[Funland] Thí điểm tăng trách nhiệm xã hội với người không muốn kết hôn

just for fun

Xe lăn
Thôi cụ ạ, nhiễu nhương lắm, công ty tiến bộ nó lũng đoạn ngành y mảng vật tư thiết bị nên giờ cứ loạn cào cào lên. Y đức tụt thảm, như vụ thiếu vật tư bên bv mắt kêu thiếu mà phòng khám của các bsi thì đầy là cụ hiểu lý do thiếu rồi đấy
Bệnh viên thiếu vật tư mà phòng khám lại có thì liên quan gì đến việc thiếu hay đủ y đức ạ?

Vomoicuoi

Xe tăng
Toàn những cái cấp bách hơn như . Bệnh viện tuyến trên quá tải. Trang thiết bị y tế thiếu thốn ( như máy trị xạ ở k3 hỏng liên tục). V.vvv thì Ko làm , còn kết hôn muộn hay ko nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố . Mà là chuyện rất cá nhân của người ta. Còn đẻ nhiều mà chi phí y tế như hiện nay thì kinh tế kém ai dám đẻ?

Cucumin

Xe điện
Đúng rồi. Thế em mới bảo là nát.
Trong viện thiếu nhưng các bác sẽ giới thiệu ra viện bên ngoài. Cũng bs ấy mổ thôi nhưng chắc chắn giá cao hơn trong viện.
Nói chung 1 từ thôi là "nát".
Không liên quan đến nhau đâu Cụ, Bác Sỹ mấy bệnh viên lớn giờ tiền hơi bị nhiều, vấn đề là bệnh viện quá thiếu thuốc, vật tư, dụng cụ ý tế mà ở đây nguyên nhân là do vấn đề đấu thầu mua sắm thì các Cụ đều biết rồi. Giờ có lịch mổ nhưng chưa có vật tư thì đành chờ chớ BS họ biết làm thế nào , Nếu bệnh nhân nào thân quen hoặc nhiệt tình thì bác sỹ họ giới thiệu ra ngoài thôi, chứ việc họ làm không hết không phải cái trò cố tình làm như thế nhé. Phòng khám bên ngoài của tư nhân thì họ thích thì mua, giá nào chả được nên vật tư rất sẵn, còn bệnh viện thiếu là một mớ bòng bòng hậu quả để lại thôi.

huydang69

Xe buýt
Thời mình còn nghèo hơn nhiều, chạy ăn từng bữa, thể chất cũng đâu có dc như bây giờ, mà đến giờ vẫn tốt đó thôi cụ, ngày nay đẻ nhiều cũng còn lâu mới khổ như ngày xưa. Chủ yếu là sướng quá nên ngại khổ thì có. Ko rèn luyện , chịu thương chịu khó thì có ngày tiệt giống. Cụ xem thì nghiệm thiên đường chuột của Malthus sẽ rõ
Thí nghiệm đó là cung cấp tài nguyên vô hạn để triệt tiêu hoàn toàn cạnh tranh và động lực. Thế giới thực tế thì tài nguyên hữu hạn, con người luôn có lòng tham nên ko bao giờ có chuyện hoàn toàn ko có cạnh tranh.
Tất nhiên việc duy trì số lượng hợp lý cá thể nòi giống là cần nhưng cũng phải chú trọng chất lượng của cá thể sinh ra, làm sao có mức độ ưu việt bẩm sinh nhất định. Lý tưởng nhất là số lượng hợp lý đi với chất lượng tối ưu.

just for fun

Xe lăn
Đúng rồi. Thế em mới bảo là nát.
Trong viện thiếu nhưng các bác sẽ giới thiệu ra viện bên ngoài. Cũng bs ấy mổ thôi nhưng chắc chắn giá cao hơn trong viện.
Nói chung 1 từ thôi là "nát".
Thế này mà bảo có gấu làm trong ngành :D

just for fun

Xe lăn
Đẻ nhiều mà ko đầu tư cho con người, chất lượng thể chất, trí tuệ kém thì lại kéo tụt đất nước về nheo nhóc nghèo đói, dẫm đạp lên nhau mà sống.
Nhật họ có nghèo đâu mà thanh niên họ cũng ko chịu kết hôn và sinh đẻ ạ.

Thèm khát

Xì hơi lốp
Chuẩn rồi. Nên oánh thuế đội cô đơn, vì iem ganh tị với sự tự do và sung sướng của họ =))

202

Xe container
Nguyên tắc là thưởng sẽ vui.

CuuTu

Xe tải
Làm sao biết được là người ta không muốn hay muốn nhưng chưa đạt được mong muốn ha các cụ?!
Liệu như vậy có bất công với người ta không nhỉ, nguyên nhân thì có nhiều, nhà cửa tăng gấp nhiều lần khiến gánh nặng gia đình tăng...

Em phải lòng chị Bộ trưởng, giờ chỉ muốn kết hôn với chị hoặc ko ai cả. Vậy chị Bộ trưởng có chịu trách nhiệm liên đới ko ?

Huthasa

Xe container
Cu
Hết thuế thân rồi đến lượt thuế đơn thân à? Tiến tới chắc khg ai dám chết nữa.
1 đám cưới ở tp giờ riêng tiền hoa trang trí theo gói ở nhà hàng thôi cũng đã 300, tiền cỗ gần 10tr/bàn 10.
1 đám ma ở thành phố giờ cũng mất 300 trở lên.
Chưa dám nói chuyện đẻ ra đc và hơn 20 năm cho ăn học.
Cụ chém ẩu vùa thôi.

trungngothu

Xe tăng
Thí nghiệm đó là cung cấp tài nguyên vô hạn để triệt tiêu hoàn toàn cạnh tranh và động lực. Thế giới thực tế thì tài nguyên hữu hạn, con người luôn có lòng tham nên ko bao giờ có chuyện hoàn toàn ko có cạnh tranh.
Tất nhiên việc duy trì số lượng hợp lý cá thể nòi giống là cần nhưng cũng phải chú trọng chất lượng của cá thể sinh ra, làm sao có mức độ ưu việt bẩm sinh nhất định. Lý tưởng nhất là số lượng hợp lý đi với chất lượng tối ưu.
Tuy chưa phải là vô hạn nhưng tài nguyên hiện nay nhiều hơn xưa rất rất nhiều, nếu giữ tốc độ lăng trưởng này thì trong vài thế hệ nữa thì nhu cầu cơ bản hoàn toàn có thể dùng bao nhiêu tuỳ thích. Nguy cơ là có thể nhìn thấy rõ., còn chất lượng thì kém nhất ngay nay cũng hơn nhiều lần so với tầm trung ngày xưa nên khó so sánh lắm ạ. Cái quan trọng là tư tưởng, sướng quen rồi nên thấy khổ là tìm cách bỏ cuộc. Nói về ý trí thì e thấy càng ngày càng tụt lùi.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Thế này mà bảo có gấu làm trong ngành :D
Em đưa cái thẻ ngành của ngan già nhà em ra mợ mất em 1 củ nhé :D
Mới trực đêm hôm qua về thấy kêu cấp cứu 2 ca trả về cả 2. Kích ép tim với chạy ecmo cũng không cứu được. Vừa mệt vừa buồn.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Không liên quan đến nhau đâu Cụ, Bác Sỹ mấy bệnh viên lớn giờ tiền hơi bị nhiều, vấn đề là bệnh viện quá thiếu thuốc, vật tư, dụng cụ ý tế mà ở đây nguyên nhân là do vấn đề đấu thầu mua sắm thì các Cụ đều biết rồi. Giờ có lịch mổ nhưng chưa có vật tư thì đành chờ chớ BS họ biết làm thế nào , Nếu bệnh nhân nào thân quen hoặc nhiệt tình thì bác sỹ họ giới thiệu ra ngoài thôi, chứ việc họ làm không hết không phải cái trò cố tình làm như thế nhé. Phòng khám bên ngoài của tư nhân thì họ thích thì mua, giá nào chả được nên vật tư rất sẵn, còn bệnh viện thiếu là một mớ bòng bòng hậu quả để lại thôi.
Đúng như cụ nói đấy. Có điều muốn mổ sớm thì đóng 3 củ nhé.

Kiên Khùng

Xe điện
Làm sao biết được là người ta không muốn hay muốn nhưng chưa đạt được mong muốn ha các cụ?!
Liệu như vậy có bất công với người ta không nhỉ, nguyên nhân thì có nhiều, nhà cửa tăng gấp nhiều lần khiến gánh nặng gia đình tăng...

Đúng ý tôi.
Quả thật suy nghĩ của tôi luôn là chủ lưu của thời đại.

just for fun

Xe lăn
Em đưa cái thẻ ngành của ngan già nhà em ra mợ mất em 1 củ nhé :D
Mới trực đêm hôm qua về thấy kêu cấp cứu 2 ca trả về cả 2. Kích ép tim với chạy ecmo cũng không cứu được. Vừa mệt vừa buồn.
Thì gấu cụ làm trong ngành mà cụ lại đồng tình với ý kiến cho rằng vật tư y tế trong viện hết mà phòng khám lại có do nguyên nhân y đức thì cháu cũng chịu cụ.

huydang69

Xe buýt
Tuy chưa phải là vô hạn nhưng tài nguyên hiện nay nhiều hơn xưa rất rất nhiều, nếu giữ tốc độ lăng trưởng này thì trong vài thế hệ nữa thì nhu cầu cơ bản hoàn toàn có thể dùng bao nhiêu tuỳ thích. Nguy cơ là có thể nhìn thấy rõ., còn chất lượng thì kém nhất ngay nay cũng hơn nhiều lần so với tầm trung ngày xưa nên khó so sánh lắm ạ. Cái quan trọng là tư tưởng, sướng quen rồi nên thấy khổ là tìm cách bỏ cuộc. Nói về ý trí thì e thấy càng ngày càng tụt lùi.
Ý chí con người cũng là đặc điểm chủ yếu phụ thuộc vào bẩm sinh mà cụ. Ngày trước ko hẳn ai cũng giàu ý chí, thực ra họ chủ yếu đi theo đám đông. Cả nước khổ thì mình cũng vậy. Bây giờ KOL, anh e đồng nghiệp khoe nhà khoe xe khoe du lịch sang chảnh, mình cũng phải cố đc một phần như họ. Mấy người nhẫn nhục khổ cho người khác đâu. Đó là hiệu ứng đám đông.
Giải pháp khuyến khích sinh đẻ đơn giản nhất là
Đảng viên đi trước làng nước theo sau. Cứ bỏ cái quy định ko sinh con thứ 3 cho công chức họ xung phong trước, dân thường bắt chước đi sau.

dracula_bg

Xe điện
mệ, toàn nghĩ ra cái vớ vỉn,
cứ có chủ trương lấy vk đc cấp nhà, con cái miễn phí giáo dục yte đến năm 18 tuổi xem. lại chẳng bắt kế hoạch ầm ầm.

huydang69

Xe buýt
mệ, toàn nghĩ ra cái vớ vỉn,
cứ có chủ trương lấy vk đc cấp nhà, con cái miễn phí giáo dục yte đến năm 18 tuổi xem. lại chẳng bắt kế hoạch ầm ầm.
Cứ kết hôn được chia đất ngoài xóm bãi, xóm trại, hoặc đc phân 1 căn tập thể là xong hết. Đề xuất này nói ra chắc để lấy KPI đếm số lượng khuấy động phong trào cho vui.

sắt con

Xe điện
Bộ Y có vẻ muốn tranh ngôi “sáng kiến” với bộ dục và bộ giao thì phải