Thêm một điểm lạ của liberty Việt mới

bravochan

Xe buýt
-Mình nghĩ thụt ngắn hay dài và lốp gì không quan trọng lắm. mình lấy xe hôm 18/9 tại Lê Duẩn thì thụt dài, anh mình lấy hôm 2/9 tại trần Duy Hưng thì thụt ngắn, cả hai xe đều ghi sản xuất năm 2011, lốp xe đều là loại RUBBER gì đó, không phải là maxxis hay desston...chắc tại Pi sản xuất song song cả hai loại thụt ngắn và dài, nếu khách thích loại thụt nào thì chọn. có vẻ loại thụt ngắn ít hơn. mình đi mua xe cũng không để ý cái đó, một tg mới biết nhưng giờ thấy loại thụt dài có vẻ đẹp hơn.
-về độ nhún, mình so sánh 2 xe và thấy loại thụt dài đằm hơn, thụt êm hơn, cứng hơn một chút, độ giảm chấn tốt hơn. loại thụt ngắn có vẻ mềm hơn, nhưng độ giảm chấn không bằng, thụt yếu hơn. đó là cảm nhận riêng, mong mọi người góp ý thêm.
E thấy cụ đang tự động viên mình thì phải :D hay cụ có sở thích khác người chứ ai cũng kêu thụt ngắn êm hơn và ngon hơn cụ ạ :D

langthang0112

Xe máy
E thấy cụ đang tự động viên mình thì phải :D hay cụ có sở thích khác người chứ ai cũng kêu thụt ngắn êm hơn và ngon hơn cụ ạ :D
Cái thụt đó bao nhiêu tiền, mai ra thay cho giống xe Nhập 2K9. chắc bon PI nó bị điên và ngu si nên nghĩ ra cái thụt dài tồi và kém đến thế, nên để người tiêu dùng sành điệu tài giỏi Việt nam ta chê lên chê xuống, đi tìm thụt ngắn cho êm hơn, thời trang hơn, tốt hơn3:-O vái cả nón các cụ teen. đừng nghĩ thụt ngắn tốt hơn. mối cái có ưu và nhước riêng. nếu không thì nhà sản xuất họ làm ra làm gì??

Dương Phong

Xe tải
Cái thụt đó bao nhiêu tiền, mai ra thay cho giống xe Nhập 2K9. chắc bon PI nó bị điên và ngu si nên nghĩ ra cái thụt dài tồi và kém đến thế, nên để người tiêu dùng sành điệu tài giỏi Việt nam ta chê lên chê xuống, đi tìm thụt ngắn cho êm hơn, thời trang hơn, tốt hơn3:-O vái cả nón các cụ teen. đừng nghĩ thụt ngắn tốt hơn. mối cái có ưu và nhước riêng. nếu không thì nhà sản xuất họ làm ra làm gì??
Vụ thụt dài này đã nói mỏi alo trên OF rồi cụ ợ,ko tin thì cụ search sẽ rõ^^,đấy toàn do các cụ từng đi lib vịt từ đầu test đấy ợ,chính vì thế nên đã có 1 khoảng time Pi đã bỏ hẳn thụt dài đi và làm thụt ngắn,còn h chính xác là ntn thì e cũng chịu^^
các cụ cho em hỏi là Li nhập mới 100% bây giờ còn không mà cứ nói nâng đò giống nhập với không giống?? đúng là chỉ có Việt Nam ta mới xính ngoại :)). có độ thế nào đi nữa thì vẫn là cái xe Việt, oai với ai mà độ để giống cái xe nhập đời 2009?
Thưa với các cụ, thời trang bây giờ tại ý tà lì là thụt dài. cụ nào k tin thì sang Ý sẽ biết!
Cụ có thể cho e link xem mấy cái xe bên ý thụt dài đc ko ợ ,cụ nói thế này đều ko có căn cứ mà cứ như là đánh đố ấy ợ^^

Chỉnh sửa cuối:

chipow

Xe máy
Thụt ngắn hay dài để đẹp hả các cụ???. Em thấy cái nào nó an toàn hơn khi lái xe là ok mà! Giống xe nhập cái đấy để chứng tỏ điều gì nhỉ? E thấy kệch kỡm lắm ạh!

Dương Phong

Xe tải
Thụt ngắn hay dài để đẹp hả các cụ???. Em thấy cái nào nó an toàn hơn khi lái xe là ok mà! Giống xe nhập cái đấy để chứng tỏ điều gì nhỉ? E thấy kệch kỡm lắm ạh!
Cái nào cũng an toàn cả,nếu ko an toàn thì nó làm ra để làm gì hở cụ :-??,Thụt ngắn thì nó êm hơn,nhìn ko thô như thụt dài,thụt dài thì trông cứng cáp hơn cho nên nếu so về độ an toàn chắc là hơn thụt ngắn đấy ;)).Thế xin hỏi là xe cụ thụt ngắn hay dài? Nếu xe cụ thụt ngắn thì qua đổi thụt dài với e nhé,h e chỉ cần đẹp thôi,còn an toàn khi lái xe thì nhường cụ,cụ muốn đổi thì pm inbox cho e ợ^^

chipow

Xe máy
Cái nào cũng an toàn cả,nếu ko an toàn thì nó làm ra để làm gì hở cụ :-??,Thụt ngắn thì nó êm hơn,nhìn ko thô như thụt dài,thụt dài thì trông cứng cáp hơn cho nên nếu so về độ an toàn chắc là hơn thụt ngắn đấy ;)).Thế xin hỏi là xe cụ thụt ngắn hay dài? Nếu xe cụ thụt ngắn thì qua đổi thụt dài với e nhé,h e chỉ cần đẹp thôi,còn an toàn khi lái xe thì nhường cụ,cụ muốn đổi thì pm inbox cho e ợ^^
Báo cáo cụ là em sài thụt dài ợ. Em có thụt ngắn e đổi cho cụ liền!
Chúc cụ lái xe an toàn.

MinPrince

Xe buýt
Toàn do các bác tự nghĩ, dài vs chả ngắn . Như nhau :))

vietking

Xe hơi
Thụt dài với ngắn nó có ảnh hưởng gì đến chiều cao của đầu xe không các cụ?

langthang0112

Xe máy
Thụt dài với ngắn nó có ảnh hưởng gì đến chiều cao của đầu xe không các cụ?
có. xe thụt dài thì đầu xe cao = xe nhập 2K9, yên thấp nên đi lâu đỡ bị mỏi, cảm giác thích hơn. thụt ngắn thì thấp hơn nên các cụ phải đi nâng và 1 thời gian sau thì lại tụt xuống :)). cụ dựng 2 cái lên sẽ thấy!
còn em thiết nghĩ, có ai đi cái lyberty cả đời đâu mà các cụ quan tâm thụt ngắn hay dài, cái nào thời trang hơn cái nào làm gì??? mỗi cái 1 vẻ đẹp riêng. quan trọng là cách sử dụng để cho xe bền bỉ và an toàn. chứ cái thụt thì ko thick thì thay, sơn lại, dán trang trí, độ ........... nhiều lắm! :D

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
có. xe thụt dài thì đầu xe cao = xe nhập 2K9, yên thấp nên đi lâu đỡ bị mỏi, cảm giác thích hơn. thụt ngắn thì thấp hơn nên các cụ phải đi nâng và 1 thời gian sau thì lại tụt xuống :)). cụ dựng 2 cái lên sẽ thấy!
còn em thiết nghĩ, có ai đi cái lyberty cả đời đâu mà các cụ quan tâm thụt ngắn hay dài, cái nào thời trang hơn cái nào làm gì??? mỗi cái 1 vẻ đẹp riêng. quan trọng là cách sử dụng để cho xe bền bỉ và an toàn. chứ cái thụt thì ko thick thì thay, sơn lại, dán trang trí, độ ........... nhiều lắm! :D
hả :O . chắc cụ này lại phán bừa mà không đọc các bài về Li ie trong diễn đàn thời kì đầu rồi. Làm sao mà cao bằng SH được =)). Nó chỉ khác là khi độ thêm thì nhìn cái thụt kia đẹp hơn thôi :)). Còn đâu cao bằng nhau

Chỉnh sửa cuối:

langthang0112

Xe máy
hả :O . chắc cụ này lại phán bừa mà không đọc các bài về Li ie trong diễn đàn thời kì đầu rồi. Làm sao mà cao bằng SH được =)). Nó chỉ khác là khi độ thêm thì nhìn cái thụt kia đẹp hơn thôi :)). Còn đâu cao bằng nhau
cụ nhầm hay sao ý ạ. cụ nên xem lại ạ! cầm theo cái thước thợ xây đo cho chuẩn cụ ạ!

Dương Phong

Xe tải
cụ nhầm hay sao ý ạ. cụ nên xem lại ạ! cầm theo cái thước thợ xây đo cho chuẩn cụ ạ!
e nghĩ chắc cụ đi thụt dài chứ gì=>>có vẻ như TDTT quá đấy cụ ạ,tiêu chuẩn chiều cao phần đầu của lib vn cho dù thụt dài hay ngắn đều như nhau.Ko biết gì mà phán linh ta linh tinh=.=

GarageOtoNhat

Xe đạp
Khác nhau về ngoại hình thôi nhà em có 2 li vịt 1 con mới 1 con cũ ra so sánh.

Chiều cao như nhau cả thôi ...

Tốt nhất bác nào có đk thì độ lên đi cho sướng, con không thì để thế đi cũng chả chết ai, gần 60 củ chứ ít gì ...

vietking

Xe hơi
Thanks cụ đã reply,nhưng cụ làm e hơi nghi ngờ về câu trả lời của cụ.cái vụ đầu xe nó cao hơn hay bằng nhau giữa thụt ngắn với dài e chưa nhìn thấy nên mới hỏi,chứ còn vụ nâng thụt lên đi một thời gian nó thấp lại thì không có đâu cụ à,nâng lên bao nhiêu nó cao lên bấy nhiêu,cụ có giữ đc đến đời cháu cụ thì nó cũng ko tụt lại đâu.

langthang0112

Xe máy
Thanks cụ đã reply,nhưng cụ làm e hơi nghi ngờ về câu trả lời của cụ.cái vụ đầu xe nó cao hơn hay bằng nhau giữa thụt ngắn với dài e chưa nhìn thấy nên mới hỏi,chứ còn vụ nâng thụt lên đi một thời gian nó thấp lại thì không có đâu cụ à,nâng lên bao nhiêu nó cao lên bấy nhiêu,cụ có giữ đc đến đời cháu cụ thì nó cũng ko tụt lại đâu.
cụ k tin thì tìm lại theard mấy bác đã độ xe rồi đọc và tìm hiểu lại ạ!

langthang0112

Xe máy
các bác k tin thì em cũng chịu! bác cứ mang xe ra đo sẽ rõ. nó chi chênh nhau 1 chút xíu, mắt thường rất khó thấy, nhưng thực tế thì là thế! chứ nghe bác garaotonhat nói thì chắc nhà bác k có cái Li nào.

langthang0112

Xe máy
e nghĩ chắc cụ đi thụt dài chứ gì=>>có vẻ như TDTT quá đấy cụ ạ,tiêu chuẩn chiều cao phần đầu của lib vn cho dù thụt dài hay ngắn đều như nhau.Ko biết gì mà phán linh ta linh tinh=.=
hỏi nhà sản xuất sẽ rõ cụ à. vâng em đi thụt dài! thằng bạn em nó đi thụt ngắn 2K9(xe nhập cụ ạ!) em lôi ra thấy = nhau nên em mới dám nói, yên xe thấp hơn của nó 1 tẹo. và xe ngắn hơn của nó 1 tẹo. trông nó cụt cụt nên cảm giác xe nhỏ và thấp, chứ 1m75 ngồi vẫn phải kiễng ạ :(
cũng như cái bon honda, 1 cái wave cá và 1 cái wave RS 2K8 cứ tưởng cái đầu xe RS thấp hơn hóa ra nó lại cao hơn, 1 chút xíu thôi ạ! em đã đo rồi ạ! vì hôm ý ngồi ở Vườn hồng, nó cứ bảo xe em thấp hơn thế là cá luôn, em bảo = or cao hơn, nó bảo thấp hơn, ăn tiền và em thắng :))

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
:)) Em mua cùng và tham gia Otofun từ hồi xe Li bắt đâu xuất hiện. Đọc topic từ cũ tới mới rồi cụ ạ. Độ thụt kia thì xe nhìn đẹp hơn đỡ lộ hơn chứ chẳng có cái nào xe trước cao hơn xe sau đâu. Em ngắm chán ngoài đường rồi. Như nhau cả thôi =)

MinPrince

Xe buýt
Mà hôm trước em ra bảo dưỡng ở Pi ~.~. Mợ nó không bảo dưỡng miễn phí là ghi biên bản bảo dưỡng 200k 1 lần. Xót quá :(. Các cụ có chỗ nào bảo dưỡng ít tiền hơn ko tại em thấy có thổi bụi côn rồi bôi dầu ổ khóa v...v mà chém 200k thì ko đáng :(

langthang0112

Xe máy
Mà hôm trước em ra bảo dưỡng ở Pi ~.~. Mợ nó không bảo dưỡng miễn phí là ghi biên bản bảo dưỡng 200k 1 lần. Xót quá :(. Các cụ có chỗ nào bảo dưỡng ít tiền hơn ko tại em thấy có thổi bụi côn rồi bôi dầu ổ khóa v...v mà chém 200k thì ko đáng :(
cụ ở đâu ợ? mà em tưởng cụ bán Li mua xe khác rồi.

Chỉnh sửa cuối: