Thi lái xe sẽ khó hơn trước

puongpuong

Xe hơi
Em dự là cứ nói vậy chứ chống trượt được hết ý àh.

Minh Nguyễn

Xe buýt
Có khi " tiền nào của nấy " thôi . Vì xe thiết bị hầu hết có tật, mỗi xe một tật . Xe thì hóc số , hỏng chốt kéo vào số lùi. Xe thì chân côn vừa cứng vừa nặng , xe thì bánh trước đi lắc lư ... Với xế lão luyện như các thầy giảng viên thì đi xe nào cũng ok, chứ học viên mới tập thì nó là vấn đề khá lo lắng
Mình thấy anh chị em tập xe ở Hải Phòng ok cả mà, chỗ mình bị phá giá hay sao í !

pooka

Xe container
Mình thấy anh chị em tập xe ở Hải Phòng ok cả mà, chỗ mình bị phá giá hay sao í !
Đợt thi vừa rồi bắt đầu bị thiết quân luật, nên tỷ lệ trượt lý thuyết rất cao ( Khoảng non nửa tổng số )
Trượt thực hành cũng chiếm khoảng gần 1/3 , trong đó chết nhiều nhất là bài dừng và khởi hành giữa dốc
Các xe thiết bị để tập cũng là xe thi luôn , thế mà vẫn bị toạch tỷ lệ hơi cao đấy
Mà chỗ cụ tập và thi ở đâu thế, Hà Nội phải không

Chỉnh sửa cuối:

Minh Nguyễn

Xe buýt
Đợt thi vừa rồi bắt đầu bị thiết quân luật, nên tỷ lệ trượt lý thuyết rất cao ( Khoảng non nửa tổng số )
Trượt thực hành cũng chiếm khoảng gần 1/3 , trong đó chết nhiều nhất là bài dừng và khởi hành giữa dốc
Các xe thiết bị để tập cũng là xe thi luôn , thế mà vẫn bị toạch tỷ lệ hơi cao đấy
Mà chỗ cụ tập và thi ở đâu thế, Hà Nội phải không
Mình ở MN cụ ợ.
Cái bài dốc cầu thì không nói tài được nếu không luyện nhiều. Hôm đấy thầy dạy bảo nên bỏ bài cho an toàn, nhưng mình tự tin lên dốc và cho xe dừng đúng chỗ, Không hiểu sao hôm sát hạch chẳng run gì cả.

KASAMA

Xe đạp
Theo mình thấy bài 450 câu lý thuyết rất dễ học.ko hiểu sau mấy bác thi lại trượt hay do học quá sơ xài nên rớt là điều tất yếu nhỉ ;))

Minh Nguyễn

Xe buýt
Theo mình thấy bài 450 câu lý thuyết rất dễ học.ko hiểu sau mấy bác thi lại trượt hay do học quá sơ xài nên rớt là điều tất yếu nhỉ ;))
Ở nhiều trung tâm họ không dạy lý thuyết hoặc không bắt buộc học viên học lý thuyêt, Học viên tự học nên sinh chủ quan, trước đây có bí quyết không hiểu bài vẫn làm được lý thuyết còn theo bộ đề mới muốn làm được thì chỉ có cách học để hiểu bài thì mới làm được thôi.

DuongLun911

Xe máy
vừa rồi em trượt sa hình hôm thi lại các cụ fang cho em quả 495k , còn thằng em trai trượt lý thuyết bê nguyên 585k không rõ thu đúng hay sai nữa chịu hản

DuongLun911

Xe máy
Ở nhiều trung tâm họ không dạy lý thuyết hoặc không bắt buộc học viên học lý thuyêt, Học viên tự học nên sinh chủ quan, trước đây có bí quyết không hiểu bài vẫn làm được lý thuyết còn theo bộ đề mới muốn làm được thì chỉ có cách học để hiểu bài thì mới làm được thôi.
đúng đấy cụ à , chỗ mình không có chuyện dạy lý thuyết , đi học thầy đưa xe xong rồi té hết giờ gọi vào giao xe

Minh Nguyễn

Xe buýt
đúng đấy cụ à , chỗ mình không có chuyện dạy lý thuyết , đi học thầy đưa xe xong rồi té hết giờ gọi vào giao xe
Lúc đi học mình đã chiụ khó theo học đủ 23 buổi tối lý thuyết, kể cả kiểm tra, 19 buổi thực hành, hầu hết là có thầy ngồi bên cạnh, thầy hơi gắt tí, nhưng được cái là học được những nội dung cơ bản.

Xuanlinh_ns

Xe đạp
hô hô.... các bác vào Thanh Hóa bọn em mà chơi bài chống trượt kìa . Sở giao thông về làm gắt lắm. Ngọ nguậy là họ nhắc luôn. Em mới thi hôm 15/08 nè. Em nhắc bài cho 2 ông học cùng lớp ngồi bên cạnh mình mà nó định không cho em nộp bài nữa kia. Ngày trước thì cứ 4 triệu là giám thị nhắc cho nhưng giờ thì nó trả lại tiền luôn.

Xuanlinh_ns

Xe đạp
thi Sa hình thì bằng B2 bọn em cứ 10 cụ thì đậu 4 cụ. Chết đề pa là đa số. Ra đường trường thì cứ có lỗi là nó trừ điểm xong rồi báo là mình vừa làm sai cái gì. Nhưng đường trường trượt ít lắm!!!

Xuanlinh_ns

Xe đạp
bác DuongLun à. em thấy giá đó là cao đó ạ. Như trường em trượt lý thuyết là 400k. còn thi sa hình là 200 k phí thi lại+ bắt buộc thuê xe 1 giờ đồng hồ nữa. Tổng cộng là 530k thi lại sa hình. hi. Mai là thi phải không bác. Lớp em thi hôm 15 tháng này . mất mấy bác già toạch Sa hình , thấy bảo mai thi lại với khóa sau nè. Cố gắng lên đậu ngay bác nhé!!! không lại phải thi thêm bài lùi Zíc Zắc nữa cũng hơi ngại đó!!! hihih :D

Xuanlinh_ns

Xe đạp
Ngày xưa bộ đề 405 câu học toàn mẹo cũng đủ đậu . Nhưng với bộ 450 thì khác. Nhưng các bác đừng lo. Khó cái này sẽ dễ cái khác. Khóa em là khóa đầu tiên cho việc thi đề 450 câu và thu hẹp sa hình lại nè. em thấy học rất nhanh thôi. Có rất nhiều câu mẹo vẫn dùng đc ở đề này . Ví dụ: câu hỏi về bằng FE đáp án 1 , FC đáp án 2 ( em một, chị hai ) . Hay câu về biển. "Tối thiểu biển 3, tối đa biển 1." v.v...
các bác đọc và suy luận sẽ tìm ra đáp án đúng ngay thôi mà. ở loại đề này sẽ ít câu đánh lừa hơn đề cũ. Khóa em học lý thuyết tổng cộng là 8 buổi trong 4 ngày liên tục và 100% các học viên đậu cả. Và theo em. các bác cứ đọc hiểu thì sẽ dễ nhớ hơn rất nhiều là dùng mẹo. Đến lúc nào làm 30 câu đúng cả trong vòng 3-4 phút thì đậu chắc 100%. hihih. Hôm em học là phần mềm của trường Cần Thơ, em thấy nó rất hay và khi em mang lên trường lái là các thầy truyền tay nhau cho học viên học ngay.

fast2013

Xe buýt
Em thấy có phần thi quan trọng nhất: đi ra đường trường bên ngoài sa hình thì lại làm tào lao nhất. Hồi em thì có cụ được 100 điểm mà lên xe ra đường không lái được tẹo nào, tài thật, em không tin nổi mặc dù ngồi cùng xe.
thế mới gọi là đào tạo lái xe kiểu vn

DuongLun911

Xe máy
Mình thi xong lần 2 rồi 85d sa hình,lý thuyết đạt lần 1 30 cháu nhé,còn cái vụ ziczac không phải thi,xong sa hình là ra đường luôn. Hjx hôm thi đi đường trường cũng run vì chưa ra đường bao giờ

DuongLun911

Xe máy
Lúc đi học mình đã chiụ khó theo học đủ 23 buổi tối lý thuyết, kể cả kiểm tra, 19 buổi thực hành, hầu hết là có thầy ngồi bên cạnh, thầy hơi gắt tí, nhưng được cái là học được những nội dung cơ bản.
học ở trung tâm khác thì có dạy lý thuyết ,tiến lùi ziczac vạch kẻ đường ... Chỗ mình ko có các khoản này học viên tự lo. May mà thi cũng đạt vì mình chưa cầm vô lăng bg

sylilave

Xe buýt
Bao h thi khó như bọn Tây lông thì hãy kêu, ra đường toàn điên với loạn
Hình như học lái bên Tây không khó lắm. Cháu nghe thế. Cụ nào đã học lái ở bển thì tả cho cả làng nghe với.

Cháu quan tâm cái này của cụ Theclown:

Nói chung trắc nghiệm ô tô là 450 câu (tăng 45 câu) và xe máy là 150 câu (tăng 30 câu). Thời gian thi lí thuyết sẽ ngắn hơn (15 phút). Đặc biệt có câu hỏi đánh đố 2 đáp án (chỉ chọn 1 cũng rớt)

Hồi cháu thi chưa có cái này.- Cụ pót xem nào.

hungnt13

Xe buýt
Hình như học lái bên Tây không khó lắm. Cháu nghe thế. Cụ nào đã học lái ở bển thì tả cho cả làng nghe với.

Cháu quan tâm cái này của cụ Theclown:

Nói chung trắc nghiệm ô tô là 450 câu (tăng 45 câu) và xe máy là 150 câu (tăng 30 câu). Thời gian thi lí thuyết sẽ ngắn hơn (15 phút). Đặc biệt có câu hỏi đánh đố 2 đáp án (chỉ chọn 1 cũng rớt)

Hồi cháu thi chưa có cái này.- Cụ pót xem nào.
Hồi cụ thi thường sẽ có các đáp án ví dụ như: Cả 3 phương án trên; hay Tất cả đều sai. Bây giờ bộ đề mới bỏ các câu trả lời "tổng", mà thay vào đó thí sinh phải tick vào các đáp án đúng, có bao nhiêu đáp án đúng thì phải tick vào chứ không còn lựa chọn Tất cả các ý nữa.

pooka

Xe container
Học lý thuyết thì có thể nhờ thầy dạy thực hành hỗ trợ thêm được , vì bản thân các thầy muốn được dạy thực hành cũng phải qua sát hạch lý thuyết cho giảng viên .