Thị Trường Film Tại Phố Lê Văn Lương

Ba0chau

Đi bộ
Em mới mua 1 con KIA Forte chưa dán film cách nhiệt mà dạo này trời bắt đầu nắng roài, em đang phân vân không bít nên dùng V-Cool, 3M ,Solar master hay LLumar. Nghe bạn bè nói phố Lê Văn Lương là phố nội thất ô tô ,em lượn lờ qua thử mà phát choáng với mấy cái biển của cửa hàng nội thât ô tô HuyLinh Dán Kính 3M -USA Giá siêu rẻ 1.299.000VND , V-Kool Xe 4 chỗ 369 USD Xe 7 chỗ 449 USD và hàng Cảnh nội thất ô tô Dán Kính 3M - USA 1.300.000VND.
Em đã tìm hiểu qua mạng thì được biết 3M chính hãng không thể có giá bèo như thế , liệu có phải là hàng MADE IN CHINA hay không và còn film V-Cool thì chỉ có 1 Đại lý chính thức tại hà nội là tòa nhà fortuna -6B láng hạ vậy có phải V-kool ở Lê văn Lương cũng là của Tàu Xì hok

Công Nông

Xe điện
Phim thì giống nhau chỉ có cách tính tiền thì khác nhau cụ ạ, em xài phim 3M xịn chính hãng nhập khẩu trực tiếp từ USA 50k/cánh, cũng dán ở LVL 3 năm rồi vẫn như mới.

BaLong

Đi bộ
bạn làm ở LVL sa0 hok wa số 18 Nội thất ô tô quang minh minh làm ở công ty lên thỉnh thoảng CT có xe mới mình lại ra đó làm ở đó có film Solar master hay LLumar đều là hàng của mỹ giá cả cũng vừa phải và ở đó phục vụ nhiêt tình với 1 đội làm chuyên nghiêp mình thấy đó cũng là 1 nơi tin cậy

Hãng 3M không sx phim mà OEM từ các nhà sx khác, có thể một trong các nhà máy nó nằm ở TQ. Việc hàng sx ở TQ hay không theo e không nên biết thì mình chả có cách gì kiểm tra cả (hãng nào chả bảo của tau sx ở .. bển) mà cái chính là xem phim có đúng là phim của hãng ấy phân phối chính ngạch hay không.
Giá 1.3t/ xe e đồ rằng là hàng nhái hãng 3M ạ. V-kool có nhà phân phối chính thức đặt ở Fortuna (chính con trai của ông chủ Fortuna kinh doanh) nên bác có thể đến để hỏi xem ở LVL có phải là chính hãng không ...
V-KOOL® HÀ NỘI
  • Toà nhà Fortuna - 6B Láng Hạ - Quận Ba Đình - Hà Nội
    Điện thoại: (04).38.314.357/ 0983.240.900/ 0902.187.881

Ba0chau

Đi bộ
Cảm ơn Cụ BaLong mình đã ra 18 LVL nội thất ô tô QUang MInh dán kính lLumar và được chủ cửa hàng tư vấn rất nhiệt tình và chủ của hàng giải thích rất rõ về phim 3M ngoài thị trường .Anh Sáng Chủ cửa hàng nói rằng 3M 1 triệu 3 là hàng kém chất lượng và nguy hiểm nhất là cái kính mặt vì khi dán vào 1 thời gian kính mặt sẽ bị váng dầu giây lóa khi đi buổi tối khi có ánh đèn pha của xe đi ngược chiều rất nguy hiểm . Mình được tận mắt nhìn anh sáng thử phim bàng máy kiểm định film và chỉ ra dõ từng loại phim cách nhiệt Từ Solar, mater 3M và Llumar . Mình Thấy rằng cửa hàng 18 LVL Nội Thất ô tô QUang Minh Là 1 Nơi tin cậy để làm xe. các bác nào có xe thì qua đó.

BaLong

Đi bộ
http://www.v-kool.com.vn/index.php?page=contact các cụ cứ vào xem thử thì bít liền là Vkool ở LVL là Vkool lỏm hay thịt. đại ly' độc quyền của Vkool là ở tòa nhà fortuna -6B láng hạ còn ở ngoài LVL là phim tầu khựa ồy

sonhoaphoto10

Xe đạp
đúng là thị trường fim giờ lẫn lộn khó lường thật.chẳng bít đâu mà lần...mún dùng hàng tốt tốt tí cung khó wa ha???

tronghanhks

Xe máy
hôm em dán con INNOVA em cũng tham khảo 1 vòng từ Vkôl, llumar, solarmasterfilm chỗ bác KV_films..mỗi nơi 1 giá, film thì lung tung trả có thiết bị đo đạc gì trừ mấy bác có tên tuổi mà OF hay đến dán, cuối cùng e chọn solarmasterfilm theo chỉ dẫn của mấy bác of nhà mình đã làm, ở đây có máy kiểm tra hồng ngoại tử ngoại, độ xuyên sáng....giá cả hợp lý . từ hôm dán xong ngồi trên vợ 2 thấy khác hẳn so với lần trước dán eurokool

Bác dán ở đâu thế? Em đang tìm địa chỉ để dán con xe của em mà chưa biết dán ở đâu. Bác cho em cái địa chỉ và cả giá rổ luôn thì tốt quá! Xe em là Matiz Groove.

Jeep A2

Xe máy
bạn làm ở LVL sa0 hok wa số 18 Nội thất ô tô quang minh minh làm ở công ty lên thỉnh thoảng CT có xe mới mình lại ra đó làm ở đó có film Solar master hay LLumar đều là hàng của mỹ giá cả cũng vừa phải và ở đó phục vụ nhiêt tình với 1 đội làm chuyên nghiêp mình thấy đó cũng là 1 nơi tin cậy
Cảm ơn Cụ BaLong mình đã ra 18 LVL nội thất ô tô QUang MInh dán kính lLumar và được chủ cửa hàng tư vấn rất nhiệt tình và chủ của hàng giải thích rất rõ về phim 3M ngoài thị trường .Anh Sáng Chủ cửa hàng nói rằng 3M 1 triệu 3 là hàng kém chất lượng và nguy hiểm nhất là cái kính mặt vì khi dán vào 1 thời gian kính mặt sẽ bị váng dầu giây lóa khi đi buổi tối khi có ánh đèn pha của xe đi ngược chiều rất nguy hiểm . Mình được tận mắt nhìn anh sáng thử phim bàng máy kiểm định film và chỉ ra dõ từng loại phim cách nhiệt Từ Solar, mater 3M và Llumar . Mình Thấy rằng cửa hàng 18 LVL Nội Thất ô tô QUang Minh Là 1 Nơi tin cậy để làm xe. các bác nào có xe thì qua đó.
Cụ BaLong với Ba0Chau này (cùng) viết ít chấm phẩy quá
Và có nhiều cái giống nhau quá:
BaLong
Đi bộ

Biển sốOF-64860Mua xe ngàyMay 2010Số km3 Động cơ OF 0 Mã lực

Ba0chau
Đi bộ

Biển sốOF-64853Mua xe ngàyMay 2010Số km2 Động cơ OF 0 Mã lực
Số OF thế kia thì .......

Black Art

Xe tải
tiện thể các cụ cho e hỏi nhờ, e chỉ có nhu cầu dán kính để nó mờ để bên ngoài khó nhìn (hoặc k0 nhìn được) vào bên trong, k0 cần cách nhiệt , thì có thể dán được loại nào rẻ nhất và ở đâu ạ? Cảm ơn các cụ

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Thực tế ở Hà Nội chỉ có 2 nơi phân phối và thi công trực tiếp phim cách nhiệt 3M chính hãng, phim 3M tốt thật và giá cũng cao thật, giá giao động tự 5,5 triệu đến khoảng 8 triệu cho xe 4 chỗ. Phim 3M đểu tràn lan trên thị trường mua từ 1,2 triệu đồng đến 2,2 triệu đồng/1 cuộn dán được 6 xe tính ra chi phí làm 1 xe hết khoảng 200 ngàn đến 500 ngàn vẫn có thể làm giá với khách hàng từ 1,3 triệu đến 3 triệu như thường. Phim cách nhiệt như 3M, Llumar, V-kool...chính hãng, sản phẩm chuẩn cách nhiệt tốt, tem bảo hành chính hãng, thợ thi công được đào tạo bài bản, hệ thống phòng dán phim, thiết bị tiêu chuẩn, đội ngũ bán hàng tư vấn chuyên nghiệp, chăm sóc khách hàng đầy đủ đương nhiên giá cả cao hơn hệ thống phim lởm là chắc chắn. Các thượng đế được nhận sản phẩm và dịch vụ tương xứng với số tiền mình bỏ ra như vậy là hợp lý.
Nhiều bác dán phim đểu vừa bị chém đẹp, dán lỗi, cách nhiệt chẳng thấy đâu, bảo hành cũng thế đành đem lại vào đại lý dán phim chính hãng để dán lại lúc đó mới hiểu, đâu có phải ai cũng đi từng đi dán phim mà biết được. Nhiều bác chẳng cần tìm hiểu sản phẩm, chất lượng lên diễn đàn cứ đánh đồng tất cả các loại phim, khác nào bốc lửa bỏ tay các bác mới mua xe và mong muốn dán phim cách nhiệt thật.
Em thấy bác này nói rất chuẩn
PS:mấy bác bán film ở trên đừng tung hứng kẻo mất hết cả nick đấy
Nhà em cũng bán film nhưng em ko làm như thế ,cứ làm thật tốt chắc chắn sẽ đông khách

Chỉnh sửa cuối:

MaTizAnItXang

Xe máy
em cũng muốn dán 4 cái cách cửa vì trời nóng quá mà không biết dán ở đâu ,hãng nào cho hợp lí,vì em đi hỏi thì mỗi nơi 1 giá đau hết cả đầu!
LOẠN GIÁ = mất niềm tin

kienorgan2

Xe đạp
em cũng chưa dán kính mà phân vân quá ko biết nên thế nào?

trungnh

Xe tăng
Ở đây có Cụ nào đã dán kính NewSun chưa ạ? Chất lượng ra sao các Cụ nhỉ? Có 1 bác sale PR với em ác quá, cơ mà em chưa nghe tên bao giờ (tại em cũng ít tìm hiểu về film dán xe) nên cũng đang phân vân.

NewPeace

Xe điện
Sau mấy ngày liên lạc với bác LLumar không được, hôm qua nhà em đánh xe ra 568 đường Láng, làm gói đặc biệt. Các chú thợ có vẻ bài bản, có che chắn, làm trong nhà đóng cửa. Giá thì 6tr6 trừ đi 10%, nhà em cũng thấy lạ là làm sao CH biết là thành viên OF để giảm giá nhỉ? Nói chung sau khi dán xong em thấy hài lòng.

hoanhieu

Đi bộ
ok ủng hộ hết mình có j cứ pm kiểu j em cũng có mặt giúp bác 1 tay

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
tiện thể các cụ cho e hỏi nhờ, e chỉ có nhu cầu dán kính để nó mờ để bên ngoài khó nhìn (hoặc k0 nhìn được) vào bên trong, k0 cần cách nhiệt , thì có thể dán được loại nào rẻ nhất và ở đâu ạ? Cảm ơn các cụ
Không biêt bác này có chở thuỷ hải sản kiểu cua ghẹ hay không hehe
Em xui bác cứ đen sì mà dán, bảo thợ nó ướm lên kính, loại nào đứng ngoài nhìn vào k thấy thì thôi

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
đúng là thị trường fim giờ lẫn lộn khó lường thật.chẳng bít đâu mà lần...mún dùng hàng tốt tốt tí cung khó wa ha???
Đúng vậy, thị trường lộn xộn là do các bác bán hàng trên đó làm không chuyên nghiệp, không đúng. Thị trường OF coi như "đại siêu thị Metro, BigC" bây giờ lại cho cả buôn thúng bán mẹt vào, loạn là phải. Em chỉ khuyên các bác là nên bỏ chút thời gian tìm hiểu, lựa chọn sản phẩm cho phù hợp với nhu cầu ah.
Chúc các bác luôn thượng lộ bình an!

minhconspq

Xì hơi lốp
Em cứ nghiên cứu mãi rồi mà cuối cùng vẫn chưa dán cái gì cả :D bởi vì mãi mà em vẫn chưa đủ tiền.
Nhưng mà có tiền em cũng dán llumar thôi vì mấy thằng bạn em nó tuyền dán cái đó.
Em đợi, đợi lúc nào có chương trình giảm giá đến 20% thì em dán :P