[Funland] Thí điểm tăng trách nhiệm xã hội với người không muốn kết hôn

Ranfer

Xe buýt
một cách khuyến khích sinh đẻ. Em thấy cũng nên: nhiều nước nếu độc thân thuế thu nhập cao, có vợ chồng bớt chút ( thường vợ không/ít đi làm), co con thì ít nữa. Vài nước ( nhiều tiền) trợ cấp cho con, tăng dần đứa thứ 2,3. Nếu đẻ dầy còn được nghỉ hưởng nguyên lương lâu hơn nữa ( ví dụ 2 năm)!

rongnho

Xe tăng
làm kết hôn giả cái một, kể cả là thật. Trên mạng có ngay hội cần người làm đăng kí kết hôn. Ko khả thi.

4banhxequay

Xe điện
Thế các cụ các mợ sinh gờ ơ gên thì có tăng thuế thân trở lại ko nhỉ. Thuế thân vẫn như lúc còn là vợ chồng thì chắc nhiều cụ mợ sinh gờ ra phường đăng ký kết hôn rồi ai lại về nhà nấy nhỉ.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Báo chí gần đây hô hào dân số già, tỉ lệ sinh thấp, bảo dân lập gia đình sinh đẻ nhưng đàn ông tới tuổi cần tiền để nuôi gia đình ( ngoài 30 tuổi ) thì suốt ngày dọa đuổi, dọa sa thải, cắt giảm nhân sự. Chung quy lại là muốn khai thác nhưng không muốn hỗ trợ, đầu tư, và sử dụng theo kiểu vắt chanh bỏ vỏ. Và đúng là phản ánh thực trạng nền kinh tế: rẻ, phụ thuộc số đông và giá trị gia tăng thấp.

huydang69

Xe buýt
Báo chí gần đây hô hào dân số già, tỉ lệ sinh thấp, bảo dân lập gia đình sinh đẻ nhưng đàn ông tới tuổi cần tiền để nuôi gia đình ( ngoài 30 tuổi ) thì suốt ngày dọa đuổi, dọa sa thải, cắt giảm nhân sự. Chung quy lại là muốn khai thác nhưng không muốn hỗ trợ, đầu tư, và sử dụng theo kiểu vắt chanh bỏ vỏ. Và đúng là phản ánh thực trạng nền kinh tế: rẻ, phụ thuộc số đông và giá trị gia tăng thấp.
Đẻ nhiều mà ko đầu tư cho con người, chất lượng thể chất, trí tuệ kém thì lại kéo tụt đất nước về nheo nhóc nghèo đói, dẫm đạp lên nhau mà sống.

CCB

Xe tăng
Chị bộ Y này em thấy từ khi lên chả làm đc cái việc gì nhỉ! Câu chuyện thiếu thuôc, vật tư YT vẫn y nguyên.
Nhìn chị không thấy có chút năng lực nào!
Có mấy bác hay nói vui là chị ý tên ba hoa được ghép từ tên của 3 loài hoa.
Hoa hoét để tô điểm cho ai đó thôi.

Galaxy_tours

Xe tải
Các cụ cứ chăm lo đời sống nhân dân tốt lên là tự đâu có đó. Chứ lại hô hào ko thì khó lắm

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Nhà nước cứ lo sao cho nhà đất giá rẻ. Làm 1 ngày đủ ăn 1 tuần thì người ta sẽ đẻ sòn sòn ấy chứ.
Đây làm quần quật chả đủ 1 miệng ăn thì sao dám cưới với đẻ. :D
En thì thây kể cả hạ giá đất thật rẻ, hoặc khuyến khích sinh đẻ bằng tiền, trợ cấp cho đứa trẻ...thì với tư duy và lối sống sợ khổ, sợ nghèo, chỉ thích hưởng thụ thì chuyện sinh đẻ, có trách nhiệm với gia đình, con cái...giới trẻ ngày càng ngại ạ.

sontung89

Xe tăng
Giờ đến thời kỳ nó bắt đẻ, kể ra dầu than khoáng sản đẻ đx n cũng ép cho bằng đẻ. Bộ trưởng mà trả lời kiểu này thì ra m nó luật đến tuổi bắt hiến tinh không đẻ thì bơm vào cho đẻ như lợn lái

xedaprach

Xe điện
Giờ bảo cho em 1 tỉ để đẻ thêm em cũng chịu. :D
Gấu nhà em bảo cho 10 tỉ còn suy nghĩ nhé.
Tính chi tiết phết, tiền nuôi đến năm 20 tuổi bao nhiêu, tiền đắp vào mẹ bao nhiêu để bù lại sức lực, tiền công chăm, công được hưởng ... Em nghe ù cả tai nên xin thôi luôn :((

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Gấu nhà em bảo cho 10 tỉ còn suy nghĩ nhé.
Tính chi tiết phết, tiền nuôi đến năm 20 tuổi bao nhiêu, tiền đắp vào mẹ bao nhiêu để bù lại sức lực, tiền công chăm, công được hưởng ... Em nghe ù cả tai nên xin thôi luôn :((
Hôm nọ em ngồi nhẩm tính học hết đại học 1 đứa nó cũng đánh bay hơn 2 tỏi đấy.
Nhà em hiện tại đang 3 đứa lên lo lắng lắm :((

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Chị bộ Y này em thấy từ khi lên chả làm đc cái việc gì nhỉ! Câu chuyện thiếu thuôc, vật tư YT vẫn y nguyên.
Nhìn chị không thấy có chút năng lực nào!
Có mấy bác hay nói vui là chị ý tên ba hoa được ghép từ tên của 3 loài hoa.
Thuốc gây mê cho các chị em đi đẻ không có phải dùng đến thuốc gây tê mà cứ mở mồm ra kêu đẻ đi đẻ đi.
Còn chưa nói vacxin cho các cháu thiếu tùm lum, đẻ xong toàn phải ra trung tâm bên ngoài tiêm phòng. Mỗi đứa nhẹ nhàng cũng 2 chục củ tiền vacxin chứ ít gì. :))