[Funland] Thiếu nữ sinh 96 1 mình đâm 3 thanh niên thương vong

Phuha18

Xe tăng
Sau quả đấy bác và ông bên cạnh có ra bắt tay nhau chúc mừng tình đồng chí hai người lạ không quen biết mà đã song kiếm hợp bích dạy trẻ trâu bài học không 🤭
Cũng là bất đắc dĩ phải chiến với cái thể loại ngáo ngáo đó để bảo vệ mình thôi cụ ạ, vì nó phang người khác ko vì cái gì cả, e với khách bàn bên cạnh cũng ko quen nhau, tên cũng ko biết, nhưng sáng sáng đều ngồi quán đó, mỗi ông 1 bàn , ko nói chuyện mấy, tại thấy thằng kia ngáo ngáo vác tuýp sắt sang gây sự cả 2 thì phải bảo vệ mình thôi.
Chung kẻ thù thành bạn đây mà :D

ubisapro

Xe trâu
Em tháng trước cũng đi ăn cưới ngồi với mấy ông có già có trẻ, đang ăn thì có bạn choai sang chúc rượu, mâm em thì đa số không uống lại cộng với mấy ông đi xe ô tô nên từ chối khéo, thế là choai chửi thề bảo coi thường nó, nó đập chai Rượu vỡ toang, nhà đám nháo ngào mấy ông có tuổi vào dàn xếp, em vẫy oing bạn ra xe lướt luôn, khổ nhà đám mất cả vui.
Rút kinh nghiệm nhà đám nên dùng chai nhựa đựng rượu.
Chai nhựa thì nó vơ bát. Nói chung xử lý như cụ là ổn rồi. Té cho nhanh, dây dưa với mấy đội nát này mệt người.

LoveMy

Xe tải
Cũng là bất đắc dĩ phải chiến với cái thể loại ngáo ngáo đó để bảo vệ mình thôi cụ ạ, vì nó phang người khác ko vì cái gì cả, e với khách bàn bên cạnh cũng ko quen nhau, tên cũng ko biết, nhưng sáng sáng đều ngồi quán đó, mỗi ông 1 bàn , ko nói chuyện mấy, tại thấy thằng kia ngáo ngáo vác tuýp sắt sang gây sự cả 2 thì phải bảo vệ mình thôi.
Làm sát ván và triệt để hơn nữa thì 2 bác nên xích nó lên phường, khai báo đúng quy trình như bị hành hung bằng vũ khí, tự vệ chính đáng…. mục đích là cho loại này ăn cái án hình sự như là gây rối trật tự công cộng hoặc hành hung có hung khí….
Thế các hôm sau bác còn ngồi quán đó nữa ko ? Ko ngại bọn choai này nó trả đũa à

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Tử gì bác.
Đây là cháu gái đã anh dũng bảo vệ tính mạng hợp pháp và cao quý của ông anh mình.
Cũng đã bày tỏ quan ngại, yêu cầu đủ thứ, đến khi đồng chí anh họ sắp mất mạng, cháu gái mới rút dao.

Bác thấy đồng chí nạn nhân ngoan hiền lao động chính này đáng thương không?
View attachment 7835263
Mấy thằng cháu này thì RIP cũng phải

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Làm sát ván và triệt để hơn nữa thì 2 bác nên xích nó lên phường, khai báo đúng quy trình như bị hành hung bằng vũ khí, tự vệ chính đáng…. mục đích là cho loại này ăn cái án hình sự như là gây rối trật tự công cộng hoặc hành hung có hung khí….
Thế các hôm sau bác còn ngồi quán đó nữa ko ? Ko ngại bọn choai này nó trả đũa à
Quán có cam, cam rõ nó sang gây sự và bọn e cũng để nó vụt trước, sau khi tẩn thì có khống chế, gọi ra phường báo xxx nhưng họ ko vào, mẹ nó ra xin tha, bọn e vẫn cafe ở đó bình thường chả ngại gì cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

red_dragon88

Xe buýt
Đi đám cưới sợ nhất gặp mấy ông này, mà toàn trẻ thanh niên nhưng rượu vào ngồi lè nhè cả buổi.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Đừng trách e nó vội, muốn làm ng lương thiện mà chúng nó ko cho…
Em ko phải loại bênh cái sai nhưng đ.éo bao giờ em tin 3 thằng kia tự nhiên + bình thường mà bị bem. 3 ông kia thì cũng chả tử tế gì, xếp vào loại bất hảo thì mới đến nông nỗi này. Tiên trách kỷ hậu cũng trách kỷ.

Mytv

Xe điện
Tình trạng trai làng móc máy nói đểu với trai làng khác trong các đám cưới ở vùng quê, vẫn hay thường thấy cc nhỉ.
Kinh lắm cụ ạ. Nhiều khi chúng nó đi ăn cứoi với tư tưởng muốn phá đám đánh nhau rồi. E dc vinh dự 1 lần ở PT. Quay ra quay vào thấy khách 2 nhà đuổi nhau ầm ĩ. Chán ko thể tả nổi cái văn hoá của những thằng như vậy.

Còn vụ trên thấy bảo bem e e gái này. Vào bênh e thôi nên xiên thôi. Nhưng có 1 thắc mắc là dao bấm ở đâu ra? Dao của ai? Đi ra ngoài mà thủ dao bấm thì ko phải dạng vừa rồi.

Xe nội lước

Xe container
Bà Trưng thì chuẩn quê Phúc Thọ luôn đó cụ.
Em dự cụ nhầm 1 chút.
" Bà Trưng quê ở Châu Phong.
Giận người tham bạo thù chồng chẳng quên.
Chị em tự 1 lời nguyền .
Phất cờ nương tử thay quyền tướng quân."
Châu Phong hình như là địa danh cổ thuộc tỉnh Phú Thọ.
Còn cái câu cuối là do ông làm thơ hiểu rằng do cụ Thi Sách định khởi binh, việc lộ nên cụ bị ám sát. 2 người vợ cụ đồng thời là chị em ruột thay cụ phát động binh biến. Nhưng kỳ thực thời đó nc ta ở chế độ mẫu hệ. Do vậy có thể hiểu cụ Sách tạm hiểu là " thê thiếp , nam tỳ vv" của cụ Trưng Chắc chứ k phải chị em cụ Trưng là " thê thiếp , nữ Tỳ " của cụ Sách.
Em lượm lặt đc như vậy.
Ps/ À mà ở thời đó các cụ bà mà ưng mắt cụ ông nào là chỉ mặt : canh 3 đến lều tao. nhớ tắm rửa sạch sẽ ..he he 😆

Xe nội lước

Xe container
em gái này có khí chất đấy. tiếc là sống nhầm thời
Sinh khoảng 1955, 60 mà nhà ở gần hữu nghị quan khéo lại lưu danh biên sử cụ nhẩy . Ví như Trịnh Sướng mà công tác trong xăng dầu QĐ thời ctr vn thì khéo lại là AH Lao Động 😁

Khanhnho

Xe buýt
Đám cưới ở quê có món đặc sản thanh niên thôn nốc rượu xong đánh nhau. Sợ vãi tè. Lần sau có đám cưới ở quê chỉ gửi phong bì.

kienvinh

Xe lăn
Nhìn mấy quả thanh niên xăm trổ mà toàn mới đi khung chưa lên màu, quần áo thì lv với gucci fake lòi kèn thế này có khi lại toàn chạy bàn với bưng bê
Nói lại bảo body shaming chứ trông các cháu gà ri quá nhỉ, ý là thấp bé nhẹ cân ý.

Xe Thánh

Xe buýt
Chả cần quê đâu cụ, ngay tại HN này lắm lúc còn ko hiểu nổi đám thanh niên choai choai, chính e cách đây hơn 1 tháng trước, ngồi cafe Nhân trong ngõ 125 Trung Kính, vừa ngồi xuống thì theo phản xạ nhìn sang nhà đối diện thì thấy cu con nhà đó trên tầng 2, nó hỏi e luôn "mày nhìn gì", thôi e cụp mắt ngồi cafe ko dám nhìn cho lành, ai ngờ thằng cu kia đi xuống sang quán cafe mang tjeo cái tup sắt dài hơn 1m, e tư thế chuẩn bị thì nó sang ngay bàn ông bên cạnh hất hàm hỏi "mới sáng ra mày ho gì ho lắm thế", e tý sặc cafe vì éo hiểu ông khách ngồi cafe kia đúng là hơi húng hắng ho, nhưng chắc chắn là ko đến nỗi để nó vác túp sắt sang, hỏi xong thằng ngáo đó dơ gậy phang luôn ông khách, e và ông khách hợp đồng tẩn ngay, cả nhà kia ra mà xin.
Thế mới chán cái thể loại choai choai hiện nay đang phá đường phá phố mà ko ai muốn dây.
Thằng này nó ngáo chứ làm gì có kiểu người thích chết sớm vậy cụ nhỉ, may gặp cụ chứ gặp thằng nó cũng húng chó lại thủ sẵn hàng nóng thì không khéo là vào lục bản mộc.

Xe Thánh

Xe buýt
Những thằng gây gổ trong đám cưới đều đáng bị đâm chết, tiếc là nữ lưu nghĩa hiệp như em này hiếm quá, kekeke.
Cách đây 34 năm, vẫn nhớ như in vụ 1 thằng trên Ngọc Lâm đi ăn cưới trong TT nhà mấy Gỗ, vài xu dấm bỗng vào cà khịa trai nhà đám, bị combo hàng chục chai rượu vào đầu be bét máu, ra vòi nước rửa mặt vuốt máu còn bị 1 ông anh thằng bạn mình khuyến mại thêm một nhát búa đinh vào sau đầu thế mà không chết, chỉ bị liệt nằm 1 chỗ.
Ông kia trốn nã thấm thoắt đã 34 năm ròi
Nhát búa chí mạng cụ nhỉ, thằng kia về sau chắc cũng ngớ ngẩn phỏng cụ.

lum_dong_tien

Xe tăng
Tình trạng trai làng móc máy nói đểu với trai làng khác trong các đám cưới ở vùng quê, vẫn hay thường thấy cc nhỉ.
Đi ngang qua còn bị nó quây lại huýt sáo trêu ghẹo các kiểu. May em xấu chứ ko chết với bọn óc c.hó này rồi.

longtu210

Xe điện
Chả cần quê đâu cụ, ngay tại HN này lắm lúc còn ko hiểu nổi đám thanh niên choai choai, chính e cách đây hơn 1 tháng trước, ngồi cafe Nhân trong ngõ 125 Trung Kính, vừa ngồi xuống thì theo phản xạ nhìn sang nhà đối diện thì thấy cu con nhà đó trên tầng 2, nó hỏi e luôn "mày nhìn gì", thôi e cụp mắt ngồi cafe ko dám nhìn cho lành, ai ngờ thằng cu kia đi xuống sang quán cafe mang tjeo cái tup sắt dài hơn 1m, e tư thế chuẩn bị thì nó sang ngay bàn ông bên cạnh hất hàm hỏi "mới sáng ra mày ho gì ho lắm thế", e tý sặc cafe vì éo hiểu ông khách ngồi cafe kia đúng là hơi húng hắng ho, nhưng chắc chắn là ko đến nỗi để nó vác túp sắt sang, hỏi xong thằng ngáo đó dơ gậy phang luôn ông khách, e và ông khách hợp đồng tẩn ngay, cả nhà kia ra mà xin.
Thế mới chán cái thể loại choai choai hiện nay đang phá đường phá phố mà ko ai muốn dây.

Gặp đúng bác chuyên ngành bảo vệ công cụ bắt trộm chó đủ cả thì cu kia xong thật rồi

td lines

Xe điện
Không biết những thằng chủ động cà khịa đánh nhau bản thân con người thật của chúng nó chất chứa đầy tự tị đến mức có vấn đề về tâm lý không nhỉ. Luôn cảm giác bị người đời khinh thường , chúng chửi cả người không thèm nhìn chúng nhưng ai đó nhìn chúng thì chúng suy diễn là "nhìn đểu" . NHìn đểu chúng hiểu là nhìn với hàm ý khinh thường . Vậy có phải mặc cảm bản thân trong người luôn thường trực nên mới quy kết ánh nhìn người khác mang ý biểu hiện coi thường mình ???