Theo các Bác giá xe sẽ tăng hay giảm khi quyết định này có hiệu lực

CIVIC 30M

Xe buýt
Quyết định này mà có hiệu lực thì xe nhập khẩu sẽ tăng hoặc rất hiếm. Tiếp theo là giá xe LD tăng -----> các hãng xe LD sẽ lại lâm vào tình trạng lắp ráp xe ra để trưng bày và ngồi đuổi ruồi (vì chất lượng xe lởm, giá lại cao) -----> toàn dân Việt Nam quay ra ủng hộ Liên doanh LIXEHA và THỐNG NHẤT, cả 2 liên doanh này sẽ trỗi dậy sau 1 thời gian ngủ quên. Lúc này xxx nhà mình lại lên chiến lược tầm nhìn 2012 đến 2022 về phát triển xe đạp và xét đến lộ trình giảm thuế NK để phù hợp với tiến trình gia nhập WTO cho bằng anh bằng em.
Chán vãi lái với các xxx, làm ăn như mứt, chỉ hút máu dân đen là giỏi,

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Về việc hạn chế nhập siêu thì em ủng hộ, chỉ búc xúc mỗi mấy ông liên doanh không chịu tăng chất lượng xe mà lại còn đẩy giá lên cao. Dân mình và đất nước mình còn bị tư bản nước ngoài làm tiền nhiều trên mọi lĩnh vực, khổ lắm các bác ạ.
Đến lúc nào đó ở VN mỗi nhà có 1-2 xe ô tô để đi thì giá xe sẽ giảm thôi các bác ạ. :|

No Licence

Xe máy
Nay mai sẽ bắt thăm để mua xe. Cứ 100 người đăng ký thì được 1 xăm trúng được mua xe; Còn 99 bạn kia chịu khó về đi bộ cho nó tăng cường sức khỏe. Kiểu như cái thời 10 người làm cùng cơ quan cùng nhau được mua 1 cái lốp xe đạp; hoặc là xẻo ra làm 10 mỗi người 1 miếng, hoặc là bắt thăm trúng thưởng, ai may thì nhận nguyên con "lốp".

vutrinhss

Xe máy
không những tăng cao mà còn tăng cao hơn nữa, thiá này béo các đại gia như ToyLD, EUROAUTO, TH, TC, ...rồi, huhuhu

hung303

Xe điện
quyết định này ra thì xe nào cũng tăng giá hết!
Chỉ người tiêu dùng là chết thối :7:

tizzi

Xe tải
Các cụ đọc kỹ đi nào, thông tư này chỉ áp dụng cho xe "chưa qua sử dụng", vậy là các sâu vẫn có cửa đấy chứ.>:)

Các siêu xe đều được nhập về dưới dạng xe đã qua sử dụng (<5 năm và không quá 10.000km thì phải). Mà 10.000km thì coi như là chay rô-đa bên bển tốt hơn rô-đa ở nhà mình rồi.:-bd

Các bác cứ chờ xem, sau ngày 26/6, hàng đóng xe cũ xe được nhập về. Có cả xe cũ sản xuất năm 2011 ý chứ :-|

Do vậy các bác cứ yên tâm, đừng quá lo, xe cũ 99% ý mà :-bd.

Còn nếu nhà nước mình muốn cắt luôn cửa của các showroom thì áp dụng tiếp biện pháp giấy phép làm đại lý, phân phối đối với các xe nhập khẩu. Công thêm nâng thuế trước bạ lên 30%, lệ phí biển thêm 20%. :D. Lúc đó xe sẽ về ít hơn, giá cao lên và VAMA hưởng lợi

Còn nếu muốn giá tăng thêm nữa thì em còn vài biện pháp khác nữa cơ, nhưng nói ra, cá bác Bộ CT lấy ý tưởng của em thì chết hee

Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
Chắc quả này VAMA cũng đút với đi đêm cho 1 số ông lãnh đạo , chắc ăn dầy mồm rồi , nêu lý do bảo vệ người tiêu dùng , tiên s........ư nó !