[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

QUANG1970

Xì hơi lốp
(VTC News) - Chịu áp lực đè nặng về tài chính bởi COVID-19 hoành hành hết đợt này đến đợt khác, nhiều chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, bị sốc tâm lý nặng.

Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng, vay tiền khắp họ hàng

Anh Lê Dương Minh - chủ tàu du lịch Hạ Long"

Bao năm làm lụng chỉ để nuôi ngân hàng với đóng ngân sách nhà nước thôi ạ.

Lúc anh sướng, anh xung, anh phình to nở lớn chúng tôi, bàn dân thiên hạ có ai được coi, được nhìn hay hưởng cái sướng với anh không? :-/ :-?

Sao bây anh khổ, anh teo tóp, anh liệt .... anh lại than trách và muốn chúng tôi nhìn cái ............ của anh? :-s

Demchinhhang.net

Xe container
Báo ghi rồi đó Cụ, 7 tỷ vay đc 5 tỷ.
Vay thế thì không Covid khi vẫn toang vì áp lực tài chính. Nguyên tắc không vay quá 20% tài sản/vốn mình có cho 1 khoản đầu tư mới dù nó có mầu hồng đến đâu.
Giờ các cụ chủ tầu xin phép hoạt động làm cách ly trên biển xem sao:D

nvk155

Xe điện
Cụ nghe tivi hôm nay nói chưa ạ, tbt nói là đừng có chủ quan lơ là để gặp họa lớn đấy, các cụ làm du lịch thì 10 cụ đến 9.9 cụ muốn mở toang ra để vợt được tý nào thì vợt chứ quan tâm quái gì đến cái họa đâu
Hix, nhiều cụ chửi chủ tầu quá nên cháu bất bình nói vậy. Chứ chủ tầu cũng chấp hành, cũng nghĩ, cũng nhịn đói để chống dịch. Họ mới rên tí là đã bao cụ mợ vào chửi bới.

congthuong

Xe điện
Cụ trao đổi rất lịch sự nên em rất tôn trọng.
Cụ có thừa nhận với em là họ đi buôn không? Đã đi buôn thì lời ăn lỗ chịu chứ cụ? Như em đánh ck full margin thôi.
Đem so trò cờ bạc, đỏ đen với 1 người dấn thân đem lại công ăn việc làm cho người khác, kiếm tiền $ của tây để nộp ngân sách, làm giàu cho bank.

Mạt.

Các cụ không thấy cảm thông thì cũng đừng bỉ bôi người sa cơ... hèn lắm

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Lúc anh sướng, anh xung, anh phình to nở lớn chúng tôi, bàn dân thiên hạ có ai được coi, được nhìn hay hưởng cái sướng với anh không? :-/ :-?

Sao bây anh khổ, anh teo tóp, anh liệt .... anh lại than trách và muốn chúng tôi nhìn cái ............ của anh? :-s
Làm ăn phải chấp nhận thôi.đến nhà nước còn đang khó khăn nữa là

volvo.XC90

Xe tăng
Hix, nhiều cụ chửi chủ tầu quá nên cháu bất bình nói vậy. Chứ chủ tầu cũng chấp hành, cũng nghĩ để chống dịch. Họ mới rên tí là đã bao cụ mợ vào chửi bới.
Đến thằng macao nó 99% sống vì sòng bài và du lịch mà nó đóng cửa hơn 1 năm trời có mở đâu, khách sạn sòng bài phá sản ầm ầm nhân viên thất nghiệp như cắt lúa, mới có 1 ca nhiễm thôi mà dân nó đã loạn cào cào lên rồi, mà nó cũng của khựa đấy thôi

dzoro

Xe điện
Doanh nghiệp ko muốn trốn cụ nhé, rất nhiều DN muốn nộp, nhưng cái họ cần là sự công bằng. Nếu tất cả DN đều nộp đầy đủ thì chi phí cũng là đổ lên đầu khách hàng thôi. Nhưng…
Lại chữ nhưng, nếu nộp đầy đủ thì lại ko cạnh tranh đc với thằng trốn, mà trốn đc do đâu thì cụ cũng đã nói ra rồi ạ.
Em xin mạn phép hỏi cụ là cụ có thấy thực ra các đoàn thanh tra thuế cũng không cạn tàu ráo máng lắm đúng không ạ? Em biết các doanh nghiệp đều cảm thấy ức vì cảm thấy bất công. Không bao giờ có công bằng tuyệt đối cụ ạ. Nhưng ở tầm tương đối thì luôn có.

Em chỉ lấy ví dụ thế này, khi nhìn về ngành nghề cụ kinh doanh, khu vực cụ kinh doanh và cấu trúc doanh nghiệp của cụ thì bên thuế sẽ ước được một cách tương đối là các khoản thuế của cụ phải đóng là bao nhiêu và ít nhất họ sẽ bóc cho được tầm đấy. Đó là nghiệp vụ rồi và cũng là lợi thế của họ khi có thống kê các thông tin của ngành nghề kinh doanh.

Bỏ qua những trường hợp đặc biệt, em tin cơ quan thuế họ sẽ không cạn tàu ráo máng quá mức với bất kỳ doanh nghiệp nào vì bản chất là doanh nghiệp nuôi thuế và nuôi ngân sách. Họ sẽ thu đủ chứ không bao giờ thu quá trừ phi cụ có những phốt quá rõ và quá sai.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Doanh nghiệp ko muốn trốn cụ nhé, rất nhiều DN muốn nộp, nhưng cái họ cần là sự công bằng. Nếu tất cả DN đều nộp đầy đủ thì chi phí cũng là đổ lên đầu khách hàng thôi. Nhưng…
Lại chữ nhưng, nếu nộp đầy đủ thì lại ko cạnh tranh đc với thằng trốn, mà trốn đc do đâu thì cụ cũng đã nói ra rồi ạ.
Tôi chưa thấy đồng chí gian thương nào thuộc về "rất nhiều DN muốn nộp", bác ạ.
Họ definitive là muốn trốn, thằng hàng xóm trốn được kém hơn - bằng họ - tốt hơn họ, kệ cm chúng mài.
Nó giỏi hơn, tau sẽ qua học.
Nó kém hơn, ta sẽ cảnh giác không để nó học hỏi ta.

Bác đừng bảo là, bác chỉ quen cậu Lật Chiến Thư nên không "trốn" được bằng tôi, vì tôi quen thằng Tập Cận Bình nhá.

minhhai_police

Xe điện
Cụ nghe tivi hôm nay nói chưa ạ, tbt nói là đừng có chủ quan lơ là để gặp họa lớn đấy, các cụ làm du lịch thì 10 cụ đến 9.9 cụ muốn mở toang ra để vợt được tý nào thì vợt chứ quan tâm quái gì đến cái họa đâu
Ích kỷ, muốn vì lợi ích của riêng mình nhưng vẫn kêu gào đang bị đối xử không công bằng

nvk155

Xe điện
Em xin mạn phép hỏi cụ là cụ có thấy thực ra các đoàn thanh tra thuế cũng không cạn tàu ráo máng lắm đúng không ạ? Em biết các doanh nghiệp đều cảm thấy ức vì cảm thấy bất công. Không bao giờ có công bằng tuyệt đối cụ ạ. Nhưng ở tầm tương đối thì luôn có.

Em chỉ lấy ví dụ thế này, khi nhìn về ngành nghề cụ kinh doanh, khu vực cụ kinh doanh và cấu trúc doanh nghiệp của cụ thì bên thuế sẽ ước được một cách tương đối là các khoản thuế của cụ phải đóng là bao nhiêu và ít nhất họ sẽ bóc cho được tầm đấy. Đó là nghiệp vụ rồi và cũng là lợi thế của họ khi có thống kê các thông tin của ngành nghề kinh doanh.

Bỏ qua những trường hợp đặc biệt, em tin cơ quan thuế họ sẽ không cạn tàu ráo máng quá mức với bất kỳ doanh nghiệp nào vì bản chất là doanh nghiệp nuôi thuế và nuôi ngân sách. Họ sẽ thu đủ chứ không bao giờ thu quá trừ phi cụ có những phốt quá rõ và quá sai.
Thì đó cụ, “trốn” đc 10 thì nộp lại 5. Còn “5” còn lại như dao kề cổ, búa trên đầu.

logdn

Xe hơi
Em không biết các nước khác như thế nào. Sao ở mình đụng cái gì, khó khăn là các ngành, doanh nghiệp kêu giải cứu, hỗ trợ....

Hay thói quen dựa dẫm không bỏ được? Nền kinh tế méo mó thế nào đấy.

Ocdaonho

Xe tải
Các cụ cứ thấy người ta nhìn hoành tráng tưởng giàu.
Nhưng em nói thật 50% thằng làm ăn to vốn liếng đi vay đấy ạ. Các cụ bảo ai bảo tham, đi vay để làm, chết thì chịu. Thì đúng là người ta chịu thật chứ có cụ nào chịu hộ đâu, cho người ta than thở tí, nhà nước có hỗ trợ thì chia cào bằng ra chả được mấy, nhưng cứ than chút cho nhẹ lòng thôi mà.

duongqua

Xe container
có ai bắt phải theo nghề đâu,nghề này ko ăn được thì chuyển nghề khác. Kêu vậy thì cả xã hội này ngồi ko chờ bao cấp hết sao.

tieunhupha

Xe điện
Dịch thì khó khăn chung còn những trường hợp thế này em đánh giá là kêu to hoặc tính toán kém. Đầu tư luôn phải tính đến rủi ro và ngưỡng cắt lỗ, nên khi đánh giá dịch ko ngắn như mong muốn thì phải cắt lỗ bằng cách đảo nợ bán tài sản thế chấp hoặc bán tài sản khác mà đập vào. Đằng này lại cứ ngồi đó mà kêu thì trời cứu. Các cụ đang kêu cũng đừng có nóng máu mà gào lên vì ai cũng khó khăn cả thôi nên nếu ko biết co kéo thì vẫn là ôm mớ bòng bong mà mong trúng Viettlot thôi.

nvk155

Xe điện
Tôi chưa thấy đồng chí gian thương nào thuộc về "rất nhiều DN muốn nộp", bác ạ.
Họ definitive là muốn trốn, thằng hàng xóm trốn được kém hơn - bằng họ - tốt hơn họ, kệ cm chúng mài.
Nó giỏi hơn, tau sẽ qua học.
Nó kém hơn, ta sẽ cảnh giác không để nó học hỏi ta.

Bác đừng bảo là, bác chỉ quen cậu Lật Chiến Thư nên không "trốn" được bằng tôi, vì tôi quen thằng Tập Cận Bình nhá.
Aiz, ý cháu là tất cả oánh vào giá bán thôi, “tiết kiệm” đc 1 đồng thuế thì giảm giá bán 1. Lợi nhuận vẫn thế.

Quy Lão

Xe tăng
(VTC News) - Chịu áp lực đè nặng về tài chính bởi COVID-19 hoành hành hết đợt này đến đợt khác, nhiều chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, bị sốc tâm lý nặng.

Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng, vay tiền khắp họ hàng

Anh Lê Dương Minh - chủ tàu du lịch Hạ Long"

Bao năm làm lụng chỉ để nuôi ngân hàng với đóng ngân sách nhà nước thôi ạ.
Nhà chị gái em có cái khách sạn nhỏ dưới khu Sun Hạ Long. Tổng đầu tư 26 tỷ trong đó vay bank 12 tỷ, khai trương 30/4 năm ngoái. Hơn 1 năm nay ngập ngụa trong covid mỗi tháng sòn sòn đóng lãi 80 triệu, may mà được giãn nợ đóng gốc.
Có những lúc khách Hà nội xuống gọi đặt mà còn chả buồn mở cửa đón khách vì lại phải gọi người dọn dẹp và chạy điện các thứ ... mà tiền phòng chỉ được 5-600 không đủ trả tiền dọn dẹp.
Nói chung là lay lắt mảng này.
Nhưng mà dân Hạ Long găm lắm tiền lắm. Dịch dã vắng khách thế thôi chứ Hạ Long em nghĩ là phải cầm cự được 3-4 năm không chết đâu.

ATTILA

Xe điện
Dịch thì khó khăn chung còn những trường hợp thế này em đánh giá là kêu to hoặc tính toán kém. Đầu tư luôn phải tính đến rủi ro và ngưỡng cắt lỗ, nên khi đánh giá dịch ko ngắn như mong muốn thì phải cắt lỗ bằng cách đảo nợ bán tài sản thế chấp hoặc bán tài sản khác mà đập vào. Đằng này lại cứ ngồi đó mà kêu thì trời cứu. Các cụ đang kêu cũng đừng có nóng máu mà gào lên vì ai cũng khó khăn cả thôi nên nếu ko biết co kéo thì vẫn là ôm mớ bòng bong mà mong trúng Viettlot thôi.
Các anh ý toàn tính cua trong lỗ thì bảo sao. Ai mà cũng như các ông ý thì tôi với bác làm tỉ phú lâu rồi nhỉ?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Dịch vụ du lịch thì chết kỹ rồi!
Nhưng tàu bè để đó còn đỡ hơn mấy cái 45-29-16 nằm ươn xác trên bờ. Thằng bạn em còn phải lôi xe ra ngoại thành gửi cho đỡ tiền, tới đây thấy bảo bộ GTVT yêu cầu lắp thêm camera trong xe để tránh khách sàm sỡ nhau.... mỗi đầu xe lại thêm ngót chục trẹo cho việc này. :(
Bạn em năm 2019 làm ăn ngon lắm Cụ.
Đang chạy Fortuner khoe em sang năm tao đổi Audi.
Với sắm thêm dàn 16 chổ mà phải độ Limousine gì đó mới chịu.
Thấy nó vậy em cũng mừng cho nó vì em với nó thân lắm.
Đùng cái dịch chết cứng, em biết bạn em đang khó khăn nhưng không dám hỏi sâu sợ buồn.
Vì xe toàn vay ngân hàng để mua.

ATTILA

Xe điện
Nhà chị gái em có cái khách sạn nhỏ dưới khu Sun Hạ Long. Tổng đầu tư 26 tỷ trong đó vay bank 12 tỷ, khai trương 30/4 năm ngoái. Hơn 1 năm nay ngập ngụa trong covid mỗi tháng sòn sòn đóng lãi 80 triệu, may mà được giãn nợ đóng gốc.
Có những lúc khách Hà nội xuống gọi đặt mà còn chả buồn mở cửa đón khách vì lại phải gọi người dọn dẹp và chạy điện các thứ ... mà tiền phòng chỉ được 5-600 không đủ trả tiền dọn dẹp.
Nói chung là lay lắt mảng này.
Nhưng mà dân Hạ Long găm lắm tiền lắm. Dịch dã vắng khách thế thôi chứ Hạ Long em nghĩ là phải cầm cự được 3-4 năm không chết đâu.
Có để ngân hàng cho vay là tốt rồi bác ạ, những ng lao động kiếm ăn hàng ngày mới khổ kìa.