sống nó sẽ gây đau dây thần kinh...sẽ bị đau ở những chỗ cách xa chỗ tổn thương,vị dụ như đau nửa người bên tay hoặc chân tính từ thắt lưng,đau phía trên người đến cánh tay hoặc từ mông xuống bàn chân tùy từng vị trí tổn thương.

tiennam

Xe tải
Cụ chủ thớt nghe em cứ ngày 2 tiếng ngâm mình trong bể bơi nước nóng, cụ sẽ thấy khác!

gago69

Xe lăn
thank cụ ! cơ mà em oải thật sự khi nghĩ đến tìm thày chữa rồi ạ. Em đi mòn dép mà bệnh chả thuyên chuyển gì cụ ơi !
Nói thật, nếu cụ có điều kiện thì cụ chung với ai đó để trực tiếp sản xuất được độ đôi cân Cao hổ, cụ dùng hết đến lạng thứ 6 trở đi em đảm bảo cụ hết đau và chuyển sang khỏe lung tung ấy ạ.

Kinh nghiệm cá nhân em cụ nhá, em cũng bị và đã hết ạ !

Qual

Xe hơi
nghe nói tập yoga rất tốt cho người bị thoát vị, các bác nào có tài liệu món này xin up lên cho mọi người cũng xem

Camontinhyeu

Xe điện
đấy là em nói trước lúc bị cơ mà,giờ em nằm lướt of cho đến khi buồn tè không chịu nổi em đi 1 thể và làm mấy việc nữa 1 công cố gắng ngồi dậy...có khi em đi mổ,lành thì chiến tiếp mà vỡ thì...
Đi bơi đi Kụ! Đau cũng bơi, khoảng 3 tháng là thấy có tiến bộ ngay. Kinh nghiệm của em như vậy đấy