[Funland] Thỏa thuận tiền hôn nhân: có nên không?

hoangnam2812

Xe tải
- Không có quy tắc, xã hội sẽ hỗn loạn. Gia đình cũng vậy.
- Không có sự thống nhất & minh bạch, xã hội sẽ chia rẽ. Gia đình cũng vậy.
- Không có sự bàn bạc, xã hội thành vô tổ chức. Gia đình cũng vậy.
- Không có lắng nghe nhiều chiều, xã hội không có tương lai. Gia đình cũng vậy.

Không có những điều căn bản trên, không có xã hội văn minh. Gia đình cũng vậy.;))

Thế đấy! :D
lý thuyết chỉ đúng khi 2 bên cùng quan điểm cách sống thôi,1 bên có lợi thế hơn,thì bên kém lợi thế sẽ ko chịu như này đâu bác ạ,việt nam mà

hoangnam2812

Xe tải
Cái này nên làm nếu như vợ đề nghị, k thì thôi. Ở ta k như ở Tây, k phải cái gì học Tây cũng phù hợp.
nó cũng giống như nhiều nhà cho con gái của cải, nhà cửa nhưng k muốn con rể đứng tên, khó nói lắm
cái dở của mình là đòi hỏi bình đẳng nọ kia bên tây nó thế nọ nó thế kia nhưng làm vì quyền lợi chung sẽ có 1 bên ko muốn em chỉ nói thế thôi,em gặp nhiều rồi,hay giở bài tình cảm để lừa nhau,đủ các trò luôn bất chấp luân lý đạo đức,chứ như nước ngoài muốn gì gặp luật sư của tôi muốn trình bày lừa lọc gì thì tha hồ trình bày,em đã từng gặp rất nhiều bài em muốn đưa ra pháp luật để xử lý nhưng bên kia họ né luôn,vì em quan niệm đơn giản là nếu ko thương lượng đc với nhau thì nhờ 1 bên thứ 3 là pháp luật trọng tài thì ko ai chịu cả ,vì họ ko muốn có sự công bằng và rạch ròi cho nên ko thể làm đc như chủ thớt đưa ra đâu!

hoangnam2812

Xe tải
Thú thật, em rất sợ sự rạch ròi quá mức về tiền bạc trong hôn nhân. Cũng có thể do em nghèo nên không hoặc chưa cảm thấy mối đe dọa nào đó bắt nguồn từ vấn đề này. Rộng ra 1 chút, việc thanh toán mỗi khi nhậu nhẹt với bạn bè cũng vậy. Mình áng chừng nó sẽ hết trong khoảng thế này thì khi cầm bill nó nhích lên chút chút cũng không sao. Thời gian chết khi chủ chi cầm bill dò từng khoản nó mới "khắc nghiệt" làm sao, nhất là khi ta được mời.
đúng là ko ai muốn kiểu đó,nhưng thực tế nó ko giống như thế,bác ko rạch ròi ko có nghĩa là bạn bác,vợ bác,họ hàng bác ko rạch ròi thì bác tính sao

Policeman

[Tịch thu bằng lái]

quangsot

Xe lăn
Đàn ông tây nó rạch ròi thế này mà chị em vẫn lấy suốt đấy thôi?
Người Việt về tập tục, quan điểm, văn hoá nó khác nên không phải cái gì cũng áp như tây được.Ai cũng biết là làm thoả thuận tiền hôn nhân nó sẽ tránh được những rắc rối nếu như sau này có ly hôn và phân chia tài sản nhưng đa phần là chả ai làm cả.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông đang dư thừa ế lòi ra mà còn hợp đồng hợp cốt gì cụ. Trừ khi là đại gia hoặc ít nhất phi 10 dài 20 thì còn mặc cả dc cụ nhoé :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông tây nó rạch ròi thế này mà chị em vẫn lấy suốt đấy thôi?
Chị em lấy tây đa phần ko đen đen thì cũng trên răng dưới dép. Ký hay ko cũng chả thay đổi cục diện.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
quá văn minh nuôn.:)) thỏa thuận tiền hôn nhân sẽ chả còn cảnh đồng sàn dị mộng nếu hôn nhân ko như ý.:))

UFA

Xe điện
Theo em thì nên, vừa văn minh vừa tránh được tình trạng chạn vương ngày càng nhiều trong xã hội =))

xedieu

Xe cút kít
Cái này không nhất thiết nhưng phải lưu tâm: Gặp đứa mà ngay thời gian đầu chung sống đã quá thèm tiền & tư lợi, thì nên có sẵn phương án.

Chu An

Xe điện
đúng là ko ai muốn kiểu đó,nhưng thực tế nó ko giống như thế,bác ko rạch ròi ko có nghĩa là bạn bác,vợ bác,họ hàng bác ko rạch ròi thì bác tính sao

Chấp nhận thôi. Vì họ là vợ và người thân của mình mà.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

windy1

Xe điện
Em cũng hiểu là trong hôn nhân k nên quá rạch ròi, vì dễ gây tổn thương cho bên kia, nhưng thực tế vẫn có nhiều cặp một bên ngây thơ và tin tưởng còn bên kia thì cáo già và tính toán, cuối cùng như sói ở cùng với cừu, đau xót cho bên hiền lành lắm. Một ví dụ mà em từng gặp: bạn đời ngoại tình, ly hôn thì mất nhà, mất bạn đời, mất tiền, và vì không còn nhà, không có tiền mà mất cả quyền nuôi con. Sau khi mất quyền nuôi con, việc đi lại thăm nom bị cản trở làm khó, còn bị đối phương nói xấu với con cái dẫn đến mất luôn tình cảm của con. Đau xót lắm.
Nên theo em, liên quan đến vấn đề tài sản và quyền lợi hai bên nên giao cho luật sư của mình làm việc với nhau. Luật sư làm công việc bảo vệ quyền lợi của thân chủ, tranh cãi cũng sẽ giữa 2 luật sư với nhau thôi, cả vợ và chồng chỉ cần tìm kiếm một người tin cậy, và tin tưởng vào quyết định/tư vấn từ luật sư của mình. Sẽ có vấn đề, là nếu luật sư của chính mình đi đêm hoặc lành quá, thì khả năng cao cũng sẽ hy sinh :((
Dù vậy, thì có luật sư vẫn hơn, giữ đc quyền lợi chính đáng của mình, và k làm sứt mẻ tình cảm. Có hơi tốn tiền thôi.
Khi bước vào hôn nhân, đâu ai lường trước được những biến cố cuộc đời sẽ xảy ra . Xã hội ngày nay, đạo đức đi xuống và con người cũng thay đổi . Em thấy nhiều cảnh đập nhà xây lại lắm.

Khi yêu, người ta hay thấy mặt tốt đẹp của nhau. Khi về sống chung nhà, mới thấy hết những tật xấu của nhau . Có người suốt đời bị chồng bắt nạt, cũng có những ông chồng bị vợ đì chẳng dám ngó mặt ai .

Có câu nói " Thương nhau trái ấu cũng tròn, ghét nhau trái bồ hòn cũng méo" . Khi không còn yêu nữa thì trở thành kẻ thù là chắc rồi .Em không tán thành việc lấy con trẻ ra làm công cụ trả thù nhau. Một người mẹ / cha tốt, dù ly dị, vẫn giữ hình ảnh đẹp của bố / mẹ trong tâm của con mình .

Nói đến ly dị thì dù có nhờ qua luật sư làm trung gian đi nữa thì cuối cùng cũng còn vết đau. Tài sản càng nhiều thì trả cho luật sư càng nhiều . Kéo dài thời gian thưa kiện chỉ làm tốn kém thêm nhiều hơn .

Taihoatu

Xe lăn
Nên có cái này, sau đỡ phức tạp nếu k may tan vỡ
Đã xác định đến với nhao thì tính toán gì đến chuyện tan vỡ mà phải phòng bị.
Em đến thân em còn chả tiếc, giao hết cho vk rồi thì thỏa thuận với phân chia làm gì cho nó nặng cái đầu. thích em cho tất

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nên có, rất văn minh, tránh việc kết hôn để kiếm tài sản kg phải do mình làm ra.
Luật này sẽ khiến đám đông đạo đức giả khó chịu, áp dụng luật này đảm bảo sẽ có khối tình tan vỡ. Nhưng sẽ nhiều người đồng tình
Mợ nói chuẩn.
Nhưng mà để áp dụng vào thực tế VN thì chắc chỉ có 1 số ít thôi.

cháu lên 3

Xe container
Cái này mà làm thỏa thuận được từ trước thì khi ly hôn chả cần tòa giải quyết chia tài sản nữa các cụ nhể =))

rongnho

Xe tăng
Khi nào siêu giàu mới nghĩ đến chuyện đấy, còn mới hơi hơi giàu thì ko cần.