[Funland] Thí điểm tăng trách nhiệm xã hội với người không muốn kết hôn

toimuondie

Xe container
Theo em cứ ai đi làm thì mỗi tháng cắt 5% lương, người SD lao động đóng 5% gọi là bảo hiểm hôn nhân. Khi nào cưới thì ngừng đóng. Khi nào có con thì nhà nước trả lại cả gốc lẫn lãi.
Nếu bị bệnh không thể có con có xác nhận của bệnh viện thì nhà nước cũng trả.

theanh90

Xe tăng
Thuốc gây mê cho các chị em đi đẻ không có phải dùng đến thuốc gây tê mà cứ mở mồm ra kêu đẻ đi đẻ đi.
Còn chưa nói vacxin cho các cháu thiếu tùm lum, đẻ xong toàn phải ra trung tâm bên ngoài tiêm phòng. Mỗi đứa nhẹ nhàng cũng 2 chục củ tiền vacxin chứ ít gì. :))
Cụ đừng nghe truyền thông của con buôn thiết bị với dược phẩm nó mớm. Theo cụ là gây mê xịn hơn gây tê à?

Rivers

Xe container
Định còm mà ứ biết còm thế nào vì thấy nó tào lao quá.

river8x

Xe buýt
"Bà thích bà đi mà đẻ, đi mà kết hôn" Gen Z said

Dangkhoa2409

Xe tải
Chắc nhà báo nhét chữ
Chứ trình độ như này làm bộ trưởng thì nước mạt quá

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Định cướp nốt cả quyền tự do cá nhân đây, nhưn quyền thế này mà cứ gào miệng vs anh Huê kì =))

theanh90

Xe tăng
Mớm gì đâu. Ngan già nhà em làm viện đầu ngành tuyến cao nhất còn thiếu đồ tùm lum kia kìa.
Ngan già nhà cụ làm bộ phận nào, vật tư hay là bác si/y tá? Đc truyền thông nội bộ hay mắt thấy tai nghe. Em thì được nghe là nhiều bác sĩ “thích” chỉ định mổ dù đẻ thường vẫn oke

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Ngan già nhà cụ làm bộ phận nào, vật tư hay là bác si/y tá? Đc truyền thông nội bộ hay mắt thấy tai nghe. Em thì được nghe là nhiều bác sĩ “thích” chỉ định mổ dù đẻ thường vẫn oke
Chỗ ngan già thì chỉ có ngoại khoa thôi chứ đẻ đái gì đâu cụ :))
Đợt này thấy đỡ hơn chứ mới vài tháng trước muốn mổ phải đợi xem có đồ không nhé. Kể cả chỗ quen biết.

susuxaotoi

Xe máy
Trước em xem phim Tôm Hùm của Hy Lạp, trong đó người ta có luật nếu tới tuổi quy định mà sống độc thân thì sẽ bị biến thành con vật.

Phim này hay phết. Ông đạo diễn cũng rất nổi tiếng. Có lẽ chị bộ trưởng đã xem phim này.

blablo

Xe tải
Làm sao biết được là người ta không muốn hay muốn nhưng chưa đạt được mong muốn ha các cụ?!
Liệu như vậy có bất công với người ta không nhỉ, nguyên nhân thì có nhiều, nhà cửa tăng gấp nhiều lần khiến gánh nặng gia đình tăng...

Các bác nghiên cứu làm sao giảm được giá nhà thì dân tự khắc đẻ

theanh90

Xe tăng
Chỗ ngan già thì chỉ có ngoại khoa thôi chứ đẻ đái gì đâu cụ :))
Đợt này thấy đỡ hơn chứ mới vài tháng trước muốn mổ phải đợi xem có đồ không nhé. Kể cả chỗ quen biết.
Thôi cụ ạ, nhiễu nhương lắm, công ty tiến bộ nó lũng đoạn ngành y mảng vật tư thiết bị nên giờ cứ loạn cào cào lên. Y đức tụt thảm, như vụ thiếu vật tư bên bv mắt kêu thiếu mà phòng khám của các bsi thì đầy là cụ hiểu lý do thiếu rồi đấy

Haiprozzz

Xe buýt
Em ko có con mỗi tháng nhìn thuế mà đau đớn lòng. Mấy cụ đẻ mấy đứa thì mỗi năm bớt được mấy chục củ thuế rồi còn gì [-(

Haiprozzz

Xe buýt
một cách khuyến khích sinh đẻ. Em thấy cũng nên: nhiều nước nếu độc thân thuế thu nhập cao, có vợ chồng bớt chút ( thường vợ không/ít đi làm), co con thì ít nữa. Vài nước ( nhiều tiền) trợ cấp cho con, tăng dần đứa thứ 2,3. Nếu đẻ dầy còn được nghỉ hưởng nguyên lương lâu hơn nữa ( ví dụ 2 năm)!
Cách là tính thuế dựa trên trung bình cả 2 vợ chồng mới chuẩn, chứ chồng đi làm vợ ở nhà thì chồng bị tính thuế như độc thân thậm chí ko được hỗ trợ thuế.

xangdaybinh

Xe máy
Quá hợp lý rồi. Ông nào không chịu đẻ thì thiệt. Vậy mới khuyến khích đẻ được. Lấy tiền đó chia cho mấy gia đình mới sinh con.
Việc gì có lợi cho đất nước thì phải làm. Chứ Hàn Xẻng sắp tuyệt chủng tới nói rồi kìa.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Thôi cụ ạ, nhiễu nhương lắm, công ty tiến bộ nó lũng đoạn ngành y mảng vật tư thiết bị nên giờ cứ loạn cào cào lên. Y đức tụt thảm, như vụ thiếu vật tư bên bv mắt kêu thiếu mà phòng khám của các bsi thì đầy là cụ hiểu lý do thiếu rồi đấy
Đúng rồi. Thế em mới bảo là nát.
Trong viện thiếu nhưng các bác sẽ giới thiệu ra viện bên ngoài. Cũng bs ấy mổ thôi nhưng chắc chắn giá cao hơn trong viện.
Nói chung 1 từ thôi là "nát".

Mandalord

Xe điện
Khuyến kích tức là dùng lợi ích sẽ ko ăn thua đâu cụ, càng sướng sẽ càng ko muốn để, phạt là chuẩn rồi. Cứ nhìn châu âu, nhật hàn sẽ rõ, nó giàu hơn nhiều, cho dân hơn nhiều mà có đẻ đău.
Thế thì đằng nào cũng là cưỡng ép đẻ, nên chăng quy định luôn là nam tới 18 tuổi là cưỡng ép hiến trung tình, nữ tới 18 tuổi cưỡng ép IVF, đảm bảo hiệu quả hơn nhiều đấy, cả xã hội là nhà máy ấp thai nhi, thực hiện đại nhảy vọt kế hoạch 5 năm tăng gấp đôi dân số

trungngothu

Xe tăng
Thế thì đằng nào cũng là cưỡng ép đẻ, nên chăng quy định luôn là nam tới 18 tuổi là cưỡng ép hiến trung tình, nữ tới 18 tuổi cưỡng ép IVF, đảm bảo hiệu quả hơn nhiều đấy, cả xã hội là nhà máy ấp thai nhi, thực hiện đại nhảy vọt kế hoạch 5 năm tăng gấp đôi dân số
Kiểu trại đẻ, lấy mô hình nghĩ vụ quân sự, gọi là nghĩa vụ đẻ, tính toàn tầm tuối 25-30 đi 1 lần, 30-35 đi lần nữa, mỗi lần lầm 2 năm cả chửa cả đẻ, nuôi nhốt tập chung luôn. Ai có đối tượng rồi thì đi thành cặp, ko có thì nhà nước chỉ định luôn.

trungngothu

Xe tăng
làm kết hôn giả cái một, kể cả là thật. Trên mạng có ngay hội cần người làm đăng kí kết hôn. Ko khả thi.
Có con mới dc quyền lợi, kết hôn chỉ giảm tí tí thôi, 2-3 năm mà chưa có con, ko có chứng nhận vô sinh thì phạt nặng.

trungngothu

Xe tăng
Đẻ nhiều mà ko đầu tư cho con người, chất lượng thể chất, trí tuệ kém thì lại kéo tụt đất nước về nheo nhóc nghèo đói, dẫm đạp lên nhau mà sống.
Thời mình còn nghèo hơn nhiều, chạy ăn từng bữa, thể chất cũng đâu có dc như bây giờ, mà đến giờ vẫn tốt đó thôi cụ, ngày nay đẻ nhiều cũng còn lâu mới khổ như ngày xưa. Chủ yếu là sướng quá nên ngại khổ thì có. Ko rèn luyện , chịu thương chịu khó thì có ngày tiệt giống. Cụ xem thì nghiệm thiên đường chuột của Malthus sẽ rõ