[Funland] Thế vận hội mùa hè Olympic Paris 2024

Chauthanh11

Xe điện
Không ai ko muốn mình ngang tầm sánh vai với thế giới cả. Vấn đề tố chất mình có đủ khả năng ko, ngoài ra cách thức mình làm như thế nào. Ai cũng nhìn ra mô hình thể thao kết hợp học đường của Mỹ, Úc, Nhật, Hàn,.. rất tốt nhưng để làm đc như họ ko dễ vì để thay đổi cơ chế, thói quen của cả một đất nước là điều ko dễ dàng
Nhiều môn cần gì tố chất về sức mạnh ? Các nước ĐNA đều làm được , còn VN thì không ?
Nói như cụ thì VN chấp nhận chỉ chơi ở ao làng Seagame mãi mãi thôi hay sao ?

Nói cho nó nhanh là cách vận hành lãnh đạo của nền thể thao VN nó yếu kém . Ngay chuyện ăn chặn tiền ăn , tiền lương vv của các vđv , báo chí họ không khui ra thì chắc nó thành tiền lệ bao năm rồi .
Những chuyện như vậy mà đòi thể thao VN phát triển nổi thì em nghĩ quá khó

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ngày 30/7 và rạng sáng ngày 31/7/2024 Đoàn Thể thao Việt Nam sẽ có các vận động viên tranh tài là Phạm Thị Huệ (Rowing), Lê Đức Phát (cầu lông).

Phạm Thị Huệ sẽ bước vào vòng Tứ kết nội dung thuyền đơn nữ hạng nặng.

24 tay chèo được chia làm 4 lượt, 3 vận động viên có thành tích cao nhất của mỗi lượt sẽ được vào vòng Bán kết A/B để có cơ hội tiến gần tới trận chung kết tranh huy chương.

Các vận động viên còn lại sẽ vào vòng Bán kết C/D, tiếp tục thi đấu xếp hạng.

tamtu34

Xe tải
Không ai ko muốn mình ngang tầm sánh vai với thế giới cả. Vấn đề tố chất mình có đủ khả năng ko, ngoài ra cách thức mình làm như thế nào. Ai cũng nhìn ra mô hình thể thao kết hợp học đường của Mỹ, Úc, Nhật, Hàn,.. rất tốt nhưng để làm đc như họ ko dễ vì để thay đổi cơ chế, thói quen của cả một đất nước là điều ko dễ dàng
Mỹ, úc, nhật, hàn : toàn siêu cường quốc.

buihai

Xe buýt
Nadal 1 thời đất nện như vua, không ai thắng được tuổi tác. Nhưng cũng phải công nhận Nole quá giỏi ở độ tuổi này, vẫn ăn hết các ông trẻ khoẻ hơn nhiều.

Mrquickdn

Xe tải
Nhiều môn cần gì tố chất về sức mạnh ? Các nước ĐNA đều làm được , còn VN thì không ?
Nói như cụ thì VN chấp nhận chỉ chơi ở ao làng Seagame mãi mãi thôi hay sao ?

Nói cho nó nhanh là cách vận hành lãnh đạo của nền thể thao VN nó yếu kém . Ngay chuyện ăn chặn tiền ăn , tiền lương vv của các vđv , báo chí họ không khui ra thì chắc nó thành tiền lệ bao năm rồi .
Những chuyện như vậy mà đòi thể thao VN phát triển nổi thì em nghĩ quá khó
Ngoài ra 1 yếu tố quan trọng ko kém góp phần vào thành tích ao làng của thể thao VN nằm ở chính các vận động viên. Nói thẳng thì các VĐV Việt Nam đa số chưa thành tài đã thành tật! Mới chập chững bước vào chuyên nghiệp, có tí thành tích tầm thành phố, quốc gia là bắt đầu có tư tưởng ngôi sao, tập luyện thì ko tuân thủ nghiêm ngặt, thi đấu thì ko máu lửa, có tí gái bu quanh nữa thì hở là bar bủng bóng cười... Còn khuya mới mơ đạt đc huy chương Asiad chứ đừng nói Olympic.

Mzc

Xe điện
Nên thay đổi tư duy của chính quyền, chưa có tiền cũng cần quy hoạch đầy đủ sân chơi, cơ sở hạ tầng. Khi nào có thì làm. TQ cũng rất mạnh cụ ạ.
Còn quan điểm của người dân cũng dần thay đổi. Cụ thể là các thầy giáo thể dục ở tp giờ có thể dạy thêm, tổ chức lớp… Các vđv ở nhiều môn cũng sống ổn.
Như tụi nhỏ nhà em chơi các môn bóng đá, patin, bóng rổ… đều phải trả 100-300k/h. Cá nhân em học chơi bóng bàn cũng phải chi 200k/h.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Huy chương:

tamtu34

Xe tải
Ngoài ra 1 yếu tố quan trọng ko kém góp phần vào thành tích ao làng của thể thao VN nằm ở chính các vận động viên. Nói thẳng thì các VĐV Việt Nam đa số chưa thành tài đã thành tật! Mới chập chững bước vào chuyên nghiệp, có tí thành tích tầm thành phố, quốc gia là bắt đầu có tư tưởng ngôi sao, tập luyện thì ko tuân thủ nghiêm ngặt, thi đấu thì ko máu lửa, có tí gái bu quanh nữa thì hở là bar bủng bóng cười... Còn khuya mới mơ đạt đc huy chương Asiad chứ đừng nói Olympic.
Gái gú, bar bủng, bóng cười .. chỉ xảy ra với vđv nam thôi chứ, nữ đâu có dính.

Lá me xanh

Xe tải
hongkong có mấy triệu người, dân số bằng HN, Sài gòn mà đc tận 2 hcv, nói về gen thì cũng hơn ng VN, ng ĐNA mấy đâu,mà thể thao phát triển ghê thật

Mrquickdn

Xe tải
Gái gú, bar bủng, bóng cười .. chỉ xảy ra với vđv nam thôi chứ, nữ đâu có dính.
Hihi, thế thì cụ ko biết rồi, e từng tiếp xúc với 1 vài VĐV nữ từng có giải quốc gia, cũng gái gú , bar bủng ...như các vđv nam nhé.

QDV2012

Xe tăng
Thì e nói đúng còn gì nữa đầu tư mấy môn kia sao kiếm ăn được nó đúng cả nghĩa đen nghĩa bóng.

Còn sea game E có phản đối không đâu ? e phản đối đầu tư môn không cần thiết để tiền đầu tư các môn cơ bản mà sea game asiad Olympic đều có.
Làm ơn không đớp của vdv đi cái đã

Cái việc kiếm ăn của đối tượng khác thì em không xin bàn đến vì nó là vấn đề liên quan đến pháp luật, bộ máy người đứng đầu cụ à.

Môn nào là môn không cần thiết và môn nào là môn trọng điểm cần đâu tư? Xác định ntn rất rất khó ví dụ trước ta đã từng đầu tư rất nhiều tiền cho HLV như Hoàng Anh Tuấn cử tạ? Anh Viên, Hoàng Quý Phước (bơi lội). Dồn tiền cho 1 vài cá nhân đổi lấy 1,2 huy chương vàng hay chia tiền đấy cho cả nền thể thao?

Thế cụ nghĩ môn bắn súng hay taekondo đạt huy chương Olympic đại điện cho thể thao nước nhà :)) khi mà số lượng người chơi cụ xem được bao nhiêu. Bóng đá là môn thể thao phổ biến đại chúng và thể hiện mọi nét đẹp nét xấu của con người VN
Bóng đá là môn thể thao được nhiều người yêu thích nó không đại diện cho đặc thù của 1 nền thể thao? hay thương hiệu quốc gia cả? Và chính tư tưởng kiểu này mà tiền nó mới dồn về cho đội tuyển bóng đá (ở đây là bóng đá nam) để nuôi béo cầu thủ đề giờ nhìn chung 1 bộ phận cầu thủ mắc bệnh ngôi sao chưa 30 tuổi mà đã xuống phong độ

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
hongkong có mấy triệu người, dân số bằng HN, Sài gòn mà đc tận 2 hcv, nói về gen thì cũng hơn ng VN, ng ĐNA mấy đâu,mà thể thao phát triển ghê thật
Thành tích thể thao cũng tỉ lệ thuận với GDP đầu người đấy cụ ạ.

Càng các nước thu nhập cao thì số tiền dành cho thể thao cũng nhiều hơn, thành tích thể thao cũng tốt hơn.

Nhìn bảng xếp hạng huy chương thì biết ngay thôi, chả có ông nhà nghèo nào mà le ve được trong top 50 cả.

Hongkong thì có điều kiện thuận lợi là có nguồn VĐV chất lượng cao từ đại lục sang.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Đây là bài của pv Báo QĐND thực tế chứ k phải dịch từ một vài bài nào đó:
ông này chắc được ban tổ chức đưa đi giời thiệu abc...chứ có thực tế trải nghiệm đâu mà.
Không có hình ảnh...không có nội dung. Cụ bê lên làm gì?

Viết báo hay đi du lịch không biết nữa

Mr.Alo

Xe lăn
ông này chắc được ban tổ chức đưa đi giời thiệu abc...chứ có thực tế trải nghiệm đâu mà.
Không có hình ảnh...không có nội dung. Cụ bê lên làm gì?

Viết báo hay đi du lịch không biết nữa
chắc ngồi vp xem qua video 3d giới thiệu :))

Chỉnh sửa cuối:

tuan_nguyen261188

Xe điện
Thành tích thể thao cũng tỉ lệ thuận với GDP đầu người đấy cụ ạ.

Càng các nước thu nhập cao thì số tiền dành cho thể thao cũng nhiều hơn, thành tích thể thao cũng tốt hơn.

Nhìn bảng xếp hạng huy chương thì biết ngay thôi, chả có ông nhà nghèo nào mà le ve được trong top 50 cả.

Hongkong thì có điều kiện thuận lợi là có nguồn VĐV chất lượng cao từ đại lục sang.
Cụ nói chuẩn...nên ta cứ tâp chung kiếm tiền làm giàu nâng cao thể chất bọn nhỏ.
Nhìn con cái bây giờ mới 9-10 tuổi đã cao to hơn ba mẹ rùi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lượt cuối vòng bảng bóng đá nam: Nhật Bản và Tây Ban Nha đã lấy 2 vé; các đội còn lại tranh đua 6 vé 👍

Hieumos

Xe container
Cụ nói chuẩn...nên ta cứ tâp chung kiếm tiền làm giàu nâng cao thể chất bọn nhỏ.
Nhìn con cái bây giờ mới 9-10 tuổi đã cao to hơn ba mẹ rùi.
Thằng ku con nhà em tham gia CLB bóng rổ, rồi được tuyển vào đội tuyển của CLB, chỉ là dạng U nhỏ nhỏ vỡ lòng thôi.

Vào đó mới thấy chỉ là tham gia phong trào có tí thành tích thôi mà tốn cũng không ít tiền. Tập luyện, thi đấu liên tục giải nọ giải kia. Đấy chính là phong trào thể thao học đường mà các cụ trên này đang nói tới. Cũng cần phải đầu tư tiền bạc, công sức của cả bố mẹ để đưa đón các kiểu, nhiều khi cũng oải lắm nhưng cố cho con nó vui.

Thế nên không hô hào khẩu hiệu được, cũng chả nhảy cóc được thể thao thành tích cao đâu. Cứ kiếm tiền làm giàu đã rồi cái gì đến sẽ đến, từ nâng cao thể chất, tầm vóc đến tập luyện. Thể thao phong trào phát triển thì nguồn VĐV cho thể thao thành tích cao sẽ dồi dào hơn.

PS: Các trường tư giờ cũng đã đầu tư cơ sở thể chất, thể thao để cải thiện hình ảnh. Em thấy cũng đã bắt đầu cạnh tranh về phong trào thể thao, thuê các HLV giỏi ở CLB bán chuyên/chuyên nghiệp về dạy cho đội bóng đá/bóng rổ/bơi... của trường để lấy thành tích. Mà ở các trường tư thì gia đình cũng có điều kiện đầu tư hơn. Đó là manh nha cho mô hình thể thao học đường ở các nước phát triển.

Để ý thì các VĐV thể thao thành tích cao của VN có tên tuổi trên thế giới và duy trì được thành tích dài thì toàn là gia đình đầu tư tiền của cả: Tiến Minh (cầu lông), Lý Hoàng Nam (tennis), Lê Quang Liêm (cờ vua) và hiện tại là một loạt các VĐV bi a 3 băng.

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Tào lao, cụ đừng vơ đũa cả nắm.