[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

Tieu Phong

Xe tải
Gấp thếp, đỏ thì ăn đủ, đen phải chịu thôi. Cùng lắm là lại bắt đầu đi rửa bát lại ... Làm ván mới, kêu cũng có ai thương đc "cụ thể" đâu.

Yeuphunu

Xe điện
E đi lần đầu năm 2020 đây ạ, tính ra có hơn 2tr/ng. E thấy thế là rẻ ạ. Nằm giường hoặc ra ban công ngắm những hòn đảo nhấp nhô thật là thích, chưa kể lên boong ngắm hoàng hôn hoặc bình minh. Cảm ơn cc đã cho bọn em biết đến những dv mà cách đây hơn 10 là rất sang choảnh với e.
p/s: nếu ngủ 2 đêm thì có đi xa thêm được nhiều không cụ? Cặp son rỗi hoặc đang yêu đương chắc phải đi 2 đêm cho bõ. Em thì còn mấy F1 còn nhỏ nên thôi đi 1 đêm là được rồi.
Ngủ hai đêm bên Lan Hạ đi thêm làng Việt Hải, mà nên 1 đêm, còn 1 đêm lên bờ là đẹp.

Yeuphunu

Xe điện
Em chưa đi Cát Bà vì ngại cảnh chờ phà cụ ạ
Do ko quen, chứ biết cách thì chỉ 2h15-2h30’ từ HN kể cả thời gian đi phà cụ ạ.
Biển đẹp nhất ko phải mùa Hè mà là Thu, Đông, Xuân đó. Phà 30’ chạy 1 chuyến. Từ HN đi phà Gót chừng 1h30’ nếu đi sớm. Cháu đi quen căn chuẩn toàn chờ có 5-10’ thôi. Một số lần xuống luôn không chờ.

New car 2023

Xe container
E đi lần đầu năm 2020 đây ạ, tính ra có hơn 2tr/ng. E thấy thế là rẻ ạ. Nằm giường hoặc ra ban công ngắm những hòn đảo nhấp nhô thật là thích, chưa kể lên boong ngắm hoàng hôn hoặc bình minh. Cảm ơn cc đã cho bọn em biết đến những dv mà cách đây hơn 10 là rất sang choảnh với e.
p/s: nếu ngủ 2 đêm thì có đi xa thêm được nhiều không cụ? Cặp son rỗi hoặc đang yêu đương chắc phải đi 2 đêm cho bõ. Em thì còn mấy F1 còn nhỏ nên thôi đi 1 đêm là được rồi.
Cái giá 2 triệu bác trả thì bao gồm những gì vậy??
Tiền phòng + 3 bữa, tôi hiểu vậy?

New car 2023

Xe container
Cái gì mà cụ bảo là đánh vào lòng tham của khách thế, ng ta chỉ con cá này nó bắt con cá khác, một cân ốc còn 8 lạng, chỉ ghẹ đang bơi nó mang nên cho ghẹ thối cua rụng càng, lúc hỏi thì giá 1 kiểu lúc thanh toán lại giá khác... thế thì là lừa đảo ăn bớt chứ trách déll gì khách hàng. Nói thế mà cũng ngửi được. Giờ du lịch bị thế cũng đáng đời lắm kêu gào déll gì, nhất là mấy cái nhà hàng chỗ bãi cháy.
Ai da, thế thì bác có kinh nghiệm khá tệ.
Tôi đi Hạ Long, cả Sầm Sơn danh tiếng nhiều lần, thấy giờ đỡ hơn xưa nhiều lắm rồi.
Không có vụ Ghẹ thiu Cua mốc hay Giá cả bậy bạ đâu.

Tôi ăn ở Thanh Hóa, họ còn để luôn cái Phiếu ở bàn ăn, ghi rõ đơn giá + các món đã gọi.
Tương tự ở Bia hơi ở Hà Nội ấy.

New car 2023

Xe container
Do ko quen, chứ biết cách thì chỉ 2h15-2h30’ từ HN kể cả thời gian đi phà cụ ạ.
Biển đẹp nhất ko phải mùa Hè mà là Thu, Đông, Xuân đó. Phà 30’ chạy 1 chuyến. Từ HN đi phà Gót chừng 1h30’ nếu đi sớm. Cháu đi quen căn chuẩn toàn chờ có 5-10’ thôi. Một số lần xuống luôn không chờ.
Tôi đang muốn cho tụi trẻ con đi dịp này ra Cát Bà đây bác.
Ở ngoải, mùa lạnh, có gì ăn và chơi được hả bác?
Tắm biển thì thua rồi.

Ngoài ra, bác cho vài kinh nghiệm đi Cát Bà từ Hà Nội. Xin cảm ơn.

New car 2023

Xe container
Phòng e 2vc và 2F1 hết 5,6tr bác ạ, bao gồm bữa trưa + bữa tối + bữa sáng + bữa trưa
Thời bác đi đến bây giờ, hơi out of date về Giá cả.
Nhưng đúng là không đắt, khi tính 3 bữa chính vào đó.
Cảm ơn bác.

Yeuphunu

Xe điện
Tắm biển thì thua rồi.

Cát Bà hạn chế chưa nhận người ngoại tỉnh bâc nhé.
Tầm này chọn thời tiết đẹp đi Hạ Long cho nhàn.

New car 2023

Xe container
Cát Bà hạn chế chưa nhận người ngoại tỉnh bâc nhé.
Tầm này chọn thời tiết đẹp đi Hạ Long cho nhàn.
Ờ nhỉ, cảm ơn bác.
Hạ Long thì tôi đi nhiều lần rồi, cũng ngại.

Hy vọng dịp tháng 1/2022, mở được cửa.

duytran27

Xe hơi
Cũng 1 vài ngách nhỏ phất lên thôi chữ đa phần đi xuống. Chưa gì đã tết rồi các cụ nhỉ

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Cụ ơi, VC son thì đi 2 đêm cũng được đấy ạ.
Cụ đi mấy du thuyền bên Vịnh Lan Hạ sẽ hay hơn bởi nó mới và xịn hơn. Cũng có nhiều lựa chọn nữa.
Cụ có 2 lựa chọn và nhà tàu họ sẽ phụ trách hết hoặc cụ tự túc cũng được. Em chỉ dẫn cho cụ thể nhé.
Lựa chọn 1:
+ Ngày 1 ngủ tàu, chèo kayak, tắm bơi.
+ Ngày 2, sau khi ăn trưa, Cụ rời tàu (tender ) sẽ đưa Cụ vào bến Gia Luận. Từ đây cụ thuê trước 1 con xe 4 chỗ chạy về khách sạn ở Cát Bà (250-300)
+ Chiều ngày 2 cụ nghỉ ngơi, tắm biển, tối đi ăn hải sản, ngắm hoàng hôn thì lên Pháo Đài Thần Công. Ngắm bình minh đi đi con đường ven bãi Cát Cò 1 - 3.
+ Ngày 3 Cụ về lại Hà Nội, book xe buss của bên Cát Bà Express họ đón tận khách sạn. Đi mất 3,5 tiếng là về đến HN thôi ạ, đặc đỉểm đi bus là không phải qua phà mà đi tàu cao tốc.
*** Lựa chọn này bây giờ được yêu thích bởi Flamingo Cát Bà là thiên đường nghỉ dưỡng và giải trí ở đây ạ.

Lựa chọn 2
Ngủ 2 đêm tàu
+ Ngày 1 chèo kayak, tắm bơi
+ Ngày 2 trekking vườn quốc gia cát bà
+ Ngày 3 về như bình thường
*** Một số tàu ngày 2 đưa cụ vào làng Việt Hải, đạp xe và ăn trưa. Tầm 4h chiều tender đón về tàu mẹ và đi tour như bình thường.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Tắm biển thì thua rồi.

Cụ ơi!
Cát Bà hiện chưa nhận khách Hà Nội nghỉ qua đêm đâu ạ, Công an vẫn vào ks xét hàng ngày xem ai CMT Hà Nội hoặc ngoại tỉnh là lập biên bản.
Như năm ngoái đi dịp này là đẹp nhất năm đấy ạ.

Hẹn Cụ tầm đầu tháng 4 khi dịch dã đã ổn và mọi dịch vụ đã mở cửa Cụ nhé.

New car 2023

Xe container
Cụ ơi!
Cát Bà hiện chưa nhận khách Hà Nội nghỉ qua đêm đâu ạ, Công an vẫn vào ks xét hàng ngày xem ai CMT Hà Nội hoặc ngoại tỉnh là lập biên bản.
Như năm ngoái đi dịp này là đẹp nhất năm đấy ạ.

Hẹn Cụ tầm đầu tháng 4 khi dịch dã đã ổn và mọi dịch vụ đã mở cửa Cụ nhé.
Cảm ơn bác.
Trên kia có cảnh báo rồi.
Dù sao, ở đó có gì hay ho vào mùa lạnh, bác nhỉ?
Tôi hỏi luôn để sau này, đỡ phải hỏi lại.

Altis 2011

Xe điện
Không liên quan nhưng em thấy đất Qn đắt quá nhỉ, lô 1000 m ở Tuần Châu hoang vắng ko có nhà cũng 20 tỷ. Em xuống xem ko hiểu mua khu ấy để làm gì? Cụ nào ơi Hạ Long giảng giúp em với.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Tóm lại tất cả các ngành dịch vụ, phục vụ từ giao thông, du lịch, nhà hàng, khách sạn, lưu trú, giáo dục; kể cả bán rong trên đường, cắt tóc. làm đẹp; phòng tập... chết hết vì không có khách;
Trừ công chức/ viên chức thì yên ổn, có nhiều bộ phận nhàn thêm vì làm online;
Em mất 80% thu nhập - đến cắt tóc cũng phải giảm chi phí
Vâng cụ, gay go lắm. Ai vốn dài thì trụ được.
Chỉ kinh doanh que test nhanh covid-19 là thắng thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Lúc lãi sao không kêu
Kinh doanh k lãi thì đi bán báo àh.
Họ kêu vì chết quá sâu, một vài tháng còn nói đc.
Nhiều ông kêu là sao lúc lãi, lúc ăn thì k kêu nhưng đâu hiểu rằng họ bỏ ra cả đống tiền, hơn năm trời k có nguồn thu, trong khi chi phí phải phải chịu.