[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em đồng ý với cụ đề nghị xe rùa cho phần nội dung tin và hợp đồng mua bán full ko che.
Còn vụ tin nhắn, em hiền và ông mua có sự ủng hộ lẫn nhau trong nghề bọn em gọi là sức nặng tác động để ông mua sớm có nhà. Đằng nào cũng mua nhà rồi lấy sớm mà ở chứ.
Còn cái nữa đề nghị chủ thớt post lên là hợp đồng đặt cọc viết tay giữa hai người từ trước. Nếu cái đó ghi mọi chi phí người mua chịu là done hết. Cái giấy đó nó thể hiện uy tín chứ trước toà phải tuân theo hợp đồng công chứng.
Em đã còm ở trên là cụ hiểu sai tin nhắn, mặc dù tin nhắn cú pháp cũng giản dị và dễ hiểu. Vậy mà cụ hình như không đọc kỹ thớt này(1 thớt liên quan tới chính cụ)
Về quan điểm riêng, em cực kỳ ghét bọn lật lọng. Chỉ cần cụ trưng ra 1 bằng chứng bên mua thỏa thuận miệng sẽ đóng tất cả thuế phí kể cả thuế TNCN em sẽ quay sang ủng hộ cụ nhiệt tình và hết nhẽ. Ông Nam hứa mồm mà không làm thì cũng quá bẩn
Em cũng hay đứng về những người yếu thế, bị bắt nạt. Em theo dõi thớt từ những trang đầu, nhưng linh cảm của em là cụ giấu nhiều thông tin và đưa ra các quan điểm rất hồ đồ nên cứ theo dõi thêm xem ra sao. Sau này mới tòi ra vụ thuế TNCN, em thấy cụ không hề hiền lành, đáng thương và dại dột 1 chút nào.
Cụ nhiều tiền, nhiều nhà thì nên chọn cách xử lý đàn anh 1 chút. Chưa ngã ngũ đã cắt hợp đồng điện nước để khủng bố gia đình người ta là thiếu đàng hoàng.
Cụ thử đặt hoàn cảnh mình vào nhà ông Nam kia xem thế nào?

jafwm

Xe điện

Camepro

Xe tải
Cụ cẩn thận ko cụ chủ lại nói cụ là nick của em hay quân xanh quân đỏ của e đấy ạ

mất gương

Xe tăng

Wolf79

Xe buýt
em bán cho (chú Nam người tử tế) lúc đầu giá thị trường từ chủ dầu tư là 10,5 ra sổ cả phí bảo trì, thuế... thành 11 tức căn của em tầm trên 850tr.(căn bé như nhà em hết lâu lắm rồi) em có nói thôi căn anh cho thuê cũ rồi, anh bán 800tr. chú ý xin xỏ còn 750 bớt thuế phí lộc lá chốt thu về 735tr. lai còn cho nợ. Chú âý vào nhà ở chưa thanh toán 450tr. Tốt và tin người đến thế mà Chú Nam còn ........(thách mười đời nhà chú nam tử tế dám trả nhà vì giá để cho trên tinh thần óp phờ quá rẻ rồi)

chứ em ko muốn bán nữa. giúp cho có gian cửa gian nhà mà còn lật thì thật chả muốn bán cho tý nào.
Phải nói chủ thớt tốt thật.>-)
(Cho cho cái đầu bờ, nghe chối thật)

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Giá 9,4tr mà đc vay bank là hợp lý. Vì giờ có người bán 9tr thôi cụ ơi. Cái đáng nói là thuế ông mua ko nộp thì phải nộp.
Cụ post hợp đồng biết tay, giấy đặt cọc, hđ mua bán công chứng lên đi. Giá trị công chứng là bn cụ?
kinh cccm em là xe Rùa xin có đôi nhời:

em bán cho (chú Nam người tử tế) lúc đầu giá thị trường từ chủ dầu tư là 10,5 ra sổ cả phí bảo trì, thuế... thành 11 tức căn của em tầm trên 850tr.(căn bé như nhà em hết lâu lắm rồi) em có nói thôi căn anh cho thuê cũ rồi, anh bán 800tr. chú ý xin xỏ còn 750 bớt thuế phí lộc lá chốt thu về 735tr. lai còn cho nợ. Chú âý vào nhà ở chưa thanh toán 450tr. Tốt và tin người đến thế mà Chú Nam còn tráo chở .

thật lòng em nói em chỉ muốn trả nhà cho em. thuế phí chưa nôp thuế TNCN thì chỉ có mấy triệu cưa đôi. (thách mười đời nhà chú nam tử tế dám trả nhà vì giá để cho trên tinh thần óp phờ quá rẻ rồi)

chứ em ko muốn bán nữa. giúp cho có gian cửa gian nhà mà còn lật thì thật chả muốn bán cho tý nào.
chú ấy cũng dám chả lại (có 1 trang đầu kêu gào đắt, cũ,xấu..... blabla đòi trả lại) bây giờ lại lật lọng.

1. tin mới là chú Nam hôm nay hứng nước mưa tắm.
2 Chú âý cứ rủa em quả báo. thế nào TK21 em thấy Chú ấy vừa đi mua dầu về làm đèn

em còn mong muốn kiện để hủy công chứng mời chú ấy ra khỏi nhà .

ngoc_phuong

Xe lăn
Bên bán bây giờ chỉ tha thiết lấy lại nhà, vì đã có người nhờ thớt này biết thông tin nên trả giá cao hơn
Kịch bản mới là bên mua chịu nhún, trả khoản thuế TNCN và câu chuyện có cái kết nhẹ như lá rơi nghiêng
Nhưng e là không dễ như vậy
Chuẩn chuẩn.
E có hỏi ông thớt 2 còm cùng 1 nội dung.
Khú khú.

Theo em hiểu: phí công chứng, trước bạ a với e chia đôi, còn thuế thu nhập cá nhân của a em nộp hết ạ????
mua thì triển tiếp
ko muachú trả nhà cho anh. cc, trc bạ cưa đôi.
chú đừng vòng vo luồn lách
Sau khi để các cụ ọp phơ phồng mồm cãi nhau văng cả nước bọt ra ngoài thì hai cụ đã chịu trao đổi. Đó là tín hiệu tích cực. Mọi bất đồng chỉ có thể được giải quyết thông qua đối thoại. Đến cừu thù như Mỹ với Triều Tiên còn sắp gặp nhau nữa là hai cụ. Theo em thì cả hai cùng lùi một tí vì chả ai đúng hết và chả ai sai hết, quan trọng nữa là ko phải có ý định ăn không của nhau. Vậy thôi.

vnthan

Xe buýt
Em nói thẳng luôn, giờ phương án trả nhà gần như ko khả thi, tốn tối thiểu 1 tháng thời gian các bên.
Đầu tiên là ra undo bộ hồ sơ với VP đăng ký nhà đất. Mất chừng 1 tháng.
Lấy hợp đồng về thì ra công chứng ký huỷ hợp đồng mua bán, ra ngân hàng ký thanh lý thoả thuận 3 bên.
Chi phí chắc mất vài củ mỗi khâu, tổng chừng 12-13tr gì đó

vhdangiop

Xe tải
Nó ko dễ như cụ nghĩ đâu ạ
Sau khi tổng hợp các thông tin trong này, em có đôi lời (nêu ra các gải định) với cụ Mua (các cmt trước em ủn cho cụ Bán):

1. Cụ ko lấy Sổ, nhưng cụ vẫn phải trả lãi cho Bank, cụ chưa thể chuyển HK hoặc đứng tên các giao dịch của Căn hộ này-> Rủi ro cho cụ và GD khi ở đó

2. Cụ âm thầm rút Sổ bằng cách nào đó, nhưng nếu ko cắm vào Bank để bên Bán có thể rút tiền 450tr-> khả năng bên Bán sẽ khởi kiện mục khác (ko liên quan đến thuế TNCN)

3. Cụ Bán tạm thời ko đóng TNCN, chờ sắp đến 180 ngày, đi thực hiện nghĩa vụ thuế, và Bank rút Sổ để lear phong tỏa TK (như trong Thông báo), vậy cụ Bán vẫn có khả năng thu tiền 450tr + lãi về -> trong 6 tháng liệu cụ có thể đảm bảo và có ổn định cuộc sống ở đó không? Nếu trong TH cụ Bán ko rút dc tiền về khi thực hiện nộp thuế TNCN, thì sẽ lại khởi kiện như mục 2)

4. Em NV Bank đang vô tình liên đới và hình ảnh của Bank đang bị ảnh hưởng (dù muốn hay không)-> Nếu căng quá thì Bank sẽ truyền thông do cá nhân NV làm sai quy trình (vô tình giúp cụ), trong tay cụ có gì để hỗ trợ em ấy?

Cá nhân em đánh giá , càng kéo dài thì cụ càng thiệt, cụ Bán thiệt ít hơn. Em tạm thấy lợi nhất trong này là Mr. Bank:D

Cụ có các ức chế trước khi giao dịch và sau khi kí HDMB, tuy nhiên em cũng chưa thấy cụ Bán thay đổi or phá vỡ thỏa thuận gì với cụ (các vấn đề 2 cụ trao đổi riêng với nhau em ko bàn). Vì vậy cụ nên xem xét lại kỹ thiệt hơn so với chính những người trong cuộc.

Đôi lời với cụ vì thấy mọi việc ko còn đi theo đường thẳng đến Tòa nữa.

P/s: Em chỉ là người lang thang trên diễn đàn thôi nhá.

Chỉnh sửa cuối:

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Chã rót rượu đuê.
Em nghĩ là nên thế. Cơ mà tpbank phủi hơi phũ dù đúng là tpbank ko có gì sai ạ. Tpbank mất thiệt nhất về danh tiếng
Sau khi để các cụ ọp phơ phồng mồm cãi nhau văng cả nước bọt ra ngoài thì hai cụ đã chịu trao đổi. Đó là tín hiệu tích cực. Mọi bất đồng chỉ có thể được giải quyết thông qua đối thoại. Đến cừu thù như Mỹ với Triều Tiên còn sắp gặp nhau nữa là hai cụ. Theo em thì cả hai cùng lùi một tí vì chả ai đúng hết và chả ai sai hết, quan trọng nữa là ko phải có ý định ăn không của nhau. Vậy thôi.

Nam Minh

Xe buýt
Em nói thẳng luôn, giờ phương án trả nhà gần như ko khả thi, tốn tối thiểu 1 tháng thời gian các bên.
Lấy hợp đồng về thì ra công chứng ký huỷ hợp đồng mua bán, ra ngân hàng ký thanh lý thoả thuận 3 bên.
Tốn bao nhiêu cụ chủ nhà chịu, nếu cụ chủ nhà còn ko chịu nữa thì e cũng chịu cụ chủ nhà.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận các chã với min, mod trên này không đồng hành với cụ là rất thiếu chu đáo. Thế mà có cụ chữa thẹn là cụ nói min, mod với chã là sếp ngân hàng cơ.
Gia đình người mua đã dọn đến ở, dùng chiêu cắt điện nước thì hơi tàn nhẫn với vợ, con người ta cụ nhỉ?
Ông mua có thể mang hợp đồng mua bán nhà ra để làm lại hợp điện nước ạ.

Em không nghĩ như cụ là "hơi tàn nhẫn" mà em nghĩ là khốn nạn và hèn ạ

HuyArt

Xe lăn
Bác mua chuẩn bị.
Đêm nay công an khu vực sẽ kiểm tra tạm trú.
Kiểm tra tạm trú thì cũng làm gì được ông kia đâu?
Người bán nhanh tay cắt hợp đồng điện nước khủng bố vợ con người ta là nặng tay rồi
Lại có cả vụ người mua bị ném vỡ kính ô tô ạ? ông Nam kia có nhu cầu mượn các loại camera giấu kín bảo vệ xe thì ới em

echnikj

Xe container
Hủy hợp đồng phạt 4% = 18 triệu

vnthan

Xe buýt
Tốn bao nhiêu cụ chủ nhà chịu, nếu cụ chủ nhà còn ko chịu nữa thì e cũng chịu cụ chủ nhà.
Chủ nhà nói là cưa đôi mà. Sao chủ nhà lại phải chịu? Toàn các anh hùng bàn phím, ko phải bỏ tiền ra nên quyết hộ người khác nhanh vãi.

Nam Minh

Xe buýt
Chủ nhà nói là cưa đôi mà. Sao chủ nhà lại phải chịu? Toàn các anh hùng bàn phím, ko phải bỏ tiền ra nên quyết hộ người khác nhanh vãi.
Mịa. Có nguy cơ mất nhà, cù cưa dài dòng ko giải quyết cho nhanh ngồi đó mà cãi nhau hả. Lằng nhằng xiên nhau nữa thì to chuyện.