[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

be bư

Xe ngựa

HuyArt

Xe lăn
vâng. hôm nay nó ra ks ở rồi vì điện nước tự nhiên cắt hết rồi .
ra khách sạn ở chắc lại lừa tiền phòng thôi

vâng, có bảo với em là 3-4 bên min mod chã vì oto fun là diễn đàn xh uy tín .... dưng cuối cùng thấy mỗii chú mua tử tế với các bố tiều phu banh
em hỏi khí ko phải thế là dư lào ạ
Công nhận các chã với min, mod trên này không đồng hành với cụ là rất thiếu chu đáo. Thế mà có cụ chữa thẹn là cụ nói min, mod với chã là sếp ngân hàng cơ.
Gia đình người mua đã dọn đến ở, dùng chiêu cắt điện nước thì hơi tàn nhẫn với vợ, con người ta cụ nhỉ?

A_Teo

Xe hơi
Ra tòa thì nó chỉ quan tâm tới chứng cứ dạng văn bản, tòa không quan tâm các ông thỏa thuận gì với nhau, bên bán phải có giấy ủy quyền cho bên mua nộp thay thuế TNCN
Thế cái giấy ủy quyền đó đâu?
Cụ dùng nick chính mà vào tranh luận cho nó ngay ngắn nầu
Nick chính của em mà, em đâu có nick khác, cụ nghĩ em sợ gì à :D. Đúng là toà trọng chứng hơn, chìa cái HĐ ra theo điều 5 thì Bên Mua yếu rồi cụ. Em dự cùng lắm toà tuyên ai về nhà nấy, bên nhận lại tiền bên nhận lại nhà.

Nộp thuế tncn cần có uỷ quyền hở cụ? Em nộp vài lần thấy đâu có ai hỏi? Nộp thuế cụ trình thông báo thuế/hồ sơ thuế là cơ quan thuế thu tất, quan tâm gì ai nộp? Giấy UQ chủ yếu là để làm thủ tục sang tên bên phòng TNMT thôi. Bảo không có giấy UQ nộp thuế để khẳng định bên bán chịu thuế em thấy sai sai :)

Pto tự chế

[Tịch thu bằng lái]
Ô
Cụ ko biết thì đừng phán bừa.
ông chỉ cần tập trung vào điểm mâu thuẫn là trả lời cái điều 5 hợp đồng chuỷen nhượng thôi, con các vấn đề bên bán với người thuê khôbg liên quan. Đừng lươn lẹo sang nội dung khác nó hèn đi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cắt điện nước rồi thì khả năng 2 cụ hãm này kiểu gì cũng nổi xung đâm nhau. Vui phết.

xe rùa 2012

Xe container
kinh cccm em là xe Rùa xin có đôi nhời:

em bán cho (chú Nam người tử tế) lúc đầu giá thị trường từ chủ dầu tư là 10,5 ra sổ cả phí bảo trì, thuế... thành 11 tức căn của em tầm trên 850tr.(căn bé như nhà em hết lâu lắm rồi) em có nói thôi căn anh cho thuê cũ rồi, anh bán 800tr. chú ý xin xỏ còn 750 bớt thuế phí lộc lá chốt thu về 735tr. lai còn cho nợ. Chú âý vào nhà ở chưa thanh toán 450tr. Tốt và tin người đến thế mà Chú Nam còn tráo chở .

thật lòng em nói em chỉ muốn trả nhà cho em. thuế phí chưa nôp thuế TNCN thì chỉ có mấy triệu cưa đôi. (thách mười đời nhà chú nam tử tế dám trả nhà vì giá để cho trên tinh thần óp phờ quá rẻ rồi)

chứ em ko muốn bán nữa. giúp cho có gian cửa gian nhà mà còn lật thì thật chả muốn bán cho tý nào.
chú ấy cũng dám chả lại (có 1 trang đầu kêu gào đắt, cũ,xấu..... blabla đòi trả lại) bây giờ lại lật lọng.

1. tin mới là chú Nam hôm nay hứng nước mưa tắm.
2 Chú âý cứ rủa em quả báo. thế nào TK21 em thấy Chú ấy vừa đi mua dầu về làm đèn

em còn mong muốn kiện để hủy công chứng mời chú ấy ra khỏi nhà .

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Công nhận các chã với min, mod trên này không đồng hành với cụ là rất thiếu chu đáo. Thế mà có cụ chữa thẹn là cụ nói min, mod với chã là sếp ngân hàng cơ.
Gia đình người mua đã dọn đến ở, dùng chiêu cắt điện nước thì hơi tàn nhẫn với vợ, con người ta cụ nhỉ?
Tàn nhẫn,vậy nhà của cụ chủ mới nhận có 285 triệu,450 triệu còn lại,thật e thấy nó mù mịt lắm không làm thế thì đến mùa quýt mới lấy được ah.hay cụ có cách nào hay hơn nói ra cho bọn e mở mang đầu óc với

xe rùa 2012

Xe container
Vầng em bỏ khoảng 20 trang, page tăng nhanh quá em đọc ko kịp. Quả thực là thế thì ông bán đen như chó mực zồi, thế nên càng phải rắn, quyết không chùn bước trước lũ bẩn bựa.

Bác nào bảo NH liên quan gì, mất gì: liên quan nhiều, mất nhiều đấy bác. Thời buổi thông tin minh bạch không làm ăn kiểu cả vú lấp miệng em được đâu, láo láo là mất uy tín, mất khách ngay.

Bác nào bảo ông bán và công chứng soạn HĐ lừa ông mua, ok thế thì 22tr đó là ngu phí ông mua phải chịu để rút bài học kinh nghiệm. Đằng này ông bán còn cho trả lại nhà cơ mà, không thoả mãn thì trả nhà đi. Chưa kể bác nào bảo lão mua chuyên lướt sóng bđs thì em ếch tin lão mua không đọc HĐ.

Vâng nhân có rất nhiều nv tp bank ở đây.
- em 1 lần nữa hỏi tới tpbank là nhân viên tpbank nhắn tin: yêu cầu chủ nhà bàn giao nhà cho khách mua khi khách còn thiếu nợ gần nửa tỷ đồng là có trong nghiệp vụ ngân hàng và đúng hay là sai ạk

2- nhận thông báo đến 02/05/2018 mới lấy sổ đỏ thế mà nvtpbank lại nhắn tin cho khách từ 10/04/2018 là bàn giao nhà chỉ 3 ngày sau sẽ rút tiền ra trả bên mua là sao?

bằng chứng:

be bư

Xe ngựa

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
2- nhận thông báo đến 02/05/2018 mới lấy sổ đỏ thế mà nvtpbank lại nhắn tin cho khách từ 10/04/2018 là bàn giao nhà chỉ 3 ngày sau sẽ rút tiền ra trả bên mua là sao?
Cái tin nhắn này cụ đọc và hiểu nhầm rồi.

1. Bàn giao nhà thì nhận sổ tiết kiệm và hưởng lãi.
2. Sau khi nhận sổ hồng 03 ngày thì rút được tiền

Hai chuyện hoàn toàn khác nhau : bàn giao nhà # nhận sổ hồng.

Streamline

Xe điện
- em 1 lần nữa hỏi tới tpbank là nhân viên tpbank nhắn tin: yêu cầu chủ nhà bàn giao nhà cho khách mua khi khách còn thiếu nợ gần nửa tỷ đồng là có trong nghiệp vụ ngân hàng và đúng hay là sai ạk

bằng chứng:

Mục 2 em nghĩ cụ đang hiểu sai nội dung tin nhắn. Câu cú tin nó không gãy gọn. Em đọc thì hiểu là 3 ngày sau khi lấy sổ đỏ chứ ko phải 3 ngày sau khi bên mua dọn vào nhà cụ.

VIKO L

Xe điện
Cụ suy luận cũng logic lắm, nhưng tòa nó không diễn giải hoặc tư duy như cụ
Thế có chú giải/định nghĩa chính xác về các loại thuế phí liên quan đến chuyển nhượng là gồm những gì không cụ?

xe rùa 2012

Xe container
cụ ấy không gà đâu, rất khôn, khôn rách giời “ rất nhiều người nói với e như thế”. Tất cả mọi giấy tờ là ông bán viết, kể cả công chứng ông chọn, các điều khoản ông ấy soạn với công chứng, ko ko tham gia, công chứng xong ông ấy cầm hết giấy tờ đưa cho ngân hàng, nắm rõ và rất chắc chắn...không đưa cho e bất kỳ giấy tờ nào, nhận tiền cọc của e 3 lần vẫn ko thông báo cho ng thuê để họ chuyển nhà, đến tận sau khi ngân hàng giải ngân vào tk mới thông báo với họ, đến khi e yêu cầu bàn giao nhà thì người thuê mới biết và tìm nhà mới để chuyển, đến khi bàn giao nhà có e, ông ấy và người thuê nhà, đưa e đúng 1 cái chìa khoá... 15/04 ng mua mới chuyển nhà đi, 16/04 e mới đến dọn dẹp...lại nói e tự tiện vào nhà ko có bàn giao, nói e vào từ 1/04 vậy có điêu ko? Rồi hạ nhục e với mọi người, uhm thì mọi ng cứ nghĩ thế đi...mọi ng ko phải là quan toà nên e cũng chưa phải minh oan.
Nói e ko trả nhà, e sẽ trả nhưng quyền lợi của e phải được đảm bảo chứ ko phải cái kiểu khôn như ông ấy là “trả lại tên cho em” trong khi em bỏ ra cả đống tiền chứ ít gì”...
Nhưng ông ấy đang ép người quá đáng, sử dụng sự khôn lỏi của mình để dắt mũi dư luận.
Càng nghiên cứu e càng ngộ ra nhiều điều và nó cũng là bài học cho em.
Làm gì thì làm cũng phải để cho mình đường lùi, đừng ép người quá đáng và đừng nghĩ người khác ngu mình khôn hết phần họ.
Em đánh giá rất cao cụ chủ thớt nên e càng phải đề phòng.
Cụ ấy nói cụ ấy tốt bụng với e giúp e có nhà ở Hà Nội...nhưng là chính cụ ấy giúp cụ ấy chứ ạ, đâu phải giúp em, gặp một người mua quá dễ dãi, chốt trong vài cố bia, đặt luôn 50tr. Cụ ấy nói tạo điều kiện cho e, nhưng chính là tạo điều kiện cho cụ ấy bán nhà. Cụ ấy nói e khóc lóc van xin cho ở nhờ- quá buồn cười và quá trẻ con...nhiều người tưởng thật hùa vào chửi bới em, tư vấn cho cụ ấy, cụ ấy sướng mà cười... nhưng gậy ông lại đập lưng ông thôi.

Em khẳng định là ko bao giờ có chuyện em lừa, và đừng nc kiểu trẻ con với em, đừng nghĩ e ít tuổi hơn là e là trẻ con. Lừa hay ko do kết luận của chính quyền ko phải của các cụ. Nhiều cụ đang giúp cụ ấy đẩy việc này đi quá xa đến lúc ko dừng lại được nữa.

Ngân hàng họ rất thiện trí, e cũng rất thiện trí, con người nó hơn nhau ở lời ăn tiếng nói chứ ko phải tiền bạc. Khôn ngoan ko lại với giời. Dính vào cái nhà này thì coi như e cũng đang gặp hạn rồi, em xem cái hạn này nó kéo dài bao lâu và ntn. Đến thời điểm này thì e cũng đã chuẩn bị tinh thần hết rồi.
mua thì triển tiếp
ko muachú trả nhà cho anh. cc, trc bạ cưa đôi.
chú đừng vòng vo luồn lách

mất gương

Xe tăng
Hóng được mặt mũi ọp phơ mua nhà cụ chủ chưa các cụ . Nay em bận quá chưa có thời gian theo dõi hết topic

xe rùa 2012

Xe container
Mục 2 em nghĩ cụ đang hiểu sai nội dung tin nhắn. Câu cú tin nó không gãy gọn. Em đọc thì hiểu là 3 ngày sau khi lấy sổ đỏ chứ ko phải 3 ngày sau khi bên mua dọn vào nhà cụ.
có thể em hiểu nhầm so ry cụ :D

Nkthanhbinh81

Xe đạp

bằng chứng:

bằng chứng:

Thôi cụ chủ ạ,coi như 1 bài học giờ cụ nên tính chịu thiệt tý cũng được làm sao giải quyết cho nó nhanh.sau này mà có bán nhà nào nữa thì có câu " tiền trao cháo múc" các cụ ngày xưa đã dạy chỉ có đúng thôi.

p.maldini

Xì hơi lốp
cụ chủ cẩn thận nhà chính của cụ mà nó khoá cửa phóng hoả đấy, rồi nó về vs hội c húa trời

Camepro

Xe tải
Cụ trả mịa nó nhà cho thớt đi, khỏi mua bán gì cho khỏe. Dù đúng dù sai thế nào thì e cũng đánh giá cụ ko tốt trong trường hợp này. Đàng nào chả mất tiền mua nhà, ko có nhà này thì có nhà khác, hên hên gặp cái okie hơn thì sao. Chứ giờ cụ ở cái nhà này nó cũng chả ra làm sao cả.
Em có bảo ko trả đâu, ngay từ đầu e sẵn sàng trả nhưng quyền lợi của e phải được đảm bảo, nhỡ đâu e lại bị gài quả nữa ah.
Cảm ơn cụ góp ý ạ.