Thêm một điểm lạ của liberty Việt mới

tungbonhp

Xe đạp
e cũng thắc mắc giống bác chủ thớt. e và ông anh em 2 người cùng mua li vịt. xe của e lấy trước, được 1 tuần sau thì anh e lấy. mà về thì e thấy cái thụt của xe ông anh e cao hơn 2.5cm hỏi ông í có fải nâng thụt ko. ông í bảo ko fải. thật sự không hiểu là sao. :(

soncu

Đi bộ
:))thì bác bị ông anh lừa chứ sao =))

chipow

Xe máy
Các bác tranh luận sôi nổi quá! Em vào góp vui tí.
Dân mình có 1 bệnh muôn thủa là bệnh sĩ chết trước bệnh tim các bác ợ. Xe càng nhiều tiền thì càng chứng tỏ đẳng cấp, ko cần quan tâm đến chất lượng hay công nghệ. Nói thật chứ nếu mà cái Li ie mà hãng bán tầm 100 củ chắc các bác lại chê bai Li nhập :))
1 số bộ phận theo phong trào bắt chước cho thành xe nhập vì khi người ta nhìn vào, muốn người ta nghĩ rằng :"Li nhập đấy, nhiều tiền đấy" --> rân chơi đấy
Em vote 1 phiếu cho Li ie ạh. Mong các bác nhẹ tay. Em ko có ý đụng chạm đến ai cả. Mà em đang nói theo xu hướng bây h thôi ạ!

Dương Phong

Xe tải
Dân mình có 1 bệnh muôn thủa là bệnh sĩ chết trước bệnh tim các bác ợ. Xe càng nhiều tiền thì càng chứng tỏ đẳng cấp, ko cần quan tâm đến chất lượng hay công nghệ. Nói thật chứ nếu mà cái Li ie mà hãng bán tầm 100 củ chắc các bác lại chê bai Li nhập :))
1 số bộ phận theo phong trào bắt chước cho thành xe nhập vì khi người ta nhìn vào, muốn người ta nghĩ rằng :"Li nhập đấy, nhiều tiền đấy" --> rân chơi đấy
Em vote 1 phiếu cho Li ie ạh. Mong các bác nhẹ tay. Em ko có ý đụng chạm đến ai cả. Mà em đang nói theo xu hướng bây h thôi ạ!
Cụ nói dư thế là hsau e đem đi dán gầm,cắt chữ ie ngay đới...dư thế mới thành xe nhập đc =))

chipow

Xe máy
Cụ nói dư thế là hsau e đem đi dán gầm,cắt chữ ie ngay đới...dư thế mới thành xe nhập đc =))
Cụ làm kiểu gì đi chăng nữa, nếu để em soi thì em vẫn biết được cụ ah: Ống hút gió côn, cảm biến ống xả, lốc làm mát, mặt đồng hồ (đèn báo phun xăng điện tử), vành, thụt, yên, tay xách,bầu lọc gió.... Cụ thay được ngần thứ ấy là em tin ngay cụ đi xe nhập ạ. Rân chơi luôn cụ ạ. ;))
Em và cụ vodka cái :))

Dương Phong

Xe tải
Cụ làm kiểu gì đi chăng nữa, nếu để em soi thì em vẫn biết được cụ ah: Ống hút gió côn, cảm biến ống xả, lốc làm mát, mặt đồng hồ (đèn báo phun xăng điện tử), vành, thụt, yên, tay xách,bầu lọc gió.... Cụ thay được ngần thứ ấy là em tin ngay cụ đi xe nhập ạ. Rân chơi luôn cụ ạ. ;))
Em và cụ vodka cái :))
Nói thật chứ,những ng tinh ý hoặc am hiểu về lib mới nhận ra đc, e mới chỉ thay sơ sơ và nâng cũng sơ sơ thôi mà vào hãng nhìn qua mấy bác thợ cứ bảo đây là xe nhập,đến khi e chỉ cho cái mác 125ie thì mấy bác ý mới tin =.=,huống gì là ng bình thường đi đường:-??.Đối với e thì thik là nhích chứ chả cần phải quan tâm ai nói gì cho mệt,e thì ko muốn mất cái mác lib125 ie thôi chứ nếu đã làm cho giống xe nhập thì làm cho giống hẳn đi,còn hơn để vậy giống xe tàu chắp nối quá =.=

chipow

Xe máy
Nói thật chứ,những ng tinh ý hoặc am hiểu về lib mới nhận ra đc, e mới chỉ thay sơ sơ và nâng cũng sơ sơ thôi mà vào hãng nhìn qua mấy bác thợ cứ bảo đây là xe nhập,đến khi e chỉ cho cái mác 125ie thì mấy bác ý mới tin =.=,huống gì là ng bình thường đi đường:-??.Đối với e thì thik là nhích chứ chả cần phải quan tâm ai nói gì cho mệt,e thì ko muốn mất cái mác lib125 ie thôi chứ nếu đã làm cho giống xe nhập thì làm cho giống hẳn đi,còn hơn để vậy giống xe tàu chắp nối quá =.=
Nói chung là độ lên xe nhập cũng có cái hay của nó, vì thực sự nhìn nó khoẻ khoắn và đẹp hơn (Yên và tay xách thôi). Em cũng đồng tình ý kiến này vì cái đẹp thôi mà bác, cá nhân em cũng thấy xe nhập nhìn cao ráo và đẹp hơn. Nhưng phải nói là 1 số các bác bây h là theo phong trào phải là "xe nhập" đâm ra mới có nhiều ý kiến trái chiều như thế. "Yes" cho những ai yêu tinh tế và cái đẹp, và "No" cho ai thích gắn mác "xe nhập". Bác nhỉ?

bravochan

Xe buýt
Cụ này nói chuẩn :x em thấy chỉ cần thay yên, tay sách, ốp bô là đẹp hơn hẳn rồi, mác thì vẫn 125ie thôi.

chipow

Xe máy
Cụ này nói chuẩn :x em thấy chỉ cần thay yên, tay sách, ốp bô là đẹp hơn hẳn rồi, mác thì vẫn 125ie thôi.
Cá nhân em thì em thấy cái ốp bô Li nhập chả đẹp, nhìn thô và ko tinh tế. Em thấy cái ốp inox nhìn nuột hơn. Mà LX nhâp lẫn việt đều ốp bô inox đấy bác.
Ý kiến cá nhân em :D

winter1989

Xe tải
cho em hỏi tí cảm biến ống xả nó ở chỗ nào nhri

mi_coi

Xe đạp
cá nhân em, lại chỉ thích li việt :D thích từ đầu đến đuôi, em thấy thay đồ nhập vào nhìn ko đẹp bằng cũ. Các bác đừng ném đá em nhé, em ko đi li, hì.

mptb85

Xe tải

-Cụ này nói thế không phải rùi, những người đó chỉ chiếm một phần nhỏ thôi. Đa phần muốn độ lên là vì để có cái dáng đẹp hơn, vì khi độ mấy cái đồ đó lên trông chiếc xe sẽ cao hơn, thanh thoát hơn và trông xe sẽ đẹp hơn rất nhìu.
-em nói thật chứ về phần máy móc và tiền bạc thì e không nói, riêng về phần thẩm mỹ thì các kỹ sư của Pi VN không đáng sách dép cho Kỹ Sư của bọn Pi ý, bác cứ nhìn mấy cái đồ mà mọi người hay độ cho Li VN thì biết.

and1.legend

Xe đạp
Ban đầu khi chưa và mới mua li ie, e cũng chỉ nghĩ thay yên , tay xách, ốp bô là đủ đẹp. Nhưng sau khi nâng thụt trước sau và thay vành lốp, em mới thấy là nó đáng đồng tiền bát gạo các cụ ạ. Giờ đi ngoài đường hay vào chỗ gửi xe, nhìn chú li ie nào chưa nâng thụt là biết ngay. Còi còi, lùn lùn, chỉ được cái là *** dài ra thôi chứ dáng vẫn bé lắm. Hơn nữa sau khi nâng thụt và thay vành lốp, đầu xe cao hơn sẽ giúp tư thế lái xe thoải mái hơn nhiều lắm. Không bị mỏi lưng như khi chưa thay.
Còn thay gì là quyền cá nhân của mỗi người thôi. Họ có sĩ, họ có chết trước thì cũng là quyền công dân của họ. Các cụ tranh cãi về vấn đề này nhiều làm gì.
Bản thân em cũng thay gần hết đồ nhập. Nhưng cũng chỉ vì sự thoải mái khi cầm lái thôi. Còn mọi người có nghĩ gì em cũng kệ thôi. Nghĩ gì cũng là quyền công dân của họ mà. miễn là không ảnh hưởng đến công việc và sức khỏe của mình là được rùi.

Dương Phong

Xe tải
Ban đầu khi chưa và mới mua li ie, e cũng chỉ nghĩ thay yên , tay xách, ốp bô là đủ đẹp. Nhưng sau khi nâng thụt trước sau và thay vành lốp, em mới thấy là nó đáng đồng tiền bát gạo các cụ ạ. Giờ đi ngoài đường hay vào chỗ gửi xe, nhìn chú li ie nào chưa nâng thụt là biết ngay. Còi còi, lùn lùn, chỉ được cái là *** dài ra thôi chứ dáng vẫn bé lắm. Hơn nữa sau khi nâng thụt và thay vành lốp, đầu xe cao hơn sẽ giúp tư thế lái xe thoải mái hơn nhiều lắm. Không bị mỏi lưng như khi chưa thay.
Còn thay gì là quyền cá nhân của mỗi người thôi. Họ có sĩ, họ có chết trước thì cũng là quyền công dân của họ. Các cụ tranh cãi về vấn đề này nhiều làm gì.
Bản thân em cũng thay gần hết đồ nhập. Nhưng cũng chỉ vì sự thoải mái khi cầm lái thôi. Còn mọi người có nghĩ gì em cũng kệ thôi. Nghĩ gì cũng là quyền công dân của họ mà. miễn là không ảnh hưởng đến công việc và sức khỏe của mình là được rùi.
+1 cho cụ này^^,Đáng giá nhất là ở cặp bánh đấy,nhiều cụ cứ tưởng bánh lib vịt và nhập hơn nhau ko đáng kể,nhìn qua chắc ko nhận ra.Nhưng khi thay vào thì các cụ sẽ biết,khác nhau 1 trời 1 vực^^.Mà bánh to hơn thì vòng tua ít hơn,chạy được quãng đường dài hơn-->ít tốn xăng hơn^^

Chỉnh sửa cuối:

chipow

Xe máy
cho em hỏi tí cảm biến ống xả nó ở chỗ nào nhri
Thực chất nó là cảm biến khí thải. Cụ để ý ở cuống pô con Li việt, chỗ gần cái quạt tản nhiệt, có 1 đoạn được hàn nối vào ống xả ý, chính là nó đấy.

mptb85

Xe tải
Thực chất nó là cảm biến khí thải. Cụ để ý ở cuống pô con Li việt, chỗ gần cái quạt tản nhiệt, có 1 đoạn được hàn nối vào ống xả ý, chính là nó đấy.
Bác này nói đúng rùi đó, cái đó chỉ Li Việt có phun xăng điện tử mới có, riêng cái này không thể độ được và là thứ dễ nhất để phân biệt với li Nhập...hehe

Nucuoi1rang

Đi bộ
Bác cho em hỏi tý ạ la nâng thụt trước sau và thay vành lốp thì hết tất cả bao nhiêu ạ

stylish1610

Xe tải
bác nói chí phải đấy!mình thấy đẹp thì làm thôi!nhưng ghét nhất là gặp mấy ông đi xe việt nhưng buổi ngày cứ bật đèn sáng chưng để bảo xe tôi cũng là xe nhập :))

winter1989

Xe tải
Bệnh sĩ hả, em để nguyên xe chả có chỉnh sửa gì, mua xe vậy rồi cứ thế mà đi cho đỡ mệt :)). Mà các bác cho em hỏi gương loại nào lắp cho lib thì đẹp nhỉ, em tháo gương ra đến lúc đến đâu đầu tóc bù xù lại k nhìn thấy mà gạt

mptb85

Xe tải
Bệnh sĩ hả, em để nguyên xe chả có chỉnh sửa gì, mua xe vậy rồi cứ thế mà đi cho đỡ mệt :)). Mà các bác cho em hỏi gương loại nào lắp cho lib thì đẹp nhỉ, em tháo gương ra đến lúc đến đâu đầu tóc bù xù lại k nhìn thấy mà gạt

-Không phải là bệnh sĩ đâu bác, bác bói thế chính tỏ mắt thẩm mỹ của bác có vấn đề. không biết bác thấy thế nào chứ e thấy nếu Li vn cứ để nguyên thì trông đúng là con Vịt bầu, còn khi thay yên và tay sách vào thì trông đúng là Thiên nga lun...
-Ai cũng thấy thế hết bác à...không phải thay để cho giống Li nhập cũng không phải để người khác tưởng mình đi Li nhập, mà vì mấy cái phần đó của Li nhập trông đẹp hơn Li vn rất rất nhiều, khi thay vào trông chiếc xe sẽ khác hẳn, bác cứ thay đi rùi biết, đảm bảo sẽ không phải hối hận đâu...