Theo các Bác giá xe sẽ tăng hay giảm khi quyết định này có hiệu lực

mandylanh2011

Xe buýt
Quyết định này có hiệu lực thì sẽ có nhiều lý do để nhận đinh giá sẽ tăng,còn giảm thì e chưa thấy có lý do nào?

caibap123

Xe tải
Khi có hiệu lực thì cụ móc ở đâu ra xe nhập khẩu nữa mà tăng hay giảm. Chỉ có xe của Vama tăng thôi cụ ạ.
Vâng bác nói đúng ah. Thế này có khác gì cưỡng bức người Việt chờ dài cổ các liên doanh lắp xe để bán cho người tiêu dùng.
Có xe để đi thì cũng..................khổ đây

schumi

Xe tải
Các cụ cứ ngồi lê làm gì ba cái công văn nghị định này làm giề. Có một cái lý thuyết đơn giản nhất mà giải quyết được mọi thắc mắc. Tiền thuế dân đóng, ko phải là nhiều, mà là quá nhiều so với mức thu nhập, và là cực nhiều so với phúc lợi mà lẽ ra được hưởng. Thuế ngày càng cao, đường ngày càng xấu. Cái nghịch lý này ngày càng rõ rệt. Dẫn đến một điều rất dễ hiểu là Nhà Nước mình sẽ làm mọi cách để ko cho dân mua xe. Trong khi nhu cầu của dân mình ngày càng cao, thời tiết ngày càng khắc nghiệt và độ chịu chơi của con dân ngày càng lên. Thì mọi cách, nó cũng chỉ dẫn đến một cách, là TĂNG GIÁ XE. Đó là cách tối ưu với Nhà nước ta, là vì sao? Là vì đường thì vẫn đỡ phải làm, thuế thì ngày càng nhiều, tức lộc ngày càng nhiều. Mà cái quan trọng nhất, các cụ biết tỏng, là có tăng thế chứ tăng nữa, thì dân chơi vẫn mua, mà Việt Nam hơn 80 triệu dân chơi cơ mà, ôi xời, em nghĩ đến đây bỗng dung muốn...bỏ làm đi thi công chức.

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
Em dự xe không có để bán.x-(
Chắc chắn giá xe lại tăng roài.
em Gia Cát Dự là bầu cử xong : thuế tăng 20%, tiền biển 20 quả, cộng thêm chính sách mới này thì giá xe chắc chắn tăng 30% nữa.
Thôi kiểu này thì cố mua con xe thôi chứ để lâu ngày thì toi. Các cụ ta từ xưa nói nhiều câu đúng quá các bác ạ, đến giờ vẫn đúng dù cho thời đại có tiến bộ: "Lấy vợ phải lấy liền tay, nếu để lâu ngày lắm kẻ rèm pha"

laixeau

Xe đạp
Kiểu này đi bộ cho nó lành
Mà em cũng đang "đi bộ" ở otofun này đây :D

hubu

Xe đạp
Em dự mấy bác VAMA cũng đầu tư lắm mới có được quyết định này

VanPhuc1107

Xe tải
haizzzz ko biết 2018 thfi sẽ có chuyện j để giảm giá xe :-<

anhtho

Xe ngựa
Em cứ nghĩ giá xe nó vẫn thế, bây giờ phải thêm 1 loại giấy tờ, có nghĩa là thêm 1 loại phí, vậy giá xe sẽ đội lên. Đội lên ít hay nhiều tùy thuộc vào cái giấy tờ đó có dễ xoay ra không.

Em dự giá xe sẽ tăng. Cái giấy kia chỉ là cớ:
1.Cho các bác ở bển có thêm việc khối người nhờ vả
2.Cho các bác ở nhà "khan hiếm xe nhập, xe nội lên ngôi, một mình một chợ"
3.Nhiều bác khác báo cáo giảm nhập siêu.
4.Một số bác cho rằng "ko phát triển ô tô là phù hợp với điều kiện giao thông Việt Nam"
5.Vụ "đảm bảo quyền lợi..."không chắc lắm, vì có giấy vẫn ko là xe chính hãng, ứ được bảo hành đầy đủ theo hãng. Và chẳng có thu hồi xe ở ta bao giờ

yeswrong

Xe buýt
Hết cửa xho xe nhập rồi, đặt hàng LD bây giờ thì may ra tết có xe để đi các cụ ạ

Bo_Tun

Xe buýt
E. dự là vẫn thế vì xe mới tăng do nguồn cung hạn chế nhập, nhưng có một lượng xe cũ bán do nhiều lý do, trả nợ, lãi ngân hàng, bất động sản. khủng hoảng kinh tế.v.v.v vì vậy e. dự sẽ vẫn thế ợ.
Em nghĩ là cụ dự sai rồi, nếu có dính chưởng thì showroom sẽ sang tên cho showroom khác với giá nội bộ, còn lâu khách hàng mới ôm được nhá

tizzi

Xe tải
Văn bản em viết ra đẹp thế mà các bác lại chê.

Coltplus2008

Xe điện
Tôi là người tiêu dùng xe, tôi cóc cần cái anh Bộ CT kia bảo vệ, càng bảo vệ thì giá xe càng tăng. Cứ thả ra cho chúng tôi tự bơi. ^:)^

avn

Xe điện
Ah mà nếu Hiệp hội người tiêu dùng làm cái công văn bảo chúng tôi đíu cần bảo vệ cái quyền lợi này thì BCT có rút cái văn bản kia về không nhỉ? :D
Không được đâu bác ơi, họ quyết tâm bảo vệ người tiêu dùng lắm.

Nghịch cảnh, ông tiêu dùng thì chỉ thích không được "bảo vệ", còn ông chính quyền thì cố sống cố chết "bảo vệ" người tiêu dùng.

raklei

Xe điện
E thấy quyết định kia rất đúng đắn; lẽ ra các cụ phải ủng hộ.
Thay vì nhập tiểu ngạch (tạm gọi là thế) thì các cụ đc nhập chính ngạch, có bảo dưởng bảo hành đảm bảo.
Đương nhiên như vậy giá phải tăng lên. Nhiều khi các cụ chỉ nhìn thấy cái xe mà mờ hết cả mắt ko nhìn rộng ra những cái xung quanh.
Mua của mấy ông nhập lẻ tẻ; chả có khỉ ho cò gáy gì mua bán xong là xong; giá có rẻ nhưng dịch vụ hậu mãi bằng không.
Ngược lại mấy ông lớn, mở ra trạm bảo dưỡng thì giá nó phải có khác.
Quy định này hạn chế bớt những ông làm ăn cò con oánh lẻ. Không là để phục vụ người dùng tốt hơn thì là vì cái gì.

vinhpapa

Xe đạp
E thấy quyết định kia rất đúng đắn; lẽ ra các cụ phải ủng hộ.
Thay vì nhập tiểu ngạch (tạm gọi là thế) thì các cụ đc nhập chính ngạch, có bảo dưởng bảo hành đảm bảo.
Đương nhiên như vậy giá phải tăng lên. Nhiều khi các cụ chỉ nhìn thấy cái xe mà mờ hết cả mắt ko nhìn rộng ra những cái xung quanh.
Mua của mấy ông nhập lẻ tẻ; chả có khỉ ho cò gáy gì mua bán xong là xong; giá có rẻ nhưng dịch vụ hậu mãi bằng không.
Ngược lại mấy ông lớn, mở ra trạm bảo dưỡng thì giá nó phải có khác.
Quy định này hạn chế bớt những ông làm ăn cò con oánh lẻ. Không là để phục vụ người dùng tốt hơn thì là vì cái gì.
hahaha, bác vui tính quá, vote cho bác này

COROLA ALTIS

Xe buýt
Quả này các bác VAMA, rồi liên doanh oto trong nước ăn đủ, rồi oto trong nước sẽ giống kiểu xe máy airblade của honda, xe thì nhiều, sản xuất được, mà cứ giả vờ khan để đẩy giá lên, các bác quản lý vì lo cho an toàn của nhân dân quá mà "quên mất" thanh tra giá cả, chỉ khổ người dân thôi, để có cái oto đi, tránh nắng mưa, lại è cổ ra chịu cả trăm loại thuế, xe đắt, chất lượng kém.