[Funland] Thế vận hội mùa hè Olympic Paris 2024

Joker Tiger

Xe tăng
TQ ăn set 5 vs tỷ số 15-13, chung cuộc 3-2

Bayi 1921

Xe tải
Em nhớ có lần đọc báo 1vdv nữ của ta ra quốc tế thi đấu cầu lông mà đi có 1 mình.
vấn đề này k trách đc cụ

em từng đc nói chuỵên vs 1 lãnh đạo của liên đoàn cầu lông tphcm

ông có giải thích chi em ntn
đại lọai hàng năm tổng cục cấp cho Linh 1 số tiền cụ thể. nếu làm đúng có hlv đi cùng thì Linh chỉ đủ kinh phí để tham gia đc 6 giải quốc tế, nếu k có HLV đi cùng Linh tham gia được 12 giải quốc tế

Việc hlv k đi cùng là để cho Linh có điều kiện tham gia nhiều giải để tích điểm trên bxh quỗ tế

red_dragon88

Xe tăng
Thể thao chuyên nghiệp chẳng có môn nào rẻ cả cụ à :D

So sánh đầu tư môn này môn kia rất khó, em cũng là dân chơi bóng bàn từ nhỏ. Chơi lêu phêu ko nói chứ riêng phụ kiện vợt vủng 3,4 tr là bình thường.

Có những quả mặt vợt đánh nhiều nó vỡ chân gai cứ 1.5 tr/mặt :). Nên đến độ thì môn nào cũng đắt như nhau thôi cụ ơi =))

Rồi bây giờ em theo môn chạy. Có người bảo môn này cũng rẻ, cứ cầm đôi giày ra đường vs công viên là được. Nhưng đến độ thì giày diếc phụ kiện thuốc bổ trợ rồi các chi phí linh tinh nó cả đồng. Tập linh tinh thôi chứ đến tầm chuyên nghiệp nó cần nhiều cái lắm cụ à
Công nhận, môn nào đầu tư pro cũng đều tốn tiền cả

poiuy

Xe ba gác
Thể lực VĐV VN mình yếu thật khi ra Olympic... có lẽ các VĐV nên tập thói quen ăn theo những gì các VĐV đạt thứ hạng cao trên thế giới ăn, chứ cơm canh rau thịt cá kiểu mình có vẻ không ổn.. chuyên nghiệp thì phải chịu khó vậy, hết thi đấu thì thích ăn gì lại ăn...
Họ có chuyên gia cả đấy, mà thù lao cho chuyên gia rất cao, không dễ học theo đâu cụ. Bên cạnh đó còn có cả máy móc nữa. Cũng tốn rất nhiều tiền.

td lines

Xe điện
cái concept trình diễn thời trang gì đấy, khoan chưa nói đến chuyện bôi bác Thiên Chúa giáo, thì rõ ràng là copy concept bức tranh của Da Vinci. Vậy mà tên thiết giám đốc hay đạo diễn nghệ thuật gì đó vẫn chối! Sao có thể mặt trơ thế các cụ nhỉ
Vì vậy người theo Thiên Chúa Giáo giáo mới phẫn nộ vì cảm thấy đức tin bị phỉ báng . Phước tổ bảy mươi đời là không mang ý tưởng gì với người đạo Hồi để họ cảm thấy bị phỉ báng , em đảm bảo hôm khai mạc cả Paris sẽ cháy hơn ngọn đuốc Olympic

Mzc

Xe điện
Thuỳ Linh chắc chắn thắng trận này rồi.

doctor103

Xe điện
Thùy Linh không mất quá nhiều thời gian để giành chiến thắng đầu tiên

Mzc

Xe điện
Vừa xong bơi 200 m tự do nữ với kỷ lục olympic mới bởi vđv Úc làn số 5.

Mzc

Xe điện
Giờ còn nốt đấu kiếm nam tranh hcv nữa rồi đi ngủ.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Xong rồi cụ. Thắng 2 séc dễ dàng. Vẫn là hình ảnh 1 mình 1 ngựa cô đơn thi đấu không có hlv. Cố lên Linh.

Ở VN cụ vào thập cẩm chấm tv nhé.
Cảm ơn cụ nhiều, nãy em gg mãi không ra mới đau.

Mzc

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều, nãy em gg mãi không ra mới đau.
Năm nay vờ tờ vờ k có tiền để mua bản quyền cụ ạ. Còn báo chí thì chỉ đi khai thác vài chuyện vớ vẩn để câu view. Trong khi olympic vẫn đang diễn ra rất hấp dẫn.
Hi vọng năm nay Linh sẽ làm nên chuyện, dù rất khó. Cơ hội rõ nhất là Vinh môn bắn súng, nhưng em ấy chỉ xếp thứ 4 dù phong độ vẫn ổn định, chỉ là k vượt lên hơn bản thân mình.

leua

Xe tăng
Bóng chuyền nữ Mỹ vs China

Bayi 1921

Xe tải
Có 1 vấn đề ngoài lề xíu nha

Đối với vận động viên nước ngoài việc xin tiền từ người hâm mộ làm kinh phí để thi đấu quốc tế rất bình thường luôn

Ví dụ trong môn bóng bàn, Cầu lông VĐV ĐTQG làm clip tiktok hoặc đăng stt xin khán giả donate kinh phí để thi đấu quốc tế tôi tin chắc chắn sẽ được ng hâm mộ donate liền

Điều này liên đoàn cấm hay vđv ngại không làm đc ?

Mzc

Xe điện
Đây là bài của pv Báo QĐND thực tế chứ k phải dịch từ một vài bài nào đó:

cabin

Xe buýt
Như vậy có nghĩa là, dàn lđ chúng ta chỉ quan tâm ao làng, số 1 ao làng là trên hết, còn óe mún đầu tư các môn OLP như các nước khác.
Không ai ko muốn mình ngang tầm sánh vai với thế giới cả. Vấn đề tố chất mình có đủ khả năng ko, ngoài ra cách thức mình làm như thế nào. Ai cũng nhìn ra mô hình thể thao kết hợp học đường của Mỹ, Úc, Nhật, Hàn,.. rất tốt nhưng để làm đc như họ ko dễ vì để thay đổi cơ chế, thói quen của cả một đất nước là điều ko dễ dàng

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Đây là bài của pv Báo QĐND thực tế chứ k phải dịch từ một vài bài nào đó:
Thực tế của Pv này cũng chỉ kiểu Cưỡi ngựa xem hoa thôi...

Đay mới là trải nghiệm thực tế này:

Nhiều VĐV phải mua thức ăn từ bên ngoài để mang vào làng, vừa phù hợp nhu cầu, vừa tránh phải ngồi ăn trong không gian nhà ăn có sức chứa khoảng 3.000 người. Một Vdv Anh cho biết tình trạng thực phẩm ở Paris rất hỗn loạn, trái ngược hoàn toàn với sự chuyên nghiệp tại Olympic Tokyo 2020.

Không tin tưởng khả năng đáp ứng thực phẩm của nước chủ nhà, nhiều đoàn thể thao đã mang đồ ăn từ quê nhà sang. Mỹ, đoàn luôn yêu cầu khắt khe về dinh dưỡng, đã gửi đến Paris hàng tấn protein shake, bánh quy mặn, bỏng ngô, thịt bò khô, thanh năng lượng hay bơ đậu phộng. Đoàn thể thao Anh thuê riêng một trường cao đẳng dạy nghề nấu ăn cách làng VĐV khoảng 15 km làm nơi nấu nướng, phục vụ bữa ăn cho các VĐV của họ trong suốt thời gian diễn ra Thế vận hội. Ủy ban Olympic Anh cũng đưa chuyên gia dinh dưỡng riêng đến cơ sở này để trực tiếp giám sát, kiểm tra mọi khâu....

...
Theo Ban tổ chức, đầu bếp phục vụ tại làng VĐV của Olympic Paris 2024 đều đạt chuẩn Michelin. Tuy nhiên, một số VĐV Anh cho biết họ từng được phục vụ thịt nấu chưa chín.

Bên cạnh thực phẩm, làng VĐV Olympic Paris còn bị cho là thiếu cơ sở vật chất. Một số đoàn thể thao phàn nàn về việc thiếu điều hòa, do ban tổ chức quyết định tháo dỡ bớt thiết bị này để giảm lượng khí thải carbon. Tuy nhiên, điều này khiến các VĐV gặp khó trong điều kiện thời tiết nóng nực của mùa hè.

Để khắc phục, nhiều đoàn thể thao đã tự lắp điều hòa di động để đảm bảo sức khỏe cho VĐV. Đoàn thể thao Anh chi khoảng 90.000 USD để lắp hệ thống này, theo Guardian.

Chỉnh sửa cuối: