[Thảo luận] Thêm 1 Venza góp vui với Lexus, chỗ rửa xe này có dớp hay sao ý!

badpeach

Xe hơi
Chủ quán rửa xe nên cắm 2 cái cọc tiêu ở 2 mép cầu cho bà con lấy chuẩn cho dễ, công nhận leo dốc có nhìn thấy cái gì đâu. Em chưa gặp tình huống này nên ko dám chê các nạn nhân lái kém nhưng nhiều xe bị thế này thì đúng là có vấn đề rồi.

small_best

Xe lăn
Cái cầu to thế cơ mà :21::21::21: Để lọt khe thế là trình cao đấy :)):)):))

vietbinh1981

Xe buýt
Em chả hiểu cái cụ kia mò lên cầu làm cái gì :77: em toàn vất ở dưới cạnh cái lan can hoặc cắm thẳng đầu vào cái gốc cây chéo chéo cái cầu rồi sang đường làm cốc nước chè :21: cái cầu đấy vào chéo chéo nên cũng dễ dính chưởng là phải rồi :77:

adco

Xe điện
lái xe lên cầu ko phải là chuyện dễ, nhiêù cụ nhìn cái thềm to và xem hình người ta rồi cười ha hả là hơi tự phụ quá đấy. Nếu từ xa leo lên chạy thẳng bánh thì đơn giản thật, vì cứ giữ đúng tay lái mà đạp ga cho xe lên thôi. Nhưng nếu ôm 1 vòng 60, 75 hay 90 độ để leo lên thì xương phất đấy :D Lúc lên cầu, xe chổng 2 bánh trước lên các cụ chỉ nhìn thấy nóc nhà , ko có gì để căn nưã cả, tất cả đều chỉ là cảm tính - nhớ laị lúc mình lên lúc naỹ bánh xe ở khoảng khoảng như thế... chứ nếu ko mở kính ra thì chảng có gì nưã để căn cả, sơ sểnh trong khoảng 30cm là bên thưà bên thiếu, hoặc bên thiếu bên thưà ngay, đừng có ngồi xem ở đây rồi cười.. laí lên đây mới thấy nếu có người xi nhan cho thì thật là may quá.
Em cầm lái đúng 10 năm nay nhưng chưa bào giờ thiếu thận trọng khi lên cầu cả, hết sức chậm và theo dõi kỹ hướng dẫn cuả bạn xi nhan, phanh xe và thò đầu ra nhìn xuống đường là việc ko có gì phaỉ ngại ngùng
Bác nói đúng thực tế đó . Gặp những tình huống này , tốt nhất nên chọn tư thế leo thẳng , chứ làm 1 vòng rồi lên rất dễ mất phương hướng :6:

bonbanh

Xe buýt
Trời , sao xui quá vậy ... đường to thế mà chi vào cái rãnh , Rửa xe hiện đại bây giờ phải dùng cầu nâng , chứ cái kiểu lên lươn này xưa lắm rồi:21::21::21:

zin3_cau

Xe tải
Off ta mở cuộc Thi Leo cầu có dớp này đi. Ai Leo chuẩn được rửa Xe miễn phì, ai Leo chệch phải trả tiền rửa Xe :P:P:P
chơi ngược lại đi ai LEO CHỆCH đc fee, còn đúng phải trả tiền:)):)):))

Dogia

Xe điện
Cái này thì nhiều lý do lắm các cụ: bán kính cua lên cầu hẹp, trình lái non, xi nhan đểu...
Em mà là chủ tiệm rửa xe thì em sẽ xây thêm 1 hàng gạch bảo vệ viền mép ngoài của hai bên cầu (cao khoảng 5-8cm), các cụ leo lên từ từ khi có cảm giác đè gạch thì biết ngay để rút lui.
Chả biết thế có được không các cụ nhỉ?

theph

Xe điện
Chỗ này sát công ty em và em cũng hay rửa ở đây nhưng ít khi leo cầu lắm. Em toàn phi thẳng vào khe bên cầu hoặc nằm trên vỉa hè chỗ cái cống thoát nước bên đường Nguyên Hồng.

Máy bị đơ

Xe điện
Có khi cụ Venza này mới đọc thông tin của cụ Lếch xù cho nên ra thử tay lái đây mà!
Tưởng dư lào, ra vưỡn thế:77::77::77:

dungla

Xe buýt
Bó tay, 2 cái cầu to như thế mà vẫn còn đi lệch :77::77::77:
Không bít cụ này đi hàng đinh trong sa hình kiểu gì :^)
Khả năng là cụ này không phải đi sa hình cụ ạ:^):^)

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
Em thành thật dù có lấy bằng năm 1989 (thi tại Bến Phà Đen), sang Đức do chạy bằng dịch, quá hạn không đổi được thi lại nămg 1994, về nước năm 1999 bằng cũ 2 mảnh hết hạn, bằng quốc tế đổi khó, cũng thi B1, chuyển lên B2 cũng thi nốt và nhà em luôn có xe ngay sau năm đầu tiên khi lấy bằng. Nhưng lên những chỗ này, không cẩn thận chắc xe em cũng rơi như các bác kia thôi. Chỉ có cái là đi đâu, em vẫn tin vào mình là chính, ngay cả 2 lần thi vừa rồi (10 năm trở lại đây), không dám cãi các thầy, nhưng không dám nghe một tiểu xảo nào mà cứ ngấm ngầm theo bản năng, vì thời gian theo học không có, mọi cái vạch, cái ngấn trên thành, cửa xe chắc không đủ thời gian để làm quen, chỉ lo đi đủ bài không bỏ thôi (dù lúc thi, mọi người làm cái gì, em cũng làm cái đó, đầy đủ cả). Lần mới nhất (chuyển B1 lên B2), có bác cùng thi đã chạy bằng lậu đến 10 năm, thi đến lần thứ 3 vẫn trượt.
Đi xe thì không thể nói trước được cái gì cả!
đúng là tình huống trên đường thì không nói trước được, em đồng ý với cụ. nhưng với cái chuyện lên cái cầu này mà sập gầm thì em rất khách quan nói rằng lái kém. nhà em gần đấy và em cũng thường rửa xe ở đây.. em lên cái cầu này rất nhiều lần và em hiểu nó không là chuyện khó với người biết đi xe. 2 bánh trước và nửa xe lên rồi thì không nhìn thấy gì, nhưng người biết quan sát khi lên phải biết áng chừng xe mình dài bao nhiêu, cái cầu bao nhiêu... nếu cụ quan sat kĩ sẽ thấy nó không khó, có khoảng rất rộng để đủ lấy lái cho thẳng. nếu lái xe lên cái cầu mà cũng không quan sát được em sợ đi trên đường như vậy còn gây nhiều nguy hiểm hơn.

DUC_REDSKINS

Xe tải
2 cái cầu to như cầu Thăng Long mà vẫn tụt bánh thì phải xem lại cái bằng lái xe của mấy bác tài kia :77::77::77:...

Canon_s3is

Xe điện
Báo cáo các Kụ! Chiều qua có 1 Kụ nào vừa post 1 vụ Lexus ở Thành Công thì chiều nay em đi qua lại gặp tiếp 1 vụ khác.
Lần này là Venza biển VN và cứu hộ bằng cơm. :21:

Bác tài này chắc chắn là mới vì khi lên được rồi, nhân viên xi nhan cho bác ấy xuống nói thẳng lái thì bác lại bẻ lái, suýt nữa được cứu hộ phát nữa. :77:.
Kết luận: Bác tài mới sau khi được nhiều người ủn đít chắc mã lực lên vọt. :21:
Cầu rộng thế mà sẩy chân được thì choáng với ông tài.
Tài dỏm!

E43000

Xe tăng
Em cũng hay rửa xe ở đây.

Công nhận là cầu đủ to để xe lên thoải mái và có đủ khoảng không phía trước để căn đường.

NHƯNG bác tài nào mà chủ quan, trước khi vào cầu ko chú ý lấy lái cho xe nó thẳng thì căn hơi mệt.

Em đoán bác này đi từ hướng Đê La Thành xuống nên trước khi vào cầu phải cua, mà khi cua thì ko lấy rộng ra để căn vì vậy xe nó không thẳng cầu :P

VIET A WINDOW

Đi bộ
dớp rồi, thôi đừng đến chỗ đó rửa xe nữa các cụ ơi

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng hay rửa xe ở đây.
Công nhận là cầu đủ to để xe lên thoải mái và có đủ khoảng không phía trước để căn đường.
NHƯNG bác tài nào mà chủ quan, trước khi vào cầu ko chú ý lấy lái cho xe nó thẳng thì căn hơi mệt.
Em đoán bác này đi từ hướng Đê La Thành xuống nên trước khi vào cầu phải cua, mà khi cua thì ko lấy rộng ra để căn vì vậy xe nó không thẳng cầu :P
Nhìn ảnh, không thể rõ được khoảng vỉa hè phía bên này đường! Nếu sang từ bên kia đường, căn hướng rồi chạy lên đà (hay gọi là cầu) thì còn gì phải bình luận (nhưng chắc sẽ phải lạm dụng cả đoạn "đường phố" ấy). Còn leo trực tiếp từ bên này đường, nếu vỉa hè hẹp, sau khi vào cua em không dại gì mà không lùi lại căn cho thẳng cả. Còn cua xong, lên đà ngay thì em cũng không chắc chắn mình tránh được sự cố như vậy đâu!